Chi hội Thành lập hội magnus,mời a e magnus vào báo danh nào!

tuduong

Xe hơi
Cụ quân ơi.cái cảm biến trục cơ nằm chỗ nào nhỉ.

Quandd

Xe hơi
Đau đầu phết nhỉ. Quân hỏi bs Cường ở Kia Thủ Đô chưa?
Em hỏi thì anh Cường bảo chỉ quanh quẩn chỗ cái cảm biến mà em thay 2 con rồi vẫn ko được anh ạ. Anh Cường bảo cảm biến trục cơ nếu lỗi thì ko nổ được máy. Còn nếu vẫn nổ được và xe ko có hiện tượng gì bất thường thì cứ để vậy mà đi. Em đi thì thấy ko sao, chỉ hơi ngứa mắt thôi anh ạ.

bandido

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi cái đầu DVD pioneer 4250 dùng ngon không nhỉ?

Obabasa

Xe tải
Đèn Check cụ ạ. Mã lỗi P0335 (lỗi cảm biến trục cơ). Thay 2 con rồi vẫn lỗi mặc dù xe thì không có hiện tượng gì bất thường.
Cụ thay dây điện xịn thử nào, tín hiệu chập chờn cũng có thể :)
Kiểu như điện ở nhà dây bé nó hay quá tải hay dây loa kém ra âm cũng dở ấy.

congnong1975

Xe tải
Help me! Help me.
Các cụ vào phán giúp em với ạ.
Xe em đã sửa xong hết rồi. Nhưng vẫn còn 1 thứ làm em đau đầu ạ.
Khi em mua về thì xe báo lỗi trục cơ và đề dai. Em thay cảm biến trục cơ mới thì nhích khóa nổ ngay nhưng xóa lỗi chỉ một lúc lại lên. Em thay cảm biến khác nữa vẫn vậy. Lần dây tín hiệu thì 3 dây vẫn đủ cả. Xe nổ máy rất nhẹ, tăng tốc nhanh. Em thử 10 giây giữ ga lên 105km/h. Vậy xe em bị sao các cụ nhỉ??
Chả vấn đề gì đâu nếu cụ đi vẫn o có gì bất thường . Hơn nữa bệnh đề dai đã khắc phục được , chỉ có điều khi đi nhìn thấy cái đèn check sáng bực mình chút thôi . Như xe em cứ xóa đi tí lại sáng , từ bấy đến nay 2 năm rồi đi suốt chả sao :)) . Đây cụ này

Cụ thay cảm biến trục khuỷu có giữ lại không ? Cho em mượn thay thử có hết bệnh đề dai không. Thank cụ !

Quandd

Xe hơi
Chả vấn đề gì đâu nếu cụ đi vẫn o có gì bất thường . Hơn nữa bệnh đề dai đã khắc phục được , chỉ có điều khi đi nhìn thấy cái đèn check sáng bực mình chút thôi . Như xe em cứ xóa đi tí lại sáng , từ bấy đến nay 2 năm rồi đi suốt chả sao :)) . Đây cụ này

Cụ thay cảm biến trục khuỷu có giữ lại không ? Cho em mượn thay thử có hết bệnh đề dai không. Thank cụ !
Em vừa lấy xe về và xác định sống chung với lũ rồi ạ. Cảm biến trục cơ thì sáng mai em gửi xe khách cho cụ.

santafe_9999

Xe tải
Vâng. Chạy ngon, bốc. Nhưng có vẻ chuyển số không êm bằng xe cũ của em anh ạ.
Chuyện máy lỗi thay xe là bình thường cụ nhé. Nên mang lên hn khám lại cho chắc ăn, biết đâu nó là một lỗi vớ vẩn nào đó thì sao! Phỏng cụ?

Batomtep

Xe hơi

Xe em cũng báo lỗi máy như thế này mà e vẫn thấy ổn cụ ah.

Quandd

Xe hơi
Chuyện máy lỗi thay xe là bình thường cụ nhé. Nên mang lên hn khám lại cho chắc ăn, biết đâu nó là một lỗi vớ vẩn nào đó thì sao! Phỏng cụ?
Em cũng dự hôm nào lên HN off với các cụ thì qua chỗ anh Cường kiểm tra luôn ạ.

lamthaithinh

Xe buýt
Tình hình là rất tình hình. Xe em mua về đề dai báo lỗi đèn Check. Cắm máy mã lỗi P0335 (lỗi cảm biến trục khuỷu). Em thay cảm biến mới đề nhích khóa nổ ngay. Nhưng ko tài nào xóa được lỗi. Cứ xóa lại lên. Thợ bảo kiểm tra xích Cam. Em cho tháo bẩng đầu Cam vẫn chuẩn. Bánh răng trục khuỷu không sứt tẹo nào. Kiểm tra dây điện vẫn thông mạch. Vậy có phải xe em bị ma làm không??
Có cao nhân nào hướng dẫn em cần kiểm tra gì nữa ko ạ?? Xe vẫn đi bình thường, đề nhẹ cái là nổ, tăng tốc rất nhanh, ko có gì bất thường ngoài cái đèn Check.
.
Từ cảm biến đến ECU có bt k?
Từ cảm biến đến trục cơ,xich cam có vấn đề j k??phải kt thật kỹ!!chắc chắn vẫn có sai sót mà chúng ta chưa tìm ra,
Phần điện,từ khi cụ cắm con cảm biến mới vào,nó vẫn nổi đèn phải k? Giờ cụ cắm con cb cũ vào,nổ máy xem thế nào??
Để kết luận xem là bị phần điện hay cơ khí??