Chi hội Thành lập hội magnus,mời a e magnus vào báo danh nào!

Quandd

Xe hơi
Help me! Help me.
Các cụ vào phán giúp em với ạ.
Xe em đã sửa xong hết rồi. Nhưng vẫn còn 1 thứ làm em đau đầu ạ.
Khi em mua về thì xe báo lỗi trục cơ và đề dai. Em thay cảm biến trục cơ mới thì nhích khóa nổ ngay nhưng xóa lỗi chỉ một lúc lại lên. Em thay cảm biến khác nữa vẫn vậy. Lần dây tín hiệu thì 3 dây vẫn đủ cả. Xe nổ máy rất nhẹ, tăng tốc nhanh. Em thử 10 giây giữ ga lên 105km/h. Vậy xe em bị sao các cụ nhỉ??

tuduong

Xe hơi
Cái vụ này đau đầu cụ nhỉ

tuduong

Xe hơi
Cái vụ này đau đầu cụ nhỉ

dream1616

Xe buýt
Help me! Help me.
Khi em mua về thì xe báo lỗi trục cơ và đề dai. Em thay cảm biến trục cơ mới thì nhích khóa nổ ngay nhưng xóa lỗi chỉ một lúc lại lên. Em thay cảm biến khác nữa vẫn vậy. Lần dây tín hiệu thì 3 dây vẫn đủ cả. Xe nổ máy rất nhẹ, tăng tốc nhanh. Em thử 10 giây giữ ga lên 105km/h. Vậy xe em bị sao các cụ nhỉ??
Xoá lỗi xong 1 lúc lại lên rồi lại đọc lỗi xem báo mã gì.
Sau khi xoá lỗi cụ tháo thêm cực acquy ra để 1 lúc cho chắc. Nếu nó cứ hiện lỗi mà đi chưa thấy vấn để gì thì cụ thử để chạy 2,3 ngày xem nó có tự hết ko.

Obabasa

Xe tải
Help me! Help me.
Trên taplo báo lỗi hình gì và máy scan báo lỗi gì vậy cụ?

Quandd

Xe hơi
Xoá lỗi xong 1 lúc lại lên rồi lại đọc lỗi xem báo mã gì.
Sau khi xoá lỗi cụ tháo thêm cực acquy ra để 1 lúc cho chắc. Nếu nó cứ hiện lỗi mà đi chưa thấy vấn để gì thì cụ thử để chạy 2,3 ngày xem nó có tự hết ko.
Nó vẫn nguyên lỗi cũ cụ ạ. Đi thì chả thấy vấn đề gì. Vẫn êm ái và tăng tốc rất nhanh.

Quandd

Xe hơi
Trên taplo báo lỗi hình gì và máy scan báo lỗi gì vậy cụ?
Đèn Check cụ ạ. Mã lỗi P0335 (lỗi cảm biến trục cơ). Thay 2 con rồi vẫn lỗi mặc dù xe thì không có hiện tượng gì bất thường.

Quandd

Xe hơi
Ý kiến hay.nhưng mà nó hậm hực trong người thôi.ko hoàn hảo khó chịu cụ ạ.paie ko cụ quân
Chuẩn đấy cụ. Đi thì ko vấn đề gì mà nó khó chịu trong người thôi. Em đang cho tháo bằng đấu ra kiểm tra dấu cam xem có bị nhảy không. Nếu nó chuẩn thì cứ để vậy mà đi thôi, sống chung với lũ vậy, tự an ủi mình là xe cũ rồi chỉ được vậy thôi.

Quandd

Xe hơi
Tình hình là rất tình hình. Xe em mua về đề dai báo lỗi đèn Check. Cắm máy mã lỗi P0335 (lỗi cảm biến trục khuỷu). Em thay cảm biến mới đề nhích khóa nổ ngay. Nhưng ko tài nào xóa được lỗi. Cứ xóa lại lên. Thợ bảo kiểm tra xích Cam. Em cho tháo bẩng đầu Cam vẫn chuẩn. Bánh răng trục khuỷu không sứt tẹo nào. Kiểm tra dây điện vẫn thông mạch. Vậy có phải xe em bị ma làm không??
Có cao nhân nào hướng dẫn em cần kiểm tra gì nữa ko ạ?? Xe vẫn đi bình thường, đề nhẹ cái là nổ, tăng tốc rất nhanh, ko có gì bất thường ngoài cái đèn Check.

Chỉnh sửa cuối: