Chi hội Thành lập hội magnus,mời a e magnus vào báo danh nào!

macnocadoi

Xe tải
AE có duêyn thì sẽ gặp nhau mà. chúc AE khỏe và luôn vui vẻ.

yeuxehoncon

Xe đạp
Chào các nhà thơ. Cho em một slot tham gia hội Mất nết. Magnus là xe đầu tiên em sử dụng. Xe em 2.0MT Eagle năm 2004. Hiện tại em đi thấy ngon, bổ, rẻ. Vừa rồi đi xa 150Km thấy hao dầu động cơ do nắp lốc máy bằng nhựa hơi nứt nhưng đã gắn keo(chắc do nóng quá nên chảy). Tính ra đi được 1500km thì thấy hao 0.5l dầu. Không biết như vậy có bình thường không? Có cần phải thay ngay không và giá cả thế nào? Mong các bác chỉ giáo. Em xin cảm ơn hậu tạ.

lamthaithinh

Xe buýt
Cụ xem nắp máy có ướt k?xe magnus hay bị chạy dầu nắp máy,còn máy khô,thì hao ở bộ đốt trong,xilanh,xecmang,phớt dầu,vv. .v,nếu hao ở bộ đốt trong thi ống xả phải có khói xanh.cụ kt kỹ lại đi.

macnocadoi

Xe tải
tốt nhất bạn nên vào hãng kiểm tra toàn bộ,rồi sửa gì thì sửa.

yeuxehoncon

Xe đạp
Cụ xem nắp máy có ướt k?xe magnus hay bị chạy dầu nắp máy,còn máy khô,thì hao ở bộ đốt trong,xilanh,xecmang,phớt dầu,vv. .v,nếu hao ở bộ đốt trong thi ống xả phải có khói xanh.cụ kt kỹ lại đi.
Bị chảy dầu nắp máy bác ạ. Thay cái này rổ giá thế nào bác nhỉ?

Quandd

Xe hơi
Chào các cụ. Em mới mua lại em Magnus Classic 2.0 đời 2002 của cụ Macserviec. Các cụ cho em xin ghi tên trong hội nhé. Em tên Quân 31 tuổi, số cầm chân của em 0976637145.

Chỉnh sửa cuối:

macnocadoi

Xe tải
chúc bạn vui vẻ vói magnus hoan nghênh bạnvào hội.có vấn đề gì về xe AE cùng tham gia.

santafe_9999

Xe tải
Thay roăng mặt máy 500 k thôi bạn.
Cụ ơi, bố trí off 1 buổi đi, hội Mon off ác lắm. mình cũng phải có ảnh up lên cho hoành chứ. Giờ ra đường mình thấy sướng phát là "chẳng đụng hàng với bố con thằng nào" (trừ các bác trong hội :-bd)

Quandd

Xe hơi
Xe em mua của cụ Macservice về thì chả có lỗi gì nặng. Chỉ có mấy cái này các cụ tư vấn giúp em với:
- Xe cứ nhả ga đột gột là hơi giật rồi mới tự trôi, chuyển số cũng phải nhả côn rất nhẹ và thêm ga từ từ kết hợp với nhả côn mới êm ái còn không cũng sẽ hơi sượng sượng. Em đã thay bàn ép, lá côn, bi T, vệ sinh kim phun, họng, béc phun, thay 4 bugi 2 chấu, thay cục bù ga nhưng bệnh chỉ đỡ chứ không khỏi. Bây giờ em quen chân rồi nên trước khi nhả ga em đệm tí côn cho khỏi giật để khắc phục thôi. Vào Gara nó phán xe cũ rồi khó nói lắm, nên cứ để vậy, xử lý bằng chân thôi.
- Phần vách máy bên phải kêu rào rào. Em đã thay bi tăng đai, 2 bi tỳ Cam và dây Cam nhưng cũng chỉ đỡ chứ không êm hẳn, không biết nó còn kêu từ cái gì nữa không các cụ nhỉ?
- Khi đi tốc độ từ 30km/h trở lên bắt đầu xuất hiện tiếng ù ù ở sau dội lên, càng chạy nhanh càng kêu to. Em nghi là do bi moay ơ, nhưng vào Gara nó bảo kêu ở lốp. Em thấy không thuyết phục lắm nên chưa xử lý gì cả.
Còn lại máy khá êm và bốc, tăng tốc rất nhanh.
Các cụ đi Magnus lâu năm tư vấn giúp em cần kiểm tra và thay thêm những gì nữa ạ?
Cảm ơn các cụ.

macnocadoi

Xe tải
bạn cứ chạy vô tư đi,hỏng đâu sửa đấy xe cũ sợ gì.

lamthaithinh

Xe buýt
Tiếng kêu ù ù,đi chậm kêu chậm, di nhanh kêu to vs ù hơn,chắc chắn là bi moay ơ,trước mình cũng bị,mới thay,xong êm luôn,để kêu khó chịu lắm,nếu cụ đã thay lá côn,bàn ép,bi T,coi như toàn bộ ly hợp, như vậy phần vật lý (nếu thợ làm chuẩn) kt kỹ,thì k vấn đề gì,còn lại là máy,nếu 4 máy nổ tốt thì k lẽ nào lại giật,có dịp để mình ngồi thử xe cụ xem thế nào?cụ vào gara khác,bảo họ đưa lên cầu,quay từng bánh là biết ngay thôi, nghe cụ nói,thợ gara cụ sửa,k dc nhiệt tình cho lắm.

lamthaithinh

Xe buýt
Chuẩn đó cụ,mình đng ctac ở yên bái,để mình alo cho mấy ae trong hội,lên chỗ m nhậu 1 bữa.

Quandd

Xe hơi
Tiếng kêu ù ù,đi chậm kêu chậm, di nhanh kêu to vs ù hơn,chắc chắn là bi moay ơ,trước mình cũng bị,mới thay,xong êm luôn,để kêu khó chịu lắm,nếu cụ đã thay lá côn,bàn ép,bi T,coi như toàn bộ ly hợp, như vậy phần vật lý (nếu thợ làm chuẩn) kt kỹ,thì k vấn đề gì,còn lại là máy,nếu 4 máy nổ tốt thì k lẽ nào lại giật,có dịp để mình ngồi thử xe cụ xem thế nào?cụ vào gara khác,bảo họ đưa lên cầu,quay từng bánh là biết ngay thôi, nghe cụ nói,thợ gara cụ sửa,k dc nhiệt tình cho lắm.
Chả là thế này cụ ạ. Trước em đi Lacetti CDX mỗi lần vào Gara toàn là sửa phải bằng tiền chục thôi mà đồ đạc lại không chuẩn lắm. 1 hôm vô tình lang thang kiếm đồ, gặp đúng chỗ mà cái Gara chuyên mua đồ thay cho e, họ nói đồ ở đây rẻ lắm chỉ dùng tạm thôi. Em hỏi ra mới biết Gara tính giá gấp đôi. Mấy lần em đi sửa Gara báo giá xong em hỏi lại đều thấy gấp đôi hoặc gấp rưỡi. Tính em thì tiền công bao nhiêu cũng trả nhưng bị "luộc" đồ thì ức chế lắm mà nhiều lần rồi nên em gọi điện ngay trước mặt chủ Gara (người quen) hỏi giá để lão ấy biết và đặt đồ về thay. Chắc cũng ko phải nó cố tình làm ẩu đâu, nhưng hôm qua nó tháo dây Cam ra thay cho em không đánh dấu nên khi lắp dây mới vào máy nổ to hơn lại không tronf máy. Em bảo nó tháo ra rồi, sáng nay bảo nó lắp lại xem có ổn hơn không.
Có cụ nào hướng dẫn giúp em Cam chuẩn bằng hình ảnh để em kiểm tra bọn Gara làm được ko ạ.
Thanks all.

lamthaithinh

Xe buýt
H thì chịu rồi cụ,vì bộ đai cam ở trong,mình k phải gara,k thế phanh ra chụp dc,nếu thợ lắp lại,cụ nổ máy,vẫn k tròn máy,đặt sai cam,sai điện,thì cụ mang đi gara khác bảo họ đặt lại cho,thợ thế thì k ổn rồi.

Quandd

Xe hơi
Em đã làm lại Cam máy nổ tròn, êm rồi ạ. Nhưng vẫn còn tiếng hơi xè xè ở vách bên trái máy, thợ bảo dây đai cọ vào chỗ nhựa nào đó ở cái hộp cuaroa thôi, xe cũ phần nhựa không còn chuẩn nữa, máy ngon là OK rồi. Ngoài ra thì xe tăng giảm ga vẫn bị giật, thợ khám và phán là do lá côn hôm trước thay hàng Va Leo lò xo giảm chấn bị kém nên giật. Bây giờ muốn êm thì thay lá côn xịn khác.

Chỉnh sửa cuối:

macnocadoi

Xe tải
bạn cứ đi đi không sao đâu,miễn sao đi đến nơi về dến chốn là ổn.

ntphuong

Xe tải
Em có ông anh chạy xe Magnus AT mà hộp số chỉ nhẩy lên số 3,4 không lên được số 5, các bác cho em biết nguyên nhân và chỗ sửa với
Làm gì có số 5 mà nhảy hả cụ !!!
AT chỉ có 4 số nên đi mới hơi bị giật mà
Nếu ko lên được số thì cụ xem có bị sáng đèn HOLD ko?

ntphuong

Xe tải
Em đây!hiện hội cũng đông vui rồi đấy,e tạm điểm danh nhé.
1- cụ;macnocadoi.
2- cụ;congnong.
3- cụ; Hai75
4- lamthaithinh (laem)
5- nguyentinh.
Còn lại cụ;santefe_9999 bà cụ;vih0702 điểm danh tiếp đi ạ,đủ ng chúng ta tổ chức of 1 buổi,vào cuối tuần,trước mắt là cfe đã..các cụ ai tham gia được thì lên tiếng nhé!
E xin 1 chân
Số cầm chân của em 0905322222