Chi hội Thành lập hội magnus,mời a e magnus vào báo danh nào!

Hai_75

Xe điện
Magnus đi lâu rất nóng, vì vậy hệ thống làm mát bao gồm nước làm mát là rất quan trọng. Tuy nhiên, theo chủ quan của e, cụ nên tham khảo ý kiến các "chuyên gia" trước khi thay, vì nước làm mát còn có tác dụng "ăn mòn" nữa nhất là khi để đậm đặc. Vì vậy nếu xe đã để lâu nay mới dùng, việc thay nước mát dễ dẫn tới "ăn mòn" trên mức cần thiết đối với những bộ phận chi tiết mà nước làm mát đi qua. Đặc biệt là dầu hộp số cũng dùng chung hệ thống nước làm mát, tuy có vách ngăn.
Ngoài ra, nếu có điều kiện, cụ nên thay toàn bộ hệ thống ống dẫn nước làm mát bao gồm cả ống hồi nước nóng = kim loại & 1 số ống khác = cao su, tổng chi phí khoảng >< 1 củ. Vì cao su và kể cả kim loại để lâu ngày sẽ bị lão hóa dễ tiềm ẩn nguy cơ. Cụ cũng nên yêu cầu thợ kiểm tra các điểm tiếp nối ống, siết chặt bằng đai kim loại.
Đừng tiếc những cái nhỏ cụ ạ, vì nó có thể "cứu" mình nhiều cái lớn đấy!
Thân chào!
Cảm ơn cụ. Em mua 02 can loại này, mỗi can gần 4 lít. SX tại Mỹ và đã được pha sẵn đúng tỷ lệ 50/50 không cần chế thêm nước tinh khiết.

Em đã tự kiểm tra toàn bộ ống cao su trong hệ thống làm mát xe em vẫn còn mềm (Cao su để lâu bị lão hóa sẽ cứng). Do tính em cẩn thận nên cái gì tự làm được mặc dù tốn công em cũng tự làm.

aka

Xe tải
Cảm ơn cụ. Em mua 02 can loại này, mỗi can gần 4 lít. SX tại Mỹ và đã được pha sẵn đúng tỷ lệ 50/50 không cần chế thêm nước tinh khiết.

Em đã tự kiểm tra toàn bộ ống cao su trong hệ thống làm mát xe em vẫn còn mềm (Cao su để lâu bị lão hóa sẽ cứng). Do tính em cẩn thận nên cái gì tự làm được mặc dù tốn công em cũng tự làm.
em cũng mua can này dùng tốt không cần pha thêm nước giá rẻ 119.000

aka

Xe tải
Hôm qua mình lắp đôi bóng led HB3 cos pha vào con ỉn cty sáng khủng khiếp,cụ nào đèn tối nên lắp bóng led đi,sáng cực,lắp như bóng halogens, rất đơn giản!hôm nào về phải lắp luôn mới dc.^=^
Anh lắp thử vào xem có được không, cho mọi người chiêm ngưỡng.

congnong1975

Xe tải
Hôm qua mình lắp đôi bóng led HB3 cos pha vào con ỉn cty sáng khủng khiếp,cụ nào đèn tối nên lắp bóng led đi,sáng cực,lắp như bóng halogens, rất đơn giản!hôm nào về phải lắp luôn mới dc.^=^
Cụ chuột bạch đi xem có ổn không bọn em theo :)) . Nói vậy thôi chắc chắn cải thiện nhiều đấy , xe em lắp xenon cho đèn pha đi đường trường rất ổn ,nhược điểm khi nháy đèn xin đường không sáng lắm vì xenon phải mất vài giây mới sáng hoàn toàn bên cạnh đó đèn Cos vẫn bóng Halogen lên khi chuyển từ Fa sang cos thấy đèn cos quá tối

congnong1975

Xe tải
Em thấy anh em khuyến cáo 2 năm thay nước làm mát một lần. Em đã làm 2 can ABRO pha sẵn khoảng 8 lít dự cuối tuần tự thay. Có cụ nào thay chưa?
Magnus đi lâu rất nóng, vì vậy hệ thống làm mát bao gồm nước làm mát là rất quan trọng. Tuy nhiên, theo chủ quan của e, cụ nên tham khảo ý kiến các "chuyên gia" trước khi thay, vì nước làm mát còn có tác dụng "ăn mòn" nữa nhất là khi để đậm đặc. Vì vậy nếu xe đã để lâu nay mới dùng, việc thay nước mát dễ dẫn tới "ăn mòn" trên mức cần thiết đối với những bộ phận chi tiết mà nước làm mát đi qua. Đặc biệt là dầu hộp số cũng dùng chung hệ thống nước làm mát, tuy có vách ngăn.
Ngoài ra, nếu có điều kiện, cụ nên thay toàn bộ hệ thống ống dẫn nước làm mát bao gồm cả ống hồi nước nóng = kim loại & 1 số ống khác = cao su, tổng chi phí khoảng >< 1 củ. Vì cao su và kể cả kim loại để lâu ngày sẽ bị lão hóa dễ tiềm ẩn nguy cơ. Cụ cũng nên yêu cầu thợ kiểm tra các điểm tiếp nối ống, siết chặt bằng đai kim loại.
Đừng tiếc những cái nhỏ cụ ạ, vì nó có thể "cứu" mình nhiều cái lớn đấy!
Thân chào!
xe các cụ mực nước trong bình phụ có ổn định không ? Xe em từ hôm bị trào nước tới giờ ,mực nước trong két phụ mỗi hôm đi về kiểm tra rất thất thường mặc dù không thủng , hở hay rò ở đâu hết

Hai_75

Xe điện
Xe em nói chung như nhà sản xuất. Để ý cả tháng không hao chút nào. Em cứ thay toàn bộ các loại dầu với nước từ đầu để theo dõi có lịch sử thôi chứ khi thay ra thấy chủ trước cũng chăm xe phết.

Hai Sing Sang

Xe đạp
xe các cụ mực nước trong bình phụ có ổn định không ? Xe em từ hôm bị trào nước tới giờ ,mực nước trong két phụ mỗi hôm đi về kiểm tra rất thất thường mặc dù không thủng , hở hay rò ở đâu hết
Cụ nên kiểm tra nắp bình nước phụ, ở dưới nắp có van xả khi nhiệt độ - áp suất quá lớn. Tuy nhiên, cái nắp này dùng lâu cũng bị lão hóa, cái van kia cũng bị lão hóa theo dẫn tới việc bình phụ bị trào khi van xả ko chuẩn (khi nhiệt độ áp suất chưa tới mức phải xả). Mình cũng đã thay, thấy ổn định hơn. Thân chào!

lamthaithinh

Xe buýt
Mình vẫn chưa về thủ đô khói bụi nên chưa thay bóng pha led cho MN dc,còn ỉn thì sáng khủng khiếp, nháy pha chớp cực nhanh,k có 1 tí độ chế nào,mình về lên chợ mua và thay luôn,hy vọng sáng gần bằng ỉn!

lamthaithinh

Xe buýt
Em up một vài ảnh về thông số trong hướng dẫn sử dụng Magnus 2.5 L6 để cụ nào không còn sách HDSD có thể nắm được:

Rất hay và hữu ích,thanks Hải đã chia sẻ cho ae.oke aka,a về sẽ thay luôn.kết rồi,đi đêm đá pha đã lắm.

ppc1282

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi e muộn dọn qua e mac nợ này thì qua đâu ạ . Xe e đi cực ngon chỉ tội hơi xước xát nên làm đẹp lại chút chán còn đưa e ấy lên sàn !

congnong1975

Xe tải
Xe em hỏng đồng hồ báo giờ . Em gửi hình các cụ biết chỗ nào bán mách em

Hai_75

Xe điện
Em cũng vừa tự thay toàn bộ nước làm mát xong. May chủ trước đi ít nên nước thay ra vẫn đẹp lắm.
Thay cũng đơn giản thôi. Có 3 con ốc 10 ở miếng lót gầm tháo ra. Dùng tuýp 12 luồn vào tháo ốc xả két nước. Sau đó dùng nước máy bơm vào bình nước phụ rồi nổ máy cho nóng. Vẫn để nước chảy ra ở lỗ xả. Sau đó vặn tạm ốc xả lại đổ đầy nước vào bình nước phụ lần nữa. Nổ máy và bật điều hòa nóng to hết cỡ. Khi nào van hằng nhiệt mở thì chêm thêm nước vào. Vẫn nổ máy khoảng 10' nữa rồi tắt máy. Chờ nguội nguội chút rồi vặn van xả két ra cho ra hết nước thì thôi. Vặn chặt van xả đáy lại rồi đổ dung dịch làm mát đã mua vào bình nước phụ. Nổ máy cho đến khi van hằng nhiệt lại mở thì chêm thêm nước vào đến vạch max.
Vài dòng chia sẻ quy trình em tự thay nước làm mát mong các cụ cho xin chén ... rượu.

Hai_75

Xe điện
Xe em hỏng đồng hồ báo giờ . Em gửi hình các cụ biết chỗ nào bán mách em

Nếu khó kiếm quá cụ ra chợ giời mua con đồng hồ của toy đời trước có màn hình tương đương về chế vào hơi mất công tí nhưng chắc là được.

lamthaithinh

Xe buýt
Cụ giữ lại cái khuôn,còn thay mặt đồng hồ lắp vào khuôn dưỡng của magnus,màu đồng hồ sáng trắng,hay hơi xanh cũng đẹp đấy!

ppc1282

Xe đạp
Cụ Lâm ơi . Dọn qua e này theo cụ ở đâu là chuẩn ạ . Xước xát quá nhìn mất thẩm mỹ cụ ạ !

lamthaithinh

Xe buýt
Cụ sơn lại ngoại thất hay làm những gì ạ?có chỗ nào phải gò hàn k?mình tính sơ qua tầm giá khoảng bn,sơn lại toàn bộ xe!

phongpro112

Xe máy
Các cụ tư vấn giúp em xe em báo hold tắt máy khởi động lại thì hết cứ vậy hoài thấy bực quá đã vệ sinh rẽ quạt thay dầu hộp số vẫn ko hết em thấy có cụ bảo thay luôn rẻ quạt mới ko biết hết bệnh ko nhờ các bác tư vấn giúp em ạh

dream1616

Xe buýt
Các cụ tư vấn giúp em xe em báo hold tắt máy khởi động lại thì hết cứ vậy hoài thấy bực quá đã vệ sinh rẽ quạt thay dầu hộp số vẫn ko hết em thấy có cụ bảo thay luôn rẻ quạt mới ko biết hết bệnh ko nhờ các bác tư vấn giúp em ạh
Bệnh này chỉ có rẻ quạt, giắc điện hộp số hoặc acquy yếu thôi ạ.
Cụ để cho em nó nổi hold rồi chạy ra gara đọc lỗi xem thế nào.

phongpro112

Xe máy
Bệnh này chỉ có rẻ quạt, giắc điện hộp số hoặc acquy yếu thôi ạ.
Cụ để cho em nó nổi hold rồi chạy ra gara đọc lỗi xem thế nào.
Dạ báo đèn hold là xe chạy ko nổi bác ơi, tắt máy xong khởi động lại là hết đang chạy có khi cả tuần ko sao có khi tự động báo lại thế mới mệt