Chi hội Thành lập hội magnus,mời a e magnus vào báo danh nào!

lamthaithinh

Xe buýt
Cụ kilo ở quận mấy ạ,có dịp vào,e ới cụ cfe,e hay vào, ở phan xich long,Q phú nhuận.

vodka_cute

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi lọc gió điều hoà magnus nằm ở chỗ nào đấy ạ. Hôm nay cháu tháo cốp bên phụ ra mà không thấy ạ. Thanks các cụ (b)

lamthaithinh

Xe buýt
Đấy là cái lọc gió không khí điều hòa,thường nó nằm ở dưới hộp đựng đồ,ghế trước bên phụ,hoặc dịch sang bên cạch,phía dưới chân nên trái,ghế trước,bên phụ,có 1 tấm nhựa,có ốc,lẫy tháo ra dc.cụ mở thử ra xem.

vodka_cute

Xe buýt
Đấy là cái lọc gió không khí điều hòa,thường nó nằm ở dưới hộp đựng đồ,ghế trước bên phụ,hoặc dịch sang bên cạch,phía dưới chân nên trái,ghế trước,bên phụ,có 1 tấm nhựa,có ốc,lẫy tháo ra dc.cụ mở thử ra xem.
Em mở rồi nhưng chưa thấy ạ. Cụ đã thay cái nào lần nào chưa ạ? Hay là nó không có hả cụ :(

Hai_75

Xe điện
Em mở rồi nhưng chưa thấy ạ. Cụ đã thay cái nào lần nào chưa ạ? Hay là nó không có hả cụ :(
Lọc gió điều hoà xe magnus nằm ngay bên ngoài các cụ nhé. Mở nắp capô, ngay dưới chân kính lái, chỗ cái cần gạt nước bên phụ. Nhấc cái gioăng cao su ra, tháo mấy cái chốt nhựa ra là nhấc được cả miếng nhựa che lên các cụ nhé.
Cái lọc gió của magnus trên thị trường có 1 loại không có than hoạt tính bán khoảng 200k (Việt Phát). Hãng bán khoảng 800k có than hoạt tính. (Để phân biệt loại có than hoạt tính và không có than hoạt tính rất dễ các cụ nhé: Loại không có than hoạt tính - Màu trắng. Loại có than hoạt tính - Màu như tàn thuốc lá)

vodka_cute

Xe buýt
Lọc gió điều hoà xe magnus nằm ngay bên ngoài các cụ nhé. Mở nắp capô, ngay dưới chân kính lái, chỗ cái cần gạt nước bên phụ. Nhấc cái gioăng cao su ra, tháo mấy cái chốt nhựa ra là nhấc được cả miếng nhựa che lên các cụ nhé.
Cái lọc gió của magnus trên thị trường có 1 loại không có than hoạt tính bán khoảng 200k (Việt Phát). Hãng bán khoảng 800k có than hoạt tính. (Để phân biệt loại có than hoạt tính và không có than hoạt tính rất dễ các cụ nhé: Loại không có than hoạt tính - Màu trắng. Loại có than hoạt tính - Màu như tàn thuốc lá)
Cảm ơn cụ. Cháu tìm mãi mà không thấy. Thì ra nó nằm chỗ kín thế :)

Em_Bes

Tháo bánh
Các cụ cho hỏi nhờ ở Hà Nội có xưởng/gara chính hãng cho xe Magnus không ạ? Em muốn đem vợ 2 đi kiểm tra và tân trang lại. Sau 7 năm lăn lộn cùng nhau khả năng giờ một số bộ phận cần phải thay thế và nâng cấp :P. Em có search trên mạng thấy có Gara chuyên xe Daewoo ở Thanh Xuân nhưng gọi tới 2 số điện thoại họ đăng trên mạng toàn ò e í cả.

Mong các cụ giúp đỡ. Em xin cảm ơn ạ.

Hai_75

Xe điện
Các cụ cho hỏi nhờ ở Hà Nội có xưởng/gara chính hãng cho xe Magnus không ạ? Em muốn đem vợ 2 đi kiểm tra và tân trang lại. Sau 7 năm lăn lộn cùng nhau khả năng giờ một số bộ phận cần phải thay thế và nâng cấp :P. Em có search trên mạng thấy có Gara chuyên xe Daewoo ở Thanh Xuân nhưng gọi tới 2 số điện thoại họ đăng trên mạng toàn ò e í cả.

Mong các cụ giúp đỡ. Em xin cảm ơn ạ.
Xe magnus nếu cụ đã sửa ở đâu trước đó thì cứ ra đó sửa là chuẩn nhất vì anh em thợ đã nắm được tình trạng xe rồi. Em thì hay vào hãng. Thực ra giá cả và công xá ở hãng cũng ổn cụ ah. Xe em hôm trước thay lọc dầu phát hiện cái gioăng cao su bị kém nên hơi chảy dầu, có 90k nhưng phải đặt tận Korea mà anh em vưỡn đặt về. Gần tháng có hàng lại nhắc ra thay. Tổng thiệt hại có 300k. Em thấy ổn. GM Thủ Đô gần cầu Vĩnh Tuy cụ nhé

Em_Bes

Tháo bánh
Xe magnus nếu cụ đã sửa ở đâu trước đó thì cứ ra đó sửa là chuẩn nhất vì anh em thợ đã nắm được tình trạng xe rồi. Em thì hay vào hãng. Thực ra giá cả và công xá ở hãng cũng ổn cụ ah. Xe em hôm trước thay lọc dầu phát hiện cái gioăng cao su bị kém nên hơi chảy dầu, có 90k nhưng phải đặt tận Korea mà anh em vưỡn đặt về. Gần tháng có hàng lại nhắc ra thay. Tổng thiệt hại có 300k. Em thấy ổn. GM Thủ Đô gần cầu Vĩnh Tuy cụ nhé
Ối trời, sao em cũng thay gioăng cao su ở Gara Ngọc Khánh mà họ lấy tới 600k + 200k tiền công? Mà thay xong họ cũng không vệ sinh gì, thấy dầu vẫn đen ngòm, hay vẫn bị chảy cụ nhỉ :(

Cảm ơn cụ đã tư vấn, vậy để em đưa vào GM Thủ Đô.

Hai_75

Xe điện
Em có ông anh trai. gom mãi được tý lúa, mới mua em Magnus được mấy hôm, xe thì hôm nào cũng để trước ngõ, nghĩ chắc chả thằng trộm nào nó để ý. Sáng nay vừa ra nhìn xe thì ôi thôi, 4 nắp láp lazant ở bốn bánh đã "có cánh mà bay" mất rồi. Mất 4 nắp láp, xe nhìn xấu hẳn ra. Cụ nào có thông tin chỗ nầo mua hay cụ nào thừa ra ko dùng bán lại cho ông anh nhà em với. Em cảm ơn.
Chia buồn với anh trai cụ chủ. Không thể chủ quan được. Cái này chắc lại chợ giời thẳng tiến thôi cụ chủ nhé. Em dự tầm 1 triệu cho 4 cái ốp này cho 2.5 L6.

lamthaithinh

Xe buýt
Cụ hải nhà cửa sửa xong chưa?đã rảnh chưa?ae cfe nhỉ?gọi cụ công nông vs gọi bác cả cfe 1 thể,lâu lắm k of.

lamthaithinh

Xe buýt
Oh,cụ hải găm đất,găm nhà toàn nơi rộng,thoáng,chúc mừng cụ hải.tuyệt vời quá,nhất cụ đấy.