Chi hội Thành lập hội magnus,mời a e magnus vào báo danh nào!

dream1616

Xe buýt
Hi các bác.
Mình đang có ý định thay con DVD có bác nào đã làm rồi tư vấn giúp thay cái nào hợp lý vừa đảm bảo phần nghe, còn phần nhìn chỉ cần cho Cam lùi. Quan trọng là giá cả hợp lý nhất
Thank
Bác hieppq71 qua tháo đầu Kovan của em sang mà dùng, để em lại được đổi cái mới. Em đang tính lên anroid

nguyenvanduy

Xe hơi
Xin phép CCCM đặc biệt là cụ HiệpPq E vừa tạo trang Magnus clup trên face các cụ add nik vào xem đc ko rồi AE chia sẻ kinh nghiệm cho tiện !

hieppq71

Xe máy

Dạo này nhìn quả khoang máy xe của mình trông ngứa mắt quá bụi bẩn nhiều, muốn tắm rửa cho em nó sạch sẽ, bóng bẩy nhưng hỏi chú thợ thì chú ý khuyên không nên rửa. Các bác nhà mình đã bác nào rửa máy em này chưa cho xin chút kinh nghiệm,

Rửa cách nào tốt nhất
Rửa ở đâu tốt nhất
Cần chú ý gì nhất khi rửa khoang máy

Obabasa

Xe tải
Cụ thay cả bộ công tắc dẻ quạt đi, cũng ko đắt đâu ạ.
Bao tiền và mua ở đâu vậy cụ?
Cụ có hình ảnh cụ thể không em đưa ông thợ xem cái bộ của em nó còn xài được không?
Ý kiến đúng đấy
Kiểm tra xem đèn lùi có sáng hay bị chập trờn không, Cái dẻ quạt hay bị cháy bên trong do mô ve công tắc đèn lùi gây ra.
Mà của bác xe số sàn à
Xe em tự động cụ, đèn lùi sáng đẹp long lanh ko 1 lỗi :)

hieppq71

Xe máy
Mình thích nhất qua mắt và cái mí mắt thiên thần cũng định làm nhưng chưa biết làm ở đâu nhưng thích nhất là mình tự làm

Đăng Thông

Xe hơi
Cụ có hình ảnh cụ thể không em đưa ông thợ xem cái bộ của em nó còn xài được không?

Rẻ quạt là cái cắm zắc hôm qua em bảo bác ấy. Nó chỉ là mấy cái tiếp điểm để nhận điện vào số thôi. Nếu như xe bác k bị nhảy đèn số lung tung thì chăc là nó k sao. Vd. Để P dừng nhưng nó cứ nhảy đi nhảy lại sang N,1,2,3 chẳng hạn.

hieppq71

Xe máy

Cái vụ đèn này đúng là bệnh mã tỉnh rồi, nó có thể xuất hiện bất thình lình sau đó lại không sao. hôm trước mình cũng bị lại sau khi thay rẻ quạt mình nghi do đ/c thợ chèn giăng cao su chặt quá (đây là khớp cáp cần số với hộp số) mình tháo ra để giơ chỗ này thấy đỡ hẳn ==> có thể do chặt nên quá trình chay có va trạm nhẹ tác động vào cần số nên nó tác động luôn vào hộp số làm chập trờn tiếp điểm công tắc rẻ quạt nên báo lỗi

Obabasa

Xe tải
Rẻ quạt là cái cắm zắc hôm qua em bảo bác ấy. Nó chỉ là mấy cái tiếp điểm để nhận điện vào số thôi. Nếu như xe bác k bị nhảy đèn số lung tung thì chăc là nó k sao. Vd. Để P dừng nhưng nó cứ nhảy đi nhảy lại sang N,1,2,3 chẳng hạn.
Vâng nó không nhảy lung tung, cái đấy gọi là vỉ hộp số hả bác?
Em bị là bị cái lỗi Hold khi vận tốc trên 60 là nó chuyển số 4, em đạp ga mạnh tý tý là nó giật tua cao đùng rồi giật khực và nháy Hold.
Em tắt bật chìa khoá 2 lần hết nháy Hold, đề nổ xe, bật Hold rồi đi kiểu số sàn chuyển từ 1-D theo vận tốc, các số 1-3 em đạp ga mạnh tua cao cỡ nào cũng ko sao, riêng vào D (số 4) đạp tý ga là nó tự nhiên chạy tua cao, không tăng tốc nhé, rồi giật khực cái, tua xuống lại rồi nháy Hold.
Cụ hay cao nhân nào biết thì giúp em với :((
Cấp kíu

Obabasa

Xe tải
Cái vụ đèn này đúng là bệnh mã tỉnh rồi, nó có thể xuất hiện bất thình lình sau đó lại không sao. hôm trước mình cũng bị lại sau khi thay rẻ quạt mình nghi do đ/c thợ chèn giăng cao su chặt quá (đây là khớp cáp cần số với hộp số) mình tháo ra để giơ chỗ này thấy đỡ hẳn ==> có thể do chặt nên quá trình chay có va trạm nhẹ tác động vào cần số nên nó tác động luôn vào hộp số làm chập trờn tiếp điểm công tắc rẻ quạt nên báo lỗi
Thế ý của cao nhân là khả năng cao là do chổ thằng này?
Hôm mô ra ông thợ già ổng nghía vệ sinh lại thử sao.
Mà cụ này, tháo cái này có đụng gì hộp số không, như là mở nó ra phải thay lại nhớt số gì ấy.
Cụ có biết vị trí nó chỗ nào chỉ giúp em với.
Phiền cụ quá :)

Đăng Thông

Xe hơi
Vâng nó không nhảy lung tung, cái đấy gọi là vỉ hộp số hả bác?
Em bị là bị cái lỗi Hold khi vận tốc trên 60 là nó chuyển số 4, em đạp ga mạnh tý tý là nó giật tua cao đùng rồi giật khực và nháy Hold.
Em tắt bật chìa khoá 2 lần hết nháy Hold, đề nổ xe, bật Hold rồi đi kiểu số sàn chuyển từ 1-D theo vận tốc, các số 1-3 em đạp ga mạnh tua cao cỡ nào cũng ko sao, riêng vào D (số 4) đạp tý ga là nó tự nhiên chạy tua cao, không tăng tốc nhé, rồi giật khực cái, tua xuống lại rồi nháy Hold.
Cụ hay cao nhân nào biết thì giúp em với :((
Cấp kíu
Thì đấy . Em ms bảo là bệnh cụ chưa ai có. Mà em nghĩ bị van điện hoặc hộp số rồi? Nếu mà đúng thì như em ns là cũng chát đấy? Cả van cả hộp số phải hơn 20củ

Đăng Thông

Xe hơi
Thế ý của cao nhân là khả năng cao là do chổ thằng này?
Hôm mô ra ông thợ già ổng nghía vệ sinh lại thử sao.
Mà cụ này, tháo cái này có đụng gì hộp số không, như là mở nó ra phải thay lại nhớt số gì ấy.
Cụ có biết vị trí nó chỗ nào chỉ giúp em với.
Phiền cụ quá :)
Cái rẻ quạt Vs cái cáp kéo số này cũng đơn giản cụ ak? K ảnh hưởng j đến hộp số cả? Nó là phần rời mà