Thành lập hội Ford Laser Family (FLF) Club

Trạng thái
Thớt đang đóng

htlongbien

Xe điện
Em phải xin lỗi cả nhà. Gấu nhà em nó không đi được, 7 tháng rưỡi và bác sỹ khuyến cáo không đi xa, vì có thể đẻ bất cứ lúc nào.
Cụ adesigh muốn lấy guơng thì bố trí trà đá em chuyển cho!
Việc của cụ thì FLF đều biết là khó xử thật đấy, dưng mà chí ít cũng chạy ào lên ngồi với nhau được 1 buổi chứ ah, chạy xe không quá 2h đồng hồ (hì hì, 7,5 tháng thì vưỡn chưa cập dập lắm đâu)

dudu08

Xe tải
Hôm chủ nhật rằm Trung thu em cũng đưa Gấu nhà em lên Tam Đảo 1 ngày rùi, về 3 ngày sau vẫn còn kêu mệt. Làm nũng quá thể và tuyên bố không đi nữa. Nếu được thì em tự phi lên sáng chủ nhật ngồi với các cụ thôi!

matmo

Xe tăng
Bá cáo cụ chủ tịch, ngày 20/10 và 21/10: "thi công chức tổng cục thuế". Cháu dự để kiếm tý tiền.
Chúc các cụ vui vẻ!
(Tam Đảo buồn nhắm, các cụ chuẩn bị nhiều rịu/thịt nhé (+ bộ phỏm). Nếu ko thì time biết dùng vào việc gì. Tránh tệ nạn XH các cụ nhá! =)))

tayhogarage

Xe tải
Báo cáo các cụ, mẹ mướp nhà em phải đi công tác đúng chủ nhật (TX Vĩnh Yên) nên nếu các cụ cho phép em sẽ hát bài "Một mình" vào sáng chủ nhật sau khi đưa mẹ mướp đến chỗ công tác ạ.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
E cảm ơn cụ trước, tối về e đt hò hẹn cùng cf với cụ chứ ai lại dùng trà đá bây h, các cụ ý mà biết em ko đỡ nổi gạch ngói đâu ợ :D

Cụ adesigh muốn lấy guơng thì bố trí trà đá em chuyển cho!

thaochicilon

Xe tải
19-10 em phai thi rùi, vợ chồng em sẽ đi vào sáng sớm 20-7 vậy, sao cụ chủ không tổ chúc ngày t7 CN vậy ạ

thaochicilon

Xe tải
cụ chủ tịch phân công cho cháu tìm khách sạn mà cháu vẫn chưa tìm được, hic! vì cháu không ở đêm trên đáy bao giờ cả

thaochicilon

Xe tải
bác matmo có cửa nào chạy công chức thuế không ạ, ới cháu vói cháu chạy cho đứa cháu ruột
Bá cáo cụ chủ tịch, ngày 20/10 và 21/10: "thi công chức tổng cục thuế". Cháu dự để kiếm tý tiền.
Chúc các cụ vui vẻ!
(Tam Đảo buồn nhắm, các cụ chuẩn bị nhiều rịu/thịt nhé (+ bộ phỏm). Nếu ko thì time biết dùng vào việc gì. Tránh tệ nạn XH các cụ nhá! =)))

Tuấn Tâm

Xe tăng
Em xin lỗi vì nhầm ngày- cụ xem lại giúp em!
báo cáo cu CT bây giờ e mới xem lại thời gian , nhà e có cái sinh nhật chuẩn bị trước vào tối thứ 6 , sau khi cụ cho thời gian là đi thứ 6,7 e đã đổi thành tối thứ 7 rồi , bây giờ lại báo lại khách mời trở lại thứ 6 thì ko dược nữa nên e chỉ đi được từ sáng sớm chủ nhật thôi . Cụ cho e đăng ký 1 xuất cả nhà e gấu và 2 F1 nhé . 8h sáng e sẽ lên đến TĐ tiếp rượu các cụ .

matmo

Xe tăng
bác matmo có cửa nào chạy công chức thuế không ạ, ới cháu vói cháu chạy cho đứa cháu ruột
Dạ, cháu chạy mất khá tiền để làm chân gác cổng ở điểm thi tuyển này thôi ạ.
Cháu cũng nhân dịp này học hỏi thêm các 'công chức' tương lai để trốn nộp thuế cho...Gấu. Sưu thuế bây giờ nặng nề quá roài (chắc do tuổi tác thôi ợ).

matmo

Xe tăng
Oài! Bận việc nên ko tham dự cùng hội FLF/Thật đáng tiếc!
Kính thưa cụ Chủ tịch!
Đồng Kính thưa cụ Tổng thư ký!
Cháu thấy đi dài ngày (qua đêm) cũng có thể gây khó cho 1 vài cụ/mợ. Hay ta xem xét có chuyến đi thư giãn/đổi cảnh tỹ thôi nhẩy???
Cháu nghe giang hồ đồn, thịt trâu Xuân Hòa (Phúc yên)-nơi có Hồ Đại Lải rộng ngút tầm mắt; khí hậu 'bán sơn địa' mát mẻ tuyệt vời/phong cảnh hữu tình...
Hay ta 'thử chuyến' trong 1 buổi xem sao nhể??? Gấu/Sói/F1 có dịp thư giãn ngắm cảnh...sướng rồi ta lại 'ngược' trong ngày luôn.
Như vậy, nhiều cụ/mợ có cơ dự hơn cho 'thêm phần' đoàn kết, vui vẻ trong hội xe cỏ nhà FLF chúng ta.
Nếu chủ nhật này thì thật là thiên thời/Địa lợi. Ta cứ 10h xuất văn phát...
Ý các cụ/mợ thế lào ạ???

htlongbien

Xe điện
Báo cáo các cụ/mợ trong họ FLF
Đúng như cổ nhân xưa và đến nay lưu truyền câu: “Tháng 10 chưa cười đã tối”- (hì, em ví von giữa 10 ta và 10 tây để fun tý) thời gian nào cũng sẽ trôi nhanh nếu mình chưa làm được những điều gì ý nghĩa, và tháng 10- 2012 sẽ còn nhanh hơn nếu chúng ta không tổ chức thành công buổi ọp này!
Trên cơ sở các ý kiến phản hồi trong mấy ngày qua, tổng hợp các ý kiến khác qua dây chuối- Em xin phép được công cáo kế hoạch điều chỉnh như sau ợ:

1. Ngày 21/10/2012; 10h tập trung và 10h30 xuất phát tại công viên Hòa Bình; khoảng 11h15-11h30 lên đến Xuân Hòa- Mê Linh phá cỗ: tổ chức ăn liên hoan chúc mừng ngày 20-10 và giao lưu (đồ dùng chính dự kiến sẽ là thịt trâu)
2. Ăn trưa xong có thể tiến vào Đại Lải ngắm sinh thái, thưởng thức không khí tràn ngập Oxy tươi và sạch.
3. Thời điểm rút quân về HN tùy
4. Những phát sinh khác sẽ được hội ý tại chỗ và quyết sau
5. Thể thức kinh tế sẽ thực hiện cơ bản như mọi khi.

Để chuyến đi ý nghĩa, vui vẻ và đông đủ- FLF đề nghị:
- Các gia đình của FLF cố gắng thu xếp để có đủ: vợ cả, vợ 2, F1 và...
- Danh sách đăng ký tạm chốt trước 12h ngày 20/10 (đề nghị ghi rõ số thành viên để FLF đặt bàn ăn cho phù hợp)- cố gắng mọi người báo sớm để đặt bàn cho phù hợp

Rất mong nhận được ý kiến sớm các cụ/mợ!
Sau khi nhận được ý kiến đặt gạch; danh sách sẽ được cập nhật liên tục tại trang 34
Cụ thaochicilion sẽ lo việc đặt chỗ ăn thịt trâu!

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
Danh sách cập nhật chuyến đi Xuân Hòa ngày 21-10-2012
1. matmo
2. chikien
3. hihodu
3. Adesign (gấu và 2 F1)
4.htlongbien (gấu và 2 F1+ 1 khách)
5. thaochicilon (cùng gấu)
6. kutom (cả hổ và F1+ 2 suất bạn)
7. dudu08 (+ 3 bạn)
8. tuantam ( gấu và 2 F1)
9. dvc_hue (cả gấu và 2 F1)
10. Cứ từ từ (gấu và F1)
11. Xemuon (gấu và F1)

Tổng số người nhớn: 26
F1 (khoảng): 10

Không biết em có cập nhật thiếu ai không nữa nhỉ? Nếu thiếu ai thì nháy em với ah! cụ/mợ nào có gia đình đi cùng thì cũng nháy vào để em bổ sung danh sách.

Chỉnh sửa cuối:

ku_tom

Xe máy
Vợ chồng em sẽ cố gắng thu xếp tg ra mắt với các bác ạ! Các bác thông cảm vì cả hai vc em đều làm trên sân bay theo ca kíp nên lịch hơi khác với mọi ng. Ah. Ox em có nik là eicas ạ! Cũng là mem lâu năm đấy ạ!

dudu08

Xe tải
Đông vui nhỉ, tôi đang thuyết phục 1 ông anh cùng cơ quan, Laser 2001, lão thích rượu lắm, cụ chủ tịt nhớ có đặc sản để tôi khoe một thể!!!

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cảm ơn cụ đã cho em cái gương, dưng mờ em vẫn áy láy là chưa ngồi cùng cafe với cụ được, em cũng có ông bạn làm cùng đài với cụ để buổi nào em bố trí mấy ae cùng ngồi nha.
Hôm trước e qua bác Lợi 230 lạc trung bác ý khen xe của cụ giữ gìn đẹp lắm, nghe xong e phán câu nhà FLF toàn thế có mỗi e là cùi thôi, hãnh diện thật.

Sáng em qua đã để ý thấy 1 e FL màu xanh dưa ở vỉa hè rùi ko biết có phải của cụ ý ko, cụ thuyết phục mời cụ ý về sinh hoạt nhà FLF cho vui.

Đông vui nhỉ, tôi đang thuyết phục 1 ông anh cùng cơ quan, Laser 2001, lão thích rượu lắm, cụ chủ tịt nhớ có đặc sản để tôi khoe một thể!!!

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Nick này e thấy quen quen nhưng chưa nhớ sinh hoạt ở box nào là chính.
Công việc của vợ chồng mợ bây h là nhất đấy, bữa nào e có mẹt ở sân bay sẽ mời nhà mợ ly cf :D

Vợ chồng em sẽ cố gắng thu xếp tg ra mắt với các bác ạ! Các bác thông cảm vì cả hai vc em đều làm trên sân bay theo ca kíp nên lịch hơi khác với mọi ng. Ah. Ox em có nik
là eicas ạ! Cũng là mem lâu năm đấy ạ!

htlongbien

Xe điện
Vâng ah, thế thì còn gì bằng! Có đặc sản đới ợ! (Hay là chọn loại để cụ ở lại Đại Lải sáng mai về sau nhé)

Trạng thái
Thớt đang đóng