Thanh Hóa cắm biển báo GT bên trái đường đúng hay sai?

anhtho

Xe ngựa
Em tìm thử xem có đúng là có quy định ko nhé:
Trích mục b, điều 21, Điều lệ báo hiệu đường bộ "22-TCN-237-01" có hiệu lực từ ngày 01/01/2002 đến nay.
Cám ơn cụ Hắc Ín vì thông tin này. Thế là em bị phạt oan ở Thanh Hóa rồi. Mà đâu phải mình em ! Cụ uống với em 1 phát cho em đỡ bực.

Shaparova1

Xe hơi
Công nhận, thỉnh thoảng có đi Nghệ An, không chú ý là bị dính ngay....

Hắc Ín

Xe tăng
Kinh nghiệm là: trên xe các cụ nên có Luật GTDB 2008, Nghị định 34, Điều lệ báo hiệu đường bộ, Thông tư 27/2009/TT-BCA và Pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính 2008 nhé (trừ khi các cụ thuộc hết các thứ trên rồi thì thôi) và điện thoại có ghi âm nữa, để còn chiến đấu với xxx khi họ bắt láo, còn bắt đúng thì tùy các cụ chọn phương án của riêng mình, là OFer rồi thì khuyến khích ký biên bản các cụ nhỉ!:)):)):))

gaubaccuc

Xe tải
Cám ơn cụ Hắc Ín vì thông tin này. Thế là em bị phạt oan ở Thanh Hóa rồi. Mà đâu phải mình em ! Cụ uống với em 1 phát cho em đỡ bực.
Không oan đâu cụ! thường biển báo mà các cụ đang bàn luận là để bên trái đều là biển 421 tức là biển báo hết khu vực đông dân cư thôi,còn biển 420 báo hiệu bắt dầu khu đông dân cư thì vẫn chôn bên phải theo chiều đi của các cụ( các cụ chỉ phải đi chậm đến khi thấy biển 420 tiếp theo thôi mà! He he!!)

trungvna

Xe tải
các cụ theo điều 21 trên thì chỉ thiệt thôi vì biển bắt đầu khu đông dân cư cắm bên phải nhưng hết khu đông dân cư lại cắm bên trái đường, nếu cụ đi theo biển thì chỉ phải chịu 1 đoạn ngắn từ bắt đầu khu đông dân đến hết khu đông dân, cụ nào giơ điều 21 ra thì cụ sẽ phải chạy 50 trên cả đoạn đường từ biển khu đông dân cư đến biển đông dân cư tiếp theo chứ không có vụ hết khu đông dân cư vì biển hết khu đông dân cư cắm bên trái, không có tác dụng ( theo luật)

khongan

Xe buýt
Cóa thế mới gọi là dân Thanh Hóa một mình một kiểu chẳng giống nơi nào .
Em biết dân Thanh Hóa trên OF cũng hơi bị đông nhưng phải nói thật dân "rau má" bất chấp chỉ để kiếm tiền, không chỉ xxx Thanh Hóa đâu mà tội nghiệp

anhtho

Xe ngựa

anhtho viết

Không oan đâu cụ! thường biển báo mà các cụ đang bàn luận là để bên trái đều là biển 421 tức là biển báo hết khu vực đông dân cư thôi,còn biển 420 báo hiệu bắt dầu khu đông dân cư thì vẫn chôn bên phải theo chiều đi của các cụ( các cụ chỉ phải đi chậm đến khi thấy biển 420 tiếp theo thôi mà! He he!!)
Đó là biển hạn chế 40 nằm lọt trong khu dân cư, em đi 50 mới bị tóm, mà nếu biển đặt bên trái đường thì em ko để ý vì mắt quen đánh bên phải. Họ đặt sai thì mình bị oan có đúng ko cụ?

pacuapin

Xe buýt
Em lôi lên cho các Bác Vnexpress làm hộ vụ này cái. cho anh Em lái xe đỡ khổ.

Loong Phoong

Xe điện
biển báo ở VN bị loạn mà bác, có chỗ cắm bên phải, có chỗ cắm bên trái, có chỗ cắm giữa giải phân cách luôn cơ bác ah

khongan

Xe buýt
Thế thì gay em rồi. Thói quen của em là đi toàn nhìn biển bên phải đường. Thảo nào hồi em bị dính biển 40km ở chỗ giáp với Nghệ An mà thú thực đến giờ em vẫn nghĩ là biển bị cây che, lúc trình bày với xxx ở đó là cây cối nhiều, chúng nó chỉ cười mà ko nói gì !
Dạ em được biết là do giao thông công chính cắm chứ XXX thì ko biết đâu ạ
Fun quá :o3

Chỉnh sửa cuối:

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Em biết dân Thanh Hóa trên OF cũng hơi bị đông nhưng phải nói thật dân "rau má" bất chấp chỉ để kiếm tiền, không chỉ xxx Thanh Hóa đâu mà tội nghiệp
Khu 4 đẩy ra khu 3 đẩy vào....Đẩy sang Lào thì Lào không nhận b-)

ZuliHome

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khu 4 đẩy ra khu 3 đẩy vào....Đẩy sang Lào thì Lào không nhận b-)
Sao em thấy nhiều người có ác cảm với người Hoa Thanh Giấy thế nhỉ... Em tưởng chỉ mỗi cá nhân em không thích thôi chứ, hóa ra còn có nhiều người đồng suy nghĩ với mình :D

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Sao em thấy nhiều người có ác cảm với người Hoa Thanh Giấy thế nhỉ... Em tưởng chỉ mỗi cá nhân em không thích thôi chứ, hóa ra còn có nhiều người đồng suy nghĩ với mình :D
Em chả dám nói như cụ:))

buicongchuc

Xe ba gác
Gặp biển cắm sai vị trí theo quy định của Quy chuẩn thì kệ nó, coi như không có, các cụ sao phải xoắn!

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em nghĩ là sai hoàn toàn, đây là bẫy lái xe thôi

Bung To

Xe điện

thienphuc

Xe điện
biển nó đặt bên trái thì cứ thế mà đi kệ cụ chúng nó.hôm em vào đến giữa đoạn thành phố gần quảng trường có mấy xxx lao ra em tý đâm may xxx né đc .cũng dơ gậy cũng tuýt coi em kệ cứ đi .bác ngồi trên xe ( cũng là offer ) bảo em dừng lại em kệ.hờ hờ nó đuổi lên chặn xe vặn vẹo nói em đi quá tốc độ đoạn ngã 3 hết đường tránh có biển tốc độ 40
em mới bảo cái biển 40 đó dành cho tầu hỏa nhé cắm trong rào chắn trên hành lang đường sắt
xxx bảo đó mới bị bọn đường sắt nó rào vào trong nhưng vẫn có giá trị
em : thế cái biển kéo còi nó cũng nằm trong đó thì tôi cũng phải kéo còi để đi qua đây hả
xxx : nín ngay k dám khóc
em : thế cái biển báo đường sông chả lẽ nó phải cắm dưới nước à ? tôi thấy nó cắm trên bờ thế đi xe qua cũng phải chấp hành biển đó à ? thế gặp biển đc phép neo đậu thì tôi thò cái con củ xxx gì ra để thả neo ?
xxx : anh k chấp hành hiệu lệnh cs k dừng xe khi có hiệu lệnh
em: thế bây giờ tôi lên xe tôi rồ ga đâm chết ông là lỗi của ông vì ông k quan sát tôi từ đằng sau đúng k ? ông dơ gậy hay thổi còi hay làm cái gì thì phải trứoc mặt tôi chứ tôi đi qua rồi ông bảo thế thì ông về đề nghị chỉ có thằng nào có mắt đằng sau mới đc lái xe nhé
xxx : anh cho kiểm tra giấy tờ nếu đủ mời anh đi
em : tôi k vi phạm tôi yêu cầu ông xin lỗi k là tôi lên xe đè ga,chết là do ông đứng trước xe tôi k quan sát đằn sau đấy nhé
em lên xe nổ máy vê ga thấy xxx né

hieunv.b12

Xe tải
vodka cụ, đúng là xe tăng có khác
biển nó đặt bên trái thì cứ thế mà đi kệ cụ chúng nó.hôm em vào đến giữa đoạn thành phố gần quảng trường có mấy xxx lao ra em tý đâm may xxx né đc .cũng dơ gậy cũng tuýt coi em kệ cứ đi .bác ngồi trên xe ( cũng là offer ) bảo em dừng lại em kệ.hờ hờ nó đuổi lên chặn xe vặn vẹo nói em đi quá tốc độ đoạn ngã 3 hết đường tránh có biển tốc độ 40
em mới bảo cái biển 40 đó dành cho tầu hỏa nhé cắm trong rào chắn trên hành lang đường sắt
xxx bảo đó mới bị bọn đường sắt nó rào vào trong nhưng vẫn có giá trị
em : thế cái biển kéo còi nó cũng nằm trong đó thì tôi cũng phải kéo còi để đi qua đây hả
xxx : nín ngay k dám khóc
em : thế cái biển báo đường sông chả lẽ nó phải cắm dưới nước à ? tôi thấy nó cắm trên bờ thế đi xe qua cũng phải chấp hành biển đó à ? thế gặp biển đc phép neo đậu thì tôi thò cái con củ xxx gì ra để thả neo ?
xxx : anh k chấp hành hiệu lệnh cs k dừng xe khi có hiệu lệnh
em: thế bây giờ tôi lên xe tôi rồ ga đâm chết ông là lỗi của ông vì ông k quan sát tôi từ đằng sau đúng k ? ông dơ gậy hay thổi còi hay làm cái gì thì phải trứoc mặt tôi chứ tôi đi qua rồi ông bảo thế thì ông về đề nghị chỉ có thằng nào có mắt đằng sau mới đc lái xe nhé
xxx : anh cho kiểm tra giấy tờ nếu đủ mời anh đi
em : tôi k vi phạm tôi yêu cầu ông xin lỗi k là tôi lên xe đè ga,chết là do ông đứng trước xe tôi k quan sát đằn sau đấy nhé
em lên xe nổ máy vê ga thấy xxx né

xuxuxinhxinh

Xe tải
trích lời xxx " anh nói sai thì anh đi mà hỏi bên GTCC còn chúng tôi chỉ biết thực thi yêu cầu anh ký vào BB "" vịt nó là vậy đấy.........~X(
Thì em là em cứ ghi vào chỗ "ý kiến của bên tham gia giao thông" rồi ký thì ký.