[Funland] Thanh Hà liệu có trở thành Đại Thanh thứ 2?

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyenthienbut

Xe hơi
Em chia sẻ giá các khu để anh tham khảo tránh mơ màng cò thịt đôi trăm mất con oto :)
Giá min thấp nhất đang chào thị trường
B2.1 đường nhỏ 1.6 đường to 1.95
Đường 30m b1.3 66tr 1 lô duy nhất nếu bán thì ko có hàng 68tr; b1.4 64tr b2.3 46 - 55tr
A1.2 ko còn giá 36.5
A2.7 ko còn hàng 3 tỷ
Anh nào muốn định giá chính xác lk khu nào cứ comemt em biết em chia sẻ :))
B1.2 đường 25m sát chợ xanh, giá bao nhiêu bác

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Thực sự cháu đã lựa chọn được địa điểm chính và đang tiến hành xuống tiền rồi và địa điểm 2 là p/a dự phòng khi địa điểm 1 giá bị đẩy cao quá.

@ Cụ hết sức thông cảm cháu chưa thể chia sẻ được ạ ~o)
trước thấy chửi ầm ĩ là thị trường đi xuống giờ lại hối hả đi mua vào ah?
hóa ra là đểu để ép các chú non gan bán ra để vợt hàng!

Anphat Bds

Xe tải
Các cụ cho hỏi tham khảo giá lk đường 20.5m khu A giờ tầm bn🤔

redbuttlerkt

Xe buýt
Vẫn ko thể đùa được đất đấu giá phú lương hôm qua vẫn bán chênh đc 200 thì em chịu hẳn rồi :))
Thị trường dưới này nó bị điên cmnr .
Cách đây 2 tuần e xuống chỗ đẹp nhất Hà Đông bây giờ là Mỗ Lao. Khu BT-LK của Capital Land. Tổng số Lk-Bt ở đây trên dưới 100 con. Sát ngay khu dân cư cùng chung Cđt là 2 khu Muberry Land & Season Avenue với số lượng cư dân rất lớn , dân trí cao và nhu cầu tiêu dùng lớn nên rất tiện kinh doanh sau này. Tính ra gía tính sau chiết khấu là 127tr/m2 nhà đã xây 4 tầng hoàn thiện mặt ngoài , phía trong có hố chờ thang máy.
So với Mỗ Lao gần Việt Kiều Châu Âu thì Phú Lương khác gì khu Việt Kiều Châu Phi , thế mà gía lên 120 củ/m2 chưa xây . E đến chịu :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
trước thấy chửi ầm ĩ là thị trường đi xuống giờ lại hối hả đi mua vào ah?
hóa ra là đểu để ép các chú non gan bán ra để vợt hàng!
Kiến thức và văn hoá của cụ chỉ có vậy thôi ah! Hay cụ nhầm thế ? Xin có thể nêu lại các coments của tôi để mình chứng cho câu nói của cụ?
Potay!

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Kiến thức và văn hoá của cụ chỉ có vậy thôi ah! Hay cụ nhầm thế ? Xin có thể nêu lại các coments của tôi để mình chứng cho câu nói của cụ?
Potay!
trong này ai chẳng biết ông chửi thị trường ầm ĩ mấy tháng trước kêu thị trường xuống. Cần j bằng chứng nữa, hay văn hóa và trình độ ở mức yếu kém và thiếu văn hóa như thế nào mai lại giả vờ không nhớ mình nói j hôm qua.

phammut

Xe tăng
trong này ai chẳng biết ông chửi thị trường ầm ĩ mấy tháng trước kêu thị trường xuống. Cần j bằng chứng nữa, hay văn hóa và trình độ ở mức yếu kém và thiếu văn hóa như thế nào mai lại giả vờ không nhớ mình nói j hôm qua.
hai bác ơi lạc chủ đề rồi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Về Thanh Hà khi không còn vương vấn thì theo đánh giá của cháu như thế này;
1/ Thông tin tốt xấu:
- Có thể nói mọi thông tin xấu nó cũng đã phơi bầy hết các cụ cũng đã biết cả rồi. Giờ có chăng cũng chỉ đào mộ lên hâm nóng lại chứ cũng không có gì xấu hơn kể cả việc cụ Điếu có thể thế lọ thế chai;
- Thông tin tốt và có thể tốt lên nhưng tất cả vẫn chỉ là thì tương lai. Trong tương lai ngắn thì may ra chỉ có phê duyệt quy hoạch, cho phép được xây nhưng cũng khó tiên lượng được mốc thời gian cụ thể. Còn vấn đề sổ đỏ với Thanh Hà thì e phải tính đến thời gian rất dài.

2/ Về giá cả:
Với những tồn tại hiện nay cùng với sự khó khăn chung thì mức giá hiện tại của TH ở vùng có thể chấp nhận được hoặc có thể thấp hơn một số khu lân cận. Nhưng kỳ vọng vào sự tăng giá bốc đầu thì chắc chắn không có bởi lượng hàng khổng lồ cùng với các thông tin xấu còn tồn tại.

3/ Quan điểm cá nhân:
- Các cụ đã mua, kể cả ngồi đúng đình thì đến nay mặt bằng giá hiện tại cũng khó mà giảm sâu thêm được nữa.
- Về đâu tư lthif cháu cho rằng cửa ăn cũng không có nhiều trong ngắn hạn. Nếu lọc lõi khéo chọn, khéo mua + thi thoảng có tý tin tốt theo kiểu tin vịt của các sale thì có thể tăng được một vài giá, nhưng có bán sau khi trừ các phí các kiểu thì cũng chẳng đáng là bao so với vốn mình bỏ ra. Nói chung là béo có và tạo thanh khoản cho thị trường thôi.

Vì vậy cháu cho rằng các cụ đã mua và cầm hàng đến giờ này thì cứ yên tâm mà giữ chắc cũng không có gì xấu hơn, và giá cũng khó mà giảm được. Mua tiêu dùng hay đầu tư nếu không quá cần những thay đổi cấp thiết ngay và ngại tìm hiểu các chỗ khác thì cứ lựa và xúc tạm cũng tạm được chứ đừng quá kỳ vọng theo bánh vẽ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
1/ Thông tin tốt xấu:
- Có thể nói mọi thông tin xấu nó cũng đã phơi bầy hết các cụ cũng đã biết cả rồi. Giờ có chăng cũng chỉ đào mộ lên hâm nóng lại chứ cũng không có gì xấu hơn kể cả việc cụ Điếu có thể thế lọ thế chai;
- Thông tin tốt và có thể tốt lên nhưng tất cả vẫn chỉ là thì tương lai. Trong tương lai ngắn thì may ra chỉ có phê duyệt quy hoạch, cho phép được xây nhưng cũng khó tiên lượng được mốc thời gian cụ thể. Còn vấn đề sổ đỏ với Thanh Hà thì e phải tính đến thời gian rất dài.

2/ Về giá cả:
Với những tồn tại hiện nay cùng với sự khó khăn chung thì mức giá hiện tại của TH ở vùng có thể chấp nhận được hoặc có thể thấp hơn một số khu lân cận. Nhưng kỳ vọng vào sự tăng giá bốc đầu thì chắc chắn không có bởi lượng hàng khổng lồ cùng với các thông tin xấu còn tồn tại.

3/ Quan điểm cá nhân:
- Các cụ đã mua, kể cả ngồi đúng đình thì đến nay mặt bằng giá hiện tại cũng khó mà giảm sâu thêm được nữa.
- Về đâu tư lthif cháu cho rằng cửa ăn cũng không có nhiều trong ngắn hạn. Nếu lọc lõi khéo chọn, khéo mua + thi thoảng có tý tin tốt theo kiểu tin vịt của các sale thì có thể tăng được một vài giá, nhưng có bán sau khi trừ các phí các kiểu thì cũng chẳng đáng là bao so với vốn mình bỏ ra. Nói chung là béo có và tạo thành khoản cho thị trường thôi.

Vì vậy cháu cho rằng các cụ đã mua và cầm hàng đến giờ này thì cứ yên tâm mà giữ chắc cũng không có gì xấu hơn, và giá cũng khó mà giảm được. Mua tiêu dùng hay đầu tư nếu không quá cần những thay đổi cấp thiết ngay và ngại tìm hiểu các chỗ khác thì cứ lựa và xúc tạm cũng tạm được chứ đừng quá kỳ vọng theo bánh vẽ!
Cụ nói chuẩn quá.

Thằng bạn em đầu 2019 (cuối tháng 3/2019) nhảy vào Thanh Hà làm 2 con biệt thự 200m2 và 300m2 đóng 80% tiền và mua chênh lúc thị trường đang là màu hồng chứ chưa phải là đỉnh (đỉnh là trong tháng 6/2019), thời gian từ tháng 6/2020 cứ cò cưa kéo xẻ mãi toàn bị cò ép giá này nọ, sau nhiều lần gửi các văn phòng thì đến đầu tháng 10 vừa rồi sút căn 300m2 đi mà tính ra lãi được 150 triệu (lãi 0.5 giá) khi chôn vốn gần 8 tỏi trong vòng 1 năm rưỡi mà vị trí không phải là xấu, giờ còn lô 200m2 cố theo trend của cò để mã hồi lại rút tiền đi đầu tư chỗ khác.

Nhà đầu tư bây giờ vào tiền kỳ vọng lợi nhuận như 2018 thì khó, cốt lõi chỉ béo mỗi cò là chính dù giá lên hay xuống gia nên bằng mọi phương án phải đẩy cho thị trường nhiều giao dịch, cụ nào trên này chắc cũng từng có & đang có 1-2 mạnh nên biết rõ nhất.

Hero1972

Xe máy
1/ Thông tin tốt xấu:

2/ Về giá cả:

3/ Quan điểm cá nhân:
- Về đâu tư lthif cháu cho rằng cửa ăn cũng không có nhiều trong ngắn hạn. Nếu lọc lõi khéo chọn, khéo mua + thi thoảng có tý tin tốt theo kiểu tin vịt của các sale thì có thể tăng được một vài giá, nhưng có bán sau khi trừ các phí các kiểu thì cũng chẳng đáng là bao so với vốn mình bỏ ra. Nói chung là béo có và tạo thanh khoản cho thị trường thôi.

Em mua phải lô chia sai khu A1.2,giờ môi giới đang dập dình hỏi mua giá 29tr,theo bác có nên bán ko?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ nói chuẩn quá.

Thằng bạn em đầu 2019 (cuối tháng 3/2019) nhảy vào Thanh Hà làm 2 con biệt thự 200m2 và 300m2 đóng 80% tiền và mua chênh lúc thị trường đang là màu hồng chứ chưa phải là đỉnh (đỉnh là trong tháng 6/2019), thời gian từ tháng 6/2020 cứ cò cưa kéo xẻ mãi toàn bị cò ép giá này nọ, sau nhiều lần gửi các văn phòng thì đến đầu tháng 10 vừa rồi sút căn 300m2 đi mà tính ra lãi được 150 triệu (lãi 0.5 giá) khi chôn vốn gần 8 tỏi trong vòng 1 năm rưỡi mà vị trí không phải là xấu, giờ còn lô 200m2 cố theo trend của cò để mã hồi lại rút tiền đi đầu tư chỗ khác.

Nhà đầu tư bây giờ vào tiền kỳ vọng lợi nhuận như 2018 thì khó, cốt lõi chỉ béo mỗi cò là chính dù giá lên hay xuống gia nên bằng mọi phương án phải đẩy cho thị trường nhiều giao dịch, cụ nào trên này chắc cũng từng có & đang có 1-2 mạnh nên biết rõ nhất.
Giờ đầu tư ăn xổi khó lắm cụ ah. Kiếm được chỗ nào chắc chút, mà xác định được 15-20%/năm đã OK rồi còn may mắn và thuận lợi mới hy vọng cao hơn cụ ah :((

Giờ đầu tư ăn xổi khó lắm cụ ah. Kiếm được chỗ nào chắc chút, mà xác định được 15-20%/năm đã OK rồi còn may mắn và thuận lợi mới hy vọng cao hơn cụ ah :((
Em cũng nghĩ vậy cụ ạ, đầu tư được 15-20% là OK chứ muốn cao hơn thì khác gì oánh bạc

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em mua phải lô chia sai khu A1.2,giờ môi giới đang dập dình hỏi mua giá 29tr,theo bác có nên bán ko?
Giữ lại cụ ah, bán thì cụ cũng khó chọn chỗ khác. Như cháu đã nói khó giảm được lắm, hơn nữa Thanh Hà luôn thanh khoản cao, nếu cần tiền bán dưới giá thị trường một vài giá là khéo sale họ cũng vợt!

To Uyen 2605

Xe tải
Cụ nói chuẩn quá.

Bạn cụ máu thế, chơi luôn 2 lô mười mấy tỷ mà ko tìm hiểu kỹ thì phen này cứ gọi là buốt ruột buốt gan nhỉ. Nhưng em vẫn thấy đất Thanh Hà thực sự đang rất rẻ, để lại cũng đc mà. Chứ nhà em khu khỉ ho cò gáy mà giờ toàn 100 tr/1 mét đường bé tí rồi, bán TH chắc cũng khó tìm vị trí sinh lời cao. Bạn cụ bán đi là lỗ tầm 600 rồi, cũng hơi đau lòng

redbuttlerkt

Xe buýt
E thấy cụ BDS 68 fun mà . Đúng tinh thần otoFUN . Cụ ấy cũng nó nói j quá đâu nhỉ.
Fun thôi cụ ơi. Thị Trường nó khó nói lắm. Đến Phú Lương nếu giá gần 121 củ/m2 ( nếu chính xác ) + vênh 2 loét thì e cũng potay chấm cơm roài :D
Quan điểm của em luôn là chốt lời ko bao h sai cả , hehe . Thị trường khó nói lắm . Cùng chung kiếp đầu tư ( nếu cụ ko phải cò vạc ) thì cùng trao đổi trên tinh thần tránh Cò Vạc rỉa thịt sâu thuiii
Như em Chụp Ảnh Dạo , thông tin em ấy đưa ra em ko nói độ chính xác nhưng thái độ em thấy cũng dễ chịu :D

darkcat

Xe buýt
Thôi nào các cụ, tranh luận làm j, giờ cứ lội cmt là biết ai cò vạc, ai kền kền, còn lại nhà đầu tư nhỏ lẻ thôi

viethung_1107

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi khu khu 2.1 BT14 này giá ntn ạ.
Trước e có góp tiền mua ở đây, giờ muốn bán để chia tiền. Liệu để lâu thì có tăng nhiều ko ạ. Thấy bảo khu này đẹp nhất, nhưng giá đắt, sợ thanh khoản kém
giờ mặt sau của BT 14 giá có đến 30 ko các bác ?

Trạng thái
Thớt đang đóng