[Funland] Thanh Hà liệu có trở thành Đại Thanh thứ 2?

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuyenchemgio

Xe tăng
chuyện xảy ra đã 2 năm nay rồi, nhưng mỗi lần cái thread về Thanh hà nổi lên, là e lại dở chuyện cũ ra đọc, cứ tủm tỉm cừoi, các cụ nói cấm có sai,
thà nuốt nước bọt, còn hơn nuốt nước mắt, :D :D :D
.

.

.

.

.

.
.
Screen Shot 2019-07-08 at 21.15.21.png
Screen Shot 2019-10-23 at 20.54.48.png

Trumpet

Xe tải
Dường như có thông tin tốt nên mấy hôm nay thấy anh em môi giới gọi mấy ông bạn có đất ở Thanh Hà liên tục, gạ mua giá cao hơn trước khá nhiều

vitdhtl

Xe buýt
Giờ ngoài covid ra thiên hạ chỉ quan tâm đến giá vàng nên Thanh Hà im hơi quá!

45202

Xe hơi
Lý do thi gio mới bỉeys còn kẹp thi bị từ nam ngoái

qazwsxedc

Xe tăng
Chẳng biết cụ T bị sao mà môi giới mấy hôm nay gọi hỏi mua mình đất của e ở Thanh Hà suốt, đã bảo đừng mua, có đc xây đâu mà mua làm gì nhưng bọn chúng ko nghe, quá đông và hung hãn =))

skymoon123

Xe tải
nói chung các cụ cẩn thận.
các loại tin kiểu như, " sắp đx xây, em có đầu tư cần gấn B1.3 mặt đường 30m"
xong lại có tin : "chỉnh chủ cần bán B1.3 đường 30m"...
túm lại ae mua _ae bán ngâm cứu kỹ, check chéo. khi muốn bán thì đóng vai người mua để nắm giá
khi muốn mua thì đóng vai người gửi bán cũng sẽ nắm đc giá. cố gắng khôn khéo. nếu cảm thấy cò nó bắt đc bài thì bảo vợ làm lại.

cò sẽ là công cụ của quý vị.:D
nhiều cụ ngã ngửa , bỏ cọc vì bị cò nó chém mặn.
ở đây trung bình 1 lô các cò ăn 1 giá.
xót ko các cụ

Chỉnh sửa cuối:

túc sơn

Xe tải
Chẳng biết cụ T bị sao mà môi giới mấy hôm nay gọi hỏi mua mình đất của e ở Thanh Hà suốt, đã bảo đừng mua, có đc xây đâu mà mua làm gì nhưng bọn chúng ko nghe, quá đông và hung hãn =))
Gọi nhiều như này chắc là lại sắp có tin gì ra để tạo sóng. Mà nói thật cụ nào mà xác định mua xây để ở thì tốt nhất ko nên đụng vào thanh hà. Mua vào xong đợi chờ, lo lắng mệt kinh.
Như 2 vợ chồng e đợi mòn mỏi hơn năm nay r mà ko được xây. Nhiều lúc nghĩ ko lẽ bán quách đi cho xong.

To Uyen 2605

Xe tải
Ngày 16/6 em thấy dân Đại Thanh có nói chuyện với giám đốc hay phó giám đốc tp hà nội nhưng từ đó tới nay thấy im bặt ko cập nhật thêm thông tin gì dù trước đó rất sôi động, thật sự em ko hiểu? Ai biết thông tin đợt đó ko thông báo mọi người với

qazwsxedc

Xe tăng
Ngày 16/6 em thấy dân Đại Thanh có nói chuyện với giám đốc hay phó giám đốc tp hà nội nhưng từ đó tới nay thấy im bặt ko cập nhật thêm thông tin gì dù trước đó rất sôi động, thật sự em ko hiểu? Ai biết thông tin đợt đó ko thông báo mọi người với
GD mới rồi, chắc lại nói chuyện từ đầu.

Trada123467

Xe tải
Đại thanh đã theo lâu lắm rồi. Lợn cũng đã đẻ hơn 8 tám lứa rùi. Ai cũng phải đi kiếm cơm chứ sao đấu tranh mãi dk. Cứt trâu để lâu hoá bùn, các cụ nói cấm có sai.

To Uyen 2605

Xe tải
Đại thanh đã theo lâu lắm rồi. Lợn cũng đã đẻ hơn 8 tám lứa rùi. Ai cũng phải đi kiếm cơm chứ sao đấu tranh mãi dk. Cứt trâu để lâu hoá bùn, các cụ nói cấm có sai.
Vậy là 4 năm hay 8 năm vậy bác :)))).

dreamer7985

Xe hơi
Tiến độ hiện nay như thế nào rồi nhỉ? Còn vướng mắc ở đâu mà chủ đầu tư ko xin được giấy phép?
Các bác ai có thông tin chia sẻ với

túc sơn

Xe tải
Tiến độ hiện nay như thế nào rồi nhỉ? Còn vướng mắc ở đâu mà chủ đầu tư ko xin được giấy phép?
Các bác ai có thông tin chia sẻ với
Dự án đang triển khai hiện sai so với quy hoạch 1/500 ban đầu mà bác. Giờ muốn được xây thì phải đc duyệt điều chỉnh quy hoạch. Mà hiện tại thì đang mong ngóng chưa biết bao h đc duyệt.

chim to

Xe tăng
Cẩn thận thanh hà. Đến mùa quýt mới giải quyết xong sai phạm. Bài học đại thanh còn đó nha

dreamer7985

Xe hơi
Dự án đang triển khai hiện sai so với quy hoạch 1/500 ban đầu mà bác. Giờ muốn được xây thì phải đc duyệt điều chỉnh quy hoạch. Mà hiện tại thì đang mong ngóng chưa biết bao h đc duyệt.
Haiza. Muốn xây nhà về ở mà không được. Chán quá. Bỏ bao nhiêu tiền của mua mảnh đất

NAC16

Xe tải
Gái đĩ già mồm, ngồi xổm lên pháp luật kêu gì được nhỉ. Câu chuyện pháp lí phải được đặt lên hàng đầu, nếu cđt nào cũng xây sai phép, vượt tầng gấp 2-3 lần, rồi không phép thêm vài ba toà mỗi khu thì đô thị sẽ như thế nào, rồi lại cứ kêu tắc đường, trường học, vệ sinh nước sạch, xử lí nước thải không đủ lại ăn vạ nhà nước chứ còn ai. Ông cđt nào bản chất cũng là tham, lợi nhuận chứ chả phải vì ai cả đâu ạ.

Còn xử lí sai phạm thế nào thì cứ căn cứ pháp luật xử thôi. Người mua nhà khởi kiện tập đoàn tội lừa đảo, buộc trả lại cả gốc lẫn lãi tiền mua nhà, còn nhà nước giải tán, cắt ngọn tầng, làm đúng qui hoạch thôi, Lê Trực làm được thì tại sao HH, vp linh đàm hay Đại Thanh lại không làm được. Rất đơn giản, sai thì bị xử lí thôi.
Em mua tầng sai phép Xd.
Từ 2012 giá gốc 10tr. Chênh 90tr ngoài
Cụ cho em hỏi giờ gọt đi e được đền bù bao nhiểu,

tieudaovnt

Xe tăng
Em mua tầng sai phép Xd.
Từ 2012 giá gốc 10tr. Chênh 90tr ngoài
Cụ cho em hỏi giờ gọt đi e được đền bù bao nhiểu,
Cụ cứ làm đơn kiện chủ đầu tư tội lừa đảo, chiếm đoạt tài sản rồi khắc cđt làm việc với cụ giải quyết thôi, không giải quyết thì toà giải quyết. Đền bù bao tiền thì do cụ chứ còn chờ thì cđt chắc chắn không ý kiến gì đâu.
Phương án đưa ra là : cđt trả người mua nhà : giá hợp đồng + tiền lãi suất + bồi thường theo hợp đồng do vi phạm bán thứ mình không có - chi phí thuê nhà theo năm dựa trên diện tích căn hộ . Công trình thì Nhà nước phá dỡ, cđt chịu chi phí. Đấy là phương án duy nhất, chứ giờ bảo kí cấp sổ thì chắc chả ai dám đâu cụ ạ, còn cứ giữ nguyên hiện trạng thì người thiệt thòi nhất là người mua nhà, 5-10 năm nữa xuống cấp, cđt thì chả biết còn trụ đến lúc đấy không, lúc đấy biết ăn vạ ai, nhà nước thì nói không rồi.

NAC16

Xe tải
Cụ cứ làm đơn kiện chủ đầu tư tội lừa đảo, chiếm đoạt tài sản rồi khắc cđt làm việc với cụ giải quyết thôi, không giải quyết thì toà giải quyết. Đền bù bao tiền thì do cụ chứ còn chờ thì cđt chắc chắn không ý kiến gì đâu.
Phương án đưa ra là : cđt trả người mua nhà : giá hợp đồng + tiền lãi suất + bồi thường theo hợp đồng do vi phạm bán thứ mình không có - chi phí thuê nhà theo năm dựa trên diện tích căn hộ . Công trình thì Nhà nước phá dỡ, cđt chịu chi phí. Đấy là phương án duy nhất, chứ giờ bảo kí cấp sổ thì chắc chả ai dám đâu cụ ạ, còn cứ giữ nguyên hiện trạng thì người thiệt thòi nhất là người mua nhà, 5-10 năm nữa xuống cấp, cđt thì chả biết còn trụ đến lúc đấy không, lúc đấy biết ăn vạ ai, nhà nước thì nói không rồi.
Em đang tính bán rẻ giá gốc thôi đây.
Số em nó nhọ. Theo ông anh mua Thanh Hà. Jo mỗi lần đi qa lại thấy cỏ mọc tốt và xanh hơn.
Ngẫm cay nhà Điếu Cày.
Chứ éo phải em ngu

tieudaovnt

Xe tăng
Em đang tính bán rẻ giá gốc thôi đây.
Số em nó nhọ. Theo ông anh mua Thanh Hà. Jo mỗi lần đi qa lại thấy cỏ mọc tốt và xanh hơn.
Ngẫm cay nhà Điếu Cày.
Chứ éo phải em ngu
Cũng mất tiền mua nhà, người ta ngẩng mặt lên là căn hộ hợp pháp, toàn quyền định đoạt, bán chác, cầm cố, cho tặng dễ dàng. Mình thì nay doạ thế này, mai doạ thế kia, tâm lí vừa không yên tâm vừa không thoải mái với ae họ hàng, bạn bè, cuối cùng thân làm tội đời. Nếu được giá cụ bán quách đi, giá đấy lên xa la, kiến hưng mua căn cũ có sổ cho yên tâm. Em cũng ko nắm rõ giá cả giờ thế nào nhưng chắc chênh nhau cũng ít thôi hay sao đó. Còn khu Thanh Hà mà mua bán nền thì quá đơn giản vì chưa xây gì, giải quyết cũng dễ, nhưng pháp lí mập mờ, đòi tiền cũng không dễ, nó mà chơi bài ve sầu thoát xác thì tìm chim tu hú, mà vụ này còn liên quan nhiều bên, để pháp lí hoàn chỉnh, xây được thì chắc còn lâu nữa mới được xây.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng