[Funland] Thanh Hà liệu có trở thành Đại Thanh thứ 2?

Trạng thái
Thớt đang đóng

anh kao

Xe tăng
Cụ đầu tư lâu dài thì tài chính chắc tốt và đã dự mọi tình huống, có bắt xây ngay cũng không thành vấn đề. Nhưng có phải ai cũng như cụ đâu, nhiều người cố lắm mới mua được mảnh đất kể cả phải vay mượn thêm, giờ lấy đâu ra đống tiền để xây ?

Đấy là chưa kể số đông lướt sóng, đầu tư thì không bao giờ muốn xây. Đầu tư BĐS người ta kỳ vọng vào sự gia tăng của giá đất trong tương lai, còn phần vốn chết là chi phí xây dựng (cái này sẽ hao mòn theo năm tháng), đấy là chưa tính đến giá xây dựng rất cao của một số CĐT theo kiểu ăn xong đất lại ăn thậm tệ nốt phần xây khi người mua đã vào rọ!
Cụ nói chuẩn đấy, ng đầu tư chẳng ai muốn xây cả, nhất mấy khu xa trung tâm toàn dân đầu cơ là nhiều như thanh hà.Chỉ trừ khi xây để cho thuê như đất kcn, Nên vì thế e hay có câu, "khi bán nhà thì thiệt tiền xây, khi bán chung cư thì thiệt tiền nội thất"
Các cụ cứ nhìn mấy khu đô thị ma thì biết ng mua nhà ngày xưa thiệt tiền xây dựng như nào,ở kg dc, cho thuê kg xong, mà kg dùng thì lại xuống cấp hoang hóa là nơi tụ tập cho nghiện ngập.đái ỉa bậy.... Xuống cấp theo thời oan, ai đi vào mấy khu đấy đều ghê hết cả ng,ai dám ở. Khi bán toàn mất giá vì ng mua ng ta chỉ quan tâm đến lô đất là chủ yếu, mua về ng ta phải đập đập phá phá sửa chữa mất công thêm. Nên nếu dc chọn mua ở những khu ven như này bao giờ cũng ưu tiên mua đất kg có nhà hơn là có khu đô thì ma có một loạt nhà xây thô rồi.chưa ở vứt kg đấy cũng chẳng sốt ruột, chẳng mất giá đi đâu

Chỉnh sửa cuối:

NAC16

Xe tải
Các cụ cứ an tâm chờ đi.
Sáng nay em ngồi cafe với ông " anh" nói là TH sắp được xây.
Nhanh thì cuối năm nay.
Còn muộn thì chúng ta lại chờ tiếp

nhadepxinh

Xe hơi
không có chỉ giới cho các lô đất chưa xây bằng cách xây tường ngăn liệu nhiều năm sau này lúc nhận đất ranh giới có bị trùng nhau không. Trường hợp chuyển đổi chủ đầu tư thì lúc đó đi hỏi ai các Cụ nhỉ. Hiện tại mảnh đất liền kề vẫn xác định với nhau trên giấy.

billna

Đi bộ
cá nhân mình thì không thích xây thô. nhìn như khu đô thị Văn Phú đấy, vị trí cũng đẹp đấy chứ. vậy mà giờ đi qua các bác thấy nó có giống khu đô thị ma không, chưa kể từ khi nắt đầu xây thì giá khu đô thị đó cứ từ từ đi xuống và chẳng thấy điểm dừng. hiện tại khu đó mua để ở thì chắc phải đập đi xây lại hết. chưa kể nhìn ông MT ông ý xây chất lượng mấy cái chung cư đã ở vài năm rồi thì thấy đấy...
đợt trước có rộ lên việc giá xây thô tính đâu cũng ra 1.5 tỷ cho 1 lô LK đó ạ.

darkcat

Xe buýt
Nghe tin sắp đc xây thôi e lại lo lắng, khả năng phải bán căn LK B1.1 mất thôi, ông bà nội ngoại 2 bên cho nhưng giờ chưa có tiền xây

phammut

Xe tăng
Đc xây là tốt rồi. Ng mua ở hok mơi mua

túc sơn

Xe tải
Nghe tin sắp đc xây thôi e lại lo lắng, khả năng phải bán căn LK B1.1 mất thôi, ông bà nội ngoại 2 bên cho nhưng giờ chưa có tiền xây
Chắc khu b1.1 của cụ sẽ xây trc. Hợp đồng của cụ giá xây thô dự kiến là bao tiền thế.

step321

Xe tăng
cá nhân mình thì không thích xây thô. nhìn như khu đô thị Văn Phú đấy, vị trí cũng đẹp đấy chứ. vậy mà giờ đi qua các bác thấy nó có giống khu đô thị ma không, chưa kể từ khi nắt đầu xây thì giá khu đô thị đó cứ từ từ đi xuống và chẳng thấy điểm dừng. hiện tại khu đó mua để ở thì chắc phải đập đi xây lại hết. chưa kể nhìn ông MT ông ý xây chất lượng mấy cái chung cư đã ở vài năm rồi thì thấy đấy...
đợt trước có rộ lên việc giá xây thô tính đâu cũng ra 1.5 tỷ cho 1 lô LK đó ạ.
VP giờ phải đến 60-70% có ng ở rồi cụ ạ. Giá cũng cao lắm rồi. Toàn 6, 7 tỷ căn cả đấy cụ.

Duọc cấp phép thì giá đất kiểu gì cũng tăng 30%, khi đó bán hay xây tuỳ thuộc vào tài chính moii người. Quan trobgj là có phép xây dựng.
Tăng 30% so với mức giảm 30%-40% khi 5-6 tháng nữa về đáy thì xin nhường tất cho cụ, kiểu có vàng cho vào chum để chôn thì là nhất =))=))=))

cụ mợ nào có sẵn mảnh muốn nhận bàn giao để trồng rau nuôi gà từ cđt giờ cũng khó được nhận, nên thời gian tới là tụt

darkcat

Xe buýt

darkcat

Xe buýt
Giá hợp lý vẫn có người mua ngay
Vâng, đến tầm này rồi ai cần lắm mới dứt thôi chứ tụt tụt tụt thì cứ chờ tiếp cụ ak :) e biết trong topic này khối ông chờ tụt để nhẩy vào đấy thôi keke

So với đỉnh 6/2019 bình quân đã tụt 5-7 giá (với nhu cầu mua vào), giao dịch mua bán thì giảm đến 90% thì sao lại không thể tụt tiếp trong 5-6 tháng nữa. Giờ vẫn cố đấm ăn xôi (trừ ai mua bằng tiền nhàn rỗi)

chuotf1t1

Xe đạp
So với đỉnh 6/2019 bình quân đã tụt 5-7 giá (với nhu cầu mua vào), giao dịch mua bán thì giảm đến 90% thì sao lại không thể tụt tiếp trong 5-6 tháng nữa. Giờ vẫn cố đấm ăn xôi (trừ ai mua bằng tiền nhàn rỗi)
Dân tình đang dập dòm chờ có tín hiệu đc xây cái là vọt giá ngay lập tức, bác ngồi đấy mà chờ tut nặng tụt. Haa

darkcat

Xe buýt
Thế chờ thôi, với cả ai là ng cố đấm? Ai là ng ăn xôi hoặc chờ ăn xôi vậy cụ :)

Tumi2111

Xe đạp
Cụ cứ ngồi ấy mà chờ tụt kaka
Chả tụt nhưng giá đất thanh hà lên hay xuống 90% do các sàn ở đó làm trò, tạo sóng tung tin vớ vẩn để tranh thủ kiếm chác. Bác túm được sóng mà thoát còn kịp chứ: Pháp lý, vị trí, hạ tầng kỹ thuật khu Thanh Hà bác có thấy cái gì ổn ko?! Chưa kể giá khu đó hiện cũng=70-80% giá khu VP rồi mà các yếu tố trên đều ko bằng VP thì mình nghĩ nó cũng maximum rồi cụ ah. Giá hiện nay đã bao gồm Giá kỳ vọng khi thông đường Nguyễn Xiển - XaLa rồi nên cụ ở thì để đấy còn nếu cụ xđ đầu tư thì cần tính kỹ.

chuotf1t1

Xe đạp
Nó đã lên j đâu mà max. Các bác cứ phen vào giá gốc (định giá thấp) cách đây cả thập kỷ là sao.
K vì bị đình chỉ xây thì nó đã phải vọt rất nhiều rồi. Giá các khu khác hiện đã bỏ xa Thanh Hà. Vde của Thanh Hà k gì ngoài việc lúc nào cho xây trở lại. Cho xây rồi thì ối bác ngồi ngẩn ngơ muốn, lúc đấy muốn chen chân cũng chả đc (nếu k đủ tiền), ngồi đấy mà chê đi

Trạng thái
Thớt đang đóng