[Funland] Thanh Hà liệu có trở thành Đại Thanh thứ 2?

Trạng thái
Thớt đang đóng

nvht

Xe điện
Cái kiểu xây thô rất tốn kém và lãng phí :)
Có ông anh muốn ở văn phú vì cơ quan gần đó
Mua con bt giờ đập đi xây lại vì hơn 10 năm nhà thô hỏng hết cả
nhưng không xây thô thì mỗi nhà 1 kiểu hoặc có nhà phá vỡ quy hoạch

Ahihihehe

Xe hơi
Cụ cần lấy nick của cháu mà đăng bài bảo đảm miễn nhiễm với các loại Vang và Min, Mod không xoá đâu =))
Em cám ơn nhé nhưng em thì ko quan trọng lắm vì trên này chém cho vui chứ không ra xèng được mỗi cái giảm căng thẳng :))

Ahihihehe

Xe hơi
nhưng không xây thô thì mỗi nhà 1 kiểu hoặc có nhà phá vỡ quy hoạch
Cho tự xây theo mật độ xây dựng (khoảng lùi trước, lùi sau, cao độ từng tầng) còn phào chỉ màu sắc hay phong cách thì tuỳ ý
Em nghĩ phương án này tuy ko đẹp về độ đồng nhất nhưng xã hội không bị lãng phí vì xây thô xong cấp sổ xong là lại đập bung bét làm lại (điển hình như tổng cục 5 yên xá, văn phú, văn quán... riêng vin hay parkcity và các đô thị cao cấp thì em nghĩ xây đồng nhất là chuẩn)
Thanh hà đô thị bình dân giá rẻ xây thô ko hợp

nvht

Xe điện
Cho tự xây theo mật độ xây dựng (khoảng lùi trước, lùi sau, cao độ từng tầng) còn phào chỉ màu sắc hay phong cách thì tuỳ ý
Em nghĩ phương án này tuy ko đẹp về độ đồng nhất nhưng xã hội không bị lãng phí vì xây thô xong cấp sổ xong là lại đập bung bét làm lại (điển hình như tổng cục 5 yên xá, văn phú, văn quán... riêng vin hay parkcity và các đô thị cao cấp thì em nghĩ xây đồng nhất là chuẩn)
Thanh hà đô thị bình dân giá rẻ xây thô ko hợp
Cái nào cũng có mặt lợi, mặt hại. Tùy từng thời điểm mà cái nào chiếm ưu thế hơn.

qazwsxedc

Xe tăng
Để chiều rảnh chạy xuống ngắm mảnh đất cắm rùi xem tình hình mô tê ra sao, vài tháng rồi ko xuống ngó.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cám ơn nhé nhưng em thì ko quan trọng lắm vì trên này chém cho vui chứ không ra xèng được mỗi cái giảm căng thẳng :))
Chém nhiều tăng mã lực, cuối năm đổi ngựa lấy xẻng tiêu tết cũng được. Năm ngoái đói quá cháu gặp Min Mốc đặt vấn đề bán ngựa cũng được mớ tướng đới =))=))=))

qazwsxedc

Xe tăng
Cần nhà ở, thiếu tý vay thêm làm căn chung cư để có chỗ chui ra chui vào cho ổn định cuộc sống thì có thể chấp nhận được. Tầm này, kinh tế dự báo đầy khó khăn đang chờ đón phía trước mà vay bank mua LK, BT (bất kể đầu tư hay tiêu dùng) thì có mà .............. cháu thật!
Chót mua rồi cụ, giờ ko bán rẻ tiếc, lại cần tiền kd nên định dùng HD mua đất TH vay bank.

phammut

Xe tăng
Chỗ công vieenh nước và cái chỗ làm sở thú giò làm gì bác ahiha

Ahihihehe

Xe hơi
Chém nhiều tăng mã lực, cuối năm đổi ngựa lấy xẻng tiêu tết cũng được. Năm ngoái đói quá cháu gặp Min Mốc đặt vấn đề bán ngựa cũng được mớ tướng đới =))=))=))
Chém gió trên này được quy ra tiền hả anh?

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mấy lão Min Mốc này tính toán, định giá cũng khù khoằm lắm. Mệ, cũng y hệt như món đất cát ý, cũng còn phụ thuộc ngựa đen hay trắng, béo hay gầy, ......... giống như đất đường to hay nhỏ, view viếc, góc gách thế nào, ........... thôi thì ung hết cả thủ chứ chẳng có công thức hay khuôn giá nào. Vì thế, nếu bán thì cụ cứ dắt ngựa đến để Min Mốc định giá rồi mình mặc cả nếu OK là khợp.

@ Mà cụ có mỗi mấy con ngựa còi kia thì chả được nhiêu, phải chém thật lực vào may ra cuối năm mới bán được tấm món =))

Ahihihehe

Xe hơi
Kể mà cộng dồn chắc em đc 1000 mã lực>:)

phammut

Xe tăng
Ngày vào 1 lân mà chưa có tin gì mới

Trạng thái
Thớt đang đóng