[Funland] Thánh cô đẹp quá ! Các cụ có giai nhân của mình chưa ?

Ngủ đi con

[Tịch thu bằng lái]
Nls bỏ LHX lâu rồi mà cụ. Rõ ràng khi còn nhỏ thì có lhx, nhưng lhx chỉ là gã trai nghịch ngợm , thông minh nhanh trí,vkhông biết các môn cầm kỳ thi họa. Khi LBC đến, lbc rất đẹp trai hào hoa phong nhã, k rõ là có giỏi các món nam nữ không, k thấy tả, nhưng nls thích hát các bài nhạc do lbc dạy cho . Nhu cầu tinh thần của nls cao dần, lhx k đủ nên nó chán. Cả khi về nhà họ ngoại của lbc thì cũng tả rõ là nls thích kiểu gia đình quyền thế giàu có ăn chơi, khác với NDD. Bài thơ này miêu tả trạng thái hận của nls.
Nls bỏ LHX lâu rồi mà cụ. Rõ ràng khi còn nhỏ thì có lhx, nhưng lhx chỉ là gã trai nghịch ngợm , thông minh nhanh trí,vkhông biết các môn cầm kỳ thi họa. Khi LBC đến, lbc rất đẹp trai hào hoa phong nhã, k rõ là có giỏi các món nam nữ không, k thấy tả, nhưng nls thích hát các bài nhạc do lbc dạy cho . Nhu cầu tinh thần của nls cao dần, lhx k đủ nên nó chán. Cả khi về nhà họ ngoại của lbc thì cũng tả rõ là nls thích kiểu gia đình quyền thế giàu có ăn chơi, khác với NDD. Bài thơ này miêu tả trạng thái hận của nls.
Theo Trần Mặc,[1] sở dĩ Nhạc Linh San dù ban đầu yêu Lệnh Hồ Xung nhưng sau đó chuyển sang yêu Lâm Bình Chi là do Lâm Bình Chi sau khi trải qua thảm kịch gia đình tan nát thì tính cách thay đổi hẳn, trở nên hướng nội thâm trầm, già trước tuổi, khác hẳn với một Lệnh Hồ Xungtính cách lãng mạn, "thiếu đứng đắn

trần mặc là nhà nguyên cứu KD nổi tiếng trung quốc , cả VĐSB cũng chung nhận định , cả wiffi cũng vậy ??? cũng cho là NLS ân hận và viết lại mấy câu nó cho LHX cụ nhé

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Các cụ chung tình nhỉ, thích mỗi thánh cô. Em thích được là Vi Tiểu Bảo.

Nói về diễn viên em vẫn chỉ ấn tượng nhất với Vương Tổ Hiền thôi. Đẹp ma mị, liêu trai, xứng đáng là giai nhân số 1 Châu Á mọi thời đại (theo ý em :D)

Ngủ đi con

[Tịch thu bằng lái]
thật ra đọc kiếm hiệp e ít nghĩ đến chiêu thức , khó hình dung mệt lắm , cái gì đả thông hai mạch nhâm đốc, rồi huyệt đan điền ...ba cái mạch huyệt đó e không biết nó nằm chỗ nào trên người , nhiều ông viết sa đà vô mấy chỗ này dài dòng mệt lắm nên cũng nhác đọc mấy ổng

Ngủ đi con

[Tịch thu bằng lái]
mấy cụ nếu đọc kiếm hiệp tìm thử tp Côn luân của phượng ca hay Tầm Tần Ký đọc thử cũng khá hay

Yelnut

Xe tăng
mấy cụ nếu đọc kiếm hiệp tìm thử tp Côn luân của phượng ca hay Tầm Tần Ký đọc thử cũng khá hay
Côn Luân em thấy không hay lắm, ít cuốn hút.
Tầm Tần Ký của Huỳnh Dị, em đọc được một ít, thấy chán. Võ công của Hạng Thiếu Long như từ trên trời rơi xuống, thắng đối thủ dễ dàng như ăn kẹo. Thánh đấy lại nhảy như gà. Hay là mở đầu không hay, cuối mới hay thì không rõ.
Có lẽ tác phẩm của Huỳnh Dị ấn tượng nhất với em là Vân Mộng Thành Chi Mê.

Ngủ đi con

[Tịch thu bằng lái]
Tầm Tần Ký của Huỳnh Dị, em đọc được một ít, thấy chán. Võ công của Hạng Thiếu Long như từ trên trời rơi xuống, thắng đối thủ dễ dàng như ăn kẹo. Thánh đấy lại nhảy như gà. Hay là mở đầu không hay, cuối mới hay thì không rõ.
Vân mộng thành chi mê cũng hay, Tầm Tần ký nó không thiên về kiếm hiệp cụ à , giống như nó lý giải nếu thay đổi lịch sử thì như thế nào , rất thú vị , chứ cụ mê kiếm hiệp thì nó không hay với cụ!

0000quan

Xe buýt
Không biết các cụ thế nào ? từ khi lập gia đình thì thật sự Em không thể cầm quyển truyện nổi. Đọc thì dở dang không liền mạch nên phải quay qua nghe truyện audio. Nhưng cũng khá ít truyện được đầu tư bằng người đọc thật mà toàn máy đọc nên cũng cảm thấy mất đi 1 niềm đam mê.

Ngủ đi con

[Tịch thu bằng lái]
Hạng thiếu long là lính đặc nhiệm mà cụ , chủ yếu nó dùng mưu với nó đến từ tương lai nên đã biết rõ đối thủ rồi :D chứ kiếm nó ít dùng đến, chủ yếu cây kiếm giữa của nó đâm toàn mấy em xinh như mộng thôi:))

0000quan

Xe buýt
mình thì đọc kiếm hiệp cũng mấy mươi năm rồi chứ giờ ai còn đọc nữa , ngày xưa chưa có gì xem nên đọc truyện thôi , bạn cố tìm vài quyển hay nhất đọc thôi như KD thì đọc 2 bộ TNGH với TLBB thôi.
Em cày cũng gọi là có thâm niên rồi ạ. Truyện Kim Dung em cày hết và mỗi bộ đọc đi đọc lại 5-7 lần. Cổ Long thì em đọc vài bộ, cũng đọc 1 số truyện tiên hiệp nhưng phi thực tế quá nên em vẫn quay về Kim Dung thôi.

baotm

Xe tải
thập đại mĩ nhân em vẫn thích hoàng dung, luận về võ công ko phải no1, nhưng về tư cách, chiến lược ko trợt số 2,
em vẫn ấn tượng với cô gái con tóp 4 giang hồ đi yêu ông đù cái bang.quách tĩnh ko có hoàng dung chỉ có làm tank cho team =))

và nhất là diễn viên bản này
còn nói gì thì nói làm sao phim chuyển tải được cái hay của truyện. đơn cử như serie tiểu lí phi đao.
tiểu thuyết cực kì hay, main đã coi như bất bại từ đầu, toàn one shot one kill nhưng đời gặp nhiều ngã rẽ, chưa hẳn đã được hạnh phúc.
đọc truyện mới thấm được cái hồn của lãng tử uống rượu trời, tự sự với nổi niềm.

baotm

Xe tải
Chẳng qua Kiều phong tự nhủ khiêm tốn thôi chứ cậu ấm Đoàn Dự sao đấu lại kiều phong hả cụ , lục mạch thần kiếm của cu Dự lúc được lúc không thằng Phong nó để cho cái giáng Long thập bát chưởng là xong phim :D
chính kim dung thừa nhận mà cụ đi cãi tác giả, đoàn dự có lăng ba vi bộ, phong có gì mà đuổi. nó đánh ko lại bỏ chạy ném phi tiêu thì phong rồng cũng gẫy

baotm

Xe tải
Đó là cách viết của mấy nhà văn kiếm hiệp thôi , mượn lời nói của thằng cao thủ thán phục là thằng kia cũng cao thủ ngay , đem solo một mất một còn kiều Phong sẽ thắng , mưu cơ, kinh nghiệm chiến đấu ... cụ cứ so Đoàn chính thuần có ăn được đoàn diên Khánh không ? Cỡ đoàn diên khách gặp kiều phong chạy mất dép !:))
nói thì ngẫm tí, đoàn diên khánh đã solo với phong hơn 1 lần, và chưa biết thế nào. đừng nghĩ main mạnh mà vứt các char khác đi. đoàn diên khánh cũng là ác nhân, ko thua nhiều cũng ko kém nhiều, đánh tay tay bo chưa biết thế nào. đoàn chính thuần cũng là vương 1 khu, chỉ thua do gái chứ ông thuần đã bại trong solo với ai ? cụ đừng quên đoàn hoàng gia cũng là 1 trong tứ trụ. lão cái bang chưa chắc thắng được hoàng dược sư cũng như họ đoàn cũng chưa chắc solo với âu dương được nhé.