[Funland] Thắng thì tung hô, Thua thì chỉ chích :)

Laixetruongson

Xe container
E đánh việt nam + 1.5 làm được 4 triệu. Kể có vào hiệp phụ e vẫn chơi việt nam !
Em ko oánh không có nghĩa là em không rì :) trước khi giải bắt đàu em đã treo giải ở cty nếu vn lọt vào bk thì cả cty mỗi người được thưởng 1 tháng lương tất cả mọi người đều dành số thưởng đó oánh tất tay :) ai thắng thì mang tiền thưởng về, ai thua thì nộp vào mua dúi làm tất niên :) nhưng điều đó không xảy ra :P nên T7 này cty vẫn mời tiệc ae làm bữa tổng kết :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Việt Nam đã thi đấu tốt quá cả mong đợi
Đội tuyển quốc gia xứng đáng là niềm tự hào.
Xin cảm ơn. vì những cảm xúc trong những trận đã qua. Tự hào lắm
Về mặt con số. Giải này mình đá 5 trận. Hiệu số tạm xem là -2. Phải nói là ấn tượng khi đây là mặt trận châu lục, mặt trận của đẳng cấp.
Về lối chơi. Trận Jordan là trận Việt Nam đá như cơn lốc đỏ. Một trận đấu gây kinh ngạc.
Trận Nhật Bản là trận đấu mà Nhật đã phải tôn trọng Việt Nam. Ko còn nhìn như rổ đựng bóng. Cái cách Công Phượng "xử lý" Yoshida, cầu thủ trong biên chế Southampton, thật khó quên.
Nói vui ( chỉ là nói vui )nếu Nhật dùng đội hình thuần J league , ko gọi hảo thủ từ nước ngoài về thì chưa biết ra sao :)
Nhật mạnh hơn. Nhật đẳng cấp hơn. Nhưng Việt Nam xứng đáng nhận sự tôn trọng !!
P/s : Văn Lâm ko vào OF nhưng cậu ấy biết cách bịt miệng những kẻ thiển cận đã dìm, chê bai cậu ấy
Hãy bảo vệ các cầu thủ. Họ là nhân tài là nguyên khí của nền bóng đá quốc gia !!

superPDP

Xe điện
Đá quá quả cảm nói thật nếu bớt vài ca trấn thương phải điều trị và sung sức như đầu năm ngoái thì trận này Nhật Bửn còn toát mồ hôi nữa :))

tica

Xe điện
Mơ ước thì vô cùng, nhưng em hài lòng với những gì đội tuyển đang có và hi vọng các em cải thiện dần. Thiết thực nhất các cụ hãy chịu khó đến xem V-league để ủng hộ các cháu. Đấy là nền tảng cơ bản để các cầu thủ tự trau dồi và phát triển.

shiluo

Xe container
Lại một cụ lon ton đi tắt đón đầu chứ có ai chê đâu?
À có 1 cụ mong Việt Nam thua để dân đỡ đi bão =))

2.Mer S500L

Xe tải
Cái quan trọng là tinh thần bóng đá mà các cầu thủ dành tặng cho người hâm mộ, chứ thắng thua có là cái mẹ gì chứ?
Và những thằng như cụ đừng bao giờ thốt lên những lời lẽ như vậy, đồ ích kỷ.
Em như cụ cho nhanh.=D>

xbadboyz

Xe điện
Thớt đồ cổ à? Trận hôm qua em thấy có éo ai chim chích đâu

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Không lẽ làm ngược lại "thắng thì chỉ trích, thua thì tung hô" sao?

TONGIA

Xe lừa
Nhiều cụ cứ chém :) em ít khi mở thớt :P cơ mà dù gì thì các em nó đá đã hết mình vì màu cờ sắc áo :) và không có bị những cái hèn mạt nó cám dỗ như một số thế hệ trước :) cá nhân em rất trân trọng các em nó! Thua nhưng ngẩng cao đàu về cúng ông công ông táo! Thua là thua :))
Thắng thì ngợi ca, nhưng trong lúc ngợi ca cũng cần cảnh giác nhắc nhở những yếu tố còn sơ hở.
Thua thì buồn trách, nhưng buồn trách cũng cần phải ghi nhận những nỗ lực.

Lúc cần khen thì phải khen, lúc cần chê vẫn phải chê.
Người đáng khen thì phải khen.
Kẻ đáng chê vẫn phải chê.

Còn như thắng thua, hay dở đều khen ( vì trước đó đã TRÓT KHEN ) thì quá bằng vô Tri.

TONGIA

Xe lừa
Với cá nhân em.

Bóng đá nên thể hiện bộ mặt GIẢI TRÍ hơn là bị lồng ghép quá nặng nề vấn đề chính trị hay dân tộc chủ nghĩa vào.

Khen chê, yêu ghét một chủ thể nào đó là quyền tự do tình cảm của cá nhân - Không thế lực nào có quyền tước đoạt.

Cũng như việc bôi nhọ hay sỉ nhục người khác, việc lăm le muốn tước đoạt cái quyền khen chê, yêu ghét của mỗi người rất cần lên án.

niceshot

Xe container
Trước đây khi đá với các đội chiếu trên các em sợ và thua, giờ các em có tinh thần trẻ trâu nên không sợ nhưng vẫn thua. Về kết quả thì có gì khác nhau đâu các cụ.
Hồi nhỏ cụ hay nói những câu ngây ngô vô nghĩa, đến giờ cụ lớn rồi nhưng vẫn nói những câu ngây ngô vô nghĩa. Vậy kết quả là đầu óc cụ vẫn chỉ như đầu óc đứa trẻ con, có khác gì đâu cụ!

duongbinh07

Xe điện
ở tứ kết chỉ có 2 HLV là người châu Á, Mr. Park của VN và HLV Nhật. Ngay HQ cũng ko dùng HLV người Hàn hay châu Á; Iran Qatar cũng vậy ...

Đó chẳng phải là điều người châu Á nên trân trọng hay sao?

TQ thuê HLV Ý với giá cao nhất thế giới mà kết quả thì ra sao? Cầu thủ như hạch, HLV ko thể vớt được.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Thớt đặt tít như con củ kẹc.
Em thật
Tít : Thắng thì tung hô, Thu thì chỉ chích :)
Em thì hiểu là cụ Thắng tung hô còn mợ Thu thì ko nói gì chỉ im lặng Chích (Chịch?) thôi :">:">:">

omerta77

Xe điện
TRận này thua nhưng e thấy có ai chỉ trích đâu nhỉ???