[Thảo luận] Thằng Taxi Mai Linh bố láo.

vietran

Xe ba gác
Cứ li vơ phun ra xe nó cho nó nhớ!! :69::69::69:
Hay quá, để hôm nào rủ thằng bạn hay nôn đi uống bia xong bắt taxi cho nó về, chứ em cứ phải có tường mới nôn được, ngồi trên xe k nôn.:21:

toanvinh_forever

Xe điện
Em xin phép các kụ, các mợ cho em gọi thằng lái xe đấy là thằng vì nó còn rất trẻ (chắc khoảng 2 mấy thôi) và đi bố láo.
Chuyện là hôm qua em đi làm về, đến Khuất Duy Tiến (chỗ đường đôi) nghe thấy tiếng còi inh ỏi từ phía sau. Em liếc gương thấy 1 chú taxi Mai Linh đang phi ầm ầm sau ít xe em. Nó hết lách bên này lại lạng bên kia để tìm cách vượt.
Em có ý nhường nó nên định tạt vào bên phải cho nó lên. Nhưng liếc gương thì thấy nó đã lù lù phía bên đấy rồi. Em lại thôi. Nó lên được nửa xe thì vướng xe bên phải nên nó lại phải giảm ga. Và rồi nó lại tiếp tục điệp khúc lạng lách phía sau đuôi xe em để tìm đường vượt. Mặc dù em đi 2b nhưng mắt vẫn phải đảo gương như rang lạc để xem nó vượt bên nào:102:
Cuối cùng thì nó cũng lách được tít vào phía lề đường bên phải để vượt.
Vượt được xe em rồi nó quay đầu để ra Lê Văn Lương, em cũng đi cùng đường nó. Em đi sau và thấy nó liên tục oánh võng như là mấy chú 2b đi đua xe ấy.
Đến ngã tư LVL-Nguyễn Tuân, đèn đỏ còn 30', thế mà nó đánh vèo phát vào làn dành cho xe rẽ trái để vượt đèn, rẽ phải vào Nguyễn Tuân tiếp tục oánh võng.
Em chỉ kịp nhìn thấy số xe của nó là 4667 (số xe chứ không phải biển xe ạ), lúc đấy là hơn 17h chiều ngày 12/10/2009.
M ịa nó chứ, thằng này chắc tổ lái bờ hồ hết tiền nên vào làm tài xế taxi thì phải :mad::mad::mad:
cụ đi 2b mà nó phải vượt phải cụ thì chứng tỏ là cụ đi vào làn dành cho ô tô rồi, cụ sai hoàn toàn, em đi mà gặp 2b đi vào làn 4b em chỉ muốn húc cho phát. Thằng taxi lạng lách thì càng sai. nói chung cả cụ và thằng taxi đều sai:77::77:

mrkibeo

Xe buýt
Chắc thằng này đang đi đón khách cụ ạ...

duytrong

Xe lăn
mai thăng ấy sẽ bị đuổi việc .em thề.:21:

vtlam

Xe buýt
Chiều nay em đi đường Phạm Hùng cũng bị 1 chú Mailinh Matis tạt đầu lách từ bên trong ra ngoài, lát sau đã thấy chú ấy lách vào làn trong rồi. Bây giờ nhiều chú trẻ mới nhận xe đi máu thế

Ông Cò

Xe buýt
Trông thì oai thế thôi chứ nhỡ... đâm phải ai thì mặt lại xanh như đít nhái, hai chân bước xuống xe va vào nhau cứ gọi là cồm cộp ấy chứ.
Chuẩn đới cụ.
Em bị 1 chú taxi đâm bụp 1 phát vào mông, bẹp tí.
Em và 1 cậu em xuống xe...nó cũng xuống xe...
Mồm nó rất to, mặt đỏ phừng phừng: Ông đi kiểu léo gì mà phanh gấp thế ai mà tránh được.
Em: Không nói gì...
Cậu em nhà em: Bốp...bốp...bốp....
Em: thôi...thôi...
Mặt chú lái taxi lại xanh như đít nhái,mồm lắp bắp THÔI, EM XIN CÁC ANH....
Em lại đành mất 6 lít đi sơn lại mông em.

cgbx

Xe tải
Em xin phép các kụ, các mợ cho em gọi thằng lái xe đấy là thằng vì nó còn rất trẻ (chắc khoảng 2 mấy thôi) và đi bố láo.
Chuyện là hôm qua em đi làm về, đến Khuất Duy Tiến (chỗ đường đôi) nghe thấy tiếng còi inh ỏi từ phía sau. Em liếc gương thấy 1 chú taxi Mai Linh đang phi ầm ầm sau ít xe em. Nó hết lách bên này lại lạng bên kia để tìm cách vượt.
............
cho xe rẽ trái để vượt đèn, rẽ phải vào Nguyễn Tuân tiếp tục oánh võng.
Em chỉ kịp nhìn thấy số xe của nó là 4667 (số xe chứ không phải biển xe ạ), lúc đấy là hơn 17h chiều ngày 12/10/2009.
M ịa nó chứ, thằng này chắc tổ lái bờ hồ hết tiền nên vào làm tài xế taxi thì phải :mad::mad::mad:
Nghe cụ kể bức xúc quá em lại kể cho các cụ nghe vụ Lái xe Taxi bị trừng phạt vì tội đi láo:
- Hôm đó là tối thứ 7 (cách đây 2 tuần) em cũng đi 2B chỗ Bến xe Kim Mã (cũ) - bây giờ là điểm tập kết xe Bus. Đang đi đến đúng đoạn rẽ từ Kim mã sang Cát Linh (chỗ cây xăng) thì một thằng Taxi Dầu khí bẻ lái 180 độ định chạy ngược chiều trên đường Kim mã ra đầu giao với Sơn Tây, lúc đó cũng khoảng 19h00 đường rất đông. Cái xe đó chút nữa đâm vào 1 anh đầu cua đang chở 1 bà già và 1 cháu nhỏ làm anh ấy phanh xe chút nữa thì lộn nhào cả nhà.
- Đã thế ông lái xe còn mở cửa kính ra chửi gì đó. Nhưng số nó đúng là đen vì gặp đúng người không vừa, nó bị đ/c xe máy đó lôi xuống đánh không kịp phản ứng và chú lái taxi đó phải quỳ xuống đường lạy xin tha. Sau khi đánh cho hả giận bác 2B đó dừng vì có bà cụ đi cùng can và cho xe đi nhưng vẫn đấm theo làm vỡ tan đèn hậu. Chú Taxi vội vã lên xe chuồn mặt không dám ngoảnh lại. Em lúc đó cách khoảng 2m muốn vào hôi tí nhưng dan thì bu lại xem nhưng không ai có phản ứng gì, chỉ có vài người bị hú vía do va quay xe đột ngột hả lòng hả dạ.
Nếu hôm đó chú lãi Taxi đó gặp đúng đ/c 2B hôm em gặp chắc cũng ăn đủ thật. Kể thì dài nhưng nó diễn ra chưa đầy 5 phút. Cụ chủ thớt hạ hỏa tí đi, rồi nó sẽ gặp đúng người xử nó thôi.

catking113

Xe Cứu Trợ
Em có ý nhường nó nên định tạt vào bên phải cho nó lên. Nhưng liếc gương thì thấy nó đã lù lù phía bên đấy rồi. Em lại thôi. Nó lên được nửa xe thì vướng xe bên phải nên nó lại phải giảm ga. Và rồi nó lại tiếp tục điệp khúc lạng lách phía sau đuôi xe em để tìm đường vượt. Mặc dù em đi 2b nhưng mắt vẫn phải đảo gương như rang lạc để xem nó vượt bên nào:102:
Cuối cùng thì nó cũng lách được tít vào phía lề đường bên phải để vượt.
Vượt được xe em rồi nó quay đầu để ra Lê Văn Lương, em cũng đi cùng đường nó. Em đi sau và thấy nó liên tục oánh võng như là mấy chú 2b đi đua xe ấy.
Đến ngã tư LVL-Nguyễn Tuân, đèn đỏ còn 30', thế mà nó đánh vèo phát vào làn dành cho xe rẽ trái để vượt đèn, rẽ phải vào Nguyễn Tuân tiếp tục oánh võng.
May mà kụ ko bị nó hôn vào it. Em rất ghét nhưng thằng đi 4b mà chạy ẩu

salan

Xe máy
Tình hình cụ chủ thớt đi nhầm làn thì phải:21::21:

Website
maytinhthudo.vn
Có lẽ số em may hay sao mà em đi taxi Mai Linh thấy thằng cu nào cũng tử tế, và có lẽ là tử tế nhất trong số các hãng taxi.
Em nghĩ chắc thằng cha ấy nó đói quá chạy cố. Mà em hỏi khí k0 phải là bác đi 2b mà đường rộng thế mà bác cứ phải lán sang làn trái là sao? k0 nhường được đường 1 tí cho mấy xe 4b nó chạy được à :^):^):^)

konan767

Xe đạp
Website
www.origami.vn
Từ hồi lái 4B chả bao giờ em đi 2B vào làn bên trái của 4B nữa. Các cụ ra đường mà nhìn thấy thằng 2B nào trông như cứ trực tạt đầu các bác từ phải sang nhưng thực chất là nó chỉ đi sát bên phải vạch phân làn đường thôi thì đấy là cháu đấy ạ. Cháu đi thế để soi 4B của các bác khác cho dễ, thấy của chú nào có logo OF đằng sau là cháu mừng lắm

2fast2fear

Xe tăng
Chắc từ sáng chú ấy chưa được cuốc nào, nay nghe đài gọi thì hớt hải chạy kiếm bữa cơm nuôi gia đinh thôi... Thông cảm với người ta đi bác (b)

cụ đi 2b mà nó phải vượt phải cụ thì chứng tỏ là cụ đi vào làn dành cho ô tô rồi, cụ sai hoàn toàn, em đi mà gặp 2b đi vào làn 4b em chỉ muốn húc cho phát. Thằng taxi lạng lách thì càng sai. nói chung cả cụ và thằng taxi đều sai:77::77:
Tình hình cụ chủ thớt đi nhầm làn thì phải:21::21:
Có lẽ số em may hay sao mà em đi taxi Mai Linh thấy thằng cu nào cũng tử tế, và có lẽ là tử tế nhất trong số các hãng taxi.
Em nghĩ chắc thằng cha ấy nó đói quá chạy cố. Mà em hỏi khí k0 phải là bác đi 2b mà đường rộng thế mà bác cứ phải lán sang làn trái là sao? k0 nhường được đường 1 tí cho mấy xe 4b nó chạy được à :^):^):^)
Em :77::77::77: các kụ ạ.
Các kụ vẫn phong cách đọc trang đầu, rồi chuyển luôn trang cuối post một bài vô nghĩa.
Câu hỏi này của các kụ em đã trả lời ở trang 2 đấy ạ :77::77::77:

fulro

Xe tăng
Em có ấn tượng với bọn xế Mai Linh lắm. Nhìn thấy là mất cảm tình luôn
Có lần em đi đám cưới, cả đoàn xe đang đi, ông chú đi xe sau chẳng hiểu sao bị 1 thằng taxi Mai Linh vượt lên chặn đầu. Cả đoàn đang bám đuôi tự nhiên đứt khúc giữa. Em quay lại thấy chú lái xe mặt đỏ gay đòi đánh nhau vì nó xin đường không cho vượt. :77:
Nó đâu biết xe đang đi theo đoàn đón dâu, mấy bác tài xe đi sau mở cửa nhảy xuống... Hậu quả là thằng bé gãy đúng 1 răng cửa, môi căng như cà chua chín :21::21::21:
Em cũng chịu bọn xế trẻ của Mai Linh, ngu có gia phả.:)):)):)) Chọn xe đi đón dâu mà chặn đầu thì ăn đòn là phải :69::69::69:

Meo Van

Xe hơi
Trường hợp của cụ chủ thớt nhiều như cơm bữa :21:

Móp

Xe tăng
Em nghĩ chú này đang đóng tới địa chỉ , nghề nghiệp người ta nó phải thế thôi bác ạ. Nếu có xảy ra tai nạn thì người ta gọi là tai nạn nghề nghiệp:21::)). Thông cảm cho người ta bác ạ.

lái đêm

Xe buýt
Không lắp gương đi sao được hả kụ. Nếu đã lái 4b rồi thì sẽ hiểu ạ :6:

Em đi 4b nhiều rồi kụ ạ. Nên khi đi 2b em rất từ tốn ạ. Vì có đi 4b mới thấy được cảm giác khó chịu khi bị 2b lấn đường, tạt đầu v.v...
Chỗ đấy là gần đến chỗ sang đường để quay ngược lại Lê Văn Lương. Em đang xi nhan trái rồi thì thằng Taxi nó bấm còi inh ỏi sau ít ạ.
Em thấy nó phi nhanh để vượt nên em lại nhìn gương phải xem có vướng gì không để em nhường cho nó vượt. Nhưng em có nhường được đâu vì nó đã lạng vào trong đấy rồi ạ.
Thế em mới phải liếc cả 2 gương để xem nó vượt bên nào.
Cụ xi nhan trái rồi nó vượt phải thì có gì để nói đâu. Cụ thấy nó còi Cụ lại đi sang phải thì nó chẳng phải tránh Cụ sao?
Thế hóa ra Cụ có 2 gương để Cụ chèn nó cho chuẩn à? :21::21::21::21:

xeben

Xe máy
Thằng này có dấu hiệu của bệnh tâm thần.