[Funland] Thằng ngu

carhanoi

Xe tải
Chiều hôm trước em đứng đợi đèn đỏ ở Quán Thánh, có 1 cụ bà hỏi 1 bà chị đi nhờ xe lên ngã tư phía trên. Bà chị lắc đầu nên em bảo cụ lên xe em chở đi. Bà chị kia còn đi song song xe rồi cười cười bảo: Tự dưng bà bảo đi nhờ là sao nhỉ? Em bảo: Sao là sao? rồi chở bà cụ đi tiếp đến ngã tư.

P/s: Có những kiểu người mà họ sợ đủ thứ các cụ ạ.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Năm 12 tuổi chó nhà mình cắn chó hàng xóm rách toạc 1 chân, sang nhà ông hàng xóm thông báo mang về chữa, hôm sau chó nhà mình bị lê 2 chân về. Bị mẹ chửi thằng ngu đi tự nhiên đi nói làm gì.

Đại học năm thứ 2 đi xe bus tuyến 21 thấy thằng móc túi đang chuẩn bị móc cái ví của cô gái đứng phía trước, học cách ông phụ xe khách ở quê hay làm nói to “Mọi người để ý trên xe có móc túi nhé” thằng móc túi không làm ăn gì được, lúc mình xuống Chùa Bộc thằng móc túi tức quá bám theo trả vờ như xe đông mọi người chen lấn đấm mình 1 phát tím má, thằng bạn đi cùng bảo thằng ngu dây với bọn đấy làm gì

Năm đại học thứ 3 đi xe máy 1 mình về Tân Lạc - Hòa Bình nhà thằng bạn chơi, đi tới đoạn đường Hồ Chí Minh thấy có 1 thanh niên xin đi nhờ vì bị xe khách lừa đi khác bến nên bỏ giữa đường xin không ai cho đi. Mình thấy thương chở khoảng 5km có chỗ đón xe buýt, về kể với thằng bạn nó bảo ngu may không bị cướp.

Sáng hôm qua chủ nhật, phóng xe máy ra chợ mua ít đồ vợ dặn, gặp bà cụ chắc 80 tuổi xin đi nhờ, chẳng vội gì chở cụ về tận nhà, lúc quay ra gặp ông trung niên bảo mày chở thế chẳng may cụ ngã có mà đền oan.

Tản mạn
Em đã từng vướng vào 1 cái ngu như cụ là cho đi nhờ xe. May ko vấn đề gì.

Cũng là cái thời sinh viên éo biết cái gì. Đang đi đường gặp 1 thằng chân tập tễnh đầy máu xin đi nhờ . Mình cũng là người tốt nên cho đi. Nghĩ lại nhỡ thằng đấy nó vừa bem nhau với ai đấy thì mình nguy.

BinhLee

Xe tăng
Chiều hôm trước em đứng đợi đèn đỏ ở Quán Thánh, có 1 cụ bà hỏi 1 bà chị đi nhờ xe lên ngã tư phía trên. Bà chị lắc đầu nên em bảo cụ lên xe em chở đi. Bà chị kia còn đi song song xe rồi cười cười bảo: Tự dưng bà bảo đi nhờ là sao nhỉ? Em bảo: Sao là sao? rồi chở bà cụ đi tiếp đến ngã tư.

P/s: Có những kiểu người mà họ sợ đủ thứ các cụ ạ.
Đa nghi như Tào Tháo ý nhỉ cụ, tự dưng đi nhờ là sao :(:(

BinhLee

Xe tăng

Cũng là cái thời sinh viên éo biết cái gì. Đang đi đường gặp 1 thằng chân tập tễnh đầy máu xin đi nhờ . Mình cũng là người tốt nên cho đi. Nghĩ lại nhỡ thằng đấy nó vừa bem nhau với ai đấy thì mình nguy.
Cũng nhiều tình huống oái oăm đúng không cụ, may e chưa bị sao nên vẫn cho đi nhờ tiếp :)):))

Great Snow Mountain

[Tịch thu bằng lái]
1 lần lên 3 đảo chơi, về cho 1 em sv con chủ quán em ăn trưa đi cùng. Xưng hô ở quán là chú cháu, lên xe thành anh em.

Mấy hôm sau bạn bè trêu bảo có kiếm tí hay lấy sdt ko. Em bảo cho đi nhờ chứ tranh thủ lợi dụng nó đ' đâu.

Acient.cutkit

Xe tăng
Đời nó thế, nên cc bảo chọn bạn mà chơi, còn vụ nhờ vả thì phải dùng Nhân tướng học;))
Cụ chủ dùng tâm nhãn :)) là level cao của nhân tướng học, hĩ hĩ.

Khi giúp một ng em hay nhắm mắt lại, thấy ng ta sướng thì thôi :)))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bị chửi ức lắm chứ cụ :-j:-j
Ngu thật! Nhưng ngu như cụ thì đầy đứa éo dám đâu ạ!
Em cũng hay bị chửi ngu.
Như hồi 2007 em thấy cướp giật.Vặn ngược ga đuổi theo,bắt đc nó,lấy đc tài sản cho nạn nhân,mất 4 tiếng ngồi đồn....
Bị chửi te tua té tát.....em kệ.
Giờ em có tuổi nên ....không ngu vậy nữa.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em cũng đã từng chở 1 bà cụ từ Trường Chinh về Trương Định, có ai bảo em ngu đâu :))
Chỉ duy nhất 1 lần chở em gái ở ĐH công nghiệp ra Thương Mại, vừa chở vừa lo móc điện thoại và ví, nghĩ sao mình ngu :))
Năm 12 tuổi chó nhà mình cắn chó hàng xóm rách toạc 1 chân, sang nhà ông hàng xóm thông báo mang về chữa, hôm sau chó nhà mình bị lê 2 chân về. Bị mẹ chửi thằng ngu đi tự nhiên đi nói làm gì.

Đại học năm thứ 2 đi xe bus tuyến 21 thấy thằng móc túi đang chuẩn bị móc cái ví của cô gái đứng phía trước, học cách ông phụ xe khách ở quê hay làm nói to “Mọi người để ý trên xe có móc túi nhé” thằng móc túi không làm ăn gì được, lúc mình xuống Chùa Bộc thằng móc túi tức quá bám theo trả vờ như xe đông mọi người chen lấn đấm mình 1 phát tím má, thằng bạn đi cùng bảo thằng ngu dây với bọn đấy làm gì

Năm đại học thứ 3 đi xe máy 1 mình về Tân Lạc - Hòa Bình nhà thằng bạn chơi, đi tới đoạn đường Hồ Chí Minh thấy có 1 thanh niên xin đi nhờ vì bị xe khách lừa đi khác bến nên bỏ giữa đường xin không ai cho đi. Mình thấy thương chở khoảng 5km có chỗ đón xe buýt, về kể với thằng bạn nó bảo ngu may không bị cướp.

Sáng hôm qua chủ nhật, phóng xe máy ra chợ mua ít đồ vợ dặn, gặp bà cụ chắc 80 tuổi xin đi nhờ, chẳng vội gì chở cụ về tận nhà, lúc quay ra gặp ông trung niên bảo mày chở thế chẳng may cụ ngã có mà đền oan.

Tản mạn

Thinklikeaman

Xe đạp
E nhớ hồi bé ko thích ăn đùi gà, cứ nhè mấy miếng thịt trắng để ăn, thế là bị chửi ‘ăn ngu’

BinhLee

Xe tăng
Em cũng đã từng chở 1 bà cụ từ Trường Chinh về Trương Định, có ai bảo em ngu đâu :))
Chỉ duy nhất 1 lần chở em gái ở ĐH công nghiệp ra Thương Mại, vừa chở vừa lo móc điện thoại và ví, nghĩ sao mình ngu :))
Vậy là do em đen nên bị chửi hả cụ :(:(

Michael J

Xe điện
Cụ chủ dùng tâm nhãn :)) là level cao của nhân tướng học, hĩ hĩ.

Khi giúp một ng em hay nhắm mắt lại, thấy ng ta sướng thì thôi :)))
Nhắm mắt là xuôi tay đấy cụ, hĩ hĩ:)). Nói chứ cuộc đời thì vẫn sẽ mở lòng ra với xung quanh, nhưng đồng thời mở to cả mắt ;))

BinhLee

Xe tăng
Ngu thật! Nhưng ngu như cụ thì đầy đứa éo dám đâu ạ!
Em cũng hay bị chửi ngu.
Như hồi 2007 em thấy cướp giật.Vặn ngược ga đuổi theo,bắt đc nó,lấy đc tài sản cho nạn nhân,mất 4 tiếng ngồi đồn....
Bị chửi te tua té tát.....em kệ.
Giờ em có tuổi nên ....không ngu vậy nữa.
Giờ cụ có tuổi thì giáo dục các cháu trẻ tuổi "ngu" như cụ là được rồi :)):)):))

Michael J

Xe điện

Túi nó có gói trắng thì chúc mừng cụ:)):)):))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Em thì có vụ thế này: Em đi xe máy, phía sau 1 con 4 bánh, 1 đồng chí đi song song với em phịch nhẹ vào đuýt con 4 bánh. Chủ xe xuống kiểm tra, em bảo:
- Xe không sao đâu anh ạ
- chủ xe: "Đuỵt mịa mầy đâm vào tao còn bảo không sao ah"
- Em: Em không đâm, đồng chí này đâm, em chỉ nhìn thấy bảo vậy thôi
Chủ xe quay sang đồng chí kia, đồng chỉ chẳng nói gì lạng ra chạy mẹ luôn. Chủ xe tẽn tò lườm em cái rồi lên xe phắn
Kể ra em cũng ngu thật, đ éo ra làm sao, tự nhiên bị chửi oan :))
Vầng, em hôm qua nó cũng văng tục, em cười khẩy và bỏ đi. Vì em đã hiểu ra những thằng như thế thì ở nhà nó cũng văng tục chửi bậy với thành viên của GĐ nó, coi đó là câu cửa miệng và áp dụng thôi.

Trừ nó động vào mình, mình tự vệ và báo CA, còn không hơn thua câu nói với thằng kém mình mọi mặt, hoá ra mình cũng ngu nốt, cụ hầy :)