[Funland] Thằng ngu

BinhLee

Xe tăng
Các cụ già lắm bệnh lắm, bệnh sợ tốc độ, bệnh sợ độ cao, bệnh lãng quên, bệnh run tay chân....đang đi mà một trong các bệnh tái phát là khổ rồi. Nên khó nói lắm.
PA2: gọi taxi cho về.
Ở làng mà cụ làm gì có taxi với chở từ đầu làng đến cuối làng thôi, em note lời cụ dặn sau có chở thì cũng đi cẩn thận và chậm hơn

BinhLee

Xe tăng
Tình huống của em đây:

Vừa trưa qua 1 xe Vios đỗ ở đường ngõ chiếm hết 1 phần đường đi, lại đỗ ngược chiều. Lúc về em nhờ bổ trợ gương trái, phải, cam sườn, hạ kính mới qua được.

Lúc đi ra thì thấy tiếng cãi nhau, hóa ra có 1 chú bán tải đi vào quệt vào con Vios kia.
Con vios đó còn may ý cụ ạ, không lại giống con xe nào hôm trước ở Kim Liên bị hun luôn ý

VoCan

Xe điện
Năm 12 tuổi chó nhà mình cắn chó hàng xóm rách toạc 1 chân, sang nhà ông hàng xóm thông báo mang về chữa, hôm sau chó nhà mình bị lê 2 chân về. Bị mẹ chửi thằng ngu đi tự nhiên đi nói làm gì.

Đại học năm thứ 2 đi xe bus tuyến 21 thấy thằng móc túi đang chuẩn bị móc cái ví của cô gái đứng phía trước, học cách ông phụ xe khách ở quê hay làm nói to “Mọi người để ý trên xe có móc túi nhé” thằng móc túi không làm ăn gì được, lúc mình xuống Chùa Bộc thằng móc túi tức quá bám theo trả vờ như xe đông mọi người chen lấn đấm mình 1 phát tím má, thằng bạn đi cùng bảo thằng ngu dây với bọn đấy làm gì

Năm đại học thứ 3 đi xe máy 1 mình về Tân Lạc - Hòa Bình nhà thằng bạn chơi, đi tới đoạn đường Hồ Chí Minh thấy có 1 thanh niên xin đi nhờ vì bị xe khách lừa đi khác bến nên bỏ giữa đường xin không ai cho đi. Mình thấy thương chở khoảng 5km có chỗ đón xe buýt, về kể với thằng bạn nó bảo ngu may không bị cướp.

Sáng hôm qua chủ nhật, phóng xe máy ra chợ mua ít đồ vợ dặn, gặp bà cụ chắc 80 tuổi xin đi nhờ, chẳng vội gì chở cụ về tận nhà, lúc quay ra gặp ông trung niên bảo mày chở thế chẳng may cụ ngã có mà đền oan.

Tản mạn
Chả biết sao em rất ngại vụ chở nhờ , hồi đi học em cũng 1 lần cho đi nhờ và tiền đóng học tháng đó đã ra đi . Sau này đó , ai ngoài đường vẫy xin đi nhờ em đều đi thẳng

vulcan7

Xe tải
Thực sự kính trọng và cảm ơn cụ chủ thớt

riêng phương án chở cụ già thì taxi, nếu đg làng ko có taxi thì nhắn cụ cho số điện thoại của người nhà đến chở cụ về, chứ chở xe máy cụ 80 thì cũng nguy hiểm cho cả hai ạ

BinhLee

Xe tăng
Xâ hội bây giờ bọn nó lừa đảo nhiều lắm, nếu cứ giữ quan điểm làm việc tốt bất kể hậu quả thì là ngu thật.

Tất nhiên, nếu giúp đúng người cơ nhỡ thì tâm hồn mình sẽ thanh thản hơn, người khác chửi mình ngu cũng là người ta quan tâm đến mình thôi
Vâng quan điểm thì tùy từng người chứ em cũng không nghĩ là ai không làm như em là không tốt, nhưng nếu đưa ra được giải pháp lời khuyên gì đó thì hay hơn là chửi em :(:(

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
1 thằng chửi cụ ngu nhưng 10 thằng biết ơn cụ đấy!

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Con vios đó còn may ý cụ ạ, không lại giống con xe nào hôm trước ở Kim Liên bị hun luôn ý
Khi cụ quote là em gõ bị lỗi nên thiếu nội dung ạ :) Nói chung em cũng bị tâm lý nghĩ ai cũng như mình, thực ra XH nhiều hình thái con người, đôi khi tốt quá hay tử tế quá cũng không phải hay. Nhưng cứ làm gì lương tâm thoải mái là được, cụ hầy.

BinhLee

Xe tăng
Khi cụ quote là em gõ bị lỗi nên thiếu nội dung ạ :) Nói chung em cũng bị tâm lý nghĩ ai cũng như mình, thực ra XH nhiều hình thái con người, đôi khi tốt quá hay tử tế quá cũng không phải hay. Nhưng cứ làm gì lương tâm thoải mái là được, cụ hầy.
Những người không làm những việc đó chắc họ đã từng bị lừa hoặc chứng kiến ai đó bị như thế nên họ mới nói vậy. Hi vọng xã hội ngày càng phát triển con người có lòng tin vào nhau hơn

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng toàn làm những chuyện ngu như Cụ đấy thôi.
Mình làm đúng và cảm thấy vui vì những gì mình làm là được, lo gì ai nói này nói kia.

zitaicrazy

Xe buýt
Xh mình giờ mà thằng nào cũng ngu như cụ thì VN mới là top những nước đáng sống trên thế giới các cụ nhỉ

xehoi.net.vn

Xe buýt
Năm 12 tuổi chó nhà mình cắn chó hàng xóm rách toạc 1 chân, sang nhà ông hàng xóm thông báo mang về chữa, hôm sau chó nhà mình bị lê 2 chân về. Bị mẹ chửi thằng ngu đi tự nhiên đi nói làm gì.

Đại học năm thứ 2 đi xe bus tuyến 21 thấy thằng móc túi đang chuẩn bị móc cái ví của cô gái đứng phía trước, học cách ông phụ xe khách ở quê hay làm nói to “Mọi người để ý trên xe có móc túi nhé” thằng móc túi không làm ăn gì được, lúc mình xuống Chùa Bộc thằng móc túi tức quá bám theo trả vờ như xe đông mọi người chen lấn đấm mình 1 phát tím má, thằng bạn đi cùng bảo thằng ngu dây với bọn đấy làm gì

Năm đại học thứ 3 đi xe máy 1 mình về Tân Lạc - Hòa Bình nhà thằng bạn chơi, đi tới đoạn đường Hồ Chí Minh thấy có 1 thanh niên xin đi nhờ vì bị xe khách lừa đi khác bến nên bỏ giữa đường xin không ai cho đi. Mình thấy thương chở khoảng 5km có chỗ đón xe buýt, về kể với thằng bạn nó bảo ngu may không bị cướp.

Sáng hôm qua chủ nhật, phóng xe máy ra chợ mua ít đồ vợ dặn, gặp bà cụ chắc 80 tuổi xin đi nhờ, chẳng vội gì chở cụ về tận nhà, lúc quay ra gặp ông trung niên bảo mày chở thế chẳng may cụ ngã có mà đền oan.

Tản mạn
Cháu mỗi lần về quê lên là một cốp đầy rau, quả...tuyền mang cho hàng xóm coi như quà quê.
Lần đầu gấu đã nghi nghi...lần sau gặng hỏi cháu thú thật là mua các cụ bán ở điếm (gốc đa giữa làng).
Gấu hơi giận sau cũng kệ vì biết cản cháu chả được.

Kệ đi cụ...miễn là thấy vui, thanh thản là được!

BinhLee

Xe tăng
Em cũng toàn làm những chuyện ngu như Cụ đấy thôi.
Mình làm đúng và cảm thấy vui vì những gì mình làm là được, lo gì ai nói này nói kia.
Nói chung mình cũng tinh ý trong việc giúp đỡ. Ví dụ như cái vụ cho thanh niên đi nhờ xe em cũng nhìn mặt bắt hình dong chứ đồ đạc vác nhiều khá là hiền lành, vừa đi em vừa kể là đi cùng thằng bạn nó phóng xe đằng sau, hay nhìn qua gương xem có hành động gì lạ không chứ không đến nỗi vô tư quá cụ ạ :(:(

DUONGLAM

Xe điện
Giúp người cho lòng mình thanh thản cụ ơi. Nhiều lần đang vội nên thấy người ngã xe hoặc rơi đồ ra đường mà mình ko dừng lại giúp được nhưng trong lòng cứ tự áy náy.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]

Tản mạn
Kệ đời cụ à. Xã hội cần những người "ngu" như thế. Chúc cụ làm thêm nhiều điều đúng đắn. Kính cụ 1 chén

paybackvcb

Xe điện
Đời bây giờ cũng nhiều thằng ngu như cụ lắm. Em cũng nhiều lần ngu hơn cụ nữa cơ.