[Funland] Thằng nghiện

longtu210

Xe điện
Ngày xưa chết vì nghiện hút chích nhiều , ngày nay chết vì ung thư gấp nhiều lần nghiện

dientinh2001

Xe tải
Ko ạ. Em học Hoàng Diệu. Thời đó bar làm j có nhiều. Ở ngõ Tràng Tiền có 1 cái và ở phố Nguyễn Khuyến có 1 cái tên Xóm núi thì phải.

Chuẩn cụ, nhà em ngay gần xóm núi, chỗ đó là chúa ngập, xóm núi còn tồn tại đến khi ngập nước điện giật lan chết một người cái hồi nghìn chín trăm năm ấy

Đệm Lò Xo_BJ

[Tịch thu bằng lái]
Em đến bái phục khả năng nghiến răng chịu chơi của các ông Nghiện. Không thuốc mê, không sát trùng.... thế mà các ông ấy làm được. Mà không biết nó có "phê" như đồn thổi không cụ nhể?
Đâm kiếm ko phải ai cũng đâm đc,vì chưa chắc chịu đc đau vì nó phải xiên qua đầu tu,cũng ko đủ thời gian vì nuôi kiếm nó phải tính bằng năm,phải cho vết thương duy trì có mủ.e mới thấy 1 trường hợp đâm kiếm,bọn tù lâu án dài lấy nỗi đau làm niềm vui mới chơi trò này.chắc mẹ gì có con nào thăm :D mà e nói thật đàn bà ko chịu đc đâu,đau lắm
Còn chuỳ thì lấy ruột bút bi vót nhọn đâm qua là đc,nhưng đâm nó phải cân nhìn mới đẹp.các hình cụ cứ dung chuỳ nó như quả tạ tay thu nhỏ ý,làm từ cán bàn trải đánh răng loại nhựa trong.có thời gian chết mới làm được chuỳ,và phải khéo tay.nhiều thằng tù nhận làm chuỳ thuê giá tiền công là 1 thùng mỳ hảo hảo :))
Nuôi chuỳ phải tầm 6 tháng mới tạo đc lỗ,cái món này thì tháo ra đeo vào mình chủ động.nhưng chốt lại chỉ cho đẹp chứ ko xài đc :))
Bi thì cũng mài từ cán bàn chải đánh răng nhựa trong.có điều kiện hoặc bỏ vài trăm tiền mặt hoặc đồ có giá trị kiếm đc viên bi ve thì ngon.mài tròn nhỏ như bi jonh hay chữ nhật lục giác hay tứ giác do mình.kiếm cái cốc có đít dày đập ra mài cũng đc.cán bộ bị mất cốc thuỷ tinh liên tục =)) nhưng đồ thuỷ tinh lúc mài chẳng may bị nứt đến lúc phập nó vỡ ra thì đau lắm :)) đâm bị thì phang đc,nhưng nhược điểm nó nhanh ra vì thêm 1 vật nó bóp chặt súng lại.ko giữ gìn lúc mới đâm mà lại tự bắn đạn vào tường thì bi nó tụt xuống tận đốc,lúc đấy chỉ có rạch bi ra :)) đâm bi ko đau bằng rạch bi :( nhìn chúng nó làm chắc mình còn cảm thấy đau
Em vẫn không hiểu cách chịch này ạ, các cụ hướng dẫn chi tiết giúp em dc ko ạ.

dientinh2001

Xe tải
Cụ ơi , e ở miền Nam cụ có tin trong xóm em 10 người hết 6 người cai nghiện đc ko ??

Khoảng 15 năm trước có chương trình cai nghiện của nước ngoài tài trợ cho VN , người nghiện đi cai tận 5 năm mới về và đặc biệt họ ko còn nhớ gì về ma tuý và ko tái nghiện nữa .
Cụ ơi tầm 200x em chân ướt chân ráo vào HCM, thuê nhà chỗ cầu hang trong (bình thạnh hay gò té gì đó em không nhớ nữa), ông tổ trưởng dân phố vào động viên thành viên mới, cháu yên tâm trông vậy mà ở đây rất lành, chỉ có trộm cắp vặt là cùng chứ không có gì hơn, em hỏi thêm thì hóa ra là thanh niên đã ăn chuối cả nải sạch, cả xóm chỉ có người già trẻ con, tuyệt không có thanh niên, cụ ạ

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em 7x đời cuối, đúng thời Vietnam bắt đầu mở cửa, bạn bè thời em hy sinh tương đối vì đua và hít, may hồi đấy ko dính do ôbg bôn-sê-vích nên sợ chứ ko là cũng ra gì rồi.

E có thằng bạn trc cũng nổi tiếng trên Hồ, giờ vẫn nghiện, tuần nào gặp cũng thấy tự hứa chơi nốt xong bỏ, vcđ :(

Mà giờ đi cai nghiện bị cho dùng methadol, nghĩ cũng dã man, ko nghiện đá vs trắng thì lại dính nghiện methadol, chả đi đâu khỏi chỗ ở quá đc 1 ngày.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Queen bee thì chắc cụ chủ đầu 7X, hóng vì em hay bị mất giày không tìm được thằng lấy^#(^
Nhà em ngày xưa ở gần Queen B, nhớ mỗi là cứ đêm đến bọn taxi nó ra giữa ngã tư Thái Hà - Láng Hạ nó drift xe, như trong phim F2F luôn.

Echito

Xe hơi
Em xin phép cụ chủ được bổ

sung về những góc khuất của đời nghiện ngập, trường trại cho thớt thêm sinh động, và các cụ hiểu thêm về độ dã man của các trại cai nghiện.
- Đòn cán bộ:
Cán bộ trực tiếp quản lý nghiện hồi đầu khi mới có các trung tâm là một lũ tạp nham, lao động hợp đồng. Cán bộ biên chế chủ yếu làm trên các phòng ban thôi. Bọn trông nghiện mà em vẫn phải gọi là thầy ấy thì làm méo gì có nghiệp vụ đánh người, nên nó đánh vô tội vạ, bạ chỗ nào cũng phang chứ ko như tù, đợt em cai ở trại của Hải dương, em chứng kiến 1 vụ đánh người mà bây giờ em vẫn rùng mình. Chuyến lính mới đợt ấy gần 2 chục chú, khi lên trại nhốt riêng 1 khu, đêm thứ 2 các con vợ vật quá nên tính trốn. Bàn nhau hô cấp cứu để cán bộ mở cửa là ào ra mạnh ai nấy chạy. Mẹ kiếp... Bọn cán bộ nó vây bắt, cứ ống tuýp nó vụt. Cuối cùng nó cũng bắt được hết, thằng thì gẫy chân, thằng gẫy tay, quăng hết lên 2 buồng kỷ luật bé tý. Em ko phải nói phét mỗi lần mở cửa mùi máu xộc ra tanh ngòm, may cho bọn cán bộ là ko thằng nào chết.
Ở mấy trang trước em thấy có cụ thắc mắc hỏi là sao dã man thế, đi cai nghiện thì vẫn chưa mất hết quyền công dân? Quyền cái gì thưa cụ? Rõ ràng là vẫn được bầu cử hẳn hoi nhé, nhưng sự dã man của trường cai nó hơn hẳn tù tội, tù án dài người ta cải tạo kiểu đủng đỉnh, nhàn nhã. Môi trường cai nghiện nó bắt đầu thít cổ nghiện khi các trại tổ chức lao động làm kinh tế mà bọn nó gọi là lao động vật lý trị liệu. Có mùi tiền là bắt đầu ép khoán, lao động vất vả thì bắt đầu có chạy chân cải tạo. Muốn nhàn thì phải thày thợ, tiền nong y xì như tù.
Môi trường cải tạo khắc nghiệt, cộng với sự tuyệt vọng vì cs tăm tối và bệnh tật nên tự tử trong trại cũng nhiều, em quen 1 thằng trong trại, lúc nó về thì em mới lên, đến khi em gần hết án thì nó lại bị bắt. Vào trại nó chán đời vì nhiễm H rồi, cộng với nhìn thấy cảnh cải tạo khó khăn nên nó quyết định thắt cổ, nó thắt ba lần mới chết vì hai lần đầu bị phát hiện, còn chuyện tự huỷ hoại thân thể để được ra viện thì nhiều trò như: dội nước sôi, nuốt dao tem, đi làm gạch làm đá thì đút chân vào lốp xe hoặc nhẩy lò... chuyện đấy xảy ra nhiều. Nhưng các cụ có tin có thằng cầm dao rựa tự chặt chân ko??? Chuyện đấy xảy ra cũng ở trại HD, thằng đấy nó ăn cắp được con dao của bếp, chờ mọi người ngủ nó nhét khăn mặt vào mồm tự chặt chân, tuy ko đứt rời nhưng ra viện về sau cũng chết vì nhiễm trùng. Tại sao nó lại phải dùng cách đấy? Em thưa là đợt đấy trại HD liên tục có chú dội nước sôi với nuốt dao tem, về sau dội nước sôi nó nhốt lên kỷ luật, bao giờ mưng mủ thì mới cáng ra cho đi viện, nuốt dao tem thì chờ nôn ra máu xem có nuốt thật ko đã.

Thật là kinh khủng.

mr.l0nely.184

Xe điện
Nghiện gì đúng là cũng khó bỏ.
E có đứa e gái hơn 40t rồi mà nghiện cờ bạc không bỏ được, giờ chẳng còn gì cứ vất va vất vưởng mà chứng nào vẫn tật đấy :(
Mấy hnay có chuyện k vui, nằm đọc thớt này. Thực sự có nhiều kí ức ùa về. Buồn có, vui có. Vui vì đến giờ mh vẫn an yên sau cái thời tuổi trẻ sóng gió. Buồn vì mất mát nhiều chiến hữu,...
k định còm mà chỉ âm thầm đọc thôi. Nhưng đến còm of cụ e lại thấy nó đúng vào cái chuyện buồn e đang vướng phải. Và nó đẩy đưa e tới 1 tương lai khác. E trc cũng cờ bạc, lô đề, bóng bánh, ... hậu quả cũng nhiều nhưng e may mắn thoát ra đc. Chỉ thiệt hại về tài chính. Còn về MT thì e tuyệt k dính bởi may mắn, cứng rắn, bản lĩnh, và bạn e dù nghiện ngập nhiều, ae Xã hội cũng thế nhưng k bao giờ lôi kéo, dụ dỗ e. Mh thì thoát hết các điều đó 1 cách nhẹ nhàng. Nhưng người thân thì ... dù e khuyên can, phân tích thế nào đi chăng nữa, nặng có, nhẹ có, nhưng chẳng hiểu sao ma mị, suy nghĩ như nào. Mà k sao tách khỏi cờ bạc đc. Lần nào cũng chỉ hứa hẹn, rồi nghiêm chỉnh đc 1 thời gian ngắn, sau đó lại chứng nào tật ấy. Giờ cả gđ e bất lực. E cũng k còn cách nào phải buông xuôi. Dù rất thương nhưng lực bất tòng tâm. Chỉ lo sau này k biết người nhà e sống sao? Rồi thế hệ sau nhìn vào nghĩ gì? Liệu có ảnh hưởng tiêu cực hay k

Cống Ngầm

Xe buýt
Chuẩn cụ, nhà em ngay gần xóm núi, chỗ đó là chúa ngập, xóm núi còn tồn tại đến khi ngập nước điện giật lan chết một người cái hồi nghìn chín trăm năm ấy
Vụ giật ở nguyễn khuyến e nhớ phải đầu năm 2xxx chứ nhỉ

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Tù vs đi cai đêm ngủ cứ nằm ko chăn ko màn hả các cụ, mie thế thì làm sao ngủ đc nhỉ muỗi nó bay như trực thăng :(

Lão Bản

Xe tải
Cháu ở quê. Thời trẻ tí phải đi bộ đội vì đồng trang lứa nghiện sạch. Thằng nào ko nghiện là nó lôi đi khám nghĩa vụ tuốt. Sau may sao sức khỏe loại B, lại chạy phọt mỳ tôm nên né được. 8x thuốc đen ko còn mấy nhưng chết vì thuốc trắng nhiều lắm :(

LeTai1979

Xe cút kít
Em 7x đời cuối, đúng thời Vietnam bắt đầu mở cửa, bạn bè thời em hy sinh tương đối vì đua và hít, may hồi đấy ko dính do ôbg bôn-sê-vích nên sợ chứ ko là cũng ra gì rồi.

E có thằng bạn trc cũng nổi tiếng trên Hồ, giờ vẫn nghiện, tuần nào gặp cũng thấy tự hứa chơi nốt xong bỏ, vcđ :(

Mà giờ đi cai nghiện bị cho dùng methadol, nghĩ cũng dã man, ko nghiện đá vs trắng thì lại dính nghiện methadol, chả đi đâu khỏi chỗ ở quá đc 1 ngày.
Lứa của em với Cụ đi khá nhiều vì đợt thuốc của Tàu nó tràn sang.

Echito

Xe hơi

Cho em hỏi methadol có cai dc đá ko ạ?

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Cho em hỏi methadol có cai dc đá ko ạ?
Không bạn nhé, một giải pháp để cai nghiện hê bằng một loại thuốc thay thế khác ít hại hơn thôi, phải dùng hàng ngày, nó không gây vật như hê nữa nhưng về cơ bản cũng là một loại ma tuý.

Ngày trước kiểm soát bằng 0.4 nên bạn nghiện ko thể đi khỏi nơi cư trú quá 1 ngày, nhưng hiện giờ chúng ta cũng đú trèo lên 4.0 nên kiểm soát bằng hệ thống số, dữ liệu các bạn nghiện được link với nhau tất cả các trung tâm trên toàn quốc nên hiện nay các bạn nghiện có thể đi du lịch, đi các tỉnh khác được, trừ ra khỏi Vietnam :D

p/s: ngoài lề tý, tôi thì chưa bao jio thử MT, đến thuốc lá hút bao nhiêu năm còn vừa cai, tôi quen 1 bạn chơi cũng ngót 15 năm, tuần nào cũng lẩm bẩm tự hứa chơi nốt tuần này tuần tới từ bỏ :)))))))))) tất nhiên là bạn này nhà rất đk, cũng uống Methadol một thời gian nhưng dạo này theo thông tin mới nhất là mỗi tháng cho y tá 2 củ để vào hồ sơ, kể cả thử nước tiểu cũng có mẫu sẵn :))))))))) nên nói chung tôi tin MT có thể cai được nhưng cực, cực, cực khó, phải cực bản lĩnh, đến thuốc lá dạo trước tuần nào cũng bỏ đến giờ mới gọi là cắt cơm thèm :|

hacide

Xe tăng
Không bạn nhé, một giải pháp để cai nghiện hê bằng một loại thuốc thay thế khác ít hại hơn thôi, phải dùng hàng ngày, nó không gây vật như hê nữa nhưng về cơ bản cũng là một loại ma tuý.

Ngày trước kiểm soát bằng 0.4 nên bạn nghiện ko thể đi khỏi nơi cư trú quá 1 ngày, nhưng hiện giờ chúng ta cũng đú trèo lên 4.0 nên kiểm soát bằng hệ thống số, dữ liệu các bạn nghiện được link với nhau tất cả các trung tâm trên toàn quốc nên hiện nay các bạn nghiện có thể đi du lịch, đi các tỉnh khác được, trừ ra khỏi Vietnam :D

p/s: ngoài lề tý, tôi thì chưa bao jio thử MT, đến thuốc lá hút bao nhiêu năm còn vừa cai, tôi quen 1 bạn chơi cũng ngót 15 năm, tuần nào cũng lẩm bẩm tự hứa chơi nốt tuần này tuần tới từ bỏ :)))))))))) tất nhiên là bạn này nhà rất đk, cũng uống Methadol một thời gian nhưng dạo này theo thông tin mới nhất là mỗi tháng cho y tá 2 củ để vào hồ sơ, kể cả thử nước tiểu cũng có mẫu sẵn :))))))))) nên nói chung tôi tin MT có thể cai được nhưng cực, cực, cực khó, phải cực bản lĩnh, đến thuốc lá dạo trước tuần nào cũng bỏ đến giờ mới gọi là cắt cơm thèm :|
E nhờ các Cụ tư vấn:
1. E có cậu em người nhà đang bị dính vào ma túy đá...????
2. Khoảng 1 tháng nay cậu em tự nhốt mình trong nhà, k quan hệ, k tiếp xúc, có thể nói hoàn toàn đoạn tuyệt với đá???? ăn uống bình thường...
3. Những biểu hiện trong khoảng 1 tháng: đôi lúc đập phá đồ đạc, đôi lúc tỉnh táo,
4. Nhưng khoảng 1 tuần nay thì lại có nhiều dấu hiệu của bệnh thần kinh: đi loanh quanh trong phòng, luôn quanh quẩn bên mẹ (mặc dù đã 18 tuổi), kêu trong đầu có máy gi đó đang chạy...
4. Đỉnh điểm là ngày hôm qua (20/8/2018) đã phải đưa vào điều trị tại bệnh viện thần kinh(khoa gi đó bên Sài Đồng)
Hiện GĐ đang rất lo lắng và E mong được lời khuyên của các Cụ cao nhân! Trân trọng!!!

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
E nhờ các Cụ tư vấn:
1. E có cậu em người nhà đang bị dính vào ma túy đá...????
2. Khoảng 1 tháng nay cậu em tự nhốt mình trong nhà, k quan hệ, k tiếp xúc, có thể nói hoàn toàn đoạn tuyệt với đá???? ăn uống bình thường...
3. Những biểu hiện trong khoảng 1 tháng: đôi lúc đập phá đồ đạc, đôi lúc tỉnh táo,
4. Nhưng khoảng 1 tuần nay thì lại có nhiều dấu hiệu của bệnh thần kinh: đi loanh quanh trong phòng, luôn quanh quẩn bên mẹ (mặc dù đã 18 tuổi), kêu trong đầu có máy gi đó đang chạy...
4. Đỉnh điểm là ngày hôm qua (20/8/2018) đã phải đưa vào điều trị tại bệnh viện thần kinh(khoa gi đó bên Sài Đồng)
Hiện GĐ đang rất lo lắng và E mong được lời khuyên của các Cụ cao nhân! Trân trọng!!!
Em không có kinh nghiệm trong chuyện này nên không giúp được cụ.

Cụ triệu hồi cụ chủ thớt hoặc mấy cao nhân trong này hỏi xem có tư vấn được ji không.

Nhưng em e là khó vì theo hiểu biết của em thì chơi đá lâu ngày nó hỏng IC, nên khoa Thần kinh là địa chỉ phải qua trước khi đi xa hơn nữa.

Dễ hình dung là cụ thấy chơi Hê, MT khác thì không bị ảo quá nhưng tại sao đập đá thỉnh thoảng trên báo lại thấy có chú leo lên cột điện, nóc nhà nhẩy múa, thế thôi.

Secoxe

Xe tăng
Mấy ông 7x đời cuối, bạn bè ít nhất cũng có 1-2 ông đã xanh cỏ vì nghiện, nhất là HN và các thành phố lớn. Tầm 96-98, hàng trắng mang đến trường ban đầu các thầy cô còn ko biết là j.