[Funland] Thằng nghiện

Lightmoon2000

Xe tải
Đầu tiên Em cứ tưởng là Mợ mun lò tụt, sao dạo này lại thâm thúy thế:)):)):)). Hóa ra Em nhầm, Cụ cứ vào biên với Em cho vui. Cụ hiểu rất sâu về Meth chắc Cụ là bác sĩ hoặc được tập huấn khi làm PCTN phải không ạ?
Em cứ kính Cụ 1 ly đã, cám ơn Cụ thay cho bạn của Cụ!
Thưa cụ Đời là em ko phải bác sĩ. Em tự tìm hiểu về Methadone thôi, cũng quen biết sơ sơ với anh Giám đốc 1 trung tâm Methadone và cũng được nghe giảng tập huấn 3 buổi của các y tá về Methadone khi em là người bảo trợ cho "thằng bẹn". Chương trình Methadone nó bắt phải có người bảo trợ đi cùng người cai nghiện trong 2 tuần đầu. Em cũng có nợ ân tình với gia đình "thằng bẹn" nên em đã tìm mọi cách giúp nó cai để trả nghĩa. Cũng vất vả đấy, nhưng trời thương nên nó cũng đã có thành công bước đầu!

Cống Ngầm

Xe buýt
Sau đó về buồng, buổi đêm bắt đầu lôi ra để đâm bi, đâm kiếm ( đó phải là đàn Anh). Đêm dưới ánh đèn đỏ lờ mờ, mồm ngậm khăn. 1 thằng xe bắt đầu xiên từ từ vào da đầu bao quy đầu của thằng cần ( lưu ý: đây là đâm kiếm) sau lấy cái que nhựa được mài nhọn và mịn xiên thủng da của bao quy đầu. Nói thật, đến thịt đâm vào thịt còn đau, thế mà lũ nghiện cắn răng để làm. Làm khoảng 2- 3 ngày rồi xong, ngày nào thằng được đâm cũng uống kháng sinh mà súng của nó vẫn sưng to như bị bệnh. Nó làm vì tỏ ra bản lĩnh và được truyền miệng là xơi gái, không Em nào không ngất ngây con gà tây mặc dù ngoài đời chưa chắc đã được nhìn cái ngã ba đen tối cả:))
Đâm kiếm ko phải ai cũng đâm đc,vì chưa chắc chịu đc đau vì nó phải xiên qua đầu tu,cũng ko đủ thời gian vì nuôi kiếm nó phải tính bằng năm,phải cho vết thương duy trì có mủ.e mới thấy 1 trường hợp đâm kiếm,bọn tù lâu án dài lấy nỗi đau làm niềm vui mới chơi trò này.chắc mẹ gì có con nào thăm :D mà e nói thật đàn bà ko chịu đc đâu,đau lắm
Còn chuỳ thì lấy ruột bút bi vót nhọn đâm qua là đc,nhưng đâm nó phải cân nhìn mới đẹp.các hình cụ cứ dung chuỳ nó như quả tạ tay thu nhỏ ý,làm từ cán bàn trải đánh răng loại nhựa trong.có thời gian chết mới làm được chuỳ,và phải khéo tay.nhiều thằng tù nhận làm chuỳ thuê giá tiền công là 1 thùng mỳ hảo hảo :))
Nuôi chuỳ phải tầm 6 tháng mới tạo đc lỗ,cái món này thì tháo ra đeo vào mình chủ động.nhưng chốt lại chỉ cho đẹp chứ ko xài đc :))
Bi thì cũng mài từ cán bàn chải đánh răng nhựa trong.có điều kiện hoặc bỏ vài trăm tiền mặt hoặc đồ có giá trị kiếm đc viên bi ve thì ngon.mài tròn nhỏ như bi jonh hay chữ nhật lục giác hay tứ giác do mình.kiếm cái cốc có đít dày đập ra mài cũng đc.cán bộ bị mất cốc thuỷ tinh liên tục =)) nhưng đồ thuỷ tinh lúc mài chẳng may bị nứt đến lúc phập nó vỡ ra thì đau lắm :)) đâm bị thì phang đc,nhưng nhược điểm nó nhanh ra vì thêm 1 vật nó bóp chặt súng lại.ko giữ gìn lúc mới đâm mà lại tự bắn đạn vào tường thì bi nó tụt xuống tận đốc,lúc đấy chỉ có rạch bi ra :)) đâm bi ko đau bằng rạch bi :( nhìn chúng nó làm chắc mình còn cảm thấy đau

xe tăng nga

Xe hơi
Thưa cụ Đời là em ko phải bác sĩ. Em tự tìm hiểu về Methadone thôi, cũng quen biết sơ sơ với anh Giám đốc 1 trung tâm Methadone và cũng được nghe giảng tập huấn 3 buổi của các y tá về Methadone khi em là người bảo trợ cho "thằng bẹn". Chương trình Methadone nó bắt phải có người bảo trợ đi cùng người cai nghiện trong 2 tuần đầu. Em cũng có nợ ân tình với gia đình "thằng bẹn" nên em đã tìm mọi cách giúp nó cai để trả nghĩa. Cũng vất vả đấy, nhưng trời thương nên nó cũng đã có thành công bước đầu!
Lý thuyết về sử dụng chất methadone để thay thế cho người nghiện chất gây nghiện có nguồn gốc tự nhiên rất tốt. Tuy nhiên tỉ lệ người nghiện thành công từ việc sử dụng chất ma túy methadone thay thế này kết quả cũng còn phải bàn nhiều. Ko đơn giản thế đâu cụ

bimbim5656

Xe container
Mới có ph pháp cắt cơn nghiện đó, tỏi nhé :D

Cống Ngầm

Xe buýt
Lý thuyết về sử dụng chất methadone để thay thế cho người nghiện chất gây nghiện có nguồn gốc tự nhiên rất tốt. Tuy nhiên tỉ lệ người nghiện thành công từ việc sử dụng chất ma túy methadone thay thế này kết quả cũng còn phải bàn nhiều. Ko đơn giản thế đâu cụ
Methadone này nó đc gọi là ma tuý sạch,nói chung tốn tiền ko hiệu quả.nên cắt.vì nhiều thằng đi uống để kiếm cái lá bùa khi bị bắt trưng ra.bây giờ thì ít rồi vì các chú xxx ko nghe trình bày nữa cho đi luôn :)) số người uống vì thế cũng giảm :D mấy ông nghiện rủ nhau đi uống methadone xong rủ nhau chung tiền đi mua hê,thế uống làm gì.10 thằng đi uống thì 9,5 thằng vẫn nghiện.e nói 9,5 vì 9 thằng nghiện chuyên nghiệp.thằng con lại vì ko phải ngày nào cũng xoay đc tiền

Lightmoon2000

Xe tải
Methadone này nó đc gọi là ma tuý sạch,nói chung tốn tiền ko hiệu quả.nên cắt.vì nhiều thằng đi uống để kiếm cái lá bùa khi bị bắt trưng ra.bây giờ thì ít rồi vì các chú xxx ko nghe trình bày nữa cho đi luôn :)) số người uống vì thế cũng giảm :D mấy ông nghiện rủ nhau đi uống methadone xong rủ nhau chung tiền đi mua hê,thế uống làm gì.10 thằng đi uống thì 9,5 thằng vẫn nghiện.e nói 9,5 vì 9 thằng nghiện chuyên nghiệp.thằng con lại vì ko phải ngày nào cũng xoay đc tiền
Vưng cụ! Có lẽ em còn suy nghĩ đơn giản. Nhưng trường hợp "thằng bẹn" thì 4 năm nay không thấy cắm xe cộ gì nữa. Gia đình cũng tạm thấy yên.

Còn ngoài XH rõ ràng các vụ buôn bánh hêroin vẫn nhiều, chả bán cho các cụ nghiện cũ này thì bán cho ai? Bọn trẻ giờ nó chơi cỏ/ke/đá/lắc chứ có chơi cái món trắng này nữa đâu.

Fidato2018

Xe hơi
Vưng cụ! Có lẽ em còn suy nghĩ đơn giản. Nhưng trường hợp "thằng bẹn" thì 4 năm nay không thấy cắm xe cộ gì nữa. Gia đình cũng tạm thấy yên.

Còn ngoài XH rõ ràng các vụ buôn bánh hêroin vẫn nhiều, chả bán cho các cụ nghiện cũ này thì bán cho ai? Bọn trẻ giờ nó chơi cỏ/ke/đá/lắc chứ có chơi cái món trắng này nữa đâu.
Cái methadone theo e hiểu nó như mỳ tôm ăn thay cơm, cơm thì ăn 365 ngày được, nhưng mỳ tôm thì k thể:">, e thấy đến nay hiệu quả mang lại là k đáng kể, 2 ô a nhà bác ruột e đều già lớn, có gđ vợ con.. và 1 loạt ô bạn đi uống về từ vài năm trước, đến nay vẫn quay về bơm.

Fidato2018

Xe hơi
Cụ à, Em giúp bao người trên OF rồi. Đi viện có, đi cai có, biến cố của cuộc sống có... Cụ cứ kiểm tra là ra hết. Em nói thật gần 20 năm Em đã bỏ, Em giờ chả nghiện gì ngoài hai thằng Cu con... không gặp là Em vật vã luôn. Nâng cái niềm tin lên 1 chút Cụ ơi, ko gì là ko thể nếu là con người!
Người nghiện bỏ hoàn toàn e đã gặp, e cũng có chút va chạm, chơi thân, ăn ở vs ae nghiện nhiều nên e luôn nhìn họ vs ánh mắt lạc quan mà, rất có niềm tin chứ k phải nâng hay ko. Đã có lần e gọi 01 chú e về làm cho e, thủ kho, trông giữ khá nhiều tài sản giá trị, e vẫn ăn no ngủ kỹ mà k e ngại...

longtu210

Xe điện
Cụ chủ chắc sinh năm 81 quay đầu

xe tăng nga

Xe hơi
Người nghiện ma túy khi đã bị lệ thuộc vào ma túy mà cơ thể đã cai giống như ta biết đi xe đạp từ lúc 10 tuổi. Ta bỏ trong 10 năm liền không đi lần nào nhưng nhảy lên xe là đi luôn bình thường không phải tập lại nữa. Vì thế có người nghiện buôn bán HI đi trại chục năm về vài tháng lại ăn lại ngay. Hỏi tại sao lâu thế ko bỏ đi còn dính vào làm j. Trả lời số em đen khi ra trại được tháng xin đi phụ xe tải. Thằng tài nghẹo lái đêm đường dài bỏ hàng ra chơi. Em nhìn thấy nó bỏ ra như có dòng điện chạy qua người và thế là xin 1 khói. Xong công cốc 10 năm

tuankiet2014

Xe hơi
e đoánh dấu, e xin hỏi bác chủ thớt bây giờ công tác bên mảng gì?

quanghungle

Xe tăng
Em ủn lên

tieunhilang

Xe điện
Phục nhất ông nghiện xin tiền:
Hôm trước, mẹ của Châu Việt Cường kể: có về Tết biếu mẹ 5 triệu, sau đó xin luôn 2 triệu đi chơi, cuối Tết bảo mẹ vay 8 triệu có việc, là đúng bài ông nghiện luôn.

Em cũng dính đòn tương tự:
Em từ HN về quê dự sinh nhật 1 người bạn
Đang ngồi vui thì một thằng đến trách:
-Mày đi xa về không nghĩ gì đến bố mẹ mà ra đây ngồi luôn, thử đặt hoàn cảnh bố mẹ mày xem, .... quý bạn là tốt, như quý bạn hơn bố mẹ, liệu có,...
Tóm lại, nó nằng nặc lôi em về nhà ăn cơm với bố mẹ, làm bố mẹ em cũng ngạc nhiên, nó cũng ngồi ăn cùng, ngồi ăn nó khen hết món này món khác, rồi cấu đít em: “mình phải lấy lòng các cụ chứ, để các cụ vui..” Cơm xong nó lại xin phép đưa em đi sinh nhật.
Tự lòng em suy nghĩ thầm cảm ơn nó bài học về chữ Hiếu, rồi em cũng buột mồm nói ra ngay: “tao cảm ơn mày vì...”
Thế là em đã cắn câu, lúc này nó bắt đầu kể khổ vì các thể loại rủi ro ập vào nó làm hơn 01 năm nay không mua nổi hộp sữa cho mẹ,... nó bảo em cứ mở ví ra, ... rồi em cũng mở ví, nó bốc 2 triệu rồi tuyên bố vay để cho mẹ nó, ... em không thể nào cưỡng được lý do quá chính đáng như thế.
Nó vay em vài lần nữa, mỗi lần một câu chuyện, rất hay em sẽ kể sau.

Cống Ngầm

Xe buýt
Cụ nào làm về mảng methadol cho e nhờ tí

Lightmoon2000

Xe tải
Nhân có cụ hỏi về thay đổi điểm uống Methadone, em xin update 1 chút về tình hình methadone hiện nay.

Từ cuối 2017, Viettel đã chính thức áp dụng hệ thống thông tin trong quản lý bệnh nhân uống methadone.

Thông qua hệ thống thông tin điều trị cai nghiện bằng thuốc Methadone mỗi bệnh nhân sẽ được cấp 1 mã nhận diện (ID) duy nhất để quản lý toàn bộ quá trình điều trị, hệ thống quản lý bệnh nhân điều trị Methadone đã được xây dựng và được kỳ vọng sẽ trở thành công cụ đắc lực giúp bệnh nhân dễ tiếp cận điều trị, nâng cao chất lượng điều trị và chất lượng cuộc sống, hỗ trợ duy trì và tăng cường tuân thủ điều trị. Cơ quan quản lý các cấp có thể xem và đánh giá các chỉ số chính cũng như các bảng, biểu đồ, kết quả điều trị, tình hình kho dược thông qua một máy tính hoặc thiết bị di động có kết nối mạng.

Theo đó, 54.000 bệnh nhân uống Methadone sẽ được uống tại bất kỳ điểm uống nào trên toàn quốc mà không cần xin phép vì người ta đã thay đổi kiểu quản lý bệnh nhân cũ kỹ trên giấy tờ bằng quản lý bằng Internet.

Do đó, các bệnh nhân có thể dễ thở hơn. Đi du lịch, công tác thoải mái nhá.

Hà Nội và Thái Nguyên hiện đang áp dụng thử nghiệm trước.
Theo lịch trình, đến giữa 2018 sẽ áp dụng trên toàn quốc ợ.

Chỉnh sửa cuối:

krazyvn

Xe hơi
Năm 95-96 là cơn lốc heroin tràn vào HN(các tỉnh khác e ko biết vì e ở HN). Thời đó cứ đứa nào mua bật lửa ga, kẹo cao su là nghiện. Thỉnh thoảng tiêu lại có 1 tờ tiền đen xì ở đầu góc.
Em ở hà nội, may mà gà nên chả biết cái vụ này, mãi sau này thăgf em bị dính mứi biết

Phuco2007

Tháo bánh
Em ở hà nội, may mà gà nên chả biết cái vụ này, mãi sau này thăgf em bị dính mứi biết
Mấy thèng SV bạn E con nhà giàu chúng nó toàn hít heroin! Hình như lúc đó 30k/tép, mua singum lấy giấy bạc cho thuốc vào r bật lửa lên hít lấy cái khói đó! Sau này chúng nó toàn bỏ học rồi lang thang vật vờ khắp HN, j cũng k biết lưu bạt nơi đâu:((

krazyvn

Xe hơi
Bạn bè thì toàn con nhà VNN thứ trưởng, thư ký cho thống đốc NH, con phó cục trưởng cs... Em mới chỉ con nhà phó chủ tich 1 quận giữa thủ đô, ông Cụ thì Bôn Xê Vích ko kiếm nhiều chỉ mải chức vụ, Mẹ thì kế toán lương thực thực phẩm sau bao cấp xin về mất sức rồi ra chợ bán hàng. Em được giáo dục phải ở riêng, tự thân vận động nhưng đó chính là điều sai trái ở cha mẹ, Em ở trên tầng 5 của 1 khu TT được phân ngày xưa trước lúc đó cả nhà rúc vào ở, sau vài năm mua được tầng 3 thì cả nhà chuyển xuống và còn lại Em 1 mình, thi thoảng được các Cụ lên kiểm tra!
Em thường chốn đi sau 8h-9h tối và 5h về nhà, sáng đi học tất nhiên là ngáp và ngủ gật nhưng vì có Ông Cụ đứng sau nên chả ai nói, kể cả hiệu trưởng. Vì a dua nên lúc đó Em buộc phải gồng mình theo kịp chúng bạn, chiều học xong là đua xe, lúc đó mốt rgv, rick sau chút thì fx còn xe nội địa thì nhiều lắm toàn dòng xe đua mà Em chưa nhớ ra... tối đi sàn chán rồi, phê phê lại đi đua, mà Em toàn đi xe bạn vì không có xe... riệu tây là thứ đẩy Em vào ma túy!
Đua xe nhiều rồi cũng đến ngày số đen, hôm đó Em cùng con nhà thư ký cho thống đốc chạy xe dream( Em cầm lái ), đang ôm cua ở ngã cảm tử hồ gươm thấy 1 xe bị ngã lái xe gắn chặt vào chiếc xe suzuky bởi ống quần gắn vào chỗ để chân sau, đầu bị đập vào vỉa cảm tử kéo dài đến vài chục mét đến chỗ tòa án cũ, lái xe thì bị bật xuống ngồi ở khung... 2 tay chổng ngược đỡ lái đến lúc dừng lại thì thi thể đằng sau đen ngòm, người bị dính vào chỗ để chân đó bị kéo lê và liên tục bị đập vào vỉa hè, người như miếng giò... cũng dừng lại 1 chút rồi thấy tiếng ọp ọp của 113 phía sau, Em lại rồ ga lên đường và ko quên nói với thằng bạn phía sau - về đi mày ạ, tao cảm thấy ko ổn-
91-93 bọn em cũng ra bờ hồ cổ vũ dội đua xe, hồi đó chạy toàn max, DD, có chú vác 81 chạy nữa mà ngầu kinh.