[Funland] Thằng nghiện

abcdxyzw

Xe tăng
các cụ cứ đổ cho thanh niên lúc bấy giờ không có cái gì giải trí, không mục đích sống nên đua xe với hút chích

em thấy nó có thời vs theo phong trào, chứ cũng không hẳn là tại lý do đấy

Phong trào đua xe với hút hít nó từ năm 90-1 khi xe máy bắt đầu phổ biến rồi thu nhập khá lên. Được 10 năm thì tạch. Phong trào phim con heo, phim chưởng cũng tầm đấy.... rồi tạch. Tự nó lụi chứ công an bây giờ em nghĩ còn hiền hơn dạo đó... mk cứ đi về muộn nó bảo đua xe nó táng cho 1 trận nếu cãi láo chứ đâu như giờ cởi trần kẹp ba lạng lạch trước mẹt xxx coi như không thấy

Sau phong trào này thì phong trào game online nổi lên... Luyện Lê Văn cũng là game thủ có tiếng khà khà...

Bây giờ gặp bọn teen teen liếm đít ghế bọn K pop với khóc như cha chết khi thần tượng đánh rắm cũng là dạng phong trào kiểu thế

KoThich

Xe buýt
Cụ giống em thế, có điều ông chú út nhà em đi chung thân, đang nằm trên Phú thọ vì 7 bánh( chạy mãi mới xuống đụợc chung thân, xác định dưỡng già trong đó).
Chú nhà bác còn giữ được mạng là giỏi đó. Vì theo em biết tội phạm ma túy không "run" được đâu. Cứ 2 bánh (600g) heroin trở lên là "dựa cột" (bây giờ là "tiêm" nhưng hình như đang thiếu thuốc độc và ảnh hưởng môi trường nên lại quay về bòm). Thùy Link: http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-luat/tai-sao-mua-ban-600-g-heroin-tro-len-moi-bi-tu-hinh-1969111.html

Lề: đọc bài các bác tủi thân vãi. Em học hành tử tế, không nghiện ngập mà đang thất nghiệp lồi mồm đây. Nhưng cũng có thể là các bro nghiện đã là gia đình có điều kiện sẵn rồi (thì mới nghiện) nên sau này cai được thì tìm việc, tìm vợ dễ hơn chăng

zep.le

Xe buýt
E nhớ có 1 năm quãng 98 99 gì đó , hôm đó bọn em chạy vòng vòng cứ thi thoảng lại bị xích 1 vài chú sau vài lần bị cắt nhỏ thì em và 2 ông bạn đi về định ra ga TQC ngồi ăn gì rồi về ngủ . Ra đúng đến Lê Duẩn thì thấy 1 đoàn ùn ùn sau lưng chạy về phía Giáp Bát thế là bọn em bám theo , vì đêm bọn em về ngủ ở QT1 . ra đến ngã tư NTH _KT thì đoàn rẽ Khâm Thiên ra Ô , lúc đó em đi gần cuối đoàn vì chủ động đi về chứ ko theo nữa , đi đc 1 đoạn thì có 1 xe 16 hay 24 chỗ gì đó kính rất tối nhưng em nhìn thấy rất nhiều gậy Cạp Nong , E giật mình bảo thôi bm rồi khả năng bị úp nhưng ko nghĩ úp ở ngã 5 ÔCD . E vội vàng chạy lên gần đầu đoàn thì ôi thôi ra đến đầu ô cái xe to đó bắt đầu hú còi ủ , đèn xanh đèn đỏ nháy loạn xạ , tiếp theo là các ngả đều hú còi duy chỉ có cửa chạy ra NLB đi Hà Đông còn bỏ ngỏ . E rẽ trái chạy theo lối bỏ ngỏ nhưng ko theo đoàn mà rẽ trái vào ngách Đông Các, Em vừa phi vào thì bị mấy ông dân phòng phi theo tóm trượt , tiếp đến là mấy quả gậy hay gạch bay vèo vèo may ko trúng vào người #-o. Em tắt đèn phi thẳng đi 1 đoạn thấy êm êm , Em tắt máy xe dí vào vỉa hè khóa cổ khóa càng rồi lấy tấm liếp họ dùng che quán ở gần đó che cho cái xe rồi 2 anh em mó ra xem
Lúc quay ra thì hàng trăm xe bị ốp ở đầu Ô , sau nghe ông bạn đi cùng E kể là ở ngõ 3 trăm bao nhiêu em ko nhớ nó ở phía bên trái nếu đi từ ô về NTS , ngõ đó khá nổi tiếng vì bán Heroin qua cái ngõ ngày xưa ca sĩ Thanh Hoa mở quán vài ngõ í ạ . Xe phi vào dân ra mở cửa 300k 1 xe cho trốn nhờ có thì vào ko cút #-o. Các chú bị bắt có í định chống cự ăn dùi cui điện mệt nghỉ mãi đến tảng sáng mới lôi đc hết lũ đó về đồn , bọn em còn ko dám lấy xe về vì quay ra sợ bị ộp hoặc đi ra Hoàng Cầu bị tóm nên đành ra chỗ xe ngồi trông xe hút thuốc vặt , vừa hút vừa lo họ nghĩ mình là trộm đêm thì ăn đủ . Sau trận đó em không bao giờ đi đua đêm nữa :((:((:((:((:((
Thời điểm sau đi đua bạn em còn bị CSCD nó bắn đạn cau su cơ, về tím bầm cả lưng luôn. Lạị kể cuyện buồn cười thế này e và mấy thằng bạn đi xem đua bị công an đuổi chạy vào nhà dân xin trốn nhờ sau hi
Anh này em không nhầm thì nghệ danh là Trạng Khắc Cờ, phố ngồi ( cắt tóc) Quang Trung hihi..
Nếu em nhớ không nhầm tên gọi là Vua mèo chứ cụ,biển hắn treo cột điện ngay góc Quang Trung với Hai Bà Trưng

Tocnaubuxu_kr

Xe tải
Chú nhà bác còn giữ được mạng là giỏi đó. Vì theo em biết tội phạm ma túy không "run" được đâu. Cứ 2 bánh (600g) heroin trở lên là "dựa cột" (bây giờ là "tiêm" nhưng hình như đang thiếu thuốc độc và ảnh hưởng môi trường nên lại quay về bòm). Thùy Link: http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-luat/tai-sao-mua-ban-600-g-heroin-tro-len-moi-bi-tu-hinh-1969111.html

Lề: đọc bài các bác tủi thân vãi. Em học hành tử tế, không nghiện ngập mà đang thất nghiệp lồi mồm đây. Nhưng cũng có thể là các bro nghiện đã là gia đình có điều kiện sẵn rồi (thì mới nghiện) nên sau này cai được thì tìm việc, tìm vợ dễ hơn chăng
Vâng ông vụ ông chú em hồi đó cũng đình đám lắm, báo chí ầm ầm...! giờ đang dưỡng già trong trại, chung thân nên cán bộ cho đi chăn lợn!

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Buổi tối ngày hôm đó là hôm 2 A, Em ngồi nói chuyện, 2 A, E ngồi uống chè do bọn nghiện nấu nước bằng giấy mỳ tôm, thậm chí vỏ trứng... nấu bằng bấc rút từ chăn ra nhưng được tẩm dầu... nấu đặc biệt phải để cuối phòng có cửa sổ sau. Vì là phòng đặc biệt nên ngoài quạt trần bọn Em có đủ cả quạt cây, quạt thốc mùi ra sau hết. Thuốc lào lúc đó chưa bị cấm nên vẫn có diêm để hút, nhưng buổi đêm bố bảo ko ai dám hút ngoài thành phần đầu bò đầu bưới, tất cả đều quay lưng ra phía cửa, từ 9h ko ngủ cũng nhắm mắt và tuân thủ luật lệ ( câm, mù, điếc).
Em hỏi anh T: Sao A lại bảo Em chống lại bọn nó?
Anh T: Mày mới vào, ngay từ chỗ cắt cơn tao đã bảo mày xin thuốc là do bọn nó éo dám sờ mày đâu, ( hàng gửi gắm). Hôm trước chúng nó kéo mày về bên kia để thêm hàng điều kiện đấy, nhìn mày A đã hiểu ko phải loại sinh ra để nghiện đâu.
Mày có học hành gì ko?
- Em K 39 HVHC ạ
Anh cũng đại học luật, năm 3 thì ko chịu nổi nữa, xin bảo lưu về nhà mấy tháng thì nó bắt đi theo diện bắt buộc. Mày về được thì cố mà giữ, mấy con chó ở đây nhất là thằng đội trưởng thì ít quan hệ nhé... mày nghe tiếng gì ko?
Em giỏng tai lên thì có tiếng uỵch uỵch, bộp bộp nhưng ko lớn lắm, đang định hỏi thì a T cướp lời
Nó đang đóng đinh dạy luật, lũ nghiện chả chết được đâu ( Em vẫn chưa hiểu), a T lại nói: hôm sau mày phải lên đội lao động, thằng nào xơi... mày chơi lại luôn, Anh chắc chắn mày ở đội nan vì mày đã được gửi, Anh bên đội cầu, có gì Anh sang luôn, nhưng nhớ đừng để nó chơi mình.
Em chỉ hỏi tại sao, T cười và nói lại: uống chè đi, cafe ko?, mày chỉ cần nhớ là được, ở đây luôn tuân thủ: Câm, mù điếc.
Em từ chối mọi thứ chỉ rít điếu thuốc lào.
Rít.. ít... thuốc kêu lên thì Anh trưởng buồng ngồi dậy và nói
- DCM chúng mày éo để ai ngủ à?
- Mai nó lên đội để nó ngủ đi, mai cho nó làm kho nhé T?
anh T đồng ý và nói thêm nó dân có học, Anh giúp nó, nghiện như con chó giờ vào đây học cái môi trường này thì 3 hôm tan hết.
Mãi sau này Em mới hiểu, Em vào đây đã được các Anh ý nhắm hết rồi vì nghĩ E điều kiện, duy còn mỗi T là thật lòng và cái môi trường này nhiều thành phần lắm ạ, bác sĩ có, quân đội có thậm trí quản giáo có...( lúc trước bọn nghiện đi tù đều phải xưng ông với con) thế mà bây giờ như nhau hết.
Buổi tối nằm ngủ, bóng đèn ngoài sân hắt vào với tiếng xào xạc của mấy cây cau cảnh làm mình hiu hắt buồn, thi thoảng tiếng ếch kêu ộp oạp phía sau, tiếng rế kêu rít rít... định ngồi dạy ra sân làm điếu thuốc thì chợt nhớ đây ko phải nhà mình. Em cựa mình liên tục, ko có A, E có lẽ mình nát người rồi!
Nằm trong phòng đó nhớ nhà da diết, đêm đó mặc dù chỉ ngủ chập chờn nhưng Em luôn mơ tới tự do, mơ thấy đi chơi ma túy với lũ bạn rồi giật mình tỉnh giấc, quay lại nhìn xung quanh xem mơ hay tỉnh thì thấy toàn những cái lưng to bè... thôi đúng là thật rồi mình ơi!
Học viên đi theo diện bắt buộc thì khổ nhất là các ông trong hàng, "mồ côi". Trong hàng bật lại thì em chưa thấy vì bước vào cổng TT là tất cả đã được đóng số, nếu chưa có thì lấy số ngay khi về buồng (thường thì thất bại trừ các anh có số ngoài đời còn không thì giỏi lắm thì được ra chân xe cộ)...còn không thì an phận

4banh_2xe

Xe tăng
Xin phép cụ chủ cho em chen ngang tí :)
Chia sẻ với cccm chuyện em yêu 1 anh nghiện.
Chap I:
Năm 2007 E quen một anh ( gọi là anh A), quen được 1 tuần thì chúng em yêu nhau. Tình yêu sét đánh ! Hồi đấy em đang học năm 3 ĐH, còn anh í hơn em chục tuổi. Em thì trước đó cũng yêu vài anh rồi nhưng nói thật với các cụ là chỉ khi gặp A em mới có cảm giác đây là người đàn ông của đời mình, người em sẽ cưới làm chồng. Mặc dù lúc đó, em còn chưa rõ A làm cái nghề gì...
Lần đầu gặp A là ở quán karaoke hát cho nhau nghe, A là em họ của B , em quen B qua mạng và hôm đó B rủ đi hát em nhận lời, đến đó thì gặp A. A hát rất hay , tiếng hát chất chưa nhiều tự sự...Khi A hát " Túy Ca" và " Nụ cười chua cay", em ngồi yên nghe. E cảm nhận con người đó có gì đó rất đặc biệt, khó tả...nhưng vì hôm đó có đông người, em ko ngồi cạnh A mà là bạn đi cùng em ngồi cạnh nên em ko có nói chuyện với A, còn bạn em khi về kể lại là anh A anh í sinh năm 71, có vợ rồi, anh í còn bảo nó là " bọn em đi chơi thế này ko sợ người yêu ghen à" . Rồi thế là em bảo con bạn : "bts, vợ con rồi mà còn tí tởn nhỉ, nhưng anh A hát hay thật..."
Vài ngày sau, B rủ em đến nhà hắn ăn nhậu, em gặp lại A ở đó. Trong lúc chờ đợi mọi người đến đông đủ,A nói chuyện với em rất nhiều, giọng nam trầm và ấm nghe rất thiện cảm. Khi nói chuyện với một ai đó, em rất hay để ý đến ánh mắt và giọng nói, và khi A nói thì thật sự cuốn hút em.
- sao Anh ko mang vợ con đến đây cho vui ?
- Ơ, anh làm gì có, hôm nọ trêu bạn em thôi.
B ở ngoài nói chen vào :
- thằng này chó nó lấy em ạ !
A có vẻ ngoài già dặn so với tuổi 31 ( A khai thật là sn76) , ăn mặc giản dị, mặt hiền hiền , mặc dù anh để đầu trọc nhưng cảm nhận của em vẫn là A là người hiền . Qua cách nói chuyện em lại càng thấy A là người hiểu biết, nói năng nhỏ nhẹ dễ nghe. Cũng cao ráo, sáng sủa mà hơn 3 xịch tuổi chưa vợ thì....chắc có vấn đề.
Trong tiệc nhậu, mọi người trêu em là ở đây toàn các anh ế vợ, em chống ế cho anh nào thì chống...
Tối hôm đó,một ngày cuối tháng 3, em gọi cho anh B xin số điện thoại của A, B nói "em mà nhắn tin cho A là nó vui lắm đấy, em nhắn đi để lát anh qua đón nó đi chơi xem mặt nó có hớn hở ko ". Thế là em linh cảm A thích mình rồi đây...Sau nay A mới khai thật là sau khi tàn cuộc nhậu, có tâm sự với anh họ B là " cô bé này hay hay " rồi còn bảo B là làm tới đi . ông B thì sau khi thấy em hỏi xin số đt của A chắc cũng nghĩ em thích A rồi, vậy là ổng vun vào...
Tối đó em nhắn tin hỏi thăm A , tin qua tin lại đến 3h sáng, toàn chuyện tào lao...( thấy hợp nhau nên nhiều chuyện để nói ) . B thì nhắn tin hỏi em: "A đầu trọc như vậy em có sợ ko vì anh thấy con gái hay sợ sợ nó" .Em replied lại: " cả lò nhà em để đầu trọc anh ơi , sao phải sợ đầu trọc nhỉ, mà em thấy anh A hiền mà, mặt hiền khô..."
Có 2 ngày nhắn tin, gọi điện qua lại giữa A và em mà cứ ngỡ quen thân từ lâu lắm, A bảo A thích đọc sách và có nhiều sách cổ, sách quý...A nói thứ 7 cho phép A qua nhà đón em đi chơi và tặng em 1 cuốn sách. Cảm giác thích thích A càng ngày càng tăng...
Thứ 7 , A đến đón, E leo lên xe. A nói " đây là lần đầu tiên anh đi chơi với bạn gái , kể từ hôm nay em sẽ là bạn gái anh" . Giọng A rất nghiêm túc còn em thì cười , đùa " Em cho anh nghĩ lại đấy, nghĩ kĩ đi ko lậi ân hận " . Nói vậy thôi chớ đầu đã ngả vào vai anh , tay thì đã ôm eo anh..
Suốt 1 tuần lễ kể từ thứ 7 định mệnh ấy, bọn em tin qua tin lại tán nhau , thăm hỏi quan tâm nhau từng tí một. Thứ 7 tiếp theo, em nhắn : "nay em qua nhà anh nhé, xem anh ăn ở như nào " , A nhắn lại " Thôi em khỏi qua, tối anh tới nhà có chuyện quan trọng muốn nói với em"
Suốt cả buổi chiều em bồn chồn ,đứng ngồi không yên, vừa mong A đến vừa nghĩ xem cái chuyện quan trọng là chuyện gì, chắc phải có điều gì giấu giếm thì mới ko cho mình đến nhà. Có vợ rồi ư? hây nghiện ngập hút chích? hay...
Trong đầu em cứ luẩn quẩn mấy cái lí do như vậy cho đến khi A đến, em vẫn cố gắng vui vẻ bình thường che giấu đi cái bồn chồn lo lắng bên trong, vì thực sự lúc đó em đã coi A là bạn trai rồi. Đi đến nửa đường, em hỏi A thế có chuyện gì nói em nghe. A nói "em phải thật bình tĩnh nhé vì chuyện này anh ko muốn giấu em, rồi tiếp theo là do em quyết định.."
- Em rất tốt còn anh là thằng chẳng ra gì đâu, anh ko muốn làm tổn thương em..
- này, anh có vợ rồi chứ gì???
- không, em có tin anh là một thằng nghiện ko?
Khi A nói câu đó, giọng A rưng rưng, còn em nghe xong lấy hết can đảm để ôm A thật chặt, nói với A 1 câu duy nhất :
- Nghiện thì cai, sao phải xoắn hết cả lên !
Cứ thế, em ngồi sau xe ôm A ,còn A nắm chặt 1 tay em, bọn em chở nhau đi lòng vòng các phố mà ko định hướng được sẽ đi đâu, đi mãi đi mãi,A dừng lại ở 1 bãi cỏ ven đường, bọn em ngồi đó ngắm trăng cả đêm trong im lặng, hai đứa chỉ ôm nhau để cảm nhận nhau, chẳng ai nói với ai câu gì. Trời bắt đầu mưa lây phây, A chở em về, em vừa bước vào cổng thì A gọi giật lại:
- À quên, lại anh bảo đã
Em quay lại thì A kéo tay em,ôm em và hôn má kèm theo 1 lời thề : Hãy tin ở anh , vì em anh sẽ làm tất cả. cảm ơn tình yêu của em dành cho anh.
Và thế là em biết cuộc đời em thay đổi từ đây...
Khi A về tới nhà có nhắn tin lại cho em : hồi nãy anh chỉ sợ em nghe anh nói xong em nhảy khỏi xe anh chạy thẳng ,thật sự em ko thấy sợ người như anh à?
Em replied : sợ gì mà sợ, nhà em có chú nghiện, anh zai nghiện nhưng bỏ được hết rồi, vợ con đuề huề rồi kìa. Anh nên nhớ một điều như này : dù anh có tử tế đến đâu đi nữa mà người ta biết anh nghiện ngập thì người ta cũng coi anh chả ra gì đâu, anh vẫn chỉ là thằng nghiện mà thôi, người ta vẫn tránh anh như tránh hủi. Hãy thay đổi !
( rảnh em viết tiếp nhé cccm )
Mợ này bản lĩnh nhể? Lúc đó là vì yêu quá rồi hay là vì đã có kinh nghiệm với người nghiện rồi mà vẫn tiếp tục thế nhỉ?

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
TT lại chính là nơi bán ma tuý nhiều nhất và an toàn nhất mới hài mợ nhỉ :D
Các TT phía nam làm tốt vấn đề này, chỉ có anh lớn ở buồng thì mới thi thoảng có tý còn lại nhịn hết. Thời 203 mà thuốc lào đến tay người sử dụng là 20k/bi(nhỏ và là hút trộm trong buồng) nên hàng họ ở trong TT rất ít

đường đời

Xe tăng
Sáng hôm sau 5h tất cả phải dậy tập thể dục, ăn sáng. Ăn sáng vẫn trong cái phòng ăn hôm trước, mỗi bàn có 1 cái âu to đựng mì tôm ko người lái ( loại mỳ cân trong giấy nilon) và mỗi người 1 bát 1 đũa cứ thế xì xụp sau khi Mời Cán bộ, các anh ăn sáng. riêng bàn Em có thêm chút thịt và hành lá... ăn xong tất cả lên đội. Em được đưa lên phòng làm nan đan rá rổ, được phát dụng cụ lao động là 1 con dao to để trẻ tre nứa, một dao nhỏ để tước lạt, đội này nhẹ nhất nhưng nhiều cán bộ và trật tự trông nhất vì đánh nhau thì đi viện cả nút ( dao rất sắc và cứng, đâm 1 phát có thể chết ngay), chỉ cần có hiện tượng thù nhau là phải tách đối tượng đi đội khác ngay lập tức. vào phòng im phăng phắc... tất cả chăm chỉ làm việc, tre nứa rổ rá la liệt, phòng khoảng 40-50m, cứ 1 m là 1 ông ngồi, mỗi người mỗi việc, ông chuyên chặt tre nứa, vứt sang chỗ ông chẻ lạt rồi lạt được đưa sang chỗ ông đan... nó như 1 dây chuyền tự động, vận hành trơn tru qua từng khâu. Trên đó rất nhiều Anh xăm trổ, mực tàu, mắt trắng dã đầu hói như putin, ngoài đời thì coi trời bằng vung vào đây ngoan hiền như con mèo con... Em thấy hơi lạ!
Em ngồi học việc hơn 1h là đan được rồi, vứt sản phẩm sang thằng bên để nó vào cạp, Em cũng nghĩ như ngoài đời đã ko làm thì thôi, đã làm thì nhiệt tình... đang vứt tiếp sang bên thì thấy tiếng chửi nho nhỏ DCM mày, mày chơi Bố mày à, Em ngẩng lên thấy mũi dao chĩa vào phía Em và giọng đầy hăm dọa... Tối về gặp Bố mày con nhé.
lúc nghỉ giải lao qua thằng CN con giám đốc Tư pháp nói Em mới biết, dưới kia nó là trật tự đấy, làm ở trên này cứ à ơi thôi ( làm từ từ ), mày ra nhiều sản phẩm đồng nghĩa nó cũng phải làm nhiều. Nước sông, công tù làm ít thôi kẻo vạ vào người, tối nay Mày mệt với nó đấy, da thì trắng trẻo mà số phận mày hơi đen. Nó nói với Em xong nhếch mồm lên cười rất đều, Em thấy bộ răng của nó gần răng cửa có cái bằng kim loại phản chiếu ánh sáng của đèn trông cái mặt càng trêu ngươi:D
rồi cũng đến lúc về nghỉ tối, tắm rửa xong đi ăn cơm, 1 lũ nghiện lục tục ra rải chiếu ở sân để nằm, sân rộng khoảng 300m, cái cửa buồng vào buồng ăn được mở cửa, 1 chiếc tivi gắn trong cái tủ gỗ được đẩy ra, người nằm chiếu trên gần tivi luôn là các bề trên, còn lâu nhâu nằm dưới thậm chí còn đấm lưng cho các anh, các Anh có chè uống và vênh mồm hút thuốc lá... Em thì ngồi trong phòng với anh T, cả phòng đó ko ai ra ngoài, Em thấy làm lạ...
Ngồi xuống Anh hỏi ( T nói dõng dạc)
Hôm nay thằng Khỉ mặt chó nó hẹn mày à?
- vâng.
Nó sắp vào đấy, nhớ đừng ra ngoài nhé... thằng CN nó sóng mày thế nào? ( sóng sánh trong này có nghĩa là dùng lời nói đâm chọc và dọa nạt, chỉ cần thể thôi là mất tinh thần chữa bệnh rồi :D).
- Nó chỉ bảo tối nay Em sẽ mệt thôi, Em cũng lo lo.
lập tức a T cho 1 thằng xe sang gọi CN đến và nói nhỏ... quỳ xuống!
quay sang Em T nói: Mày xơi nó đi.
Em đang ngơ ngơ chưa hiểu thì, a T đứng dậy tóm tóc thằng kia đập đầu vào tường bình bịch, mà cũng lạ là nó chả phản ứng gì ngoài ( Em xin Anh!). tiếp đến là gót giầy giáng mạnh từ trên xuống vì CN nó quỳ còn T đứng, tiếp lại đá móc từ dưới lên ngực, chỉ nghe tiếng hự hự... rồi đổ xuống như cây chuối, vừa nằm xuống thì Buồng trưởng đang ngồi trên bục lại thò chân dẫm mạnh vào lưng nó... thằng CN lại cong người lên á!
DCM mày be à, anh T hỏi
- CN nói trong tiếng thở hắt ra, dạ ko ạ.
Tra tấn :(( thế là màn nhẹ nhàng để giáo dục thôi đấy ạ, Nó được đưa khập khiễng về buồng, bọn nghiện bên ngoài như ko biết gì.
Em vẫn ngồi trên sàn nhìn ra ngoài, thấy các đại ca trong đó có thằng H khỉ đầu chó sáng nay nó dọa Em, cả lũ nói cười rồi bỗng nhiên đứng đi về phía buồng Em, thằng H và các đội trưởng cùng trật tự đi vào chào hỏi buồng trưởng ( BT) và anh T xong nó bảo Em:
mày đứng với trên xép lấy cho a cái quạt nan, Em vừa đứng thì... hự. bụng Em quặn lại vì 1 phát đạp, anh T đứng dạy đạp thẳng mặt thằng H, cả đội trưởng lẫn trật tự cùng các BT khác ko hiểu tại sao thằng kia bị ăn đạp vào mẹt, sau vài giây lưỡng lự mấy thằng Trật tự phi vào buồng Em... bên Em tự nhiên Anh, Em bật dậy hết cứ bàn trải đánh răng mài nhọn đâm tới tấp, mấy thanh gỗ vót nhọn giấu trong người từ trên đội cũng được lôi ra sử dụng... cửa sắt lại mở toang khi thấy ồn ào, cán bộ lũ lượt phi xuống... cứ dùi cui vụt vô tội vạ. kết thúc là Anh T cùng vài thằng lên kỷ luật, vài thằng xuống chạm xá. Bọn nghiện bên ngoài bị lùa về phòng hết và các cửa đóng... Em có chỗ đứng từ hôm đó.

Chỉnh sửa cuối:

Bino

Xe điện
Đời em yêu anh nghiện xong đã từng...rung động 1 anh PC17, rồi lại quay lại với anh nghiện, giờ các cụ cứ gán em với cụ "đường đời" - cán bộ phòng chống mt có chết ko cơ chứ :D
Mợ tiếp phần yêu anh nghiên đi mợ

abcdxyzw

Xe tăng
Em cũng có nghiện ngập đua xe gì đâu? vì ít va vấp tuổi trẻ, học ĐH đối với em như học lớp 13, 14, nên sau này ra đời mới thấy thiếu sót, khuyết tật vcl...

Nếu có va vấp như các cụ trên này, nghiện qua, gái qua, đua xe qua thì tích lũy được ối kinh nghiệm, sau này ít vấp ngã. Với điệu kiện phải qua được thử thách sinh tử hehe... mà chắc 70, 80 thậm chí 90% (nhưng chắc chắn không thể dưới 50%) là không qua được...

Những cụ Đường đời, xe điên có lẽ không hối tiếc "thời ấy" nhưng cho chọn lại có lẽ sẽ không chọn

Những cụ chưa dính tệ nạn thời ấy cho chọn lại chắc cũng sẽ không chọn

Chỉnh sửa cuối:

bin247

Xe đạp
rồi cũng đến lúc về nghỉ tối, tắm rửa xong đi ăn cơm, 1 lũ nghiện lục tục ra rải chiếu ở sân để nằm, sân rộng khoảng 300m, cái cửa buồng vào buồng ăn được mở cửa, 1 chiếc tivi gắn trong cái tủ gỗ được đẩy ra, người nằm chiếu trên gần tivi luôn là các bề trên, còn lâu nhâu nằm dưới thậm chí còn đấm lưng cho các anh, các Anh có chè uống và vênh mồm hút thuốc lá... Em thì ngồi trong phòng với anh T, cả phòng đó ko ai ra ngoài, Em thấy làm lạ...
Ngồi xuống Anh hỏi ( T nói dõng dạc)
Hôm nay thằng Khỉ mặt chó nó hẹn mày à?
- vâng.
Nó sắp vào đấy, nhớ đừng ra ngoài nhé... thằng CN nó sóng mày thế nào? ( sóng sánh trong này có nghĩa là dùng lời nói đâm chọc và dọa nạt, chỉ cần thể thôi là mất tinh thần chữa bệnh rồi :D).
- Nó chỉ bảo tối nay Em sẽ mệt thôi, Em cũng lo lo.
lập tức a T cho 1 thằng xe sang gọi CN đến và nói nhỏ... quỳ xuống!
quay sang Em T nói: Mày xơi nó đi.
Em đang ngơ ngơ chưa hiểu thì, a T đứng dậy tóm tóc thằng kia đập đầu vào tường bình bịch, mà cũng lạ là nó chả phản ứng gì ngoài ( Em xin Anh!). tiếp đến là gót giầy giáng mạnh từ trên xuống vì CN nó quỳ còn T đứng, tiếp lại đá móc từ dưới lên ngực, chỉ nghe tiếng hự hự... rồi đổ xuống như cây chuối, vừa nằm xuống thì Buồng trưởng đang ngồi trên bục lại thò chân dẫm mạnh vào lưng nó... thằng CN lại cong người lên á!
DCM mày be à, anh T hỏi
- CN nói trong tiếng thở hắt ra, dạ ko ạ.
Tra tấn :(( thế là màn nhẹ nhàng để giáo dục thôi đấy ạ, Nó được đưa khập khiễng về buồng, bọn nghiện bên ngoài như ko biết gì.
Em vẫn ngồi trên sàn nhìn ra ngoài, thấy các đại ca trong đó có thằng H khỉ đầu chó sáng nay nó dọa Em, cả lũ nói cười rồi bỗng nhiên đứng đi về phía buồng Em, thằng H và các đội trưởng cùng trật tự đi vào chào hỏi buồng trưởng ( BT) và anh T xong nó bảo Em:
mày đứng với trên xép cho a cái quạt nan, Em vừa đứng thì... hự. bụng Em quặn lại vì 1 phát đạp, anh T đứng dạy đạp thẳng mặt thằng H, cả đội trưởng lẫn trật tự cùng các BT khác ko hiểu tại sao thằng kia bị ăn đạp vào mẹt, sau vài giây lưỡng lự mấy thằng Trật tự phi vào buồng Em... bên Em tự nhiên Anh, Em bật dậy hết cứ bàn trải đánh răng mài nhọn đâm tới tấp, mấy thanh gỗ vót nhọn giấu trong người từ trên đội cũng được lôi ra sử dụng... cửa sắt lại mở toang khi thấy ồn ào, cán bộ lũ lượt phi xuống... cứ dùi cui vụt vô tội vạ. kết thúc là Anh T cùng vài thằng lên kỷ luật, vài thằng xuống chạm xá. Bọn nghiện bên ngoài bị lùa về phòng hết và các cửa đóng... Em có chỗ đứng từ hôm đó.
Bác Đường Đời quả thiệt là người may mắn, đi đâu cũng có người giúp đỡ, em khá tò mò về tiểu sử của anh T mà bác đang kể, không biết Anh T giờ thế nào rùi bác, còn nghiện ngập không, và bác với Anh T còn qua lại với nhau nữa không bác ?

Lead vịt

Xe buýt
Đúng là mỗi giai đoạn một phong trào. Cụ nào mải chơi, thích thể hiện tí là dính luôn.
Thời buổi càng ngày càng mạt, ng bình thường cg khó sống nên với những cụ đã ngập rồi đứng lên làm lại, e rất khâm phục. Đó phải là những ng bản lĩnh, giàu nghị lực, phúc ấm tổ tiên còn dày, lại sẵn nong sẵn né như gia đình cụ đường đời thì cũng thuận lợi hơn.
Thôi thì sai thì sửa, chửa thì đẻ, vấp ngã thì đứng dậy. Chỉ khổ gia đình vợ con mấy cụ miệng hô quyết tâm nhưng trong đầu vẫn định nảy số. Xóm nhà em có 1 anh nghiện cai đi cai lại nhiều lần, bị ết dính cả sang vợ. Cô vợ trắng trẻo, xinh xẻo, gái ngoan cg chết theo chồng. Giờ đứa con bé tí lại ông bà nội chăm.
Em sợ nhất có cụ cắt rồi nhưng gi gỉ gì gi, cái gì cg lấy hê làm điều kiện, k vừa ý lại doạ dùng thuốc trở lại. Nghiện hay không là do mình, có đứa nào kề dao vào cổ bắt các cụ dùng mt đâu nhỉ.
các cụ cứ đổ cho thanh niên lúc bấy giờ không có cái gì giải trí, không mục đích sống nên đua xe với hút chích

em thấy nó có thời vs theo phong trào, chứ cũng không hẳn là tại lý do đấy

Phong trào đua xe với hút hít nó từ năm 90-1 khi xe máy bắt đầu phổ biến rồi thu nhập khá lên. Được 10 năm thì tạch. Phong trào phim con heo, phim chưởng cũng tầm đấy.... rồi tạch. Tự nó lụi chứ công an bây giờ em nghĩ còn hiền hơn dạo đó... mk cứ đi về muộn nó bảo đua xe nó táng cho 1 trận nếu cãi láo chứ đâu như giờ cởi trần kẹp ba lạng lạch trước mẹt xxx coi như không thấy

Sau phong trào này thì phong trào game online nổi lên... Luyện Lê Văn cũng là game thủ có tiếng khà khà...

Bây giờ gặp bọn teen teen liếm *** ghế bọn K pop với khóc như cha chết khi thần tượng đánh rắm cũng là dạng phong trào kiểu thế

Bino

Xe điện
Đúng rồi, cắt tóc QT hồi đó có Cờ là dị nhất :D trình cắt tóc cũng thuộc top đầu...nhưng hồi đó em ko dám cắt lão này vì chứng kiến có hôm lão phê thuốc cắt hỏng đầu 1 chú sau phải sang ng khác cắt cua trọc :)) Em hay cắt bác Hào trình có vẻ nhất nhì ở đó.
Em nhìn lão này trông kinh kinh nên ko dám cắt. Em hay cắt bác Tiến hình như số 2, còn Bác Hào ngồi số 4 hay số 6 thì phải

geranium

Xe đạp
Mợ này bản lĩnh nhể? Lúc đó là vì yêu quá rồi hay là vì đã có kinh nghiệm với người nghiện rồi mà vẫn tiếp tục thế nhỉ?
Gái tuổi Dần , sợ chi đâu :)) Trước đó Em yêu nhiều , va vấp nhiều nên cảm nhận về đàn ông tốt là khá chuẩn....Cụ đọc các cmt của các cụ khác sẽ thấy các cụ ý nhắc đến cái khái niệm " nghiện có tư cách" . Vầng, anh A này anh ý cũng là thằng "nghiện có tư cách". Thêm nữa, em có xu hướng thích yêu những người từng trải , liều ăn nhiều cụ ạ =)) Cuộc sống của em bây giờ gọi là viên mãn, 1 chồng 2 con, giàu thì chả giàu nhưng vui ...Thôi cũng gọi là may mắn hơn người chứ em cũng chả nghĩ mình tài giỏi , bản lĩnh gì đâu. Lấy được chồng tốt em nghĩ đó là may mắn của người phụ nữ.

abcdxyzw

Xe tăng
Cocain với heroin khác nhau thế nào các cụ; loại nào ở VN mình phổ biến hơn?

emtaplai oto

Xe tăng
Báo đài phải nói quá lên cho dân sợ, em nhớ phim ảnh hồi đó quay diễn viên chính bị ép hút 1 lần là nghiện ngay :-j, em cũng đã từng lang thang hút xách 2 tháng trời, cũng y như cụ, mỗi tội ko đi cướp bạc, nhưng em không hạp nên cô không bắt, em dừng rất dễ dàng
cụ chắc cũng 7x đời giữa.
Em nhớ năm 2 đại học cũng thử 1 lần cùng lũ bạn nghiện.
Lần đầu tiên nhưng bọn nó cho em đi đường thủy luôn, cứ nằm với nôn từ trưa đến tối.
Sau đận ấy em cạch.

The Man who ESC

Xe tăng
Đúng là mỗi giai đoạn một phong trào. Cụ nào mải chơi, thích thể hiện tí là dính luôn.
Thời buổi càng ngày càng mạt, ng bình thường cg khó sống nên với những cụ đã ngập rồi đứng lên làm lại, e rất khâm phục. Đó phải là những ng bản lĩnh, giàu nghị lực, phúc ấm tổ tiên còn dày, lại sẵn nong sẵn né như gia đình cụ đường đời thì cũng thuận lợi hơn.
Thôi thì sai thì sửa, chửa thì đẻ, vấp ngã thì đứng dậy. Chỉ khổ gia đình vợ con mấy cụ miệng hô quyết tâm nhưng trong đầu vẫn định nảy số. Xóm nhà em có 1 anh nghiện cai đi cai lại nhiều lần, bị ết dính cả sang vợ. Cô vợ trắng trẻo, xinh xẻo, gái ngoan cg chết theo chồng. Giờ đứa con bé tí lại ông bà nội chăm.
Em sợ nhất có cụ cắt rồi nhưng gi gỉ gì gi, cái gì cg lấy hê làm điều kiện, k vừa ý lại doạ dùng thuốc trở lại. Nghiện hay không là do mình, có đứa nào kề dao vào cổ bắt các cụ dùng mt đâu nhỉ.
Gái tuổi Dần , sợ chi đâu :)) Trước đó Em yêu nhiều , va vấp nhiều nên cảm nhận về đàn ông tốt là khá chuẩn....Cụ đọc các cmt của các cụ khác sẽ thấy các cụ ý nhắc đến cái khái niệm " nghiện có tư cách" . Vầng, anh A này anh ý cũng là thằng "nghiện có tư cách". Thêm nữa, em có xu hướng thích yêu những người từng trải , liều ăn nhiều cụ ạ =)) Cuộc sống của em bây giờ gọi là viên mãn, 1 chồng 2 con, giàu thì chả giàu nhưng vui ...Thôi cũng gọi là may mắn hơn người chứ em cũng chả nghĩ mình tài giỏi , bản lĩnh gì đâu. Lấy được chồng tốt em nghĩ đó là may mắn của người phụ nữ.
Em tặng 2 mợ @};-@};-@};-

zep.le

Xe buýt
Em nhìn lão này trông kinh kinh nên ko dám cắt. Em hay cắt bác Tiến hình như số 2, còn Bác Hào ngồi số 4 hay số 6 thì phải
Bác Hào gốc làng Kim Liên đấy cụ ah bây giờ vẫn cắt tóc mở của hàng gần đấy, e có biết bác ý

km18 yenson

Xe buýt
Bạn bè thì toàn con nhà VNN thứ trưởng, thư ký cho thống đốc NH, con phó cục trưởng cs... Em mới chỉ con nhà phó chủ tich 1 quận giữa thủ đô, ông Cụ thì Bôn Xê Vích ko kiếm nhiều chỉ mải chức vụ, Mẹ thì kế toán lương thực thực phẩm sau bao cấp xin về mất sức rồi ra chợ bán hàng. Em được giáo dục phải ở riêng, tự thân vận động nhưng đó chính là điều sai trái ở cha mẹ, Em ở trên tầng 5 của 1 khu TT được phân ngày xưa trước lúc đó cả nhà rúc vào ở, sau vài năm mua được tầng 3 thì cả nhà chuyển xuống và còn lại Em 1 mình, thi thoảng được các Cụ lên kiểm tra!
Em thường chốn đi sau 8h-9h tối và 5h về nhà, sáng đi học tất nhiên là ngáp và ngủ gật nhưng vì có Ông Cụ đứng sau nên chả ai nói, kể cả hiệu trưởng. Vì a dua nên lúc đó Em buộc phải gồng mình theo kịp chúng bạn, chiều học xong là đua xe, lúc đó mốt rgv, rick sau chút thì fx còn xe nội địa thì nhiều lắm toàn dòng xe đua mà Em chưa nhớ ra... tối đi sàn chán rồi, phê phê lại đi đua, mà Em toàn đi xe bạn vì không có xe... riệu tây là thứ đẩy Em vào ma túy!
Đua xe nhiều rồi cũng đến ngày số đen, hôm đó Em cùng con nhà thư ký cho thống đốc chạy xe dream( Em cầm lái ), đang ôm cua ở ngã cảm tử hồ gươm thấy 1 xe bị ngã lái xe gắn chặt vào chiếc xe suzuky bởi ống quần gắn vào chỗ để chân sau, đầu bị đập vào vỉa cảm tử kéo dài đến vài chục mét đến chỗ tòa án cũ, lái xe thì bị bật xuống ngồi ở khung... 2 tay chổng ngược đỡ lái đến lúc dừng lại thì thi thể đằng sau đen ngòm, người bị dính vào chỗ để chân đó bị kéo lê và liên tục bị đập vào vỉa hè, người như miếng giò... cũng dừng lại 1 chút rồi thấy tiếng ọp ọp của 113 phía sau, Em lại rồ ga lên đường và ko quên nói với thằng bạn phía sau - về đi mày ạ, tao cảm thấy ko ổn-
Có khi em với cụ cùng trà rồi