[Funland] Thằng nghiện

đường đời

Xe tăng
Bạn bè thì toàn con nhà VNN thứ trưởng, thư ký cho thống đốc NH, con phó cục trưởng cs... Em mới chỉ con nhà phó chủ tich 1 quận giữa thủ đô, ông Cụ thì Bôn Xê Vích ko kiếm nhiều chỉ mải chức vụ, Mẹ thì kế toán lương thực thực phẩm sau bao cấp xin về mất sức rồi ra chợ bán hàng. Em được giáo dục phải ở riêng, tự thân vận động nhưng đó chính là điều sai trái ở cha mẹ, Em ở trên tầng 5 của 1 khu TT được phân ngày xưa trước lúc đó cả nhà rúc vào ở, sau vài năm mua được tầng 3 thì cả nhà chuyển xuống và còn lại Em 1 mình, thi thoảng được các Cụ lên kiểm tra!
Em thường chốn đi sau 8h-9h tối và 5h về nhà, sáng đi học tất nhiên là ngáp và ngủ gật nhưng vì có Ông Cụ đứng sau nên chả ai nói, kể cả hiệu trưởng. Vì a dua nên lúc đó Em buộc phải gồng mình theo kịp chúng bạn, chiều học xong là đua xe, lúc đó mốt rgv, rick sau chút thì fx còn xe nội địa thì nhiều lắm toàn dòng xe đua mà Em chưa nhớ ra... tối đi sàn chán rồi, phê phê lại đi đua, mà Em toàn đi xe bạn vì không có xe... riệu tây là thứ đẩy Em vào ma túy!
Đua xe nhiều rồi cũng đến ngày số đen, hôm đó Em cùng con nhà thư ký cho thống đốc chạy xe dream( Em cầm lái ), đang ôm cua ở ngã cảm tử hồ gươm thấy 1 xe bị ngã lái xe gắn chặt vào chiếc xe suzuky bởi ống quần gắn vào chỗ để chân sau, đầu bị đập vào vỉa cảm tử kéo dài đến vài chục mét đến chỗ tòa án cũ, lái xe thì bị bật xuống ngồi ở khung... 2 tay chổng ngược đỡ lái đến lúc dừng lại thì thi thể đằng sau đen ngòm, người bị dính vào chỗ để chân đó bị kéo lê và liên tục bị đập vào vỉa hè, người như miếng giò... cũng dừng lại 1 chút rồi thấy tiếng ọp ọp của 113 phía sau, Em lại rồ ga lên đường và ko quên nói với thằng bạn phía sau - về đi mày ạ, tao cảm thấy ko ổn-

đường đời

Xe tăng
Em đòi đi về, nhưng trước khi về Em vòng thêm 1 vòng về Bờ Hồ, Em lại đứng ngóng chút thì thấy dân đang ném đá về phía công an, rất đông dân vòng ngoài, vòng trong là chiếc bonnus trắng được đặt lên xe chính giữa 2 xe nữa của cảnh sát, 1 chiếc zipo bật lửa ném thẳng vào bình xăng xe bồ câu trắng, bình đã bị tháo nắp và xăng đang chảy tự do... cảnh sát thì đang phải chánh né dân quá đông, 3 oto, kể cả xe bồ câu cũng bùng lên... Em lại lên đường ra phía cầu Chương Dương, khi đó đường hẹp ko đẹp như con đường tơ lụa như bây giờ

taxi tai

Xe tăng
Em có mấy thằng bạn, hưởng dương 29 tuổi

Hunter<3

Xe buýt
Bác anh trai bố em, nhà có 4 anh con trai thì 3 ông dính. Em nhớ hồi những năm 90, em còn nhỏ nhưng 2 anh đầu thì lớn tuổi hơn nhiều, đã có gia đình riêng. Cả 2 ông đều lái xe tải đường dài, kiếm được tiền, chắc là vì thế nên mới dính vào ma tuý. Hồi đó sang nhà Bác chơi, thỉnh thoảng đang ngồi nhà trên mà ngửi thấy mùi thơm thơm là y như rằng 2 anh và bạn bè của họ tụ tập hút thuốc phiện với nhau ở nhà dưới. Thời gian đầu, các ông ý chỉ hút, sau là tổ chức hút rồi đến bán luôn tại nhà. Vài năm sau thì lần lượt bị bắt và ông anh út cũng dính, cũng bị bắt. Có thời điểm 3 anh em cùng đi tù. Hết hạn thì lần lượt ra nhưng cũng chỉ được vài tháng, là lại bị bắt lại vì tội sử dụng tàng trữ và buôn bán ma tuý.
Đấy là 3 trường hợp ở gần em nhất và em được chứng kiến lâu nhất, củng cố cho suy nghĩ của em cũng như hầu hết các cụ trên này là: nghiện rồi thì khó bỏ lắm, gần như là bất khả thi

chuaco4banh

Xe buýt
Hây za! Đêm nay lại mất ngủ đây.

đường đời

Xe tăng
Ở đây Em dám chắc sẽ có nhiều Cụ đã thấy thực tế ạ!
Nghiện cai được và con đường để dẫn tới sai trái chỉ cách 1 ly thôi, bản thân Em hơn 10 năm sa đọa, Em vẫn thành người và mười mấy năm từ lúc Em tu tỉnh đã thành người... chẳng ai tin Em đã từng là thằng nghiện ạ. Đấy là điều mà Em chăn trở và nói ra vì trên này cũng ít người biết Em, người biết thì cũng có phần phục Em. Nhưng cái lo lớn nhất là bọn trẻ bây giờ ạ

ttngoc

Xe tăng
Website
alocanhosg.com
Em đặt đôi dép hóng

lead2011

Xe container
Sau 2008-2010 nhiều ng cai đc, kể cả đi đường thuỷ rồi.

Mật Ong 1

Xe buýt
Thế hệ giữa 7x bọn em là dính nhiều nhất món này, em nhớ đầu những năm 90 bắt đầu có hàng trắng, bạn bè em cũng vài chú ra đi vì món này. Có thằng còn đang đeo lon trung uý cuối cùng cũng rụng
Nhóm bạn chơi cùng em 15 thằng hiện giờ cũng 6 thằng xanh cỏ rồi, 3 thằng giờ tính theo ngày thôi, người lở loét hết rồi HIV giai đoạn cuối sau 2 lần đi về

ttngoc

Xe tăng
Website
alocanhosg.com
Giờ có chương trình Methadol, cũng nhiều người nhờ nó mà bỏ được. Một kiểu chuyển từ nghiện cái này sang cái kia, dù sao cũng đỡ hại và có kiểm soát hơn

đường đời

Xe tăng
Ra đến gần chân Cầu thì Em gặp ngay 1 em ngồi sau chiếc xe piagio ý, thằng cầm lái đeo băng tang trên đầu, Em chợt nhớ ra thằng này vừa tai nạn, mới vào viện băng bó đầu mà đã lại ra tiếp tục đua... rầm... nó và bé kia đâm thẳng vào xe tải... nó đóng ngược chiều như Em:-s
1 đống cạc visit bay lên phất phơ, kèm 2 cái xác nằm dưới gầm xe tải... ( nhà hàng Anh Em ). Người dân và các xế lao xuống đập hết kính xe tải.
Két... két... tiếng phanh cháy đường kèm tiếng ọp ọp, Em và đoàn người tiếp tục chạy. Về đến gần Nhà Hát Lớn, Em ước tính nhẹ nhàng cũng vài trăm xe... chả có hôm nào ít hơn cả.
Em gặp cũng nhiều anh, em quen nên xuống đổi lái cho Cu bạn và ko quên dặn dò, về đi tao thấy ghê ghê hôm nay, đang đi thì cả đoàn gặp xe cứu hỏa.
Bỗng nhiên nó rú còi, quay đèn rồi xả nước vào đoàn đua... tất cả bị ngã và dạt về vỉa hè gần hết, sức phun của vòi rồng quá mạnh. Em bật dậy thấy các xe đằng sau bị cơ động trên camnhong nhảy xuống đập xối xả, chỉ kịp giục ông bạn té đi... đầu xe cong tớn mà vẫn phi lung tung, ra tận Trần Hưng Đạo... xe lệch càng vẫn phi để về thì... rầm. Xe máy phi thẳng vào con cam nhông được điều động để phi ra giữa đường chặn đoàn đua, ngã xuống và ngẩng mẹt lên Em chỉ thấy mỗi thằng bạn... dính người vào xe cam nhông và bị khoảng gần chục chú giằn ri tặng gậy 3 đốt nhiệt tình.
Về phần Em bật dật chạy, chỉ thất tiếng dừng dừng... ngay ... vút vút... bộp... sau lưng!

Chỉnh sửa cuối:

đường đời

Xe tăng
CCCM ko thích Em sẽ đi thẳng luôn vào trại cai nghiện, bỏ qua khâu gái gú và thú vui trước khi lầm lỗi ạ! ( các giai đoạn Em đi qua, các Cụ đều search ra các phiên tòa đấy ạ, riêng Em thì thoát... chiêm nghiệm rồi kể lại thôi ạ, vì nó là thực tế, CCCM cứ góp ý ạ... chuyện đời nên nó hơi dài ạ)

Chỉnh sửa cuối:

Hunter<3

Xe buýt
CCCM ko thích Em sẽ đi thẳng luôn vào trại cai nghiện, bỏ qua khâu gái gú và thú vui trước khi lầm lỗi ạ! ( các giai đoạn Em đi qua, các Cụ đều search ra các phiên tòa đấy ạ, riêng Em thì thoát... chiêm nghiệm rồi kể lại thôi ạ, vì nó là thực tế, CCCM cứ góp ý ạ... chuyện đời nên nó hơi dài ạ)
Không, cụ cứ kể hết ra đi ah. Đọc chuyện của cụ em thấy thu hút lắm

longtu210

Xe điện
gia lâm nguyễn văn cừ nữa chứ cụ

đường đời

Xe tăng
Thấy 1 chú yamaha đang lập cập quay đầu, Em phi lên đẩy đuôi xe rối hét lớn, phi nhanh đi! Nó kèm thêm Em và phi ngược về chợ hôm, mặt cắt ko còn giọt máu mà vẫn nói... bạn Anh bị đánh nát người:D.
( Em nhớ mãi).
Sau đó Em gặp bạn ( con nhà tổng cục HQ, một thời bốc đầu ya nổi tiếng), phi lên và đón Em, 2 A, E dừng xe tại chợ Hôm ngồi uống nước, thấy khó thở vạch áo lên thì Cậu ý nói: mày ăn con lươn dài ngoẵng mà ko đau à?:D
Em mải chạy để ý éo gì!
Mấy hôm sau Em ra HB đầu thú vì nghe vận động, ra thấy ông Bạn ngồi ăn ngon lành ở ghế trực ban, đồ đạc vứt lung tung, chân tay chả khóa gì cả... Nó chỉ bảo" tao vừa ở viện về, phần án nhà mày lo nốt đi ". Em ok, nhưng đêm đó bị lên tạm giam cả nút:D

y2k_mqm

Xe hơi
Lót dép ngồi hỏng truyện