[Funland] Thang máy gia đình dùng điện 1 pha ổn không các cụ nhỉ?!

sieunhancutchan

Xe tăng
Chắc nhà cụ (mợ) ở khu Đại Kim, Hoàng Mai ạ. E lắp 1 cây thang ở TT07. Khu này hiện nay ko thể kéo điện 3 pha do hạ tầng khu đô thị ko đáp ứng. E nhờ, hỏi cả đứa e làm điện lực Hoàng Mai mà không được.
E phải dùng bộ chuyển 220V lên 3 pha để chạy động cơ 3 pha. Cho chạy tốc độ 40m/p. Thang 350kg. 5stop. Thang chạy bình thường hơn 2 năm, cũng gần 3 năm rồi.

Cụ chủ nên lắp động cơ 3 pha, dùng bộ chuyển từ 220V lên. Setup cho chạy tốc độ thấp (công suất - dòng thấp). Sau này hạ tầng cải tạo nâng cấp có điện 3 pha setup lại. Nếu lắp động cơ 1 pha sau này khó nâng cấp lên. Hoặc tốn chi phí rất nhiều.
Cụ cần đi thử, tham khảo thì inbox e.
Khu này đợt 3 năm trước thì vẫn có chỗ kéo được nhưng là kéo nhờ từ chỗ có điện 3 pha của dự án thôi bác, dây câu từ chỗ có điện chạy vắt vẻo trên đầu vào nhà cần điện. Sau này lúc nào hạ tầng đáp ứng được thì chắc mới hạ ngầm chứ hiện giờ là vẫn xài kiểu câu dây thế này.

boyhanoi724

Xe buýt
Khu này đợt 3 năm trước thì vẫn có chỗ kéo được nhưng là kéo nhờ từ chỗ có điện 3 pha của dự án thôi bác, dây câu từ chỗ có điện chạy vắt vẻo trên đầu vào nhà cần điện. Sau này lúc nào hạ tầng đáp ứng được thì chắc mới hạ ngầm chứ hiện giờ là vẫn xài kiểu câu dây thế này.
Kéo dây 3pha nhờ để thi công thì được (không liên tục và cố định). Kéo chạy cố định trên cột hay ngầm dưới đất đều không đc ạ.
E xin đc bên điện lực kéo 3 pha từ ngoài vào nhưng phải đi dây trên cột hoặc chạy ngầm dưới vỉa hè của dự án mà Ban quản lý dự án không cho. Cũng đúng vì đi trên cột ảnh hưởng cảnh quan. Chạy ngầm thì phải đào sân, vỉa hè của Dự án lên. Rồi ảnh hưởng đến ctr ngầm của Dự án.

sieunhancutchan

Xe tăng
Kéo dây 3pha nhờ để thi công thì được (không liên tục và cố định). Kéo chạy cố định trên cột hay ngầm dưới đất đều không đc ạ.
E xin đc bên điện lực kéo 3 pha từ ngoài vào nhưng phải đi dây trên cột hoặc chạy ngầm dưới vỉa hè của dự án mà Ban quản lý dự án không cho. Cũng đúng vì đi trên cột ảnh hưởng cảnh quan. Chạy ngầm thì phải đào sân, vỉa hè của Dự án lên. Rồi ảnh hưởng đến ctr ngầm của Dự án.
Vậy thì bác gõ chưa đúng chỗ rồi, mấy dãy phía đầu nghĩa trang em biết có mấy nhà vẫn chạy điện 3 pha thang máy câu dây kiểu đó từ mấy năm nay :D Bây giờ thì em không rõ thế nào chứ tầm 3 năm trước là làm được như thế :D
Cái này phải nhờ trên điện lực quận mà có vai vế tí họ gõ xuống thì dự án nó mới gật đầu cơ chứ còn chỉ lính lác nói thì không ăn thua :D

Chỉnh sửa cuối:

boyhanoi724

Xe buýt
Vậy thì bác gõ chưa đúng chỗ rồi, mấy dãy phía đầu nghĩa trang em biết có mấy nhà vẫn chạy điện 3 pha thang máy câu dây kiểu đó từ mấy năm nay :D Bây giờ thì em không rõ thế nào chứ tầm 3 năm trước là làm được như thế :D
Cái này phải nhờ trên điện lực quận mà có vai vế tí họ gõ xuống thì dự án nó mới gật đầu cơ chứ còn chỉ lính lác nói thì không ăn thua :D
Chắc vậy rồi. E lắp thang máy cho chủ nhà. Chủ nhà làm việc với Ban Quản lý báo lại với e như vậy.

DuongTOTO

Xe buýt
Các cụ có nhu cầu thang máy thì mời ghé qua gian hàng tham khảo thêm thang máy bên em ạ :D

clessking

Xe tăng
Các cụ cho hỏi chiều sâu 1m x chiều ngang 1,4m có lắp được thang máy không? Nếu được thì có ưu nhược gì, chi phí dự kiến tối thiểu ntn ạ.
Em vừa thử ngó qua, hình như phải lắp thang máy đối trọng ngang hoặc thang máy sàn nâng đúng ko ạ. Cảm ơn các cụ

boyhanoi724

Xe buýt
Các cụ cho hỏi chiều sâu 1m x chiều ngang 1,4m có lắp được thang máy không? Nếu được thì có ưu nhược gì, chi phí dự kiến tối thiểu ntn ạ.
Em vừa thử ngó qua, hình như phải lắp thang máy đối trọng ngang hoặc thang máy sàn nâng đúng ko ạ. Cảm ơn các cụ
Gọi là đối trọng hông ạ. (Bên hông ấy)
Lắp được nhưng cabin còn nhỏ. Lắp thang homelift rail 1 phía.

Nam.pt

Xe tải
nói chung chưa có 3 pha thì lắp 1 pha trước đi, khi nào có thì lắp sau. ưu và nhược điểm của 1 pha thì gg có đầy rồi bác. kinh nghiệm của em là như vậy, dùng 5 năm nay vẫn bthg, năm bảo dưỡng 1 đầy đủ là ok

redhotchilibk

Xe hơi
Chả là em định hoàn thiện nhà trong hè này, nhà đã xây thô, em định sửa lại cái buồng thang và cấy thêm thang máy vào, loại gia đình, tải trọng khoảng 4-5 người, 5 điểm dừng. Khốn nỗi chỗ em xin điện 3 pha rất khó, có nhà đã hoàn thiện xong về ở nhưng thang máy vẫn chưa lắp vì không có điện 3 pha. Vậy nếu dùng điện 1 pha thì sao các cụ nhỉ? Ưu nhược điểm của thang máy dùng điện 1 pha như thế nào, các cụ tư vấn em phát. Thank các cụ trước!
Vì sự an toàn của cả gia đình và người thân cụ nên lăp điện 3 pha. Cụ lên Web hoặc cài App của điện lực hoặc alo lên tổng đài đăng ký. Mọi thứ được xử lý không quá 03 ngày làm việc. Nhà cụ mà đã có công tơ 1 pha rồi thì có khi 1 ngày.

Vì sự an toàn của cả gia đình và người thân cụ nên lăp điện 3 pha. Cụ lên Web hoặc cài App của điện lực hoặc alo lên tổng đài đăng ký. Mọi thứ được xử lý không quá 03 ngày làm việc. Nhà cụ mà đã có công tơ 1 pha rồi thì có khi 1 ngày.
Cụ ơi giá chi phí vật tư kéo điện 3 pha là bao nhiều tiền thế ạ!nhà e ngay cạnh chạm điện 3 pha khoảng 0,5km

redhotchilibk

Xe hơi
Cụ ơi giá chi phí vật tư kéo điện 3 pha là bao nhiều tiền thế ạ!nhà e ngay cạnh chạm điện 3 pha khoảng 0,5km
Cụ alo ra tổng đài CSKH của Tổng công ty Điện lực Hà Nội 19001288 để được chăm sóc cụ ah. Bên đó họ có dịch vụ trọn gói (hình như theo mét dài), em khuyên cụ nên chọn dịch vụ đó. Nó như kiểu chìa khoá trao tay, cụ sẽ nhàn hơn để nên điện lực lo hết cho mình.

Jaquier

Xe tải
0,5km thì mặn đấy cụ, xịn thì dây đồng 4x16 cũng gần trăm củ rồi, dây nhôm thì rẻ hơn, rồi trồng cột, công kéo chắc cũng phải dăm ba chục củ nữa.