[Funland] Thắng mà lo, nỗi sợ hãi đến từ Thái Lan

Ối Giời Ơi

Xe tăng
VN và TL đều muốn giành ngôi vô địch . BHL , cầu thủ 2 đội và nhièu người hâm mộ cũng k mong muốn 2 đội gặp nhau ở ngay vòng BK . Ở đây k có khái niệm sợ hay k sợ mà tất cả đều nằm trong tính toán chiến thuât. . VN hôm qua cầm chắc ngôi đầu bẳng rồi nhưng k ngờ mấy phút cuối Indo lại ghi bàn vào lưới Mã Lai lên trở tay k kịp . Người tính k bằng trời tính , dù k muốn gặp nhau sớm ở vòng BK nhưng bị vỡ kế hoạch . Gặp thì phải chiến thôi lẽ bây giờ lại bảo tao k muón gặp sớm ,cho tao xin đổi .

Arjuna82

[Tịch thu bằng lái]
Nếu VN thua Thái thì em ko hiểu đám fan cuồng hô hào ko sợ Thái, gặp ai cũng đc sẽ như thế nào nhỉ? Chắc sẽ là những thằng đầu tiên lao vào ném đá mạt sát =))
Nhãm nhí.
Việt Nam nếu lựa chọn sẽ thích gặp sing hơn.
Ai chả thích gặp đội yếu.
Nhưng để gặp Thái cũng chả sao cả.
Chúng ta là nhà vô địch và muốn bảo vệ ngôi vương thì phải thắng tất cả các đội.
Còn bây giờ sợ thái hay không hay chửi hlv và cầu thủ thì có tác dụng gì không?
Không!

trịnh long 91

[Tịch thu bằng lái]
sợ gì thái lan . kiểu gì chae gặp , các cụ cứ xoắn thế nhỉ

piano

Xe điện
Để em nói luôn cho các cụ hiểu
Bóng đá là tiền
Đá vs Sing, cửa thắng quá cao, mỗi trận đấu tiền thưởng ít nhất vài tỷ rồi. Vào ck dù thắng hay thua Thái thì tiền trận bán kết cũng đã về.
Doanh nghiệp ăn uống, mua sắm cũng vui, vì kiếm đậm 4 trận
Đá vs Thái, 5/5, thua cái là xách valy về nước và 0 đồng.
DN thì chỉ kiếm tiền được 2 trận
Vậy ở đây ko phải là sợ hay ko sợ, mà gặp TL trk thì rủi ro hơn về mặt kiếm tiền thôi

vanlinh34

Xe máy
Vâng gặp thằng mạnh hơn thì phải lo hơn gặp thằng Sing đá chả có bài gì ngoài câu đầu.
Nhưng mình lo thì thằng Thái cũng lo không kém, đổ quân qua coi giò cẳng đối thủ thế nào lại coi nhầm. Cái chết dở của Thái là nhìn rõ VN tấn công, phản công chả có vẹo gì nhưng nó lại chưa biết nếu VN bị ép sân thì sẽ đá ra sao.
Cụ này nói chuẩn. HLV Thái cũng muốn tránh VN, đi xem trận Mã - In. Cuối cùng gặp Vn, đúng là Thái cũng có mối lo khi ko biết VN bị ép sân sẽ như nào.

xbadboyz

Xe điện
Cụ này nói chuẩn. HLV Thái cũng muốn tránh VN, đi xem trận Mã - In. Cuối cùng gặp Vn, đúng là Thái cũng có mối lo khi ko biết VN bị ép sân sẽ như nào.
Cụ comment làm em nghĩ lại rồi.
Thực ra Thái biết VN khi bị ép sân sẽ đá thế nào từ 6 trận thua ở VL3. Nhưng hệ thống của Thái có đủ mạnh như Úc, Saudi để ép sân và ghi được bàn, hay đủ nhanh và đẳng cấp như Nhật, Tàu để nhử cho VN lao lên và phản công thần tốc, hay đủ quái để đánh vào sự non nớt của VN như Oman hay không lại là chuyện khác.
Khán giả trung lập ĐNA sẽ rất sướng vì xem 2 thằng quật nhau tới 2 trận thay vì chỉ 1 trận CK.

Vova

Xe container
Thực ra em nghĩ đây không phải là chuyện sợ hay không sợ gặp Thái Lan. Nhìn cặp bán kết còn lại cũng như qua trận đã đá, có thể thấy đá với Indo cũng không dễ. Do đó là bán kết đá với Sing, chung kết với Thái (và để Thái với Indo triệt hạ lẫn nhau) rõ ràng là thuận lợi hơn bán kết chiến với Thái, và nếu vào được chung kết lại gặp lại Indo chẳng hạn.

vừa đi vừa láii

Xe container
Nếu VN thua Thái thì em ko hiểu đám fan cuồng hô hào ko sợ Thái, gặp ai cũng đc sẽ như thế nào nhỉ? Chắc sẽ là những thằng đầu tiên lao vào ném đá mạt sát =))
Mạt sát chỉ là những người sợ Thái sẵn thôi :)). Kiểu gì chẳng có câu: tao biết ngay bla blo... rồi cười hả hê =))
6 trận vl3 thua tuyệt đối có ai mạt sát câu nào không?
Thua nếu như đá hết sức thì phải chấp nhận thôi, họ mạnh hơn thì họ xứng đáng chiến thắng :))
Còn đã xác định tranh HCV thì bỏ kiểu bò né đi. Chiến hết ;))

ubisapro

Xe trâu
Muốn vô địch thì phải san phẳng mọi đối thủ. Hay lại nghĩ về nhì cũng tạm được?

nght667

Xe đạp
kỳ Aff 2018 malaysia chắc bị đánh giá thấp hơn Thái nhiều mà họ có ngán đâu. Trình mình với Thái Lan ngang pheo chả ai ngán ai cả.

trxuanduc

[Tịch thu bằng lái]
Trước trận đấu ngày hôm qua, chúng ta tự tin rằng chắc thằng Ỉn nó ko ăn đậm được thằng Mã đâu, mình lại gặp Cam nên chỉ cần thắng trên 2 quả là nhất bảng và tránh được Thái. Những phút đầu hiệp 1, Mã chọc thủng lưới Ỉn, ta lại càng thêm yên tâm... Nhưng khi Ỉn gỡ hòa, rồi ăn thêm trái nữa thành 2-1 thì VN bắt đầu lo.
Khi Tiến Linh ghi được 2 bàn trong hiệp 1, đến hiệp 2 Ỉn ăn tiếp Mã, cuộc rượt đuổi tỷ số căng thẳng, Bùi Tiến Dũng và Quang Hải ăn thêm 2 trái nữa, vừa đủ đẹp để vượt lên Ỉn chiếm nhất bảng, tưởng chừng yên tâm, nhưng khi Ỉn nó ghi thêm bàn nữa thì ta có vẻ đuối, BHL lo lắng, hết giờ, và giây phút định mệnh ấy đã đến, nỗi sợ hãi mang tên Thái Lan.

BHL nhìn đồng hồ liên tục sau khi Bùi Tiến Dũng ghi bàn ( khi đó vẫn kém Indo 1 quả)

Còn 2 phút bù giờ, VN vẫn cần 1 quả nữa để lên ngôi đầu bảng, vẻ mặt sốt ruột, lo lắng hiện rõ

Hết giờ, mặc dù thắng 4-0 nhưng đội tuyển ko vui, tâm trạng không tốt, vẻ mặt Tiến Linh cau có, Tấn Tài mệt mỏi, tất cả đều ko hài lòng và 1 sự lo lắng đang ở phía trước.

Người Thái nghỉ nhiều hơn chúng ta, họ sử dụng đội hình 2 ở trận Sing, các trụ cột đội hình 1 đều được nghỉ dài hơn, tâm lý ổn định hơn.
Khi Thái xác định sử dụng đội hình 2 thì họ cũng ko quan trọng việc sợ gặp VN ở bán kết hay ko, vì nếu sợ chắc chắn họ sử dụng đội hình tốt nhất với Sing.
Còn phía ta thì vẫn cố gắng phải chiếm ngôi đầu bảng ( có lẽ để tránh Thái là chính)

Về VN thì các cầu thủ trụ cột có vẻ mệt mỏi và quá tải, sau trận với Cam vẫn còn nhiều chuệch choạc ở hàng tiền vệ, và cả hàng công.
Thật sự là đáng lo ngại cho trận tới với Thái ngày 23/12.
Sao lại lo hả cụ? muốn Vô địch thì phải thắng tất cả.. còn không thắng được Thái Lan thì sao Vô địch được đây?

cocsku

Xe cút kít
Quan điểm của em nó đơn giản thế này
- Nếu ở vị trí bảo vệ ngôi vương không quan tâm đối thủ là ai dù gặp trước hay gặp sau bởi kiểu gì cũng phải thắng tất thì mới bảo vệ được. Do vậy cứ tính từng trận mặc kệ chuyên trước-sau và thúc nhau cố gắng hết mình.
- Nếu ở vị thế đội thách đấu (các đội còn lại của giải) thì rất cần tính toán gặp đội nào trc - sau để có thể đi tới trận cuối cùng để xem sức mình đến đâu....

Tóm lại, chém gió, giật gân...trc mỗi trận đấu là 1 phần quan trọng của bóng đá nên cứ chém thoải mái. Còn đã có nguyện vọng bảo vệ ngôi vương thì cứ cắm mặt xuống mà ủi tất cho đến chiến thắng cuối cùng. Phủi phui ko đc thì đành chịu....ai sợ ai ko sợ kệ bố chúng ló !!!!
Vn ta cố tình nhì bảng là cao tay đấy cụ. Nếu nhất bảng vào vòng bán kết mà thua Singapore thì nhục mặt. Nhì bảng, mình gặp Thái, nếu có thua Thái thì cũng có thể nói mình thua mỗi đội vô địch.

thaihana

Xe điện
Yên tâm đi các Cụ, chung kết VN - S và S vô địch :D

meodenminh

Xe điện
Em xem mà chưa hiểu thầy Park toan tính điều gì:
- Nếu chỉ cần Nhất bảng thì sau khi ghi 4 bàn sao không tấn công tiếp, mà lại dật dờ bóng lên xuống? Để khi nghe tin Indo nó ghi 4 bàn, còn mấy phút cuối lại căng sức ra để tấn với công trong bế tắc.
- Nếu chỉ cần nhẹ nhàng thắng là được, sao phải phí sức các trụ cột thế?

Hy vọng chúng ta vẫn xứng đáng là số 1 ĐNA, tỏ rõ thế đàn anh, chẳng ngán đối nào :D
Mà giải này ko vô địch coi như thất bại rồi, nên suy cùng thì gặp thằng nào trước thằng nào sau chả thế, tuy nhiên vẫn hơi khó hiểu cho chiến thuật nhân sự của thầy Park.
Có tấn công đc thêm đâu mà đòi ạ, cầu thủ trụ cột mệt bơ phờ rồi. Còn mấy dự bị thì phong độ kém

meodenminh

Xe điện
Hôm qua mình đá khó hiểu thật, trình độ vượt trội mà cứ ghi 2 bàn xong lại lùi về thủ ??? trong khi biết được thông tin mình phải ghi nhiều hơn thế nữa thì đá cứ hời hợt. Người xem thấy thắng 4-0 mà ko vui tí nào, chả có tí hình ảnh đội lớn làm chủ thế trận như trận Malaysia gì cả
Lúc cuối trận biết tin thì đã muộn rồi. Nếu xác định đc Indo thắng 3 bàn ngay từ hiệp 1 thì nó khác. Cứ nghĩ Mã nó cầm chân hộ mình, nên toang