Thăng long Ford Thanh Xuân làm ăn như thế này có được k các cụ!

namquang

Xe buýt
Cách đây 2 năm em mua cái xe mondeo cũ, đưa vào Ford láng hạ kiểm tra và bảo dưỡng, nó báo thay hết tất cả 58tr tiền đồ và công, em choáng quá (giảm xóc, bát bèo, bơm xăng, gương hậu, càng A, ro tuyn, thước lái, lốp....). Sau đó em xuống An Đô, đồng chí kỹ thuật viên bảo xe anh chỉ phải thay van không tải la xong, mấ 800k. Khiếp Ford Láng Hạ đến giờ luôn. Bọn đó làm không có cái tâm, chỉ muốn vặt được nhiều của khách để lấy % thôi.

Nông_dân

Xe buýt
Thế mà cậu Nguyên gì đó cứ lên quảng cáo Fo TL. ***, toàn láo nháo. Cứ muốn người ta mua xe và lấy tiền dịch vụ mà éo chịu làm.
Các cụ sâu Fo đừng giận. Em từng hỏi cậu bán Éch cho em, cậu ấy chẳng biết ếch hơn cái gì so với các xe.cùng hạng. Chán, éo hiểu bọn Fo thế nào. EM là em cạch, em ra ngoài làm dịch vụ cho khỏe

kiensurveyor

Xe tăng
Em thắc mắc cái chỗ đỏ, là cụ chưa làm thủ tục thì các chú thợ biết xe cụ cần làm, kiểm tra cái gì ạ.
Em khai báo đầy đủ chứ bác, vì lúc mua là cô em gái mua cả mớ mấy chiếc liền nên được khuyến mãi 1 cái coupon thay dầu miễn phí.
Càng nghe các bác nói càng sợ, lại còn 30' chưa đủ thời gian thay dầu nữa chứ:(
Em còn định mang qua F LB làm lại tí sơn xe vì hình như BH liberty chỉ định bên đó thì phải.
F ở đâu cũng vậy, chạy trời không khỏi nắng! Em đến bán xe mất thôi!

Chich_Bong

Xe máy
Ah hah, mai em tính mang xe vào hãng thay dầu mà nghe các cụ bảo thế này chắc em mang ra gara ruột của ông anh em cho tiện chứ nó nhìn thấy gái lớ ngớ như em chắc xe em thành cái gì ko biết ...huhuhuhuh

Hiệp Tùng

Xe tải
Mọi người kêu service Ford nhiều quá. Có ai làm quản lí, hay nhân sự bên Ford Thanh Xuân là thành viên OF thì cũng nên phản ánh với Anh Hiệp tổng giám đốc Ford Láng Hạ ,giám đốc chi nhánh Thanh Xuân chứ thế này làm mất uy tín quá.
Cách đây 1 tuần tôi có mang xe vào xóa lỗi nhưng tôi không muốn đưa thêm bài lên diễn đàn.Tôi thấy Ford luôn cam kết là Quality care ,nên đừng làm mất uy tín khi chưa muộn.

Chỉnh sửa cuối:

bibiabc

Xe buýt
Mọi người kêu service Ford nhiều quá. Có ai làm quản lí, hay nhân sự bên Ford Thanh Xuân là thành viên OF thì cũng nên phản ánh với Anh Hiệp tổng giám đốc Ford Láng Hạ ,giám đốc chi nhánh Thanh Xuân chứ thế này làm mất uy tín quá.
Cách đây 1 tuần tôi có mang xe vào xóa lỗi nhưng tôi không muốn đưa thêm bài lên diễn đàn.Tôi thấy Ford luôn cam kết là Quality care ,nên đừng làm mất uy tín khi chưa muộn.

Chả gì bên thanh xuân, bên láng hạ, ngô thì nhậm, giải phóng, rồi long biên, an đô. Chỗ nào mà chả bị kêu cụ ah. Kêu nhiều quá thành ra đôi khi các cụ ấy.....kệ. >.<

Dungha

Xe điện
Mình đang định cho xe vào TX Ford để kiểm tra và thay cái đèn. Kiểu này biết đi đâu về đâu? Thôi tự thân vận động vào hãng làm và tự minh giám sát vậy.

HamLong3.0V

Xe điện
***, nghe các bác nói em thấy ghê răng quá. Lần tước em đi thay dầu 1000km ở HN Ford, đánh xe vào xong ra ngoài ngồi trà đá với ông TSTA, lúc sau quay vào nhận xe. Bi giờ chả biết các ông thợ thay dầu cho mình thế nào, lo vãi. ĐÀnh tự an ủi mắt k0 thấy thì tim k0 đau. Thôi thì em đành rút kinh nghiêm lần sau mang cả ghế ra ngồi canh xe vậy, oài....

bibiabc

Xe buýt
***, nghe các bác nói em thấy ghê răng quá. Lần tước em đi thay dầu 1000km ở HN Ford, đánh xe vào xong ra ngoài ngồi trà đá với ông TSTA, lúc sau quay vào nhận xe. Bi giờ chả biết các ông thợ thay dầu cho mình thế nào, lo vãi. ĐÀnh tự an ủi mắt k0 thấy thì tim k0 đau. Thôi thì em đành rút kinh nghiêm lần sau mang cả ghế ra ngồi canh xe vậy, oài....
hi`hi`. Mấy anh thợ ý có bán dầu thừa cho ai đc đâu mà cụ lo. :D.

Cái chính là nội quy, kỷ luật , và quan trọng hơn là cái tâm của người thợ thôi cụ ah. ^_^

ZAD Viet

Xe điện

Cái chính là nội quy, kỷ luật , và quan trọng hơn là cái tâm của người thợ thôi cụ ah. ^_^
Thế mấy cái này mà k ổn thì sao hả Mợ???
Thôi cứ phải canh cho chắc, em nông dân nên cứ phải làm thế thôi.
Chứ mấy chú đốc công test xe trước khi ký giấy, mấy cả thợ thì chả tin được, vì thợ thì cứ theo giấy tự làm, chả ai giám sát, mà thợ thì chả có gì để bớt, sinh ra bớt công thôi. :(

bcad

Xe buýt
em mạn phép nói luôn là dịch vụ cùa tất cà các đại lý Ford tại HN em đều nghe thấy bị kêu ca rồi. Chưa ông nào là không có cả chẳng qua 1 số bác ko muốn nói rõ ra và không muốn nêu lên trước bàn dân thiên hạ thôi. Em biết bác bỏ tiền bạc và thời gian ra mà phải mua bực mình vào người thì khó chịu như thế nào. Nếu cứ như thế này chắc khách hàng sửa xe trong hãng sẽ chạy hết ra ngoài sửa mất. Dù biết là ở ngoài nó không đc chuyên nghiệp cho lắm!

HamLong3.0V

Xe điện
em mạn phép nói luôn là dịch vụ cùa tất cà các đại lý Ford tại HN em đều nghe thấy bị kêu ca rồi. Chưa ông nào là không có cả chẳng qua 1 số bác ko muốn nói rõ ra và không muốn nêu lên trước bàn dân thiên hạ thôi. Em biết bác bỏ tiền bạc và thời gian ra mà phải mua bực mình vào người thì khó chịu như thế nào. Nếu cứ như thế này chắc khách hàng sửa xe trong hãng sẽ chạy hết ra ngoài sửa mất. Dù biết là ở ngoài nó không đc chuyên nghiệp cho lắm!
Biết vậy thì các đồng chí phải làm sao, Làm Sao, LÀM SAO ? ~X(

bcad

Xe buýt
Sâu thì còn có ông tốt, ông chẳng ra sao. Giờ dịch vụ mà đi theo cả hệ thống rồi theo em cái này nan y như bệnh ung thư giai đoạn cuối rồi chắc vô phương cứu chữa. Nhưng theo em cũng chỉ một số ít khách hàng gặp sự bực tức thôi, và chỗ này tốt cái này, chỗ kia tốt cái kia. Theo em tập trung ý kiến rút ra sữa những lỗi gì thì nên tới đâu là hay nhất!

OmegaO9

Xe container
Bên Honda (Giải Phóng),đến làm dịch vụ là có ngay một em mời vào phòng lạnh chờ đợi,trong phòng lạnh lại có 4 cái máy tính mở mạng và dùng được ngay (không cái nào trục trặc như...nhé),đang vào mạng chợt giật bắn mình bởi một bàn tay thon dài mời một ly lipton lạnh,mình cũng tham lam,uống hơi nhanh,thế mà em ấy lại vỗ vai mời cốc thứ 2.Chán dùng mạng,ngồi ghế xem ti vi một chút thì em lễ tân lại chỉ kệ báo,bẩu mời anh tham khảo,kèm lời nhắn nhủ là anh có uống nước nữa không.
Đấy,chả biết dịch vụ của họ sau đó thế nào,nhưng cử chỉ của họ ít ra cũng làm khách mát lòng mát dạ,hoặc sẽ làm hạ nhiệt biết bao cái đầu nóng nếu xe trục trặc.Chú nhỉ ;))

cuongba

Xe buýt
Bên Honda (Giải Phóng),đến làm dịch vụ là có ngay một em mời vào phòng lạnh chờ đợi,trong phòng lạnh lại có 4 cái máy tính mở mạng và dùng được ngay (không cái nào trục trặc như...nhé),đang vào mạng chợt giật bắn mình bởi một bàn tay thon dài mời một ly lipton lạnh,mình cũng tham lam,uống hơi nhanh,thế mà em ấy lại vỗ vai mời cốc thứ 2.Chán dùng mạng,ngồi ghế xem ti vi một chút thì em lễ tân lại chỉ kệ báo,bẩu mời anh tham khảo,kèm lời nhắn nhủ là anh có uống nước nữa không.
Đấy,chả biết dịch vụ của họ sau đó thế nào,nhưng cử chỉ của họ ít ra cũng làm khách mát lòng mát dạ,hoặc sẽ làm hạ nhiệt biết bao cái đầu nóng nếu xe trục trặc.Chú nhỉ ;))
Túm lại là mua xe của sâu Ford rồi qua Honda bảo dưỡng nhỉ *-:)

OmegaO9

Xe container
Túm lại là mua xe của sâu Ford rồi qua Honda bảo dưỡng nhỉ *-:)
Em cũng không hiểu rõ ngọn ngành quy trình phục vụ của Ford thế nào,tuy nhiên nếu cùng "ngành dọc" -anh em với Ford HN như Toy Mỹ Đình họ phục vụ cũng tốt đấy chứ ạ.

Sonbh

Xe tăng

Nói thì dễ, làm thì khó cụ ah, đội ngũ của ford có người này người kia, nhưng đa phần là ý thức và trình độ kém, cái này tôi nói thẳng . Có thể thợ ko lấy dầu thừa làm abc này nọ , nhưng chuyện lấy dầu từ phuy 200 lít rồi rót vào can 4 lít tính tiền theo dầu mới là có thật 100% ở các đại lý của Ford, dầu của hãng ko phải dầu tốt, nên đi rất nhanh bị loãng và bẩn. Khuyên các cụ nếu thay dầu nên mua loại tốt vào yêu cầu hãng thay là tốt nhất, nếu có phải đưa xe vào thì chịu khó mà ngồi canh xe cho chắc.

Sonbh

Xe tăng
Em cũng không hiểu rõ ngọn ngành quy trình phục vụ của Ford thế nào,tuy nhiên nếu cùng "ngành dọc" -anh em với Ford HN như Toy Mỹ Đình họ phục vụ cũng tốt đấy chứ ạ.
Công nhận với cụ , Toy và Honda làm dịch vụ tốt hơn ford rất nhiều, được cái anh em đi Ford tự cứu mình tốt hơn anh em đi Toy và Honda ah :P.

Piesta

Xe tải
Nói thì dễ, làm thì khó cụ ah, đội ngũ của ford có người này người kia, nhưng đa phần là ý thức và trình độ kém, cái này tôi nói thẳng . Có thể thợ ko lấy dầu thừa làm abc này nọ , nhưng chuyện lấy dầu từ phuy 200 lít rồi rót vào can 4 lít tính tiền theo dầu mới là có thật 100% ở các đại lý của Ford, dầu của hãng ko phải dầu tốt, nên đi rất nhanh bị loãng và bẩn. Khuyên các cụ nếu thay dầu nên mua loại tốt vào yêu cầu hãng thay là tốt nhất, nếu có phải đưa xe vào thì chịu khó mà ngồi canh xe cho chắc.
Hợ, em vừa thay dầu 1000km hôm nay ở ford TL láng hạ, được tặng miễn phí ko phải trả xu nào nhưng em cũng chả biết loại dầu hãng tặng là loại gì hãng gì, em chỉ thấy nước rửa kính bác thợ đổ bổ xung là nước lã thôi....theo các bác có cần phải đi thay lại dầu khác tốt hơn ko?

OmegaO9

Xe container
Hợ, em vừa thay dầu 1000km hôm nay ở ford TL láng hạ, được tặng miễn phí ko phải trả xu nào nhưng em cũng chả biết loại dầu hãng tặng là loại gì hãng gì, em chỉ thấy nước rửa kính bác thợ đổ bổ xung là nước lã thôi....theo các bác có cần phải đi thay lại dầu khác tốt hơn ko?
Dầu trong đại lý chỉ là loại tiêu chuẩn thôi,Motocraft.Muốn máy êm dịu hơn,cụ cứ phang Mobil hoặc Motul cho em,vừa đổ được ô tô,lại thừa 1 lít cho xe máy.:P
Cụ tham khảo qua thớt này nhé:
http://www.otofun.net/threads/186407-dau-nhot-va-che-do-bao-duong-cho-tung-dong-xe-hop