Thăng long Ford Thanh Xuân làm ăn như thế này có được k các cụ!

ZAD Viet

Xe điện
Em vừa mang vợ 2 em ra Thăng Long ford Thanh Xuân ở 88 Nguyễn xiển.
Yêu cầu của em
1. Kiểm tra phanh (vì hôm nọ đi test xe với mấy Bác bảo phanh không ăn)
2. Vệ Sinh lọc gió
3. Thay kính cái đèn gầm (bị vỡ nguyên nhân do chính Gara này gây ra em xin trình bày dưới)
Chú T.Nguyên là sơ vít.
Sau khi kiểm tra chú Sơ vít làm giấy báo giá
1. Giá 330k cả VAT. Nguyên nhân do k/c xa, phanh bẩn.. đại khái thế.
2. Miễn phí
3. Giá 108 $, nhưng hết hàng :(( :((. Đau em quá
Chuyện chả có gì nếu như em k thắc mắc.
Vấn đề 1, em vừa bảo dưỡng 10000 km cũng tại cái gara này. chú Sơ vít bảo là bảo dưỡng 10k k có Kiểm tra phanh. Nhưng chú giơ ra cho em cái phiếu bảo dưỡng thì nó lại có Ảnh đây ạ.

Em bảo trong này nó có sao em bảo k, chú k nói gì fắn. Nhưng đến khi xong vẫn tính tiền em. Hóa đơn đây

Lại tiếp cái chuyện đèn gầm.
Hôm bảo dưỡng 10k em báo thay bóng H1 cho đèn gầm, nhưng các chú chỉ thay mà k vệ sinh pha, trong đó có hơi nước, nên khi bật đèn nóng, hơi nước không thoát được nên gây nổ mặt kính đèn. Em đã báo lại gara ngay hôm đó nhưng chả thấy hồi âm gì. Đây là phiếu bảo dưỡng 10k kèm thay đồ

hôm nay báo giá cái đèn 108$. Báo giá đây ạ!

Vậy là bọn này nó chữa cho em lợn lành thành lợn què, mà đang què nó cho thành Cụt luôn.
Các cụ xem cái Gara này làm ăn như vậy có đúng k ạ!
Có cụ nào làm trên hãng Ford trả lời giúp em được k ạ!

nghiathang

Xe tăng
E biết ngay là chú Thạc Nguyên này mà, lên comment vài câu, hỏi thì dek bao giờ trả lời gì cả. Cái đèn thì cứ bắt đền thật lực vào

toanvinh_forever

Xe điện
gara nào cũng có lúc làm ngon lành cành đạo

có lúc làm ăn như mứt ấy ,

e chung quy lại có khi tại thơif tiết hết các bác ah, hnao thợ thoải mái đầu óc, có khi làm ngon lành , cẩn thận

hnao dở dời cái là làm ăn như mứt ấy ,

thôi thì đành về đi bác , hnao đẹp giời thì qua nhá , =))

toanvinh_forever

Xe điện
có chú biết e đang mua escape 4x2 ở ford long biên , 715 triệu e còn đang ko thèm mua , chú ji mới alo báo giá cho e là 752tr - 25tr . hớ hớ,

ZAD Viet

Xe điện
E biết ngay là chú Thạc Nguyên này mà, lên comment vài câu, hỏi thì dek bao giờ trả lời gì cả. Cái đèn thì cứ bắt đền thật lực vào
Thôi em bắt đền làm gì, chả bõ công.
Để hôm nào tiện em làm bảo hiểm.
Chỉ bực cái thái độ bọn này thôi!

FordAT

Xe tăng
Vớ vỉn nhỉ, làm ăn thế có chết ko . Cụ chủ alo BH nó giải quyết cho vậy.

puremoon

Xe buýt
Híc, Thăng Long , Thanh Xuân, HanoiFord là cùng một chủ., Ko biết chính sách có giống nhau cả ko nhỉ ?

nghiathang

Xe tăng
Hơ hơ, vừa thấy ông blackgun ló mặt vào đây, quả này có thăng ăn chửi rồi.

kiensurveyor

Xe tăng
Em đọc bài này hoang mang vãi
Thế giờ thay dầu xe (FE) gì, ở đâu hả các bác?

nghiathang

Xe tăng
Xe bác còn BH thì E khuyên nên vào hãng, còn hết rồi thì cứ theo manual rồi ra gara thôi.

FordAT

Xe tăng
Nếu bóng do va chạm vỡ thì lại khác . Nhưng do chập nổ thì phải làm lại chứ ạ, chứ ai mà cố làm nổ dc 1 cái bóng bt.

kiensurveyor

Xe tăng
Xe em còn BH, nhưng ngay cả lần đầu thay dầu ở 500km như lời chú sale dặn, em vô Ford Láng Hạ cũng thấy khó chịu.
Em đưa xe đến hơi muộn, chú CVDV làm cho em tên Vương, chú kiu anh cứ ngồi trong phòng điều hòa uống nước mát coi máy thu hình, bao giờ xe xong em báo.
Em chờ gần 30', sốt ruột quá ra nghía xe, bác thợ jà thản nhiên bảo xe xong lâu rồi (lù má xong thì phải báo chứ), lại phải chờ rửa xe (rửa qua loa lấy lệ rất bẩn). Em quay lại bảo, chú V mới hoàn thiện thủ tục nốt.
Được cái mấy hôm sau có 1 em giọng rất ngọt, alo hỏi em cảm tưởng về service của Ford.
Cảm giác như chế độ lương lậu của Ford kém quá, đâm ra cái service nhân viên nó cũng tiền nào của ấy thì phải!

ZAD Viet

Xe điện
Xe em còn BH, nhưng ngay cả lần đầu thay dầu ở 500km như lời chú sale dặn, em vô Ford Láng Hạ cũng thấy khó chịu.
Em đưa xe đến hơi muộn, chú CVDV làm cho em tên Vương, chú kiu anh cứ ngồi trong phòng điều hòa uống nước mát coi máy thu hình, bao giờ xe xong em báo.
Em chờ gần 30', sốt ruột quá ra nghía xe, bác thợ jà thản nhiên bảo xe xong lâu rồi
(lù má xong thì phải báo chứ), lại phải chờ rửa xe (rửa qua loa lấy lệ rất bẩn). Em quay lại bảo, chú V mới hoàn thiện thủ tục nốt.
Được cái mấy hôm sau có 1 em giọng rất ngọt, alo hỏi em cảm tưởng về service của Ford.
Cảm giác như chế độ lương lậu của Ford kém quá, đâm ra cái service nhân viên nó cũng tiền nào của ấy thì phải!
Em thắc mắc cái chỗ đỏ, là cụ chưa làm thủ tục thì các chú thợ biết xe cụ cần làm, kiểm tra cái gì ạ.

nghiathang

Xe tăng
Em chờ gần 30', sốt ruột quá ra nghía xe, bác thợ jà thản nhiên bảo xe xong lâu rồi (lù má xong thì phải báo chứ), lại phải chờ rửa xe (rửa qua loa lấy lệ rất bẩn). Em quay lại bảo, chú V mới hoàn thiện thủ tục nốt.
Có 1 điều bây giờ các cụ luôn phải chú ý nhé là luôn có mặt ở xe khi thợ bắt đầu làm (nó sẽ bỏ qua rất nhiều công đoạn hoặc ăn cắp vật liệu -dầu máy 6.8L nó chỉ thay 5 L chẳng hạn). E bị 1 lần ở HNF may mà E ra cảnh cáo cậu bảo dưỡng, lúc đó mới bảo là E quên chưa đổ, mặc dù nó đã đóng nắp capo rồi. Đó là lần thứ 3 và là lần cuối cùng E vào HNF

Cái đỏ đỏ ấy. 30 min thì nó không kịp đánh xe vào, lấy phiếu, vào kho lấy dầu, mở được bảo vệ máy, xả dầu cũ đâu.

Chỉnh sửa cuối:

onroad

Xe tăng
a copy bài này bê sang này , có ji đâu a, thay đổi chủ đề đi 1 chút
cái thớt này a nên nhớc sang bên quán cafe thì hay hơn
ưh thì e cũng alo cho nó gọi là có người gọi , roài alo to cho mấy bà bán nước chè tưởng chuyện to, roài nc như mua xe giống kịch bản
gara nào cũng có lúc làm ngon lành cành đạo

có lúc làm ăn như mứt ấy ,

e chung quy lại có khi tại thơif tiết hết các bác ah, hnao thợ thoải mái đầu óc, có khi làm ngon lành , cẩn thận

hnao dở dời cái là làm ăn như mứt ấy ,

thôi thì đành về đi bác , hnao đẹp giời thì qua nhá , =))
Như có ý gì đó cho các service của ford.
Em nghĩ theard này cứ để đây là chuẩn ợ.
Đừng có tốt khoe đây, còn xấu đậy lại.