[Thảo luận] Thằng lái xe biển 80B- ........ quá mất dạy!

xanha78

Xe buýt

getz 1.6

Xe buýt
Mốt số con sâu làm mang tiếng cánh lái xe biển 80B. Nhưng thực sự theo cảm nhận của riêng em, mấy ông này cũng quá đáng lắm.

bvhadelpiero

Xe lăn
Theo như tình hình các cụ bình luận như này thì laccer nhà em lại phải chiến à :(

bvhadelpiero

Xe lăn

Mrthành

Xe buýt
từ biển số 80B thì có tìm ra đc địa chỉ của cơ quan đăng ký xe này không ạ? :-??

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
chiến đê anh ơi,thiếu người em đưa thêm 20 anh em trên em xuống đấy giúp anh,nó dám láo với anh em LPC thì phải xử rồi.
thớt nào cũng thấy cụ ở TN này sang hóng nhỉ .chém ác :))

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em ủng hộ, cái loại 80B mất dạy này không chơi được nó thì phải chịu, nếu cụ lượng sức mình mà chơi được thì cứ chơi.

MsLove

Tháo bánh
Em nghĩ mãi từ tối qua bây giờ mới dám gõ vài dòng.

Về phần em cho rằng không nên dĩ hòa vi quí bỏ qua như một số bác đã nói, với tinh thần là một OFer chúng ta nên chung tay giảm bớt những tệ nạn xã hội, đặc biệt là những tệ nạn xấu trong tham gia giao thông.

Tuy nhiên nếu anh quyết tâm làm thì nên làm đến cùng, đừng nên giữa chừng bỏ dở vì lý do abc, xyz.

Còn cách xử lý em nghĩ anh Ph nên nghiên cứu kỹ theo hướng kết hợp, em xin mô tả sơ bộ như sau (theo đúng kiểu bọn em vẫn làm trong đòi và thu nợ):

+ Tập trung, thu thập đầy đủ thông tin về đối tượng (cái này tương đối cần thiết).

+ Xem lại những quan hệ của mình, xem anh em xã hội ai nhờ được, nói luôn với người ta là em mượn 5 thằng em nhanh nhẹn khoảng 4-5 ngày, bia bọt tẹt ga, về có quà cho cháu.

+ Thảo đơn gửi trực tiếp cơ quan nơi nó làm việc (mình cầm đến tận tay càng tốt, xin được dấu tiếp nhận công văn, giấy tờ... của cơ quan nó). Để làm cơ sở sau này nếu có xảy ra kiện cáo linh tinh.

+ Gặp trực tiếp sếp nó (đăng ký theo đường chính thống): Chuyển đơn trực tiếp cho sếp nó. Nói chuyện và đề nghị ông ta làm rõ mọi phương hướng tiếp theo. Gọi cổ nó lên (nếu thằng sếp đủ uy). Thể hiện rõ quan điểm của mình sẽ làm quyết liệt đến cùng, hé lộ một chút thông tin về quan hệ của mình (nếu có).

+ Tiếp tục cầm đơn khiếu nại gửi cho tổ dân phố nơi nó ở, công an phường sở tại.... trước 1-2 ngày. Cố gắng xin được cái dấu tiếp nhận hồ sơ của CA phường, số điện thoại riêng của Trưởng CAP.

+ Anh tìm địa chỉ nhà riêng nó, xem nó ở với bố mẹ, hay chỉ 2 vợ chồng với đứa con.... Anh cho 2 thằng em đi xe máy theo sát cạnh nó từ cửa cơ quan (cố tình cho nó biết). Anh cùng khoảng 4-5 anh em - đừng mang đồ đạc gì nhé (nếu được chọn thằng dáng hổ báo trâu bò, nhưng tinh tế, ít nói) đến nhà nó từ sớm trước khi nó về nhà (khoảng 1-2 tiếng). Bảo người nhà nó là có việc đợi nó về để giải quyết. Và quyết tâm chỉ ngồi uống chè vã, hút thuốc um nhà và đợi nó về. (Bảo anh em không manh động, chỉ mình anh nói chuyện, bọn nó chỉ tập trung vào soi).

+ Nói với nó ngay tại nhà riêng với quan điểm: Mày đến tận nhà xin lỗi ông già thì tao tha, không tao cho đời mày thành khốn nạn.

+ Sáng hôm sau cho 2 chú cò theo nó tới tận cơ quan. Chiều lại đến nhà nói chuyện, uống nước, hút thuốc...

Quyết tâm không động chân động tay trước. Diễn đủ cho em 3 ngày. Nó mà có ý định bật là gọi CAP nhà nó + ổ dân phố đến ngay, cho đệ bem luôn tại chỗ.

Em tin nó sẽ sớm tìm đường đến gặp anh và cụ. Chúc may mắn.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]

Về phần em cho rằng không nên dĩ hòa vi quí bỏ qua như một số bác đã nói, với tinh thần là một OFer chúng ta nên chung tay giảm bớt những tệ nạn xã hội, đặc biệt là những tệ nạn xấu trong tham gia giao thông.

Tuy nhiên nếu anh quyết tâm làm thì nên làm đến cùng, đừng nên giữa chừng bỏ dở vì lý do abc, xyz.

Còn cách xử lý em nghĩ anh Ph nên nghiên cứu kỹ theo hướng kết hợp, em xin mô tả sơ bộ như sau (theo đúng kiểu bọn em vẫn làm trong đòi và thu nợ):

+ Tập trung, thu thập đầy đủ thông tin về đối tượng (cái này tương đối cần thiết).

+ Xem lại những quan hệ của mình, xem anh em xã hội ai nhờ được, nói luôn với người ta là em mượn 5 thằng em nhanh nhẹn khoảng 4-5 ngày, bia bọt tẹt ga, về có quà cho cháu.

+ Thảo đơn gửi trực tiếp cơ quan nơi nó làm việc (mình cầm đến tận tay càng tốt, xin được dấu tiếp nhận công văn, giấy tờ... của cơ quan nó). Để làm cơ sở sau này nếu có xảy ra kiện cáo linh tinh.

+ Gặp trực tiếp sếp nó (đăng ký theo đường chính thống): Chuyển đơn trực tiếp cho sếp nó. Nói chuyện và đề nghị ông ta làm rõ mọi phương hướng tiếp theo. Gọi cổ nó lên (nếu thằng sếp đủ uy). Thể hiện rõ quan điểm của mình sẽ làm quyết liệt đến cùng, hé lộ một chút thông tin về quan hệ của mình (nếu có).

+ Tiếp tục cầm đơn khiếu nại gửi cho tổ dân phố nơi nó ở, công an phường sở tại.... trước 1-2 ngày. Cố gắng xin được cái dấu tiếp nhận hồ sơ của CA phường, số điện thoại riêng của Trưởng CAP.

+ Anh tìm địa chỉ nhà riêng nó, xem nó ở với bố mẹ, hay chỉ 2 vợ chồng với đứa con.... Anh cho 2 thằng em đi xe máy theo sát cạnh nó từ cửa cơ quan (cố tình cho nó biết). Anh cùng khoảng 4-5 anh em - đừng mang đồ đạc gì nhé (nếu được chọn thằng dáng hổ báo trâu bò, nhưng tinh tế, ít nói) đến nhà nó từ sớm trước khi nó về nhà (khoảng 1-2 tiếng). Bảo người nhà nó là có việc đợi nó về để giải quyết. Và quyết tâm chỉ ngồi uống chè vã, hút thuốc um nhà và đợi nó về. (Bảo anh em không manh động, chỉ mình anh nói chuyện, bọn nó chỉ tập trung vào soi).

+ Nói với nó ngay tại nhà riêng với quan điểm: Mày đến tận nhà xin lỗi ông già thì tao tha, không tao cho đời mày thành khốn nạn.

+ Sáng hôm sau cho 2 chú cò theo nó tới tận cơ quan. Chiều lại đến nhà nói chuyện, uống nước, hút thuốc...

Quyết tâm không động chân động tay trước. Diễn đủ cho em 3 ngày. Nó mà có ý định bật là gọi CAP nhà nó + ổ dân phố đến ngay, cho đệ bem luôn tại chỗ.

cụ đúng là quá chuyên nghiệp,bái phục cụ đấy ạ:-bd

sepbu

Xe điện

Cám ơn Hùng nhé ! suốt đêm qua anh nghĩ phương án y chang thế này , chiều nay anh qua lấy xe rồi tiện đảo qua nhà nó để xác nhận nó có ở đó!
Tiếp theo , sẽ tiến hành đúng như trên
- Về phương diện quan hệ "trong ngành" thì nguyên dòng họ bên Nội đều có người làm trong nhiều ban bộ (riêng có mỗi gia đinh anh là bứt phá ra kinh doanh , do tính cách không hợp với hoàn cảnh) nhưng vì chuyện này quá nhỏ nên chỉ nhờ người tìm ra nơi nó làm và biết tên Sêp nó là gì cho dễ "nói chuyện" thôi!
- Về quan hệ "xã hội" thì cũng có nhiều người chống lưng , vì mình làm ăn chân chính nên anh không lấn sâu vào quan hệ đó , tuy nhiên chỉ cần nói nhỏ 1 tiếng anh em cũng rất hết mình vì họ rất quí (tuy nhiên anh chỉ định nhờ mấy đệ nhỏ nhỏ thôi, không cần manh động lớn) như vậy tốt hơn cho sau này .
1 lần nữa em cám ơn các Cụ OF !

sepbu

Xe điện
Cụ cho sem xin số ĐT của nó để em nhẹ nhàng hỏi xem nó làm ở đâu.
Xong xuôi em cho cái CV yêu cầu sếp nó giải trình việc lấy xe đi chơi.
Cục bọn em chỉ trang bị xe cho chúng nó đi làm chứ không phải đi chơi.
Em gửi cho Cụ số đt của thằng đó nhé ! nhưng có điều em rất áy náy vì Bố em bảo các Sếp hôm đó rất lịch sự , em cũng không muốn vì chuyện này mà ảnh hưởng đến các vị đó .
Chủ yếu là muốn dạy thằng kia 1 bài học, và nó phải xin lỗi Bố em cho phải phép.
Bố em xác nhận là đoàn hôm đó có khoảng 9-10 người đi ăn cỗ ở trên Mai Châu và Bố em cũng có nói với đoàn đó như vậy không được !

MsLove

Tháo bánh
Cám ơn Hùng nhé ! suốt đêm qua anh nghĩ phương án y chang thế này , chiều nay anh qua lấy xe rồi tiện đảo qua nhà nó để xác nhận nó có ở đó!
Tiếp theo , sẽ tiến hành đúng như trên
- Về phương diện quan hệ "trong ngành" thì nguyên dòng họ bên Nội đều có người làm trong nhiều ban bộ (riêng có mỗi gia đinh anh là bứt phá ra kinh doanh , do tính cách không hợp với hoàn cảnh) nhưng vì chuyện này quá nhỏ nên chỉ nhờ người tìm ra nơi nó làm và biết tên Sêp nó là gì cho dễ "nói chuyện" thôi!
- Về quan hệ "xã hội" thì cũng có nhiều người chống lưng , vì mình làm ăn chân chính nên anh không lấn sâu vào quan hệ đó , tuy nhiên chỉ cần nói nhỏ 1 tiếng anh em cũng rất hết mình vì họ rất quí (tuy nhiên anh chỉ định nhờ mấy đệ nhỏ nhỏ thôi, không cần manh động lớn) như vậy tốt hơn cho sau này .
1 lần nữa em cám ơn các Cụ OF !
Xanh: Anh nghĩ đúng rồi. Lá tẩy bao h cũng lật cuối mà anh. Bên cạnh đó vụ này không đáng. Anh chỉ cần "hé lộ" một cách tinh tế cho sếp nó biết về quan hệ của mình. Người đã làm sếp người ta thường mẫn cảm hơn về mấy cái vụ này. Người ta khắc hiểu.

Đỏ: Anh nên nhờ anh em chiến hữu thật sự, chọn mấy chú sắc sảo, tinh ý một chút (nhiều thằng máu chó đi hỏng việc ngay, chưa nói được gì nó đã cho cái cốc vào mặt thằng kia rồi thì lại dở). Bọn nó chỉ đi làm nền (vì q/điểm mình là không động tay chân trước) nên dáng phải hổ báo :P

Về anh nhớ rủ mấy chú cò đi làm trận bia với cả cho bọn nó đồng quà.

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cụ cho sem xin số ĐT của nó để em nhẹ nhàng hỏi xem nó làm ở đâu.
Xong xuôi em cho cái CV yêu cầu sếp nó giải trình việc lấy xe đi chơi.
Cục bọn em chỉ trang bị xe cho chúng nó đi làm chứ không phải đi chơi.
Chuẩn ! Mình dùng lý trước,sau đó dùng đến Đao kiếm, bác nhỉ :21:

Ti_Teo

Xe buýt
Đoạn sau các bác khuyên em thấy hợp lý, đoạn trc' các bác toàn hắt nước theo mưa người ta đang bức xúc chả đc câu nào hạ hỏa lại còn cứ "xúi bẩy".
Là con người cả các bác ạ, mình làm đc thì nó cũng làm đc, mình làm quá thì nó cũng làm quá, khi nó cũng bị đẩy đến bức xúc thì nó sẽ làm như mình làm nó mà khi đó người nó nghĩ đến đầu tiên sẽ là Ông cụ nhà bác Bu.
Từ từ, thận trọng, có tình có lý để làm sao mình giải tỏa đc bức xúc còn nó thì bớt đc cái tính "chó" đó đi là vui vẻ rồi.

Cái loại này thì cứ cách 2 mà giải quyết cho đỡ phải đau đầu.