[Funland] thằng cu nhà em vứt cuộn giấy vs vào bồn cầu!

-XG-

Xe tải
Nhớ ngày trước mang ít ngán lên làm quà co bà chị trên HN (ở chung cư cao cấp), cho ngán vào chậu rửa xong nước đen xì, bê đổ bồn cầu thế đíu nào sót 1 con, sau xử lý mất gần chục triệu!

khoinguyen585858

Xe tải
Nhớ ngày trước mang ít ngán lên làm quà co bà chị trên HN (ở chung cư cao cấp), cho ngán vào chậu rửa xong nước đen xì, bê đổ bồn cầu thế đíu nào sót 1 con, sau xử lý mất gần chục triệu!
Của cụ phải sử lý thế nào mà tốn thế ạ

ADCSee

Xe tăng
Có axit đổ vào nó ăn mòn hết ngay.

Dan du an

Xe ba gác
Nó còn song nó bám vào đó rồi đẻ thế là tắc suốt ngày. Chỉ có cách bỏ cái bồn cầu đó đi

kduc

Xe Cứu Trợ

greenbanana

Xe buýt
Cụ mua 1 hộp baking soda (50k) rồi đổ vào bồn cầu. Giấy dễ phân huỷ trong môi trường kiềm. Qua đêm chắc sẽ Ok.

jolieM

Xe hơi
Nó còn song nó bám vào đó rồi đẻ thế là tắc suốt ngày. Chỉ có cách bỏ cái bồn cầu đó đi
Lần sau cụ rút kinh nghiệm nhé, đổ nước nóng là nó chết. Đổ thêm các dung dịch axít như nước cọ bồn cầu, giấm sẽ hòa tan vỏ thì sẽ hết tắc. Vụ bỏ sót vì nước đục thì chắc cũng có nhiều người gặp rồi, vụ cụ kể tốn kém quá :)

Au79 Dragon

Xe điện
Nhiều cụ xui dại thoát được bệ của tầng tắc rơi xuống dưới tắc cmn luôn cả nhà thì còn nhục hơn. Cụ chủ suy tính kỹ hãy làm, đừng nghe xui dại. Ưu tiên lấy nó ra bằng được.

Rob Tran

Xe điện
Cuộn giấy có cái ống cứng phía trong sẽ rất khó dùng các loại chất ăn mòn để phá. Nhưng có thời gian và đảm bảo tốt cho bể phốt, cụ cứ mua loại bột vi sinh đổ vào, để qua đêm. Theo kinh nghiệm của em thì cụ nên đổ bột vào cái chai nước lọc, sau đó đổ nước vào, lưu ý không được đổ đầy, rồi đậy kín nắp, lắc cho bột thấm nước, sau đó đổ vào bồn cầu. Nếu cụ đổ bột trực tiếp vào bồn thì nó khó tan, và xã nước bụi sẽ bắn tung toé. Cứ để qua đêm cho nó phân hủy giấy. Hôm sau dán kín miệng bồn bằng keo dính, sau đó ấn nút xã nước. Lượt xã đầu, nước chưa dâng đến tận miếng màng dán, cụ chờ nước bơm vào lại rồi tiếp tục xã cho đầy bồn. Sau đó thì xoè tay ấn vào màng keo dính theo nhịp, ấn xuống rồi thả, rồi cứ thế, đảm bảo nó sẽ thông.
Các biện pháp dùng hoá chất khá hiệu quả, tuy nhiên hoá chất chảy xuống bể phốt sẽ tiêu diệt hết các vi sinh vật phân huỷ hữu cơ, điều đó sẽ gây hại về lâu dài!

khoinguyen585858

Xe tải
Cuộn giấy có cái ống cứng phía trong sẽ rất khó dùng các loại chất ăn mòn để phá. Nhưng có thời gian và đảm bảo tốt cho bể phốt, cụ cứ mua loại bột vi sinh đổ vào, để qua đêm. Theo kinh nghiệm của em thì cụ nên đổ bột vào cái chai nước lọc, sau đó đổ nước vào, lưu ý không được đổ đầy, rồi đậy kín nắp, lắc cho bột thấm nước, sau đó đổ vào bồn cầu. Nếu cụ đổ bột trực tiếp vào bồn thì nó khó tan, và xã nước bụi sẽ bắn tung toé. Cứ để qua đêm cho nó phân hủy giấy. Hôm sau dán kín miệng bồn bằng keo dính, sau đó ấn nút xã nước. Lượt xã đầu, nước chưa dâng đến tận miếng màng dán, cụ chờ nước bơm vào lại rồi tiếp tục xã cho đầy bồn. Sau đó thì xoè tay ấn vào màng keo dính theo nhịp, ấn xuống rồi thả, rồi cứ thế, đảm bảo nó sẽ thông.
Các biện pháp dùng hoá chất khá hiệu quả, tuy nhiên hoá chất chảy xuống bể phốt sẽ tiêu diệt hết các vi sinh vật phân huỷ hữu cơ, điều đó sẽ gây hại về lâu dài!
Giấy vs nhà em dùng loại cuộn đặc không có lõi bìa cứng ở giữa,chắc đỡ hơn ,mai em thử cách của cụ xem sao không được thì đành gọi thợ vậy.thanks cụ

khoinguyen585858

Xe tải
Nhiều cụ xui dại thoát được bệ của tầng tắc rơi xuống dưới tắc cmn luôn cả nhà thì còn nhục hơn. Cụ chủ suy tính kỹ hãy làm, đừng nghe xui dại. Ưu tiên lấy nó ra bằng được.
Vâng em mượn được cái lò xo quay thông cống rồi mai em làm xem thế nào thanks cụ

xetaudoidau

Xe tăng
Em can cụ chủ chỉ nên dùng cách dán băng dính khắp mặt bồn cầu khi ko có **** nhá, còn có ship thì em cá 99% cụ sẽ bị tràn hết ra sàn :)) lúc đó thì kinh khủng lắm ạ. 1 cuộn giấy vào bồn vs thì chỉ còn cách tháo bồn ra mà lấy chứ thông thường giấy vs còn có cả lõi cứng bằng bìa nữa thì bao giờ nó mới tự tan được. Còn 1 cách em tích lũy được là dùng cái gậy thụt, giữ và ấn chặt vào trong nước sao cho bịt kín cái lỗ trong bồn cầu rồi giật thật mạnh để giấy trồi ra rồi hi vọng sẽ chảy theo ống xuống (việc này giống như khi bơi bị nước vào tai, lấy ngón tay bịt lỗi tai xong giật mạnh để nước nó ra vậy). Chúc Cụ thành công

KITTOTET

Xe buýt
Vâng em mượn được cái lò xo quay thông cống rồi mai em làm xem thế nào thanks cụ
Cụ lây cái mắc áo bẻ đầu dạng cái móc câu but lấy cái mọc sắt bọc vỏ nhựa ấy, luồn vào sâu nhất có thể đc rồi kéo ra kéo vào vài lầu là ok

bagac_fun

Xe tăng
Cụ cho xà phòng đậm đặc vào + ít nước nóng. Ngâm tầm 15ph cụ dùng cái thụt cao su bán ở hàng nhiều đẩy vài phát là xong.

duongducdinh

Xe buýt
e thấy cái này đơn giản mà cụ.lấy cái dây lò xo rồi thông thôi,nó sẽ phá tan cuộn giấy để chảy vào đường thoát ko bị tắc nữa.Nhanh hiệu quả.