[Funland] Thằng cháu bất trị, Tết cũng không về nhà

kfc1981

Xe điện
Chia buồn về hoàn cảnh gia đình anh cụ. Cháu chỉ lo trường hợp sấu nhất thôi chứ còn những cái khác khó nói quá ạ!

minhhai985

Xe lăn
Có chí đấy, ngồi đợi nó cưỡi mẹc về thôi.

minhhai985

Xe lăn
Xin lỗi cụ chủ chứ em thấy con cháu bỏ đi không về lỗi do Gia Đình nhiều hơn lỗi tụi trẻ. Ngay cách nói chuyện của cụ chủ cũng đang đổ lỗi và chê trách cháu mình mà không hiểu đứa cháu bỏ đi chính là do Gia đình. Một gia đình hạnh phúc, biết cách dạy dỗ thì con cháu sẽ lên người, chẳng ai muốn bỏ đi và ngược lại.
E cũng từng bỏ nhà đi bụi, ko phải do gia đình, do tính cách do e thích vậy.

Tiger Hunter

Xe container
Tầm này còn dạy dỗ gì nữa? Cụ tìm đc nó chắc gì đã lôi đc nó về? Có lôi đc về cũng chắc gì giữ đc nó?

Cứ phải cố

Xe buýt
Tìm làm gì cụ. Nó khắc về. Em đi 10 năm, trong đó có giai đoạn 4 năm rưỡi không bất kỳ 1 tin tức nào về nhà, khi em về mẹ em bảo mày đi thêm nửa năm nữa thì tao lập bài vị thờ mày. Em còn có biệt danh là Bin Laden, vì trùng thời điểm đó, Bin đang bị mẽo truy nã gắt gao. Chả chỗ nào em chưa từng đặt chân đến. Nói chung, may không nghiện. Còn cháu của cụ thớt, nếu nó không chết, nó sẽ về. Nếu nó chưa muốn về, cụ tìm cũng chỉ vậy thôi!
Cụ đang cầm trịch quẫy nào? Cho em gửi cu cháu học việc :)

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Không hiểu ý cụ???
Có gì mà không hiểu hở Cụ ? Với thể loại như cháu chủ thớt chỉ có giáo dục bằng biện pháp mạnh , bầy đàn để nó tự ngộ ra và phát triển . Đừng mơ cho nó đọc báo Nhân dân và Sách giáo khoa Đạo đức - Giáo dục công dân hay Kinh Phật để nó thay đổi .

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Có gì mà không hiểu hở Cụ ? Với thể loại như cháu chủ thớt chỉ có giáo dục bằng biện pháp mạnh , bầy đàn để nó tự ngộ ra và phát triển . Đừng mơ cho nó đọc báo Nhân dân và Sách giáo khoa Đạo đức - Giáo dục công dân hay Kinh Phật để nó thay đổi .
Cụ dạy phải. Ý em là không hiểu còm của cụ "Cứ phải cố" ở trên quote còm em cơ.

LeTai1979

Xe cút kít
Kệ nó đi, đủ tuổi chịu trách nhiệm với pháp luật rồi, còn may là nó chưa báo nợ về gđ ấy. Chứ giờ Cụ có tìm thấy nó nó cũng chả về đâu?

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là đẻ con ngoan, nghe lời thì cái l..mát rượi. Âu cũng là số phận khó cưỡng !.

Lucky.Cat

Xe buýt
e dự ko nói dc đâu
giống hệt cháu e
nói năng nhẹ nhành ko bao h văng tục
cô chú nói gì cũng vâng dạ
nhưng đ.éo. bao g làm theo mà toàn mặc kệ
học năm thứ 4, nợ 29/33 môn, điểm liệt 19 môn, tổng cộng nợ 70/94 tín chỉ
Nó nghiện game nặng
Cu này giống y chang thằng cháu em mê cày game, học CNTT mãi không ra đc trường.
Em xin cho đi làm NV kỹ thuật ở KS, đi làm 3 tháng tự nhiên nó thay đổi, không chơi game, muốn đi học thêm ngoại ngữ để tìm việc lương cao.
Không biết do nó chán game hay đi làm 1 thời gian nó tự thấy mình cần phải thay đổi. Dù sao nó suy nghĩ tích cực hơn cũng là dấu hiệu khả quan rồi

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cu này giống y chang thằng cháu em mê cày game, học CNTT mãi không ra đc trường.
Em xin cho đi làm NV kỹ thuật ở KS, đi làm 3 tháng tự nhiên nó thay đổi, không chơi game, muốn đi học thêm ngoại ngữ để tìm việc lương cao.
Không biết do nó chán game hay đi làm 1 thời gian nó tự thấy mình cần phải thay đổi. Dù sao nó suy nghĩ tích cực hơn cũng là dấu hiệu khả quan rồi

vậy hả

ko biết cháu cụ có tính cách như nào

nhưng thằng cháu e có đặc điểm là nó ko nghe lời ai bao h, cứ vâng dạ nhưng ko làm theo

1 caid nữa là ko bao h thực hiện lời hứa, ví dụ mình bảo nó đúng 5h thì đổ quần áo vào máy giặt hoặc đặt chuông đồng hồ 7h30 sáng dậy nhưnh nó ko bao h dậy đúng hoặc đúng hẹn

Craftman

Xe buýt
vậy hả

nhưng thằng cháu e có đặc điểm là nó ko nghe lời ai bao h, cứ vâng dạ nhưng ko làm theo

1 caid nữa là ko bao h thực hiện lời hứa, ví dụ mình bảo nó đúng 5h thì đổ quần áo vào máy giặt hoặc đặt chuông đồng hồ 7h30 sáng dậy nhưnh nó ko bao h dậy đúng hoặc đúng hẹn
Giờ cụ chỉ hi vọng liên lạc được với nó để biết tình trạng nó đang thế nào thôi đúng không ạ? Theo em chỉ có qua mạng xã hội và lần mò các mối quan hệ bạn bè nó thôi rồi sẽ ra

Lucky.Cat

Xe buýt
vậy hả

Cái vụ nói gì nó cũng vâng dạ nhưng không làm và hứa hão thì y chang nhau. Nó sinh hoạt không có 1 giờ giấc nào hết. Nó không quan tâm gì ngoài game.
Nó ở ngoài nhà gọi đt thì nó nói 15' nữa về đến nhà nhưng 3 tiếng chưa thấy mặt nó đâu.
Sau khi nó đi làm và nói ý định của nó muốn đi học nữa nhà em phải ủng hộ ngay. Tuy tiếc công việc nó đang làm có nhiều cơ hội phát triển theo nghành nó học.
Có thể nó đi làm vào được môi trường tốt làm nó thức tỉnh.

Car_mart

Xe tải
Chắc gì cụ đã trải đời hơn nó mà đòi tìm, khuyên bảo nó hehe :))

piano

Xe điện
Nói chung k có điều kiện dậy dỗ tử tế được thì k nên đẻ, như thế là có trách nhiệm với chính con người mình sẽ sinh ra.

Còn đẻ văng mạng, k cần biết sẽ chăm sóc được k... thì chính là ích kỷ, chỉ nghĩ cho mình. Sinh ra 1 CON NGƯỜI mới k đơn giản chút nào, ngoan k sao, hư thành quả tạ ám bố mẹ đến già.
đừng lý thuyết quá cụ ơi. Em thấy nhiều nhà bố mẹ đều tử tế, quan tâm đến con cái. Mấy anh em đều được nuôi dạy cùng 1 bố mẹ, trong môi trường và hoàn cảnh như nhau, mà thằng thì thành đạt, thằng thì thành gánh nặng cho xã hội. Em nghĩ quan trọng nhất vẫn là do gien mà hình thành nên tính cách, chứ tác đôngh của gia đình xã hội chỉ là một phần.
Con chó thì đá đít đuổi đi nó vẫn quấn lấy chủ, con mèo thì dù cụ có quan tâm chăm sóc thế nào cũng có ngày nó bỏ nhà ra đi thôi. Quay lại chuyện cháu cụ chủ, em nghĩ nó cũng có sẵn gien " con mèo " trong người rồi