Tháng Ba ở Phú Quốc - La Veranda Resort

Archer

Xe điện
Đi lại trong hòn đảo nhỏ này rất đơn giản và dễ dàng. Giá thuê xe máy tại La Veranda là 10 USD/ngày (Nouvo 125cc). Còn nếu muốn phương tiện mạnh thì các bác có thể ôm em này - theo nhân viên ở đây khoe là "xịn nhất đảo em" - với cái giá tình thương mến thương là 1 triệu/ngày:

Cuối cùng, tôi chọn em Nouvo này

nhưng không phải ở trong resort mà ở cửa hàng tạp hóa bên ngoài. Cũng xe scooter Nouvo 125cc còn mới, giá cả mềm hơn (100K/ngày). Hy vọng không vì hành động này của tôi mà resort xinh đẹp bị thất thu. Trong resort có bãi để xe máy riêng cho khách. Thuê ngoài hay thuê trong đều được gửi miễn phí, nhân viên bảo vệ vẫn cười rõ tươi chứ không có đôi mắt nào mang hình viên đạn cả. Cầu chúc cho họ luôn mạnh khỏe!

Chỉnh sửa cuối:

Archer

Xe điện
Buổi chiều quyết định đi một vòng quanh đảo bằng xe máy.
Đường còn khá xấu, vắng vẻ nhưng khá an toàn. Một vòng quanh đảo Phú Quốc theo đồng hồ xe máy chừng hơn 50 km, chạy bay tóc.

Biển chiều

Archer

Xe điện
Buổi tối các bác có thể ra chợ đêm ăn uống linh đình nhưng khá rẻ. Toàn món đặc sản biển ăn nhiều đến ngán thì thôi. Cũng có thể ra một số quán khác như Nghêu - Sò - Ốc - Hến (quên tên đường rồi ạ) hay một dãy quán trên đường vào resort như quán này:

Giá cả cũng phải chăng đấy chứ?!

Archer

Xe điện
Bất ngờ nho nhỏ dễ hương resort giành cho khách hàng của mình, khi tôi quay về phòng. Lúc đầu toát mồ hôi, tưởng được trộm viếng :)

Bánh ăn khuya (thay mồi nhậu ngoài hồ bơi)

Archer

Xe điện
Trước khi đi có hỏi ông em rằng:"Ở Phú Quốc có gì lạ ngoài những món hải sản giống như tất cả các vùng biển Việt Nam khác?". Trả lời:" Chó Phú Quốc, gỏi cầu gai và gỏi cá trích".
Chó Phú Quốc không kịp chụp, nhưng mèo thì có đây:

Gà nữa chứ! Mái mơ

Quán Lam Phương gần resort, có món mực ống chiên và gỏi cá trích rất ngon.

Trước ngày về, các bác có thể ra chợ Dương Đông mua cá trích (25.000 đ/kg) ướp đá đem về làm gỏi tại nhà mình. Tuy nhiên, cảm giác chắc chắn sẽ không bằng khi ngồi trong một quán sân vườn sum suê cây trái và nghe tiếng biển rì rào bên tai khi thưởng thức món ăn dân dã mà tuyệt vời này.

Chỉnh sửa cuối:

hecvn

Xe tăng
Quá hay, cảm ơn bác đã chụp ảnh, hướng dẫn tận tình(b)(b)(b)

Latte

Xe tăng
:41::41::41: Ảnh của cụ Kích Cầu thời buổi KT khung hoảng tốt ghê :21::21::21:

bes

Xe lăn

Úi cái nền đá hoa, đã lâu lắm rồi em mới nhìn thấy :41::41::41:

Cảm ơn series ảnh của bác chủ thớt. Trông hơi yên tĩnh, chắc để mươi năm nữa 2 vợ chồng em làm chuyến dưỡng già. Bây giờ phải đi chỗ nào đông vui, có nhiều cô mặc áo tắm 2 mảnh hoặc 1 mảnh (trên or dưới) :)):)):))

hanoien

Xe điện
Sêri phóng sự ảnh của cụ đẹp quá, em cũng muốn 1 lần đi Phú Quốc mà chưa được. Votka rồi cụ nhé!

annguyen282

Xe hơi
cụ cho 1 serie ảnh, nhà em tải mãi mà ko được.lâu qua. nhưng cũng xem đựoc 1 vài cái rồi. cám ơn cụ chủ thớt miêu tả cẩn thận quá.

dam_fai_dinh

Xe máy
bác quên con này thì quả thật đáng trách.

bác quên cái con suối trong khu du lịch lớn nhất nằm ngay gần kề dự án Sân bay quốc
tế sao.
Rồi Đoàn tàu Hải quân nơi cuối đảo, Di tích nổi tiếng Nhà tù Phú Quốc đang được trùng tu, Sân bay nho nhỏ.
Buổi tối ta có thể ra miếu Cậu hoặc đi chợ đêm với đủ các món đặc sản của Phú Quốc.
để có địa chỉ các bác vào mạng tra "khách sạn" và "thị trấn Dương đông" là có đủ từ thượng vàng tới tầm tầm thôi.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Thích nhỉ? Nhưng từ Hà lloij vào đó xa quá đã đi là cả tháng luôn! Thôi nhà cháu cũng theo nhà Bé vậy đời về hưu rồi đi, giờ phải đi chỗ xa và cần sức khỏe trước đã hehe

dam_fai_dinh

Xe máy

trước cổng vào con suối mơ đây

còn đây là máy con HQ của CHXHCNVN

còn đây là tội ác của đế quốc Mỹ nầy.

và em sân bay nhỏ nhắn xinh xắn nữa này.

còn cảnh nhà e ở bờ biển thì thôi nhé. ngượng chết.

Hummer_C83

Xe tăng
Nhất bác chủ thớt rồi
em cứ phải mơ với ước thì mới dc sướng như bác :)

tmanhthang

Xe tăng
Trước khi đi có hỏi ông em rằng:"Ở Phú Quốc có gì lạ ngoài những món hải sản giống như tất cả các vùng biển Việt Nam khác?". Trả lời:" Chó Phú Quốc, gỏi cầu gai và gỏi cá trích".
Chó Phú Quốc không kịp chụp, nhưng mèo thì có đây:

Gà nữa chứ! Mái mơ

Quán Lam Phương gần resort, có món mực ống chiên và gỏi cá trích rất ngon.

Trước ngày về, các bác có thể ra chợ Dương Đông mua cá trích (25.000 đ/kg) ướp đá đem về làm gỏi tại nhà mình. Tuy nhiên, cảm giác chắc chắn sẽ không bằng khi ngồi trong một quán sân vườn sum suê cây trái và nghe tiếng biển rì rào bên tai khi thưởng thức món ăn dân dã mà tuyệt vời này.
ặc bác làm em ướt hết bàn phím roài

IMVNam

Xe đạp
Tớ vừa hụt đi Phú Quốc tuần rồi vì bận đám tang, nhưng cám ơn chủ thớt giúp mình đỡ ghiền (b)(b) .
Cho xin vài ảnh câu mực đêm đi - đang thèm mực quá ... mam mam :'(:'( .

Pacificblue

Xe đạp

Úi cái nền đá hoa, đã lâu lắm rồi em mới nhìn thấy :41::41::41:

Cảm ơn series ảnh của bác chủ thớt. Trông hơi yên tĩnh, chắc để mươi năm nữa 2 vợ chồng em làm chuyến dưỡng già. Bây giờ phải đi chỗ nào đông vui, có nhiều cô mặc áo tắm 2 mảnh hoặc 1 mảnh (trên or dưới) :)):)):))
Cụ đi có một mình thôi à, em thấy có mỗi một đôi dép. Cảnh đẹp, ăn hải sản nhiều (hải sản tốt cho .......) mà có một mình thì buồn chết.

Archer

Xe điện
Thưa không ạ! Đôi dép đó của gấu nhà tôi đó bác!