Tháng Ba ở Phú Quốc - La Veranda Resort

Archer

Xe điện
Phú Quốc, hòn đảo du lịch nhỏ bé và xinh đẹp vốn dĩ vẫn chỉ nằm trong trí tưởng tượng của tôi qua đài báo và những câu chuyện phiếm của các ông bạn vàng hay đi đây đi đó. Một ngày đầu tháng 3 gắt nắng, tôi đã được biến trí tưởng tượng đó thành hiện thực khi đáp chuyến máy bay ATR72 đời ơ kìa của hãng hàng không chuối cả nải (vì không còn lựa chọn nào khác) đến với hòn ngọc phía Tây Nam của Tổ quốc này.
Resort La Veranda nơi tôi đăng ký tá túc cho kỳ nghỉ này rất chu đáo trong việc đón rước khách từ sân bay về (khoảng 7km bằng xe hơi - 3km bằng 2 bánh). Đường đang làm hơi xấu, resort nằm trong một con hẻm nhỏ vừa đủ một xe hơi và một xe hai bánh tránh nhau. Nghe nói năm sau sẽ mở rộng. Hơi thất vọng một tí, nhưng cảm giác khi bước vào resort dễ dàng làm cho những thất vọng, mệt mỏi kia bị đánh tan.

Đường vào reception

Spa

Biển ở phía xa

Restaurant & bar

Welcome drink

Latte

Xe tăng
(b) cụ cho thêm thông tin đi?? Em đưa vào tầm ngắm cho mùa hè.

phuc_thinhphan

Xe tăng
Oài ,quê em ở ngoài này , ba cái resort này em vào tắm chùa rùi về như cơm bữa ...
Cái cụ nói là mới xây , cụ cứ ra An Đông ấy , đầy nhóc ... (l)
Thế cụ đi đc những đâu rùi ? :^)

Archer

Xe điện
Điểm ấn tượng của resort này là màu xanh ngập tràn của các loại cây cỏ và hoa lá khoe sắc trên từng nẻo đường và ngóc ngách của nó. Nụ cười của các nhân viên phục vụ cũng là những nụ hoa tươi thắm dành cho khách nghỉ dưỡng tại đây. Nhà nghỉ nằm nép mình sau những rặng cây, những jardin xinh xắn.

Hoa dâm bụt to như hoa ăn thịt người. Tôi đã quyết tâm xin giống lúc ra nhưng rồi lại quên khuấy đi mất. Hơi tiếc!

Hồ bơi trong lòng resort. Đối diện bar nên buổi tối có thể mang rượu bia và đồ nhắm ra ngồi ở đây để nhậu, ngắm trăng và nghe độc tấu piano trong bar.

Nhìn từ bàn reception ra cửa resort:

Đôi chút về phòng ốc

Teracce nhìn ra biển

Phòng tắm có những lọ dầu tắm và hương liệu pha chế theo bí quyết riêng của La Veranda. Dùng thoải mái và có thể mua lại ở shop của resort nếu thích

Chỉnh sửa cuối:

Archer

Xe điện
@phucthinhphan: Ở đây tắm chùa được nhưng hình như khó ở chùa được nên tôi phải nghiến răng đưa đầu cho bọn Phú Lang Sa (Accord) khai đao cụ ạ!

phuc_thinhphan

Xe tăng
Ở ngoài này sợ nhất là cái nắng,nắng cháy da cháy thịt ,nắng như thiêu như đốt ...
Nhà em cũng có mấy người làm bên resort, chức vụ cũng bt ...
Theo em vào ba cái resort là đốt tiền cụ ạ, mướn cái khách sạn bt thui cũng đc . Rùi thuê xe đi hết Phú Quốc là hay nhất ,cụ ra các đảo như thổ chu ,đảo khỉ cũng hay lắm ... Hải sản ngon nhưng cũng mắc kinh khủng ... :21:

Archer

Xe điện
Quá bữa trưa nên restaurant không còn phục vụ, phải đi kiếm ăn ở ngoài. Nói cho oai thế chứ bình thường cũng chỉ dùng bữa sáng của resort (included) còn ăn trưa và ăn chiều thì tự động ra ngoài kiếm ăn với tiêu chí ngon bổ rẻ. Cũng may là ngay ngoài đầu hẻm có một hệ thống nhà hàng mini sân vườn rất dễ thương, giá cả phải chăng do người nước ngoài và nước trong tổ chức phục vụ các quý thực khách ít tiền hoặc nhiều tiền. Le Bistrol - quán nhỏ của một anh chàng người Pháp làm chủ là một ví dụ mang tính điển hình. Các bác đọc bảng giá giùm nhé:

Thực tế đây:

Khách cứ ăn, chủ quán cứ tụ tập bạn bè ném bi thật lực. Cũng khá là vui mắt

Archer

Xe điện
Tôi có một thói xấu là cứ thích ra biển lúc sáng sớm để rình ông mặt giời lên và tắm cái lạnh sớm mai của vùng biển. Chẳng giải thích được tại sao nhưng lần nào cũng vậy và lần này ... cũng vậy.

Sóng đong đưa với gió

Hòn lửa nhoi lên từ chân sóng

Con thuyền nhỏ chạy đua với mặt trời

Đường xuống bãi tắm còn vắng bóng người

Cồn đá nhỏ

Bãi cát ở khu vực này cao hơn mực nước biển một tí chứ không thoai thoải như bình thường

Ăn sáng, ngắm cảnh! Đồ ăn ở đây không xuất sắc nhưng nuốt được! Được cái nhân viên phục vụ tận tình, chuyên nghiệp, "vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi".

Chỉnh sửa cuối:

yamaha-x8

Xe tăng
Đọc xong, e cũng mơ ước được vào đó 1 lần, chưa biết đến bao giờ đây!!!! cám ơn bác cho e đi du lịch màn hình nhỏ:6:

Archer

Xe điện
Cụ cho ly vodka đi rồi bật mí cho cụ cái giá :)

Archer

Xe điện
Trên đường xuống bãi biển chộp được trự này đang leo cây trong vườn. Cái mặt trông gian đáo để!

Bãi biển ở đây cũng như các bãi privated khác của các resort, rất yên tĩnh, sạch sẽ và an toàn

Chỉnh sửa cuối:

318i-E46

Xe đạp
Với Phú Quốc, relax là tuyệt vời! Các resort tỷ lệ cây xanh rất cao!

Em không hiểu các bác nghĩ sao chứ nếu ăn ở những nhà hàng nhỏ (chủ thường là người nước ngoài) thì phải nói là ngon - bổ - rẻ

Rgds,

bes

Xe lăn

Cái món trong thìa là gì hả bác ?

Phú Quốc có gì độc đáo hơn những chỗ khác mà bác chụp ảnh được không ạ ?
Trừ mấy cái resort ở miền Bắc là dở tệ, còn từ miền Trung vào trong Nam đều đẹp na ná như nhau.

hanibal-lecter

Xe đạp
em thì thấy cái này bình thường về tiện nghi, nhưng giá thì rất đặc biệt.
Hơn nữa cái resort này hình như khuôn viên hơi nhỏ thì phải. bãi biển có vẻ như được chở cát về đổ???
Không biết nó ở Ông lãng hay Dương đông vạy cụ chủ thớt?
Cụ cho hỏi có cái resort nào năm ở bãi sao hoặc bãi dài không????

Latte

Xe tăng
Cụ bật mí cái giá đi cụ, em thích chỗ này vì sự vắng vẻ nhưng nếu đông Obama quá thì em cũng phải đành xem lại vậy(c)

Archer

Xe điện

Cái món trong thìa là gì hả bác ?

quote]
Nó là một hỗn hợp gồm cà chua, rau, cá, hành tây, tabasco... ăn ngon và không tanh bác ạ!
Phú Quốc còn nhiều trò như lặn biển, câu mực đêm, jet ski, ... nhưng cũng chẳng khác gì Mũi Né hay Nha Trang nên tôi cũng không mấy hâm mộ :)

Archer

Xe điện
Cụ cho em xin cái bảng giá đi! Nhìn biết là đắt ngất ngưỡng nhưng em cũng ráng vất vưởng vào ở! :69:
Cụ Doanvien tham khảo ở đây nhé!
GRAND MERCURE LA VERANDA RESORT & SPA - PHU QUOC - VIETNAM

Duong Dong Beach, Phu Quoc Island, Kien Giang Province, Vietnam​

Thằng này là resort 4 sao duy nhất ở Phú Quốc thuộc sở hữu của tập đoàn Accord nên không sợ là sao tự phong như mấy cái thuộc Sasco hay Saigontourism hoặc Vietnam Airlines. Nhưng xin nói trước nếu muốn nghỉ ngơi thật sự thì cụ hãy vào. Còn nếu không thì kiếm mấy chỗ náo nhiệt, vui vẻ mà book thì hợp lý hơn.