Tháng 8 nên đi đâu các cụ ?

tranquang83

Xe điện
Kụ đi rồi cho em hỏi kinh nghiệm tí , em ở 4 đêm 5 ngày liệu có thời gian đi tầu sang Hà Tiên chơi không kụ , mà ở Hà Tiên có gì hay không kụ ơi
Tham quan PQ chừng 3 đến 4 ngày - không tính nhu cầu đến PQ để nghỉ dưỡng, tắm biển... - là đủ. Hà Tiên là điểm cuối của bờ biển VN dài 3200 km mà xuất phát từ bãi biển Trà Cổ, Móng Cái. Thị xã Hà Tiên có mấy chỗ đi chơi: KDL biển Mũi Nai, Thạch Động, lăng Mạc Cửu, cửa khẩu quốc tế Xà Xía,... hoặc đi khoảng 30 km về phía Đông đến KDL Chùa Hang có Hòn Phụ Tử... Đi hết mấy điểm này mất chừng một buổi.

Cụ thể cụ xem thêm bài viết này.

Tàu cao tốc đi từ Tx Hà Tiên ra PQ (và từ PQ về HT) ngày 3 chuyến.

Theo em cụ đi PQ chơi cho nó hết... chứ sang Hà Tiên làm gì cho... mệt mỏi. Để dành đấy, dịp khác làm... một vòng miền Tây cho đã ;))

ThanCui

Xe tăng
Tham quan PQ chừng 3 đến 4 ngày - không tính nhu cầu đến PQ để nghỉ dưỡng, tắm biển... - là đủ. Hà Tiên là điểm cuối của bờ biển VN dài 3200 km mà xuất phát từ bãi biển Trà Cổ, Móng Cái. Thị xã Hà Tiên có mấy chỗ đi chơi: KDL biển Mũi Nai, Thạch Động, lăng Mạc Cửu, cửa khẩu quốc tế Xà Xía,... hoặc đi khoảng 30 km về phía Đông đến KDL Chùa Hang có Hòn Phụ Tử... Đi hết mấy điểm này mất chừng một buổi.

Cụ thể cụ xem thêm bài viết này.

Tàu cao tốc đi từ Tx Hà Tiên ra PQ (và từ PQ về HT) ngày 3 chuyến.

Theo em cụ đi PQ chơi cho nó hết... chứ sang Hà Tiên làm gì cho... mệt mỏi. Để dành đấy, dịp khác làm... một vòng miền Tây cho đã ;))
Vâng vậy em theo ý kụ vì nhà em cũng có trẻ con bé quá , em cám ơn kụ nhiều

binhanhmobi

[Tịch thu bằng lái]
Quất Lâm Nam Định Bác Ơi, chỗ đấy cái gì cũng có bác ah :D

banhxelu

Đi bộ
Quất Lâm Nam Định Bác Ơi, chỗ đấy cái gì cũng có bác ah :D
Đi cùng gia đình sao mà tiến thằng Quất Lâm được. Mà gần đây Quất Lâm nhiều xxx lắm. Nhất là đoạn rẽ vào Quất Lâm cụ nó nên cẩn thận

long.pham

Đi bộ
Việt Nam nhiều nơi đẹp lắm cụ nó à, nên đi đâu đó cho tinh thần thỏa mái, săn vé máy bay mà đi. Như vậy vừa an toàn vừa có thời gian.
4 bánh thì chỉ đi xung quanh khu vực thôi

binhanhmobi

[Tịch thu bằng lái]
Đi cùng gia đình sao mà tiến thằng Quất Lâm được. Mà gần đây Quất Lâm nhiều xxx lắm. Nhất là đoạn rẽ vào Quất Lâm cụ nó nên cẩn thận
bác đi cùng gd bác đi Đà Lạt đi, năm ngoái em đi cũng ok lắm bác ạ

bibeo123

Xe đạp
Cám ơn các cụ, nhà em quả này ăn chơi nên nghỉ luôn 1 tuần. Em bay vào Nha Trang ở đó 4 hôm sau đó bay vào Đà Lạt
Phú Quốc thì lỡ hẹn rồi. Thằng em nó đặt vé của VJ giá rẻ cho nên cũng giảm được chi phí.
Được đi chơi là hạnh phúc lắm rồi

bibeo123

Xe đạp

Getz9639

Xe hơi
Đi Đà Nẵng đi cụ. Đáng để du lịch và nghỉ ngơi lắm

nguyenlamcatba

Xe buýt
Cám ơn các cụ tư vấn.
Vợ thì bảo ở resort, con thì đòi đi biển :)). Nhà em náo loạn 2 tuần nay rồi các cụ à
Chốt lại bảo đi máy bay nhưng bay đi đâu thì chưa biết
Nha Trang em đi rồi, nếu quay lại chắc vẫn phê lắm, ở đó nhiều cái vui, trẻ con chơi được, người lớn cũng oke.
Flamingo Đại Lải như cụ nói thì cưỡi ngựa đi mất 2 tiếng, em hay chạy lên đó mỗi khi rảnh mà
Đi Cát Bà đi cụ, em ở cát bà có gì ra đây cụ cháu mình gặp mặt, em sẽ giúp đỡ cụ nhiệt tình nha.

ThanCui

Xe tăng
E đang ở Phú Quốc , trời 2 hôm trước thì đẹp , hôm nay mưa cả này chán quá

Just.kidding

Xe hơi
Cám ơn các cụ tư vấn.
Vợ thì bảo ở resort, con thì đòi đi biển :)). Nhà em náo loạn 2 tuần nay rồi các cụ à
Chốt lại bảo đi máy bay nhưng bay đi đâu thì chưa biết
Nha Trang em đi rồi, nếu quay lại chắc vẫn phê lắm, ở đó nhiều cái vui, trẻ con chơi được, người lớn cũng oke.
Flamingo Đại Lải như cụ nói thì cưỡi ngựa đi mất 2 tiếng, em hay chạy lên đó mỗi khi rảnh mà
thì cụ vào mấy khu RS có biển ấy. vào đà nẵng e thấy hợp lý nhất :D. RS trong đó đẹp