[Funland] Tháng 8 - Bình yên

mèo lang thang

Xe buýt
Phức tạp quá. Rồi lại phải thêm hoa và nến lung linh,
Em không thích phức tạp đâu :))
Em từng đơn giản thế này rồi, gọi 1 cái pizza mợ thích, người còn lại cũng thích càng tuyệt, 1 chai rượu vang ngọt, một đĩa cà chua bi, đơn giản vui vẻ.
Em hay lấy chai vang đang bình thường dấp nước quanh chai, lấy mấy tờ giấy ăn bọc lên, cho vào ngăn đá, tầm 15 phút dọn dẹp là nó lạnh xuống cỡ 5-6 độ, áp dụng chai 375 đổ xuống mợ nhé, 2 cái ly cho vào ngăn dưới, thế là nó lạnh theo.
Sau 15 phút tán chuyện bày biện nhẹ nhàng là vào bữa được rồi :D

Gianthienly

Xe container
Em từng đơn giản thế này rồi, gọi 1 cái pizza mợ thích, người còn lại cũng thích càng tuyệt, 1 chai rượu vang ngọt, một đĩa cà chua bi, đơn giản vui vẻ.
Em hay lấy chai vang đang bình thường dấp nước quanh chai, lấy mấy tờ giấy ăn bọc lên, cho vào ngăn đá, tầm 15 phút dọn dẹp là nó lạnh xuống cỡ 5-6 độ, áp dụng chai 375 đổ xuống mợ nhé, 2 cái ly cho vào ngăn dưới, thế là nó lạnh theo.
Sau 15 phút tán chuyện bày biện nhẹ nhàng là vào bữa được rồi :D
Dễ thương quá.
Một cách thưởng thức cuộc sống đơn giản, thú vị. Nhưng em sẽ thay pizza bằng cái khác. :D

Còn những điều bình yên, giản dị mà dễ xao xuyến nào nữa không Cụ ơi:D

Gianthienly

Xe container
Em vưỡn thế mợ ơi. Mợ thế nào ạ?
À dạo này em bị nghiện mua mỹ phẩm, suốt ngày mân mê chai lọ, hem biết em có bị làm sao ko nữa 😁
Cũng không cần quá nghiện đâu, mình dành tiền mua những đồ tốt để thưởng thức bọn nó.

Em dùng kem dưỡng bị tốn vì em luôn dùng nhiều mới thấy an tâm.:D

mèo lang thang

Xe buýt
Dễ thương quá.
Một cách thưởng thức cuộc sống đơn giản, thú vị. Nhưng em sẽ thay pizza bằng cái khác. :D

Còn những điều bình yên, giản dị mà dễ xao xuyến nào nữa không Cụ ơi:D
Em đang tự kỷ một mình nên đơn giản như thế là em đã thấy mãn nguyện lắm rồi :)

Gianthienly

Xe container
Em đang tự kỷ một mình nên đơn giản như thế là em đã thấy mãn nguyện lắm rồi :)
Tự kỷ thế là em cũng thích lắm lắm. Nhưng nếu một mình là em chỉ uống rượu sữa thôi. Vì nó ngọt và hay khiến em điên điên chút :))

Và thường uống nó em không có ăn gì hết ngoài cho thêm vài viên đá:D

Forget_me_not

Xe tải
Cũng không cần quá nghiện đâu, mình dành tiền mua những đồ tốt để thưởng thức bọn nó.

Em dùng kem dưỡng bị tốn vì em luôn dùng nhiều mới thấy an tâm.:D
Hem hiểu sao cứ thấy đẹp là em lại ngứa tay mua, nhất là đợt covid này, em lấy việc ngắm nghía mỹ phẩm làm niềm vui, làm bình yên.

Gianthienly

Xe container
Hem hiểu sao cứ thấy đẹp là em lại ngứa tay mua, nhất là đợt covid này, em lấy việc ngắm nghía mỹ phẩm làm niềm vui, làm bình yên.
Vậy phải chịu khó dùng nha Mợ, không để lãng phí đâu.

Mợ mua cái peel dùng thêm cho kem nó phát huy tác dụng. Giờ có mấy cái AHA khá lành và dễ mua, mợ mua cái nồng độ thấp thôi. Dùng xen kẽ cho da dễ hấp thu hết kem dưỡng đẹp lên :D

Mà Mợ nghiền cái thương hiệu xinh xắn nào đó

pain

Xe ba gác

mèo lang thang

Xe buýt
Tự kỷ thế là em cũng thích lắm lắm. Nhưng nếu một mình là em chỉ uống rượu sữa thôi. Vì nó ngọt và hay khiến em điên điên chút :))

Và thường uống nó em không có ăn gì hết ngoài cho thêm vài viên đá:D
Còn em thì chả thích tẹo nèo :(

Forget_me_not

Xe tải
Vậy phải chịu khó dùng nha Mợ, không để lãng phí đâu.

Mợ mua cái peel dùng thêm cho kem nó phát huy tác dụng. Giờ có mấy cái AHA khá lành và dễ mua, mợ mua cái nồng độ thấp thôi. Dùng xen kẽ cho da dễ hấp thu hết kem dưỡng đẹp lên :D

Mà Mợ nghiền cái thương hiệu xinh xắn nào đó
Em vẫn hay peel, xen kẽ bha, retinol. Thi thoảng em mới dùng aha vì nó làm da em hơi nhờn.

Để peel thì em hay cùng của dermalogica với paula choice. Mấy cái kem với serum thì thập cẩm hầm bà lằng từ origin, loreal, lancome, estee lauder, clinique..., thi thoảng thì em được sói thưởng la prairie nhưng ít thoai :D

jafwm

Xe điện
Ha ha, mọi việc đều có giá của nó (e nghe vậy), cái gì càng quý càng đắt. Vậy việc đổi trao là chuyện bình thường:))

Đổi vất vả của mình lấy bình yên cho người thương, yêu...

Vân vân và mây mây Cụ nhỉ:))
Vâng...!
Nhưng ở một câu chuyện khác thì lại là chấp nhận đánh đổi để có đc bình yên cho mình...!

xebetong

Xe container
Nhường các cụ
Bình yên của em là cơm có thịt, chưa đến tầm ngắm hoa thưởng trà lấy bình yên ợ :)

Gianthienly

Xe container
Em vẫn hay peel, xen kẽ bha, retinol. Thi thoảng em mới dùng aha vì nó làm da em hơi nhờn.

Để peel thì em hay cùng của dermalogica với paula choice. Mấy cái kem với serum thì thập cẩm hầm bà lằng từ origin, loreal, lancome, estee lauder, clinique..., thi thoảng thì em được sói thưởng la prairie nhưng ít thoai :D
Ha ha, vậy là về mỹ phẩm dưỡng khá ổn. Mà da mợ nhờn hay sao mà phải dùng bha?
Chăm dùng theo xu hướng đi Retiol chút đi, khá ổn đó. Chỉ cần nồng độ 0,5 thôi:D