[Funland] Tháng 4 - Mùa thương

Tháng mưa nắng thất thường, cụ có thể mở lại thread hồi ký được không ạ?
Mợ để em xem như nào nhé
Đầu tháng tư năm ấy em đang ở trên rừng La Ngà chặt cây làm rẫy

Grandis 2005

Xe điện
Trong những thứ khiến cuộc đời này giàu cảm xúc hơn cả có lẽ nào lại một ý nghĩ phi lý là ta đang độc bước: “Chỉ có mình ta đang hứng chịu những gió, sương bụi trần”. Nhưng hóa ra không phải trên mỗi bước ta đi đều có người vì ta mà quét bụi, phủi sương để đường thông, lối thoáng. Vì ta mà tạo những bước chân để ta có thể bước lên trên đó mà bớt sợ, bớt lấm và thấy vững chãi để ta có thể an tâm bước và ngắm những tán lá ướt sương rực rỡ hay thong thả yêu những đóa kèn đậm sắc thơ ngây và khờ khạo trong câu chuyện của mình.

Ý nghĩ nào trong cuộc đời của các Cụ/Mợ để những thời điểm trở lên giàu cảm xúc:D

View attachment 6057725
Mợ mở thớt mới này rất ý nghĩa, em ưng! Mà lại còn chữ tím nữa, càng ưng!
P/s: mợ kể/tâm sự về “người đàn ông phía sau nâng bước” trong cuộc đời để mợ an nhiên với cỏ cây hoa lá và sống cuộc sống an tâm cho bọn em ngưỡng mộ với? ;)

10102020

Xe tăng
Lúc em tắm vòi hoa sen, em hòa mình vào làn nước vừa nóng vừa lạnh, em thấy mình như là con cá, tắm xong em thấy khoan khoái, lãng mạng vô cùng mợ chủ tớt à :D
Cụ sâu cái vòi hoa sen thần thánh nhà Cụ lên đây xem nào để em còn tậu một cái:))

10102020

Xe tăng
Mợ mở thớt mới này rất ý nghĩa, em ưng! Mà lại còn chữ tím nữa, càng ưng!
P/s: mợ kể/tâm sự về “người đàn ông phía sau nâng bước” trong cuộc đời để mợ an nhiên với cỏ cây hoa lá và sống cuộc sống an tâm cho bọn em ngưỡng mộ với? ;)
Có những thứ riêng thật riêng, có những điều sâu thật sâu, những thứ lắng thật lắng.
Mà để lại trong mình một góc nhỏ thương thật thương và tạo thành một bùa bảo vệ bất khả xâm phạm
Để mùa nào cũng là những mùa thương.

P/s: Em mà kể để mà đến hết đời không hết à :)).

10102020

Xe tăng
Tháng tư về, gió hát mùa hè
Có những chân trời xanh thế
Mây xa vời, nắng xa vời
Con sông xa lững lờ trôi
Nắng nhẹ nhàng, mây trắng nhẹ nhàng
Hát giấc mơ nào xa lắm
Em mong chờ, mãi mong chờ
Bao nhiêu vẫn cứ đợi anh
Mơ, em mơ, mơ về con đường nhỏ
Quanh co lối mòn hoa dại nở
Chỉ mình em bên anh, bên anh
Nghe... bâng khuâng mấy nhành hoa lựu đỏ
Ta chia tay những ngày xuân để hát
Một mùa hè, mùa hè
Mợ dạo này phải phải chăm on vào cho đời nó dịu dàng như gió vậy chứ. Em thấy ít vào quá:D

Grandis 2005

Xe điện
Có những thứ riêng thật riêng, có những điều sâu thật sâu, những thứ lắng thật lắng.
Mà để lại trong mình một góc nhỏ thương thật thương và tạo thành một bùa bảo vệ bất khả xâm phạm
Để mùa nào cũng là những mùa thương.

P/s: Em mà kể để mà đến hết đời không hết à :)).
Đọc còm này của mợ em thấy sao nhiều thứ nó quen quen đến lạ kỳ. Với bất kỳ một người phụ nữ nào, có được lá bùa như mợ là một người may mắn và có đc nhiều cảm xúc đẹp.
P/s: Mợ kể hết đời ko hết thì em tin thớt ấy nếu lập ra sẽ như câu chuyện “Nghìn lẻ một đêm” đầy mê hoặc. Nếu mở thớt ấy em xin về box em lưu trữ nhé. :D