Tháng 11 này sẽ ra Focus mới????

mrthuongcapital

Xe hơi
Em thấy bên AnDo báo giá trên mạng con FC 1.8AT = 513.000.000VNĐ. Bác nào có kinh nghiệm và chuyên môn giải thích hộ em với, sau khi cộng VAT và BC thì giá em nó thế nào ah ! Con FC của bác Hiep sau khi lấy biển tất tay ra là bao xiền VNĐ hả bác ?
giá rổ thì vô bờ bến lắm cụ ah` nhưng con FC 1.8AT = 513.000.000VNĐ trong khi giá thị trường mua thời điểm này 579.000.000 đ có giảm giá xuống cũng may ra khoảng 560.000.000 đ cụ mà mua được FC 1.8AT = 513.000.000VNĐ thì cụ lên đặt câu hỏi? Liệu có phải xe bị lỗi hay không ?......?......?.....? Mà thời điểm này cụ mua được xe FC 1.8AT = 513.000.000 đ thì em xin tặng thêm cụ " Bộ Ghế Da" luôn!

HamLong3.0V

Xe điện
giá rổ thì vô bờ bến lắm cụ ah` nhưng con FC 1.8AT = 513.000.000VNĐ trong khi giá thị trường mua thời điểm này 579.000.000 đ có giảm giá xuống cũng may ra khoảng 560.000.000 đ cụ mà mua được FC 1.8AT = 513.000.000VNĐ thì cụ lên đặt câu hỏi? Liệu có phải xe bị lỗi hay không ?......?......?.....? Mà thời điểm này cụ mua được xe FC 1.8AT = 513.000.000 đ thì em xin tặng thêm cụ " Bộ Ghế Da" luôn!
Thế em mới hỏi là sau khi cộng VAT và làm chức bạ thì ra giá cuối lò bao nhiu mà bác ! Nếu giá đầu 560T thì xong chắc khoảng 650T phải không ah ?

hiephusky

Xe tải
Hôm mình mua la 546tr có VAt( usd =19500 ~28000us), trước bạ 65,9tr, tóm lại khoảng 620tr là xong đăng ký roài.

HamLong3.0V

Xe điện
Hôm mình mua la 546tr có VAt( usd =19500 ~28000us), trước bạ 65,9tr, tóm lại khoảng 620tr là xong đăng ký roài.
Giá 546 có VAt rồi kìa bác Rét, mỗi tội đá tăng USD thế này thì nó còn lên cao, chứ nó cứ giữ giá xong film 650 đến đầu năm đã tốt lắm rồi, em tính lúc đó mới chơi được, giwof em đang kẹt xiền #-o

Chỉnh sửa cuối:

ducphong7

Xe hơi
con xe đó họ báo giá trên mạng thế thôi,em làm bên đại lý FORD LONG BIÊN, sắp tới FC RA phiên bản mới,cụ nào muốn mua xe thì alo cho em với nha,số fon của em là 093.224.1858 em tên GIỚI chúc các bác cưới được vợ tố nha
Đồng chí Giới này có vẻ cũng chịu khó PR trên web phết.
Hi, tôi Phong đây, hôm nọ Giới gọi điện cho tôi nhớ ko? (chắc Thưởng bên Nissan bắn tin cho????)
Tôi chờ email của Giới về thông tin của con FC mới đó mà chưa thấy gửi như đã hẹn?

mrthuongcapital

Xe hơi
Em phải công nhận là cuối tháng 9 giá xe được hỗ trợ một chút để gả chồng hết em FC 1.8AT phiên bản cũ để ra mắt phiên bản mới. Từ giờ đến cuối năm sẽ không có chuyển giảm giá được nhiều như thời điểm trước nữa. Đây cũng là một thiệt thòi cho những người yêu em Fc, đến thời điểm này anh em muốn cưới em nó cung phải tầm 650 Triệ là lăn bánh được. Dưới góc độ người chuyên tổ chức cưới hỏi cho anh em điều ma em mong muốn đem những ưu đãi tốt nhất để anh em nhanh cưới được vợ như ý. Thanks</p>

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hiephusky

Xe tải
Xin lỗi các bác Sâu vì e lộ giá nhưng thực tế là làm ăn thì cũng nên vì KH 1 tí, chứ các bác cứ hay đò đưa giá cả nọ kia xong nhiều lúc để KH thiệt thòi quá, rồi lại bảo nhau là gà qué nọ kia... Nếu có hơi quá lời thì bỏ qua cho tôi, tại hôm tôi đi mua xe cũng giả vờ là gà cho các bác vặt lông ra sao, hix... Nhưng e vẫn tự hào vì thời điểm e mua đố ai lấy dc giá đó, bgio và sau này khi có Fiesta ra đời thì ko có chuyện Focus giảm giá nữa, e đồ rằng sẽ thêm tí opion rồi tăng giá nhường phần cho e mới này ra ( đồ răng e fiesta khoảng 26- 28k us) vì thế em Focus sẽ khoảng 32k. Các bác thấy tnào??

HamLong3.0V

Xe điện
Xin lỗi các bác Sâu vì e lộ giá nhưng thực tế là làm ăn thì cũng nên vì KH 1 tí, chứ các bác cứ hay đò đưa giá cả nọ kia xong nhiều lúc để KH thiệt thòi quá, rồi lại bảo nhau là gà qué nọ kia... Nếu có hơi quá lời thì bỏ qua cho tôi, tại hôm tôi đi mua xe cũng giả vờ là gà cho các bác vặt lông ra sao, hix... Nhưng e vẫn tự hào vì thời điểm e mua đố ai lấy dc giá đó, bgio và sau này khi có Fiesta ra đời thì ko có chuyện Focus giảm giá nữa, e đồ rằng sẽ thêm tí opion rồi tăng giá nhường phần cho e mới này ra ( đồ răng e fiesta khoảng 26- 28k us) vì thế em Focus sẽ khoảng 32k. Các bác thấy tnào??
Nếu FC lên 32k em đồ rằng nhiều người sẽ ngâm cứu sang dòng khác, cho nên giá FC mới ở ngưỡng 30-30,5k là đẹp :-bd

hiephusky

Xe tải
Bác ơi bgio giá đã là 29,7k roài, thêm vài thứ thế kia ko tăng 1000 thẵng Mỹ nữa mới lạ, ngta bán Focus 4 năm roài bgio để bán Fiesta thu hồi vốn cho dây chuyền mới chứ... e thì nghĩ sẽ ko dưới 31k đâu bác ah

d-cash

Xe buýt
3 năm qua nếu giá focus ko ở dưới 30K thì em nghĩ Saler của Ford cứ ngồi mốc mỏ như hồi focus 2.0S, lên trên 30k người ta bỏ qua thằng focus này ngay ...

hiephusky

Xe tải
để rồi bác xem, trước hết là altis mới sẽ tăng giá chút ít, cuối năm xe nhập cũng tăng và lựa chọn trong khoảng 30k thì chỉ còn mấy loại thôi. I30 thì 32k mà mẫu nay lâu rồi, máy có 1.6, cũng ăn xăng như FF mà vẫn là xe Hàn, rồi Lac 1.6, 1.8 thì miễn so sánh roài, hay bác chọn Vios??? Mazda 3 thi ko đủ củi roài,... e thấy chẳng có gì để chọn nữa roài...hix lúc e mua xe cũng khó chọn lắm rồi, may mà cuối cug yêu e FF chứ hồi trước mà lỡ đạt gạch lấy Lac 1.8 thì bgio chắc ko có mặt trên OF này luôn.. Thực sự thấy hài lòng với FF so với số tiền mình bỏ ra bác ah,

chariot

Xe hơi
Có vẻ bác hiephusky sau khi mua xe chỉ mong xe tăng giá :))

Porsche 911

Xe container
Xe bác ấy là VÀNG mà! Đùa bác tý thôi.
Bác mua TOYOTA thì mua rồi cứ thích tăng giá cũng được, nhưng mua Ford thì xe mới tăng giá, xe cũ bán vẫn mất giá như lịch sử vốn có của nó.

bipbip

Xe buýt
Đề mục này chắc bác nào bên FORD tạo.
Ko rõ đến tháng 11 có xe ko ợ.

hiephusky

Xe tải
Hơ hơ mua xe mà nghĩ để đi xong bán vẫn có lời hay lỗ ít thì nó mất sướng, mà ở Vn mình ai mua xe Ford gần như là xác định sẽ đi lâu dài, ổn định theo đúng giá trị mà thương hiệu đem lại. Bác thấy đi FF tại sao ko thấy chán, ko thấy lạc hậu sau cả 4 năm có mặt trên thị trường? đó là điều mà những thương hiệu lớn hơn những thương hiệu lìu tìu đấy ah. Bgio các bác nhìn Ford Laser, escape hay modeo có thấy nó xấu lắm ko? Toy cũng vậy nhìn mấy e crown hay camry đời 2003 vẫn thấy đẹp mà... nhưng hãy nhìn mấy e xe Hàn xem các bac, Lacety chẳng hạn, kia Spectra chẳng hạn... khác nhau nhiều vì ở những thương hiệu lớn rất khó có những thay đổi lớn về thiết kế, cấu tạo ( vì nó đều là những bản thiết kế hoàn hảo rùi, dc tính toán cụ thể, chi tiết nên coa thay đổi củng xoay quanh gia trị cơ bản đó mà thôi)... Thế nên thích là nhích thôi, đồ gì cũng thế cứ hợp với mình và nhu cầu của mình là ok roài... mình thấy đó là chuyện bình thường của xã hội phân chia nhiều cấp như hiện nay..

d-cash

Xe buýt
Hơ hơ mua xe mà nghĩ để đi xong bán vẫn có lời hay lỗ ít thì nó mất sướng, mà ở Vn mình ai mua xe Ford gần như là xác định sẽ đi lâu dài, ổn định theo đúng giá trị mà thương hiệu đem lại. Bác thấy đi FF tại sao ko thấy chán, ko thấy lạc hậu sau cả 4 năm có mặt trên thị trường? đó là điều mà những thương hiệu lớn hơn những thương hiệu lìu tìu đấy ah. Bgio các bác nhìn Ford Laser, escape hay modeo có thấy nó xấu lắm ko? Toy cũng vậy nhìn mấy e crown hay camry đời 2003 vẫn thấy đẹp mà... nhưng hãy nhìn mấy e xe Hàn xem các bac, Lacety chẳng hạn, kia Spectra chẳng hạn... khác nhau nhiều vì ở những thương hiệu lớn rất khó có những thay đổi lớn về thiết kế, cấu tạo ( vì nó đều là những bản thiết kế hoàn hảo rùi, dc tính toán cụ thể, chi tiết nên coa thay đổi củng xoay quanh gia trị cơ bản đó mà thôi)... Thế nên thích là nhích thôi, đồ gì cũng thế cứ hợp với mình và nhu cầu của mình là ok roài... mình thấy đó là chuyện bình thường của xã hội phân chia nhiều cấp như hiện nay..
cái phần đỏ đỏ cụ nói ấy, ngày xưa khi mới du nhập thị trường Mỹ, Toyota và Honda cũng bị nói giống hệt như vậy .... hahaaha ... nói chung cực chẳng đã mới phải leo lên mấy con crown với camry đời Tống...

ducphong7

Xe hơi
Đề mục này chắc bác nào bên FORD tạo.
Ko rõ đến tháng 11 có xe ko ợ.
Dạ ko bác ạ, em ko phải là ng bên Ford, mà đúng ra thì chuẩn bị là ng của OF box Ford.

Cái này bác nói đúng ạ, nhà em phải đi qua cầu Chương Dương, em cũng hay nghía mấy showroom xe cũ, thú thực là chưa bao giờ thấy có bán xe FOcus hoặc mondeo. Nếu có Ford thì chỉ thấy Everet, thỉnh thoảng thì có Escape. ÂU cũng là cái niềm động viên an ủi mình mua FC mà thôi.

Porsche 911

Xe container
Bác ducphong7 đi qua Chương Dương à? Nói saloon không bán Ford cũ thì không phải. Có 2 chiếc Mondeo 2003 biển 29U ế chỏng chơ đấy thôi. Một chú ở sanotovietnam và một chú đối diện, cũng khoảng 3 tháng nay rồi chưa có ai rước. Focus sedan thì cũng nhiều đấy. Nhưng đặc biệt, Focus 5 cửa thì chưa thấy bao giờ thật! Em thích xe nên cứ mỗi lần qua các soloon bên đó là em lại phải ngắm!
Bác đang tính mua hay đã đặt mua Focus 5 cửa à?

lambao08

Xe hơi
Hi bác em cũng vừa múc con này đây nhưng bây h không có giá đó đâu. con của em đến khi ra biển là 640kk+ 10k tiền BH vật vã nữa là tổng 650kk xe có rồi nhưng vẫn gửi ở ford chờ ngày đẹp rước về.