[Funland] Thần tượng một thời...

lequynh91

Xe tải
Tỷ phú giàu nhất nưics Mỹ thì cũng là một thằng con buôn thôi mà.
Nó giỏi trong kiếm tiền không có nghĩa cái gì nó cũng giỏi.
Nó giàu nó cũng đếch phải bố các cụ, vì vậy, việc gì phải bưng bô nó?
Nó đứng về phía kẻ thù thì chửi chết mịa nó đi.
Thằng bill là con lợn.

mợ chửi dẻo thế :D

Patriots

Xe lăn
Có phải ông này dùng bản đồ lưỡi bò không nhỉ?

• Vodka
Reactions: Kuu

slaz8

Xe ba gác
Trước e ngưỡng mộ cụ này lắm, nhưng gần đây thấy cụ ấy có vẻ tự diễn biến tự chuyển hoá rồi hay sao ấy?
Vừa mấy hôm dùng bản đồ khựa có cả mồm bò lẫn lưỡi bò.
Mấy hôm lại thấy tài trợ cho who sau khi Mẽo cắt cũng như phương Tây đang quay lưng who.
Hôm nay lại khen khựa hết lời.
Ko biết Mẽo có luật khai trừ ko nhỉ?
Thất vọng cụ này dần rồi.
CHắc chắn hiểu lầm là do mọi người nghĩ Bil không muốn cáo buộc Tàu phát tán CoV2
còn lại ông ý nói đúng quá còn dè, nếu Mèo và Phương Tây thiết quân luật ngay từ đầu, thì đã tránh được dịch. Để râm chủ râm túy mị dân được chút thì bao nhiêu người khổ lây. Cụ đinh hướng cho đúng với y ông Bil nói.
Bil phát biểu mà để Ekip đưa bản đồ lưỡi bò của Tàu cẩu lên là sai sót. cách đây mấy năm đến cả những nước bị xung đột còn chả dám hé môi, thì bẩu xao thèng nội gian khựa ở Microsoft không lợi dụng người nổi tiếng để ngầm tuyên truyền

Chỉnh sửa cuối:

AVANZA

Xe tăng
Em cũng thấy khó hiểu lắm. Có vẻ Ghét không ưa Chum.
Chính trị Mỹ bị tri phối bởi các nhà tài phiệt, và kẻ thù của Mỹ đc coi là công cụ để đối thủ của nhau tận dụng. Nga & TQ là 2 công cụ hữu hiệu và chính nó cũng bức xúc khi bị lôi vào trò đấu đá của bọn này, khen khác ếu gì mỉa mai, chê bôi. Bọn Mỹ + Phương Tây là chúa kỳ thị và phân biệt nhất là dân Châu Á thì còn lâu mới có lời khen chân thành.

Kiabuoisang

Xe container
Già lẩm cẩm ý mà; ai chả thế; chỗ nào chả thế =))

f40fd

Xe điện
Không nên chỉ một việc mà đánh giá ạ. Em nghĩ ông này cần gì Trung Quốc khen hay chê mà bán mình cho bọn da vàng đông phương.

Em đoán ông í nói về tuân thủ xã hội, biện pháp hành chính triệt để của phía TQ so với các trò biểu tình của dân da trắng hiện nay.

Người như em mí lại các cụ mà phán về cụ Bill này em e là hơi quá tầm rồi ạ. Vụ bản đồ cũng thế, chả nhẽ cụ Bill phải tự tay chuẩn bị bản đồ cho mỗi buổi thuyết trình ạ? việc í phải để cho bọn loi nhoi phụ việc.

Việc í của bọn Google bán mã cho bọn bên thứ 3 sao chép, hoặc việc í nên chỉ trích Google và Facebook hiển thị bản đồ theo thị hiếu người dùng sở tại thì đúng hơn. Nghĩa là người VN thích được xem bản đồ VN còn người TQ thích bản đồ theo kiểu TQ.
Cụ nói chuẩn ạ.

KVH

Xe buýt
Trước e ngưỡng mộ cụ này lắm, nhưng gần đây thấy cụ ấy có vẻ tự diễn biến tự chuyển hoá rồi hay sao ấy?
Vừa mấy hôm dùng bản đồ khựa có cả mồm bò lẫn lưỡi bò.
Mấy hôm lại thấy tài trợ cho who sau khi Mẽo cắt cũng như phương Tây đang quay lưng who.
Hôm nay lại khen khựa hết lời.
Ko biết Mẽo có luật khai trừ ko nhỉ?
Thất vọng cụ này dần rồi.
Cụ Bill Gates tỉnh đấy ạ, WHO là nạn nhân của tuyên truyền chính trị bẩn thôi, tìm đối tượng đổ lỗi. Em cũng hơi bất ngờ là bài tuyên truyền này, thời bây giờ mà cũng khá hiệu quả.

KAXIHAN

Xe tải
Cụ Bill Gates tỉnh đấy ạ, WHO là nạn nhân của tuyên truyền chính trị bẩn thôi, tìm đối tượng đổ lỗi. Em cũng hơi bất ngờ là bài tuyên truyền này, thời bây giờ mà cũng khá hiệu quả.
Truyền thông chủ đạo từ sau Thế chiến 2 là truyền thông tiếng Anh và do Mỹ nắm giữ, nền tảng này chưa thay đổi sớm đâu, bao nhiêu lợi nhuận ở đó.

fresh_air

Xe tải
Sợ các cụ quá. Gần đây Bill Gates cũng có trả lời phỏng vấn khen ngợi Đài Loan trong việc chống dịch. Vậy đấy là nịnh Tàu hay phản Tàu vậy? Suy nghĩ của nhiều cụ em nói thẳng là quá hẹp, ghét Tàu thì phải dìm nó cho bằng được, ai khen nó bất kể cái gì là đả kích đủ mọi thể loại. Mà lạ một cái là các cụ này lúc Trump rủa Tàu thì hỉ hả lắm, còn những lúc Trump tâng Tàu lên mây thì các cụ lại im thin thít.

Đúng là WHO quả này bị truyền thông quá bẩn, các nước làm kém quá sướng khi có vật tế thần. Còn các nước làm tốt thì chưa có bất kì nước nào lên tiếng chỉ trích WHO, ngược lại còn bảo vệ (New Zealand, Đức...), trừ có Đài Loan vì mục đích chính trị quá rõ.

limoux

Xe buýt
Cứ làm BOSS thôi, thích thì làm từ thiện thêm cho vui....Sao cứ phải chấm mút tý "chính trị" vào làm gì, già rồi có lúc đầu óc mụ mị đi rồi bị bọn chính trị gia Tàu nó xỏ mũi dắt đi phục vụ lợi ích cho bọn nó....Thật tình, nghĩ ghét lão này, nhưng nghĩ cũng tội nghiệp cho lão....Trẻ khôn bao nhiêu, giờ già rồi đâm ra lẩn thẩn bấy nhiêu. :D

fresh_air

Xe tải
À buồn cười nữa là nhiều cụ kêu ổng phải lạy lục Tàu để nó mua Microsoft, trong khi thời gian type comment các cụ có thể gúc xem 1 năm ổng kiếm bao nhiêu từ cổ phần MSFT so với số tài sản, các khoản đầu tư khác (dĩ nhiên vẫn có thể dính đến Tàu). Từ tháng 3 ổng dứt áo rời board là ko còn liên quan gì đến công ty nữa rồi.

Vision_X

[Tịch thu bằng lái]
Tỷ phú giàu nhất nưics Mỹ thì cũng là một thằng con buôn thôi mà.
Nó giỏi trong kiếm tiền không có nghĩa cái gì nó cũng giỏi.
Nó giàu nó cũng đếch phải bố các cụ, vì vậy, việc gì phải bưng bô nó?
Nó đứng về phía kẻ thù thì chửi chết mịa nó đi.
Thằng bill là con lợn.
Nếu dùng win hay office nhớ trả tiền cho Bill nhé!

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Ca ngợi phương pháp chặn dịch của nó là đúng rồi, như Âu Mỹ chẳng đang tèo còn gì. cách làm VN mình khác gì TQ đâu.
Chi cú cái là bọn TQ nó đẻ ra con VR nguy hiểm quá

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
đâu phải tự nhiên mà 1 tỷ phú trí thức đóng góp cho nhân noại bậc nhất theo Trung Quốc , Trung hoa phải có 1 sự ngưỡng mộ yêu mến đặc biệt gì gì đó chứ . Ban đầu ỗng cũng mến VN nắm , ai biểu suốt ngày ngạo nghễ chi để ghét :( . sáng ngạo nghễ chiều ngạo nghễ ... tối xách bị đi vay tiền =))

Lã Đậu Tân

Xe máy
Đúng là tâm lý đám đông đâu cũng thế, thấy ng khác chửi là cũng chửi, chẳng biết đúng sai thế nào.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
mấy anh hồng vệ binh ôm GG dịch vào twet ỗng chửi vui vl .. nhiều ông còn tương tiếng lao đồng lên lun..:))
Cứ chửi Bill là hồng vệ binh hả?
Ơ thế trong thớt này lắm hồng vệ binh ghê nhỉ?
Ông thớt là 1 điển hình.