Thận trọng khi mua xế độp: xe "mông"

Lambatda

Xe điện
Bác thớt mới đang chém! Chạy 40-60 bằng cái xe này thì xe nó kêu oai oái là phải.
Có gì phải chém đâu cụ, em đạp mấy cung đại lộ Thăng Long, Láng-Nhật Tân, đường 5 toàn đóng như vậy, thậm chí đi trong phố đoạn ngã 4 đsq Thụy điển ở Kim Mã đến đoạn nhà Ma em vẫn đóng lên đc. Tất nhiên là phải có quãng nghỉ hạ tốc nhưng việc đạp lên hơn 60km/h là quá bình thường.

bimbimzinzin

Xe tăng
2.9 thì mông cái gì vào hả cụ? Em nghĩ họ ko mông đâu, xe tầu ít đi nó thế đấy cụ ạ

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Có gì phải chém đâu cụ, em đạp mấy cung đại lộ Thăng Long, Láng-Nhật Tân, đường 5 toàn đóng như vậy, thậm chí đi trong phố đoạn ngã 4 đsq Thụy điển ở Kim Mã đến đoạn nhà Ma em vẫn đóng lên đc. Tất nhiên là phải có quãng nghỉ hạ tốc nhưng việc đạp lên hơn 60km/h là quá bình thường.
Đạp lên 60 thì cũng không khó !
Có điều xe này Cụ đạp lên 60 mà nó không làm sao là tốt đấy ạ :D

Lambatda

Xe điện
2.9 thì mông cái gì vào hả cụ? Em nghĩ họ ko mông đâu, xe tầu ít đi nó thế đấy cụ ạ
Con này em đạp đi làm hàng ngày, chiều tan sở lại phang lên Nhật Tân hóng gái hoặc phi sang Aeon mua đồ. Thỉnh thoảng còn đóng về tận trường 10 xem thi lái xe nữa nên em đi có thể nói là nhiều cụ ah. Có mỗi cuối tuần là nghỉ.

ZARG

Xe container
Gặp lô hàng kém thì nó xuống nhanh thôi.

Mông thì cũng có thể, nhưng ít và hoặc xe đắt tiền hơn bán dạng lướt.

Chứ bán mới cứng thì nhìn xe biết ngay chứ nhầm sao được cụ.

Cụ cứ yên tâm mà đi, hoặc bán rẻ đi thì cũng hợp lý vì lúc mua cũ cũng được rẻ cả triệu rồi còn gì?!

XPQ

Xe cút kít
Bác cưỡi con ngựa sắt này mà quất lên 60, em đề cử bác đợt tới đi Ô liêm bích mang vẻ vang về cho tổ cuốc đi! :)):)):))
Hồi mới chạy, em chạy một con tua rinh hàng đẹp em cũng tưởng mình chạy nhanh thế. Sau lắp con công tơ mét vào phát biết ngay. Nếu đổ dốc với tốc độ 60 km, xe đạp gọi đấy là tốc độ ảnh thờ chứ bàn thờ chưa ăn thua.
Dù sao, em cứ chúc bác vui với xe. Nếu sau này vẫn yêu xe thích đạp, cần đổi xe bác bảo em. :)):)):))

Xe cỏ cũ

Xe điện
Xe đểu mà cụ chạy được 40-60 km/h là hơn hầu hết các cụ xe hịn roài :). Sợ cái đồng hồ đểu. Xe mới tầm giá dưới 20T chắc tàu 100%. Vui lên đi cụ, em thật đấy.
Xe cứ ra chính hãng tàu khựa mà mua; 7-10 củ chạy bét nhè; đắt hơn nữa (5-7 lần) thì ngon là đương nhiên.

phucdiep

Xe tăng
Nếu các cụ còn nhớ thì cách đây hơn 4 tháng em có lập thớt nhờ các cụ tư vấn chọn và mua xế độp. Sau đó vì ít tư vấn quá nên em đành tự mình tìm mua. Vì là con gà thứ thiệt nên ngây thơ nghĩ họ rao mới thì mới, cũ là cũ chứ nhõn cái xe đạp sao nỡ phỉnh nhau:P. Em cũng ko bận tâm nhiều, nghĩ xe nào cũng như nhau nên cứ giá tốt là phi đến. Kết quả là em mua 1 con galaxy mt18. Họ lấy hàng trên gác xuống, cũng để riêng từng bộ phận bọc mút rồi lắp lại. Lúc đó thụt trước đã bị 1 vết rỉ sét nhỏ

nhưng họ kêu do hàng để trong kho lâu ngày bị ẩm, con này lại khung thép nên vậy. Em cũng ko xuề xòa nữa vì mình mới tập chơi, mua xe rẻ nên cũng ko cần kỹ càng quá nên vẫn để họ lắp.
Xe mới mà lip và đề đi cứ kêu rạo rạo ko đc mượt, sau em đi chỉnh lại thì đỡ hơn nhưng vẫn kêu cho đến tận giờ nhưng nói chung là cái này mình cũng ko quá đòi hỏi. Vấn đề là em lấy xe về chưa đc 1 tuần thì các vết han rỉ xuất hiện ngày 1 nhiều. Trên cả tay lái, thụt trong (phần thụt phía trên sáng loáng như inox vậy mà vẫn bị rỉ:-w) và ống thụt lồng bên ngoài, nổi vết lấm tấm nhìn rất khó chịu. Em từng gặp 1 bác đi con mingdi cùi trên cầu Nhật Tân. Xe mua đã đc 2 năm nhưng cũng ko bị những hiện tượng han rỉ như vậy

Mang ra Quang Anh bike chỉnh xích líp mà họ còn ko hiểu vì sao xe mới mà phanh đĩa trước cứ kêu "thút thít", em mang về rửa ráy, vệ sinh mà vẫn ko hết:-w
Sau 3 tháng chạy thì cả 2 vành đều bị đảo, cong cả căm. Em lười vứt mịa đấy cả tháng trời. Nãy chiều làm về nhớ nhớ mới vác ra hàng sửa xe gần nhà làm lại. Họ hỏi nhỏ em con này mua mới hay cũ, giá bao nhiêu. Em bảo 2t9 thì họ cười, thấy nghi nghi em hỏi lại thì họ nói mua nhầm xe đã bị "mông", đm:-w. Họ bảo thợ hay dân chơi xe kinh nghiệm chỉ cần nhìn căm nan, đĩa phanh, con đề là biết xe đã chạy ntn. Rằng thì là mà mông xe đạp rất dễ vì ko có giấy đăng ký như xe máy nên chỉ cần làm mới lại chi tiết là xong nếu như mấy con xe mông ko quá xấu bẩn:-w. Bảo con này nếu mua mới giá chuẩn phải tầm trên dưới 4t (đúng là hồi em tìm có nhiều hàng báo giá trung bình là 3t7-4t thật).
Cơ mà nghĩ lại xe mình cũng chạy dầm dề 4 tháng trời liên tục toàn 40-60km/h thì nhanh tã là điều đương nhiên. Nên nói thẳng là em cũng chẳng biết ai đúng ai sai (cơ mà em nghiêng nhiều hơn về phía mình đã bị thịt lừa:(().
Kết câu chuyện anh thợ bảo con này mà nhập vào chỉ 2t2 là cùng. Nó mất thêm 1-2l mông lại có 1 buổi sáng là lãi đc nửa củ rồi. Mua xe đạp giờ hàng nào cũng khó tin, nhất những hàng bán cả xe mới lẫn cũ. Tốt nhất thuê lấy ông thợ xe 1-2l đi xem giúp cho yên tâm vì đến cả đại lý Asama trên Bà Triệu còn bán lẫn lộn nhập nhèm asama Đài Loan và Bình Dương cơ mà.
Haizz, nghe thì biết vậy, em vừa lấy xe về rồi. Nếu xe mình vẫn là xe mới thì thôi, còn bị lùa gà xe mông thì cũng đành coi như bài học. Cũng may mới chơi loại ít tiền nên có toạch thì cũng ko cay lắm vì con xe cho đến lúc này chạy vẫn bon bon ở mức chấp nhận đc.
Chia sẻ với các cụ vậy, nhất là các cụ mới chơi mà muốn tậu xe tử tế tầm 6t đổ lên. Nên nhờ cụ nào chơi xe kinh nghiệm trên này hoặc thuê thợ đi xem cùng cho yên tâm. Nhất là chớ vội ham rẻ như em nhé:-w :-w
Sang ngay aeon mua là chuẩn nhất nhà e mua 5 con ở đấy rồi.nếu bác đi ngày 5 hoặc 20 hàng tháng còn được khuyến mại.quên khẩn trương cái đội dốc bà triệu đi.à quên e lên dốc vĩnh tuy chỉnh số đạp như không đạp lên nhanh lắm

Lambatda

Xe điện
Xe đểu mà cụ chạy được 40-60 km/h là hơn hầu hết các cụ xe hịn roài :). Sợ cái đồng hồ đểu. Xe mới tầm giá dưới 20T chắc tàu 100%. Vui lên đi cụ, em thật đấy.
Xe cứ ra chính hãng tàu khựa mà mua; 7-10 củ chạy bét nhè; đắt hơn nữa (5-7 lần) thì ngon là đương nhiên.
Ko, ý em xe mông là xe cũ mông lại thành mới ấy cụ chứ ko phải là xe nhái. Chứ hãng galaxy thì em biết nó là của Đài mà (Đài vs Tàu chắc cũng như nhau:P)

Lambatda

Xe điện
Bác cưỡi con ngựa sắt này mà quất lên 60, em đề cử bác đợt tới đi Ô liêm bích mang vẻ vang về cho tổ cuốc đi! :)):)):))
Hồi mới chạy, em chạy một con tua rinh hàng đẹp em cũng tưởng mình chạy nhanh thế. Sau lắp con công tơ mét vào phát biết ngay. Nếu đổ dốc với tốc độ 60 km, xe đạp gọi đấy là tốc độ ảnh thờ chứ bàn thờ chưa ăn thua.
Dù sao, em cứ chúc bác vui với xe. Nếu sau này vẫn yêu xe thích đạp, cần đổi xe bác bảo em. :)):)):))
Đạp nhanh thật mà cụ vì đi đường đại lộ TL em vượt khá nhiều xe máy (xe máy ở đây đi cũng nhanh lắm vì trước em làm ở km+9 nên biết). Với lại chạy xe máy nhiều thì cũng ước chừng đc phần nào tốc độ khi đạp xe rồi.

bachnhat1.8

Xe buýt
Galaxy là hàng tầu mà cụ toàn là thép chứ k có hợp kim nhôm nên nhanh han gỉ lắm cụ phải chọn dòng Giant của Đài loan mới có nhôm họp kim k han gỉ

Lambatda

Xe điện
Sang ngay aeon mua là chuẩn nhất nhà e mua 5 con ở đấy rồi.nếu bác đi ngày 5 hoặc 20 hàng tháng còn được khuyến mại.quên khẩn trương cái đội dốc bà triệu đi.à quên e lên dốc vĩnh tuy chỉnh số đạp như không đạp lên nhanh lắm
Hồi em mua ko đc tư vấn cụ ah, toàn tự thân vận động thôi nên có biết j đâu:(

Lambatda

Xe điện
Galaxy là hàng tầu mà cụ toàn là thép chứ k có hợp kim nhôm nên nhanh han gỉ lắm cụ phải chọn dòng Giant của Đài loan mới có nhôm họp kim k han gỉ
Ga và Trinx đều là hàng Tàu hả cụ, còn bọn asama Đài Loan đi có ổn ko ah?

bachnhat1.8

Xe buýt
Ga và Trinx đều là hàng Tàu hả cụ, còn bọn asama Đài Loan đi có ổn ko ah?
Galaxy và Trinx đều là xe giá rẻ của tầu cụ ạ, asama thì nhỉnh hơn chút, nhưng theo em cụ cứ làm con Giant đài loan như của em đã chạy nửa năm nay rồi mà rất mượt ạ

Thèm 4 bánh

Xe buýt
Xe khung thép của bác giá bán lẻ độ 2 củ rưỡi hết đất, tiền nào của ấy thôi. Giá thành cái xe này quy ra tiền ta chắc độ 500k cả thùng cạc tông chở đến tận biên. :)):)):))
Cụ mua hộ e 5 cái ship đến biên nhé :)):)):))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]

Mịa, lúc em lập thớt tư vấn làm quéo có ai tư vấn như cụ đâu. Toàn mấy cụ bụng bia vào troll đau chim, teo cà, thua "trống đẩy" các kiểu:-w. Thế nên em cứ vác xác đi mua mà có biết j đâu:-w
Chán trò rồi e lại phục chế con bày cf cho nó vui, trc đây e chạy chú này xtc dỡ thùng luôn.

Lambatda

Xe điện

Chán trò rồi e lại phục chế con bày cf cho nó vui, trc đây e chạy chú này xtc dỡ thùng luôn.
Hồi bé nhà em có con mipha đỏ nguyên xi của Đức. Sau ko nhớ vì sao lại bán rẻ như cho ai đó. Nghĩ giờ giữ lại lên ghi đông, chắn bùn sáng loáng, lắp thêm bộ đề líp nữa thì quá chất luôn:(

dangduong

Xe điện
Bác thớt mới đang chém! Chạy 40-60 bằng cái xe này thì xe nó kêu oai oái là phải.
Ngày xưa em đạp phượng hoàng còn được 60kmh đấy bác , hồi ấy cái đường VN CuBa trên suối Hai bọn em đua với xe DD.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Hồi bé nhà em có con mipha đỏ nguyên xi của Đức. Sau ko nhớ vì sao lại bán rẻ như cho ai đó. Nghĩ giờ giữ lại lên ghi đông, chắn bùn sáng loáng, lắp thêm bộ đề líp nữa thì quá chất luôn:(
Tiếc quá cụ nhỉ? Bà zà e bán con xe khung sắt của pháp e nnớ mỗi lần lau xe chỗ vành có chữ de lux, vì cái xe í hồi tập thể nhà lá bị cháy ông zà bọc găng tay ném phát vào bể nc, ổng bảo xủi ùng ục. Sau bán cho đứa e con cô thợ may, năm ngoái hỏi nó bảo bán sắt vụn 50k, tiếc tiếc là.
Ngày xưa em đạp phượng hoàng còn được 60kmh đấy bác , hồi ấy cái đường VN CuBa trên suối Hai bọn em đua với xe DD.
chắc bác nhầm 45km hết vị.