[Funland] Than thở về công việc tí

Traubotube

Xe điện
Em có trách gì đâu, kiểu chán chán thì than thế thôi chứ còn cái gì cũng phải do bản thân mình mà. Đi làm ở đâu lương thấp hay cao em vẫn cống hiến hết sức và khả năng của mình mà. Chỉ có nhiều lúc tủi thân vì bạn bè mình có khi trình độ ko bằng mình nhưng con đường họ đi bằng phẳng hơn và dễ dàng hơn thôi.
Cuộc sống vốn k công bằng, có những người sinh ra đã ở vạch đích. Nhiệm vụ của mình là cố gắng tới càng gần đích càng tốt, việc còn lại để F1 lo.

duymanh911

Xe buýt
Mợ cố lên

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Trách là trách mình trước chứ sao lại trách chỗ nọ chỗ kia vậy hả mợ? Chẳng nhẽ mình nghèo là do bố mẹ?
Thannks bác . Đọc được còm quý giá này e có thêm động lực cày quốc . Of luôn là số 1 anh tài ẩn thân quá nhiều.

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
em vưỡn còm như 1 thớt trước em có còm: chỗ em có bà chị làm kế toán, làm cty nhưng vẫn nhận thêm việc ngoài, tháng tết cả lương cty chính + lương cty ngoài + thưởng tết cả chính cả ngoài, bà ý làm luôn quả sổ tiết kiệm 100 củ mà vẫn dư dả sắm tết :D à mà bà ấy kinh nghiệm hơn chục năm rồi ạ :))
1 tháng dư 100 củ hay 1 năm dư 100 củ sắm tết:(

hannhi

Xe đạp
Dzungjuny Hoàng chê em lương thấp ah. Hôm nào gặp bọn anh Bim cho nó 3 Cốc Rượu :::)))

Muon_biet

Xe cút kít
Vừa làm xong đống chứng từ em ngồi bán than với mọi người tí. Em làm kế toán được 5 năm rồi mà chả hiểu sao lương cứ lẹt đà lẹt đẹt, ko khá lên được. Chồng suốt ngày kêu, làm thế rồi mà lương thấp, giờ người ta phải như này như kia rồi. Nhiều lúc thấy ấm ức thật, vì trình độ thì cũng ko phải là tệ mà chả hiểu sao toàn bước chân vào những chỗ ko thể phát triển hơn được nữa. Chỗ thì vừa vào họ bắt đầu cơ cấu lại, lại bài hứa hẹn là cứ làm đi, ko thiệt đâu. Chỗ thì quy mô nhỏ nên họ chỉ trả được như thế thôi.
Đi phỏng vấn thì bị chê bằng dân lập, chán hết lời luôn. Chỗ nhận thì lại thấy không phù hợp. Cứ loanh quanh như này chẳng biết đến bao giờ tìm được một nơi làm việc để có thể thật sự gắn bó lâu dài.
Than thế thôi chứ e vẫn lạc quan lắm, trời chắc chẳng tuyệt đường của ai. Chỉ là chưa gặp đúng sếp thôi:))
Làm luôn sếp đi!

Matiz 1.0

Xe điện
Vừa làm xong đống chứng từ em ngồi bán than với mọi người tí. Em làm kế toán được 5 năm rồi mà chả hiểu sao lương cứ lẹt đà lẹt đẹt, ko khá lên được. Chồng suốt ngày kêu, làm thế rồi mà lương thấp, giờ người ta phải như này như kia rồi. Nhiều lúc thấy ấm ức thật, vì trình độ thì cũng ko phải là tệ mà chả hiểu sao toàn bước chân vào những chỗ ko thể phát triển hơn được nữa. Chỗ thì vừa vào họ bắt đầu cơ cấu lại, lại bài hứa hẹn là cứ làm đi, ko thiệt đâu. Chỗ thì quy mô nhỏ nên họ chỉ trả được như thế thôi.
Đi phỏng vấn thì bị chê bằng dân lập, chán hết lời luôn. Chỗ nhận thì lại thấy không phù hợp. Cứ loanh quanh như này chẳng biết đến bao giờ tìm được một nơi làm việc để có thể thật sự gắn bó lâu dài.
Than thế thôi chứ e vẫn lạc quan lắm, trời chắc chẳng tuyệt đường của ai. Chỉ là chưa gặp đúng sếp thôi:))
Câu kết của mợ khiến e tâm tư thay cho sói nhà mợ quá :(
Không lẽ mợ mong chờ Sếp sẽ đụ mợ..à nhầm sẽ độ mợ...để lương bổng, công việc hanh thông?:P:-h

Dzungjuny

Xe máy
Câu kết của mợ khiến e tâm tư thay cho sói nhà mợ quá :(
Không lẽ mợ mong chờ Sếp sẽ đụ mợ..à nhầm sẽ độ mợ...để lương bổng, công việc hanh thông?:P:-h
Bác nghĩ xa thế, sếp có tâm la người nhìn được cống hiến của nhân viên ý ạ

Dzungjuny

Xe máy
Cuộc sống vốn k công bằng, có những người sinh ra đã ở vạch đích. Nhiệm vụ của mình là cố gắng tới càng gần đích càng tốt, việc còn lại để F1 lo.
ây xầy, F1 còn lo đời nó chứ lo gì mình. Giống như mình giờ lo đời mình chứ lo được cho bố mẹ là mấy.

Tankpl

Xe tăng
CHo hỏi mức lương hiện tại của mợ là bao nhiêu và cái quan trọng là mợ làm đc những ji

Dzungjuny

Xe máy
CHo hỏi mức lương hiện tại của mợ là bao nhiêu và cái quan trọng là mợ làm đc những ji
Thôi bác đừng hỏi e buồn, thu nhập tầm 8-9tr mỗi tháng, em làm KTTH đã quyết toán thuế rồi ạ, kinh qua dịch vụ, xuất nhập khẩu, biết về xây dựng, chỉ có chưa động vào sản xuất thôi.

Tankpl

Xe tăng
Thôi bác đừng hỏi e buồn, thu nhập tầm 8-9tr mỗi tháng, em làm KTTH đã quyết toán thuế rồi ạ, kinh qua dịch vụ, xuất nhập khẩu, biết về xây dựng, chỉ có chưa động vào sản xuất thôi.
Mợ ở khu vực nào, nếu gần biết đâu lại phù hợp bên tôi. Bên tôi làm về cả sản xuất và xây dựng :D

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]