[CCCĐ] Thâm Quyến - Miền nam nước lạ!

dmdviet

Xe cút kít
Trên tàu ai cũng cắm mặt vào smartphone, y như mình, đúng kiểu 1 xã hội không giao tiếp

dmdviet

Xe cút kít
Điểm đến là ga OCT (Overseas Chinese Town)- chắc các lão đi nhiều thì rõ là cái gì. Ga này gần công viên cửa sổ thế giới và khu làng văn hóa các dân tộc

dmdviet

Xe cút kít
Ngóc đầu ra khỏi cái ga metro đã thấy khách sạn, mệ chắc do bực tức mấy cái vụ hủy phòng nên chơi cái 4* rõ tiên, không rõ cái 4* này theo tiêu chuẩn bạn hay thế giới :)

dmdviet

Xe cút kít
Nhưng phải nói địa điểm thì tuyệt

dmdviet

Xe cút kít
Con đường trước khách sạn xanh mát bóng cây

dmdviet

Xe cút kít
Phòng thì đây chắc là ổn, còn phèo thì đói rồi :)). Nghỉ ngơi tý còn đi kiếm đồ ăn không hạ đường huyết thì toi :)

SYRIA

Xe buýt
Trung quốc bây giờ phát triển nhiều quá

Muomchua

Xe điện
Có lẽ đây là một trong những tòa nhà nhìn nổi bật nhất
Đẹp thật cụ ạ. Gét nó thì gét chứ cơ sở hạ tầng của Khựa thì không chê vào đâu được. Mình không biết khi nào mới bằng, mà có lẽ chẳng bao giờ bằng được nó vì kiểu phát triển của VN chẳng có quy hoạch gì cả, hoặc là chỉ được lúc đầu, sau đâu lại vào đấy.

dmdviet

Xe cút kít
Chuyện nhỏ, cụ đi đc nhiều nơi quá!:)):))
Nhỏ thì rót phát 20 cái giúp em nhá :)) :))

Em vào xem ảnh mới cập nhật
Vẫn thế ợ :))

Mình mà không nói gì, chắc cũng k ai biết mình là người nước ngoài nhỉ
Chắc chắn nó ko nhận ra mình, hình dáng như nhau :D

Trung quốc bây giờ phát triển nhiều quá
Đẹp thật cụ ạ. Gét nó thì gét chứ cơ sở hạ tầng của Khựa thì không chê vào đâu được. Mình không biết khi nào mới bằng, mà có lẽ chẳng bao giờ bằng được nó vì kiểu phát triển của VN chẳng có quy hoạch gì cả, hoặc là chỉ được lúc đầu, sau đâu lại vào đấy.
Thực ra em cg hơi bất ngờ về sự phát triển của nó. Đúng là cái gì ghét thì vẫn ghét nhưng nó phát triển thì vãn phải thừa nhận :(

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Kinh nhở..lão đổi tên thành " Chạy suốt tìm em" được rồi đấy =))
Nhỏ thì rót phát 20 cái giúp em nhá :)) :))

Vẫn thế ợ :))

Chắc chắn nó ko nhận ra mình, hình dáng như nhau :D

Thực ra em cg hơi bất ngờ về sự phát triển của nó. Đúng là cái gì ghét thì vẫn ghét nhưng nó phát triển thì vãn phải thừa nhận :(

vuongtieuhau

Xe máy
Cụ review chi tiết quá. Tặng cụ 1 chén ạ :))

tuanpat

Xe tải
Lần đầu thấy cụ DmdViet có bài xuất ngoại. Hành trình kiếm khách sạn thật gian nan. Đúng là cho dù rất phát triển nhưng người ta vẫn chủ định tạo 1 khoảng cách với thế giới bên ngoài nên việc giao tiếp ngôn ngữ, sử dụng các dịch vụ phổ thông kiểu google fb...rất khó khăn.
Chúc mừng cụ.
đơn giản họ là nước lớn,họ ko phải học tiếng nào cả mặc dù họ thừa sức nói.Nên sang đó đúng là rất khó khăn về giao tiếp,mình nói mình nghe và chỉ nói tiếng trung,nhưng cơ bản TQ phát triển thật.Nó cứ qua các nước khác nó to mồm vì nó là nước lớn,chứ ở nước nó rất văn mình và hiện đại.Hở tí nó phạt chết,ko ồn ào như nó đi du lịch :(,mặc dù ko ưa nó nhưng k thể ko thừa nhận nó quá phát triển

NVM7886

Xe tải
Em có vài cái ảnh ở tp QZ nước lạ góp vui cụ chủ. Mà sao em thấy cái map metro chằng chịt vậy nhưng trông vẫn khoa học cụ nhể :)

Cụ chủ khoe tay tập xà đây. Tập khỏe để sang nước lạ, bắn vào ... lạ

NVM7886

Xe tải
Xe đạp đương nhiên nhiều, dựng đầy các góc phố, chắc cho thuê vì em cũng không hỏi

Nươc lạ có cái này thì hay này, chỉ cần dùng Chúng ta nói chuyện phiếm ( Wechat), quét qua mã vạch, sau nó hiện lên 1 vài quảng cáo, thế là mở Khóa và lấy xe đi. Trả bất kì chỗ nào có giá để rồi khóa lại.

Chỉnh sửa cuối:

dmdviet

Xe cút kít
Kinh nhở..lão đổi tên thành " Chạy suốt tìm em" được rồi đấy =))
Em chạy đâu, xe và máy bay nó chạy đấy chứ ;))

Cụ review chi tiết quá. Tặng cụ 1 chén ạ :))
Thế ít chi tiết đi cụ nhể ;))

đơn giản họ là nước lớn,họ ko phải học tiếng nào cả mặc dù họ thừa sức nói.Nên sang đó đúng là rất khó khăn về giao tiếp,mình nói mình nghe và chỉ nói tiếng trung,nhưng cơ bản TQ phát triển thật.Nó cứ qua các nước khác nó to mồm vì nó là nước lớn,chứ ở nước nó rất văn mình và hiện đại.Hở tí nó phạt chết,ko ồn ào như nó đi du lịch :(,mặc dù ko ưa nó nhưng k thể ko thừa nhận nó quá phát triển
Cụ chuẩn!

Nhà Cháu chỉ khoái mấy con Su với Mig ở phía xa xa kia thôi
Cụ chủ khoe tay tập xà đây. Tập khỏe để sang nước lạ, bắn vào ... lạ
Nươc lạ có cái này thì hay này, chỉ cần dùng Chúng ta nói chuyện phiếm ( Wechat), quét qua mã vạch, sau nó hiện lên 1 vài quảng cáo, thế là mở Khóa và lấy xe đi. Trả bất kì chỗ nào có giá để rồi khóa lại.
Cảm ơn cụ