[Thảo luận] Thẩm Quyền của các xx ( hỏi lại )

wunomint

Xe tải
Trưa nay mưa gió, được chứng kiến quá trình xử phạt của các đồng chí xx với một bác tài taxi. em cũng thực hiện chức năng giám sát của nhân dân vì thế các đồng chí rất nghiêm túc, cũng có quay lại nhìn em trìu mến. Bác tài đã có thể
nộp phạt vào ngân sách quốc gia.
Các cụ cho em hỏi chức năng nhiệm vụ của các đồng chí này, và thẩm quyển xử phạt của các đồng chí.
thank các cụ

muitranhaibanh

Xe buýt
em ủng hộ vì đôi khi nhìn taxi ý thức văn hóa lái,dừng đỗ không phải kém mà cực kị kém.vô ý thức

speed266

Xe điện
Các chú tranh thủ cá kiếm chút đây mà

muitranhaibanh

Xe buýt
Sao mấy chú đi cái xe kia. Hay tạt vào kiếm chút ấy nhỉ
cảnh sát trật tự đi xe đấy là đúng rồi,nhờ các đồng chĩ như thế mà đường phố không ùn tắc,xã hội mới không loạn,vì dân phục vụ.thử một ngày không có lực lượng xem bạn sẽ thấy xã hội nó như thế nào,

Lê Thành Trung

Xe tăng
Em thấy cái xe thùng chở tù mà bác. Em nghĩ cái này để dành, thấy nó dân ại suy diễn nhiều
cảnh sát trật tự đi xe đấy là đúng rồi,nhờ các đồng chĩ như thế mà đường phố không ùn tắc,xã hội mới không loạn,vì dân phục vụ.thử một ngày không có lực lượng xem bạn sẽ thấy xã hội nó như thế nào,

wunomint

Xe tải
mong sao ý thức giao thông nâng cao
em rất ủng hộ phạt.
rất mong phạt đúng người đúng tọi đúng thẩm quyền.
và mong tiền về ngân sách quốc gia
- lần trước ngồi đây có chú dân quân phường nhảy nằm lên nóc capo chăn xe taxi mà không kịp tác nghiệp

Ngựa hoang.66

Xe tải
Kinh tế suy thoái,nên những gì còn ngọ nguậy được đều là mục tiêu của tất cả các anh.Các Cụ OF nhà mình đi,đứng,đỗ,dừng nên nâng cấp độ cảnh giác.

muitranhaibanh

Xe buýt
vì đặc thù công việc bạn ah,bên ấy là lực lượng hỗ trợ nên phải trang bị.không cứ nhất thiết là chở tù mà mất trật tự an ninh cũng được lên ngồi để xem cảm giác như thế nào bạn nhé

Tribute

Xe container
Em ko nhớ cụ thể nhưng đại khái là Cảnh sát trật tự được xử lý các trường hợp vi phạm giao thông tĩnh (dừng, đỗ..) hoặc giao thộng động có dấu hiệu nguy hiểm cho cộng đồng (lạng lách, đánh võng...).

cháu lên 3

Xe container
Phần cuối nghị định 171 có nói rõ thì phải

hgb

Xe container
Bọn này là CSTT nên những xe dùng đỗ sai quy định thì chúng thịt hết, tương tự như bọn thanh tra giao thông.

hahut

Xe tăng
qua theo dõi em thấy chả cụ nào trả lời đúng và trúng ý cụ chủ thớt cả, đã có báo giá nghị định 171 mà cụ nào đó (xin lỗi em ko nhớ tên) đã cống hiến cho các cụ rồi mà. Tuy nhiên vì không rõ txi phạm lỗi gì nên cũng khó biết các nhân vật trong ảnh có đóng đúng vai hay không?

Tiện đây em muốn thỉnh giáo các cụ xem, áo xanh (bất biết là xanh gì: Trật tự, cơ động hay QLTT về XH) có quyền xử phạt lỗi vượt đèn đỏ không? Theo em thì không đúng ko ạ (vì NĐ 171 nói lỗi này chỉ có vàng được quyền thịt), mặc dù thấy tình trạng xanh làm hộ vàng món này cũng tương đối nhiều.

windys

Xe tăng
Em nhớ không nhầm, thì các chú xxx khác không phải giao thông đc phạt trong những trường hợp sau:

Dừng đỗ sai, quay đầu sai gây tai nạn, đi vào đường cấm, đường ngược chiều.

Không được phép bắt với vượt đèn đỏ, sai làn, đè vạch .

Em nhớ khá chính xác đấy, vì xxx khác chủ yếu được phép bắt trong các trường hợp dừng đỗ thôi ạ.

r0ngth3p

Xe tải
qua theo dõi em thấy chả cụ nào trả lời đúng và trúng ý cụ chủ thớt cả, đã có báo giá nghị định 171 mà cụ nào đó (xin lỗi em ko nhớ tên) đã cống hiến cho các cụ rồi mà. Tuy nhiên vì không rõ txi phạm lỗi gì nên cũng khó biết các nhân vật trong ảnh có đóng đúng vai hay không?

Tiện đây em muốn thỉnh giáo các cụ xem, áo xanh (bất biết là xanh gì: Trật tự, cơ động hay QLTT về XH) có quyền xử phạt lỗi vượt đèn đỏ không? Theo em thì không đúng ko ạ (vì NĐ 171 nói lỗi này chỉ có vàng được quyền thịt), mặc dù thấy tình trạng xanh làm hộ vàng món này cũng tương đối nhiều.
Ngoài xxx vàng ra thì các xxx khác trong thẩm quyền được phép bắt lỗi vượt đèn đỏ cụ nhé (Khoản 4,Điều 68,NĐ 171).

hahut

Xe tăng
Ngoài xxx vàng ra thì các xxx khác trong thẩm quyền được phép bắt lỗi vượt đèn đỏ cụ nhé (Khoản 4,Điều 68,NĐ 171).
thế thì tất thảy đều được thịt ạ, loằng ngoằng quá thể, mà vàng còn phải đeo thẻ hành nghề mới được ra đứng đường để thịt trong khi các loại xanh chẳng phải đeo gì nhỉ ngoài cạp nong ra!

r0ngth3p

Xe tải
thế thì tất thảy đều được thịt ạ, loằng ngoằng quá thể, mà vàng còn phải đeo thẻ hành nghề mới được ra đứng đường để thịt trong khi các loại xanh chẳng phải đeo gì nhỉ ngoài cạp nong ra!
Vậng cụ.xxx vàng thì thịt được tất còn xxx khác thì làm trong thẩm quyền chỉ được phạt một số lỗi thôi (nhưng nhiều khi vẫn hay doạ dân lắm,bắt các lỗi không đúng thẩm quyền) và e nghĩ chắc chỉ có ở xứ sở thần tiên này mới có kiểu như thế.Đã có vàng xử lý giao thông là đủ rồi,mấy xxx kia quên cả nhiệm vụ chính của mình trả chịu đi bắt tội phạm hay canh cho dân ngủ mà tuyền ra làm thay nhiệm vụ của xxx vàng.Chắc gt là miếng bánh to và dễ ăn cụ ạ.