[Funland] Thăm quan nhà máy BKAV

lacettiGG

Xe điện
Hê hê, không liên quan, nhưng mấy thằng gato không dám tranh luận công khai, lén lút vang em đỏ mít cho thấy nhân cách của bọn nó hèn hạ đến thế nào.

Càng thấy đất nước mình nó khó tiến bộ, đến trong OF cũng chạy vạy, mấy thằng vừa ngu, vừa hèn, nick mới, éo hiểu chạy vạy thế nào được mã lực cao tít. Trong rồi vênh vang bố đời.

Những thằng hèn hạ, tiểu nhân, luồn cúi... thế, chắc ngoài đời không ngẩng đầu lên được.

Nhân tiện, cũng chửi TSB chú Quảng nổ, chú làm ăn thế nào mà lắm kẻ ghét thế, vì anh bênh chú, mà bị mấy thằng hằn học chú nó vang anh.
Cũng định hầu chuyện cụ mà trông nick đỏ choét thế kia cũng ngại :)). Thôi chịu khó post nhiều bài có ý nghĩa để được về dương trở lại nhé.

codochi

Xe tải
Hãy nghe TGĐ Viettel nói về Bphone này các thánh chém:

"Sự kiện đó đã khiến tôi rất suy nghĩ. Vì sao Bkav, một doanh nghiệp nhỏ bé nhân lực ít, tài chính hạn hẹp, bắt đầu tham gia vào lĩnh vực nghiên cứu và sản xuất chậm hơn chúng ta, vậy mà họ ra mắt được một sản phẩm có hình hài, dáng dấp, tên tuổi tốt hơn chúng ta rất nhiều? Hãy bỏ qua những chiêu thức PR, hãy bỏ qua những nghi vấn về số lượng những chiếc Bphone có thể bán được.

Chúng ta hãy nhìn vào khát vọng của họ. Bkav đã đứng lên tuyên bố dõng dạc với cả dân tộc Việt Nam 'Bphone sẽ đánh bại iPhone'. Chưa ai trong số chúng ta dùng Bphone. Rất nhiều người trong chúng ta dùng iPhone. Rất nhiều người cười khẩy về một Quảng "nổ", như báo chí và truyền thông đã đặt tên. Có thể điều đó là sự thật, nhưng có một sự thật khác là họ dám nghĩ tới việc vượt lên cả iPhone"

Muốn sánh vai với thế giới à? Đứng dậy và làm việc đi.

http://baodautu.vn/bphone-thanh-bai-hoc-day-linh-cua-tong-giam-doc-viettel-d31383.html
Ngày xưa usb 3G của bác viettel cũng đặt bọn tàu khựa làm với giá rẻ mạt, về VN bán hơn 1tr, sau giảm dần giảm dần.
Nói chung bác viettel bán giá nào cũng lãi, giá... 1 cái usb 3G về đến VN tầm 350k.

codochi

Xe tải
Mấy đứa quê em nó lên sam sung làm, nó mới hết lớp 9, làm chừng 2 năm nó sẽ loại ra.
Bọn SS bóc lột cũng ác, coi VN chả khác tàu khựa là mấy :(
Em tưởng tuyển công nhân phải có bằng cấp, trình độ rồi đào tạo thêm chứ...

ha27

[Tịch thu bằng lái]
Bọn SS bóc lột cũng ác, coi VN chả khác tàu khựa là mấy :(
Em tưởng tuyển công nhân phải có bằng cấp, trình độ rồi đào tạo thêm chứ...
Công nhân chỉ làm việc lắp ráp thì cần gì bằng cấp. Sáng chế, phát minh thì bọn kỹ sư của nó làm hết rồi cụ ơi, kĩ sư mình cũng chả có cửa "sản xuất" đâu, chỉ lắp ráp thôi.

Với BKAV lắp ráp là phát minh là sản xuất.:)):)):))

091090098

Xe điện
khi người ta k muốn trả lời câu hỏi thì sẽ đánh lạc hướng bằng cách hỏi lại chúng ta một câu khác :))
iem ko có trách nhiệm trả lời và ko tham gia buổi sáng nay, nên muốn cũng ko trả lời đc.
Em chỉ làm rõ câu hỏi có phải ý như thế ko?

fightstinger

Xe tăng
Cụ nào đang bảo vệ nhà máy bphone cho e hỏi là các cụ có thấy bất kỳ một sản phẩm nào được hoàn thiện trong buổi sáng hôm nay ko ạ? 1 tiếng ở xưởng phay có cái khung máy nào dc hoàn thiện ko hay toàn có sẵn? Nửa tiếng ở phân xưởng lắp ráp có cái bphone nào đuợc hoàn thiện ko hay toàn máy lắp sẵn từ trước?
Em sợ là còn ko có cả nhà kho cơ ạ. Lắp xong là đóng hộp rồi ship luôn. Đang cháy hàng cụ ạ.

farevell

Xe buýt
2 ông of với 2 ông tinhte có vé đi cũng vớ vẩn, chờ mãi cả ngày chả được bài review :))

supporter

Xe điện
iem ko có trách nhiệm trả lời và ko tham gia buổi sáng nay, nên muốn cũng ko trả lời đc.
Em chỉ làm rõ câu hỏi có phải ý như thế ko?
Cụ không xem thì cụ nên lắng nghe những cụ đã xem buổi sáng nay.
Thực sự buổi sáng hôm nay là 1 thất bại thảm hại của anh quảng. A chiếu tất cả những ngóc ngách của xưởng của anh thì ai muốn bao biện cho anh cũng thấy ngượng mồm. Thà rằng anh ấy lấp liếm mời nhà báo đi thăm rồi đút cho họ để họ chỉ đưa lên những góc máy có lợi cho bkav. Live view trực tiếp thì còn gì để bào chữa nữa

Tookies

Xe điện
Em cũng ko khen cũng chẳng chê, nhưng tẩy trùng bằng cồn 90 độ thì quá là, các nhà máy sản xuất lắp đặt thiết bị điện tử, dược phẩm nó đều phải có phòng sạch chống bụi bẩn,phòng vô trùng theo tiêu chuẩn quốc tế, từ hệ thống gió, điều hoà, khí, đèn chiếu sáng...cho tới thiết bị đều phải đạt chuẩn.
Vô khuẩn cho khách hàng chuẩn đấy chứ cụ: nhà xưởng lôm côm...các cụ xem đám lắp ráp kia tay thì găng - tay để trần. Ai dám khẳng định mấy tồng chí ấy đi vệ sinh chưa rửa tay.

alexandra

Xe điện
Cháu xem các dây chuyền lắp ráp của nước ngoài thấy các chú công nhân làm việc nhộn nhịp, đều tăm tắp, không trống chỗ nào, không thấy chú nào nghỉ, không có thời gian chết.
Sáng nay xem công xưởng của Bphone thấy có chú ngồi đực mặt, cho hai tay lên bàn kiểu như ngồi ỉa, chờ thằng bên cạnh nó đẩy phôi sang để có cái mà làm. Nhưng thằng bên cạnh nó cũng éo có việc gì làm nên nó phải xoay đi xoay lại cái phôi nhựa cho đám nhà báo quay phim. Tóm lại là sáng nay có rất nhiều chú diễn, từ các chú ở phòng thiết kế có cái bản vẽ cứ zoom ra zoom vào cho đến các chú công nhân loay hoay với cái mớ phôi nhựa.
Hài nhất là có chú cầm cái búa đinh đóng cái éo gì đó chan chát như kiểu người ta đục bê tông... Em sợ các chú ấy chỉ giỏi phá! :))

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Hê hê, không liên quan, nhưng mấy thằng gato không dám tranh luận công khai, lén lút vang em đỏ mít cho thấy nhân cách của bọn nó hèn hạ đến thế nào.

Càng thấy đất nước mình nó khó tiến bộ, đến trong OF cũng chạy vạy, mấy thằng vừa ngu, vừa hèn, nick mới, éo hiểu chạy vạy thế nào được mã lực cao tít. Trong rồi vênh vang bố đời.

Những thằng hèn hạ, tiểu nhân, luồn cúi... thế, chắc ngoài đời không ngẩng đầu lên được.

Nhân tiện, cũng chửi TSB chú Quảng nổ, chú làm ăn thế nào mà lắm kẻ ghét thế, vì anh bênh chú, mà bị mấy thằng hằn học chú nó vang anh.
Ngu mà lu loa thì ăn 2 phát vang 4 triệu mã cho bớt huenh hoang

voi_tanhlinh

Xe tải
Cháu xem các dây chuyền lắp ráp của nước ngoài thấy các chú công nhân làm việc nhộn nhịp, đều tăm tắp, không trống chỗ nào, không thấy chú nào nghỉ, không có thời gian chết.
Sáng nay xem công xưởng của Bphone thấy có chú ngồi đực mặt, cho hai tay lên bàn kiểu như ngồi ỉa, chờ thằng bên cạnh nó đẩy phôi sang để có cái mà làm. Nhưng thằng bên cạnh nó cũng éo có việc gì làm nên nó phải xoay đi xoay lại cái phôi nhựa cho đám nhà báo quay phim. Tóm lại là sáng nay có rất nhiều chú diễn, từ các chú ở phòng thiết kế có cái bản vẽ cứ zoom ra zoom vào cho đến các chú công nhân loay hoay với cái mớ phôi nhựa.
Hài nhất là có chú cầm cái búa đinh đóng cái éo gì đó chan chát như kiểu người ta đục bê tông... Em sợ các chú ấy chỉ giỏi phá! :))
cụ hài thật, láp ráp dt mà cứ như đóng đinh đi làm cầu tõm :))

lacettiGG

Xe điện
Người ta cố tình đây cụ nhá :))

http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/nha-may-san-xuat-bphone-co-quy-mo-khiem-ton-3266362.html
Đại diện Bkav giải thích do có chuyến thăm của giới truyền thông nên các dây chuyền đã được yêu cầu giảm cường độ để khách tham quan thuận tiện theo dõi.

Em fun tí chứ com của cụ ko thể ko vod :))