[Funland] Thăm quan nhà máy BKAV

anhtuan90k1

Xe hơi
Bom nổ to quá thành xịt mất rồi. Bố khỉ ko bằng cái nhà xưởng bình thường ở quê em. Sao nó nghĩ lừa dân mình dễ thế các cụ nhỉ?

mrxoay

Xe tải
Đấy là xưởng cơ khí thôi, gọi Nhà máy nó hơi quá. Lại còn nổ "Nhà máy cơ khí chính xác số 1 Việt Nam". Em đợi xem đến xưởng SMT có máy gắn chip không hay chỉ Assembly (ráp tay)??

Reddinang

Xe điện
Xem xong cái NM của anh Q thì chán hẳn. Anh làm Virus thì ngon chứ làm sản xuất thế này thì chán chả buồn nói gì nữa...
Chờ cụ Thông về comment vậy :)
Cụ có nhầm ko, cái Virus đó cũng lởm lắm ah, toàn quét bậy thôi ;))

m4s

Xe điện
Em thấy các Cụ chém sợ thật. Kiểu này sao bảo có nhiều người tự tử vì mạng ảo. Ko chửi ko nói ko ai bảo các Cụ ko thông minh đâu. ;;). Sợ anh Quảng thì ít vì nó chẳng ảnh hưởng đến ai mà sợ các Cụ thì nhiều.
Vì Mr Quảng ko chọn phát triển bền vững mà chọn cách nổ. Phản ứng của người dân và thị trường bây giờ so với 10-15 năm trước nó khác xa nhau vì trình độ dân trí cao lên nhiều, việc PR quá mức so với thực tế là con dao 2 lưỡi, kết quả thế nào cụ cũng rõ cho nên em thấy phản ứng của mọi người thế này là bình thường, ko đến mức suy diễn như cụ :))

Mon men

Xe tăng
e ngó qua rồi trông giống nhà máy cơ khí chính xác chỗ đầu phố Nguyễn Trãi quá, mà bây h cái nhà máy ấy nó đi đâu các cụ nhể???

quanghuy868

Xe hơi
Hôm qua vô tình đi qua, thấy bảo biển trông đã lởm rồi. Vậy mà cứ đòi sóng sánh =))

cardreamer

Xe điện
Khuyết điểm lớn nhất của anh Quảng là anh í là người Việt. Chúng ta là đỉnh cao của thế giới, nên mọi cái phải trên tầm bọn tư bẩn thối nát, chứ làm ăn gì mà bé tí teo thế này... Nếu Nhật làm thì khác, thật không thể tin nổi một cơ sở nhỏ yếu lịa làm ra những rản phẩm thế láy thế lọ blabla

Không cho xem thì bảo là có đêk đâu mà xem. Cho xem thì chê bé, chê vụng, chê chắc sx giả vờ. Còn ít phút nữa xem nốt xưởng lắp ráp, em dự cũng vậy thôi.
Em thấy nó bé thật. Nhưng nó có làm việc, có đấu tư, cũng là thật. Em chưa đặt mua Bphone, vì chưa gom đủ 11 củ, cũng là thật. Em thik các cụ nghị gì cũng nên nói thật, đừng vì trót chế rồi nên cái gì đường được cũng nhất định phải chê xấy. Hết ạ.

nguyentiep.bn91

Xe buýt
Cắt, diễn viên uống nước. ;))

quanghuy868

Xe hơi
e ngó qua rồi trông giống nhà máy cơ khí chính xác chỗ đầu phố Nguyễn Trãi quá, mà bây h cái nhà máy ấy nó đi đâu các cụ nhể???
Cái cụ hỏi bọn royal city nó thịt hết đất bên trong rồi còn gì :)

ReadOnly

Xe tăng
Giờ cụ nào rình trước nhà máy này em đảm bảo anh em công nhân sắp ra về rồi, diễn xong chả về ở lại cho tốn điện à =))

taidt

Xe hơi
Cụ nói thế làm e tò mò, có khi qua chụp ảnh công nhân "diễn xong" rồi về nhà ợ !!!!

tica

Xe điện
Khuyết điểm lớn nhất của anh Quảng là anh í là người Việt. Chúng ta là đỉnh cao của thế giới, nên mọi cái phải trên tầm bọn tư bẩn thối nát, chứ làm ăn gì mà bé tí teo thế này... Nếu Nhật làm thì khác, thật không thể tin nổi một cơ sở nhỏ yếu lịa làm ra những rản phẩm thế láy thế lọ blabla

Không cho xem thì bảo là có đêk đâu mà xem. Cho xem thì chê bé, chê vụng, chê chắc sx giả vờ. Còn ít phút nữa xem nốt xưởng lắp ráp, em dự cũng vậy thôi.
Em thấy nó bé thật. Nhưng nó có làm việc, có đấu tư, cũng là thật. Em chưa đặt mua Bphone, vì chưa gom đủ 11 củ, cũng là thật. Em thik các cụ nghị gì cũng nên nói thật, đừng vì trót chế rồi nên cái gì đường được cũng nhất định phải chê xấy. Hết ạ.
Định không còm nhưng thấy còm của cụ nó thối thật. Là người Việt thì liên quan éo gì đến bị ghét? Sao bao người người ta thành công như anh Châu Ngô hay thất bại như bác Huyên Xuki không bị ghét mà lại là anh Nổ? Khơi ra cái cho người ta chửi để PR thì giờ kêu cái éo gì nữa?

mrxoay

Xe tải
Ko phải các vĩ nhân khi sinh ra đã là vĩ nhân, ko phải tự dưng SS từ lúc sáng lập đã có nhà máy to đùng như hiện nay, ko phải ngay từ khi sinh ra Steve Jobs đi đến thành công luôn và được coi là CEO hàng đầu thế giới....
BKAV làm tốt, k ai phủ định cụ à. Nhưng k cần thiết phải đi chứng minh là Made in hay Assembly in. Hãy chứng minh bằng chất lượng sản phẩm và phản hồi từ người dùng sẽ quyết định sự thành công.
Chiêu PR = cách nói "Always Number One" nghe chối tai lắm.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng 1-2 năm rồi cũng có kết giống bácHuyên Xuki thôi!
Thằng này nó có bỏ tiền ra xây nhà xưởng, mua máy móc, thuê lương hàng ngàn công nhân đâu mà nó chết hở cụ ???
Nó lừa đảo là rõ rồi! Nhập máy nơi khác sản xuất về rồi dán nhãn Việt, nhằm đánh vào tâm lý yêu nước của mọi người thôi !
Tẩy chay quảng nổ trên diện rộng nhất có thể !

supporter

Xe điện
Nguyên khối mà cụ./QUOTE]
Vậy dập kiểu này, 1 ngày ra được mấy sản phẩm hở cụ?
Đập nhựa nào mà trả nguyên khối.

Cụ nên bỏ thời gian đi thăm 1 nhà máy sản xuất thực sự thì cụ mới thấy tại sao gọi cái này là cái xưởng và cái xưởng này không đủ để sản xuất ra hàng chục nghìn sp/tháng
Còn việc thuê máy móc để chụp ảnh, quay phim thì quá đơn giản. Các dự án ảo muốn vay vốn ngân hàng họ làm mãi rồi. 800 tấn rác nhét vào bao để lừa ngân hàng là cafe thì cẩu mấy cái máy cũ rích này tới rồi cẩu đi thì có vấn đề gì đâu

Mercedes_Benz

Xe điện
Ko phải các vĩ nhân khi sinh ra đã là vĩ nhân, ko phải tự dưng SS từ lúc sáng lập đã có nhà máy to đùng như hiện nay, ko phải ngay từ khi sinh ra Steve Jobs đi đến thành công luôn và được coi là CEO hàng đầu thế giới....
Nhưng mà cái thời Samsung mới sáng lập và Jobs mới vào nghề họ không nổ quá to như này, nếu đừng nổ to thì ai ngươi ta chê.

qhhp

Xe điện
Cụ khách mời này được mời nước mà ko thèm nhìn em ấy một tí, gí mặt vào điện thoại :)