Tham khảo ý kiến: Forte hay Koup?

xedap_khongyen

Đi bộ
Chào các cụ, chả là em định mua con xe (lần đầu mua xe ạ, nên không có kinh nghiệm gì cả) chạy cho an toàn, ấm áp. Cả 2 vợ chồng em năm nay 27t,đã có 1 F1. Mua xe chạy loanh quanh đi làm trong HN, thỉnh thoảng cuối tuần về quê cách HN 40km. Hiện tụi em đang rất thích chú Koup vì bọn em còn trẻ, thích sport một chút. Nhưng hiện em rất phân vân là nếu sử dụng hàng ngày thì có chật trội không?bất tiện nhiều không? Hàng ngày thì chỉ có 3 người như trên đi thôi ạ, họa lắm mới có người khác.
Cụ nào đã chạy cả Koup lẫn sedan thì cho em ý kiến thực tế với ạ. Ra showroom chạy thử thì cũng ko đánh giá hết được vì chỉ là chốc lát...Chứ mua về rồi lại bán đổi thì chết em!
Thanks các cụ!

xe.tang

Xe buýt
Nếu sẵn tiền thì làm em 2 cửa mà lướt, tiền cao hơn thì nó phải sướng hơn rồi $-)$-)$-)$-)$-)

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nghĩ thanh niên đi Koup cho trẻ. Em đang chạy Cerato thỉnh thoảng vẫn phải ngắm em Koup trắng nhà bên cạnh.

ngugap

[Tịch thu bằng lái]
E thấy Forte hợp lý hơn. Dòng xe thể thao dành cho rân chơi. Nếu đi gia đình mà Koup thì k thoải mái chút nào

taothaoduoi

Xe hơi
Đi Koup cho sướng, đừng nghe hành khách chê bất tiện. Xe chủ yếu đi một mình, Koup thì có đủ cân bằng điện tử và bluetooth, còn Forte đầy đủ thì chắc phải đời 2009.

xedap_khongyen

Đi bộ
Nếu sẵn tiền thì làm em 2 cửa mà lướt, tiền cao hơn thì nó phải sướng hơn rồi $-)$-)$-)$-)$-)
Dạ sẵn tiền thì em chưa dám cụ àh. Chẳng qua tiền cũng hơi same same nhau thôi (mua lướt thì không khéo Koup còn rẻ hơn ý chứ. Em hỏi là hỏi kinh nghiệm thực tế chứ cụ tư vấn "tiền cao thì nó phải sướng hơn" thì em thua roài! :)

Em nghĩ thanh niên đi Koup cho trẻ. Em đang chạy Cerato thỉnh thoảng vẫn phải ngắm em Koup trắng nhà bên cạnh.
Hì hì..Thực bụng thì 2 vợ chồng em cũng khoái Koup hơn 1 chút, nhưng còn lăn tăn là có bất tiện lắm không thôi ạ.

E thấy Forte hợp lý hơn. Dòng xe thể thao dành cho rân chơi. Nếu đi gia đình mà Koup thì k thoải mái chút nào
Cái này chính là cái em lo ngại, hàng ghế sau ra vào cũng hơi bất tiện..hix..Thời trang là nó khổ thế đấy cụ nhỉ?

Đi Koup cho sướng, đừng nghe hành khách chê bất tiện. Xe chủ yếu đi một mình, Koup thì có đủ cân bằng điện tử và bluetooth, còn Forte đầy đủ thì chắc phải đời 2009.
Vầng, em nghe cũng sướng sướng...Tranh thủ tham khảo nốt, Tết xong em quyết 1 chú, em chả vội tranh nhau thời điểm này làm gì cho mệt, Tết thì cũng không cần xe lắm, mượn tạm ông anh là cũng đủ dùng...
@all: thanks các cụ..mong thêm ý kiến, đặc biệt cụ nào từng đi cả 2 dòng.

phongvan710

Xe máy
Koup nhìn đẹp hơn cụ ơi :) Em mà có tiền là em em xúc ngay :)

qiqaqiqo

Xe máy
Em nghĩ mua ô tô, ngoài mục đích cho bản thân còn phục vụ cho gia đình. Em cũng từng rất mê Koup (Động cơ 2.0 khỏe hơn hay sao ấy ạ) nhưng cuối cùng vẫn lấy Cerato, độ thêm cản trước, cản sau cho sport với độ tuổi thanh niên (em cũng chỉ 30). Nhưng quan trọng là anh em, bạn bè đi đá bóng ngồi thoải mái, cốp sau đựng đồ rộng rãi. Nhiều khi đi có việc tiếp khứa cũng đứng đắn hơn ạ.

Mr. Op

Xe máy
Em cũng bồ kết Koup...
Mà nhà cụ chỉ có 2 vợ chồng + F1 thì em nghĩ koup cũng phù hợp đấy chứ. F1 hiếu động thì cho ngồi ghế sau, ko có cửa nên ko nghich được, lại an toàn hơn cả sedan ấy chứ :D
mà đa phần là đi 1 mình nên 2 cửa cũng ko bất tiện lắm đâu ạ. Trừ phi gia đình cụ có cả phụ huynh hay đi cùng nữa thì mới cần đến sedan thôi

xedap_khongyen

Đi bộ
Em cũng bồ kết Koup...
Mà nhà cụ chỉ có 2 vợ chồng + F1 thì em nghĩ koup cũng phù hợp đấy chứ. F1 hiếu động thì cho ngồi ghế sau, ko có cửa nên ko nghich được, lại an toàn hơn cả sedan ấy chứ :D
mà đa phần là đi 1 mình nên 2 cửa cũng ko bất tiện lắm đâu ạ. Trừ phi gia đình cụ có cả phụ huynh hay đi cùng nữa thì mới cần đến sedan thôi
Dạ vâng, phần lớn là nhà em chỉ đi 2 vợ chồng, vì cùng đường đi làm, cơ quan 2 vợ chồng cạnh nhau (cố gắng đến khi có đứa thứ 2 thì chắc mua cho vợ con nào bé bé xinh xinh kiểu Morning đưa con đi lớp là ổn, chắc phải 5 năm nữa mới đến vụ này), còn phụ huynh thì không sống cùng nên không đi ạ...Có lẽ em cũng xuôi xuôi chú Koup..."ăn chơi nửa mùa" 1 lần cho biết xem sao :P

Mr. Op

Xe máy
Dạ vâng, phần lớn là nhà em chỉ đi 2 vợ chồng, vì cùng đường đi làm, cơ quan 2 vợ chồng cạnh nhau (cố gắng đến khi có đứa thứ 2 thì chắc mua cho vợ con nào bé bé xinh xinh kiểu Morning đưa con đi lớp là ổn, chắc phải 5 năm nữa mới đến vụ này), còn phụ huynh thì không sống cùng nên không đi ạ...Có lẽ em cũng xuôi xuôi chú Koup..."ăn chơi nửa mùa" 1 lần cho biết xem sao :P
Đã thích thì nhích đi thôi cụ ợ :D
Năm nay kinh tế mừ ko khó khăn thì em cũng nhích em Koup này rồi đới ợ :D
Nhưng thôi, em đành hoãn cái sự sung sướng ấy lạ cụ ợ :<
chúc cụ sớm có vợ 2 ưng ý nhé ;)

Becgie

Xe điện
Nếu cụ ko lăn tăn khoản hành khách thi Ku oắp mà phang cho sướng cụ à. ơ

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
em thấy lúc mua thì đắt hơn nhiều vì koup 2.0 còn cerato hay forte sedan thì 1.6 nhưng nếu mua cũ thì em thấy same same tiền nên bác cứ con nào thuận tiện thì nhậu thôi ạ :D . Nếu có F1 thì nên là 4 cửa cho nó dễ xử lý như đồ đạc hay thêm người dễ dàng hơn :D

Becgie

Xe điện
Cái này là cái em lăn tăn nhất nên em mới phải lập thớt hỏi mừ :(
Nếu cụ lăn tăn khoản hành khách thì em khuyên cụ không nên mua Ku oắp vì rất bất tiện cụ à. Em đi xe chị gái em khiếp cái khoản này lắm. Ra vào rất bất tiện.

Cuongtm1979

Đi bộ
Nếu nhà cụ có 1 con 4 cánh rồi thì đương nhiên nên mua koup, nhưng mới có 1 thì nhiều khi bất tiện lắm.

mrchim

Xe hơi
Em thấy nếu mà tần suất chở >2 người mà chỉ khoảng 10% thì cụ cứ chơi KOUP cụ ạ. Em có anh bạn thân chạy con KOUP, mình thì cũng CERATO thế mà cứ thấy người ta CHƠI hơn mình nhiều.