Tham khảo phụ tùng xe Fiat trên web taobao

dung37c1

Xe tăng
Doblo nhà cháu cần ship một cái nắp bình xăng. Các cụ cho nhà cháu ship ké với.

cháu lang thang trên net tìm được cái link này:
,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Ku Ti đang bên Deutschland mà vưỡn tham gia à, đợt này đi bao lâu thế. Hôm trc thấy bảo dạo này chuyển sang bay khoang hạng thương gia à, khách víp của bọn lufthansa airlines rồi còn gì.
Lúc nào rảnh nghiên cứu cho anh cái cần câu nhé, có hàng secondhand cũng đc. Để anh xem lại sẽ gửi thông tin nhé,

Chỉnh sửa cuối:

nam_ptm

Xe tải
Cháu đang định thay quả đèn, các cụ xem cái này có hợp không hộ cháu. Vì đèn Siena thì tách si nhan và pha riêng nhưng cái này thì liên. Tuy nhiên cháu thấy cái này có vẻ hợp và cũng nghe 1 số cụ nói đèn liễn vẫn có thể lắp được ạ. Thanks các cụ:

http://http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.56.SFTj34&id=2053997036

nam_ptm

Xe tải
Không có cụ nào tư véo cho em vụ này à???

magicianfs

Xe tăng
Vâng có lẽ vậy, em tìm đèn cho Siena trên này mãi mà không thấy, vụ nào tìm được báo em với nhé.
Vụ đèn năm ngoái em tìm rồi, nhưng h ko tìm lại được. Em nhớ là giá khá cao, nên chơi loại chợ giời 1 bóng (fa cos chung) khoảng 1tr5 cũng được cụ ạ. Còn nếu cụ muốn gin thì chế lại mặt là đẹp rồi, em cũng làm vậy, lắp thêm bi xenon luôn thể.
còn đèn albea thì nó còn chế sẵn thế này:
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.44.tC4ejp&id=14275484116

trunggenius

Xe điện
Giá trên taobao rẻ khoảng 5 lần đấy ạ!

nam_ptm

Xe tải
Vụ đèn năm ngoái em tìm rồi, nhưng h ko tìm lại được. Em nhớ là giá khá cao, nên chơi loại chợ giời 1 bóng (fa cos chung) khoảng 1tr5 cũng được cụ ạ. Còn nếu cụ muốn gin thì chế lại mặt là đẹp rồi, em cũng làm vậy, lắp thêm bi xenon luôn thể.
còn đèn albea thì nó còn chế sẵn thế này:
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.44.tC4ejp&id=14275484116
Chế thế nào cụ chia sẽ em với? Em đang muốn làm lại quả đèn, chi phí nữa cụ nhé.
Em thấy trên taobao nhiều đồ mà giá cả cũng được. Nhiều cái thích đặt về mình tự thay hoặc trang bị thêm cho xe. Hehe

nam_ptm

Xe tải
Vành này có hợp với Siena không các cụ:
http://http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.298.2Vq6b0&id=17204566701

Em đưa lên đây để tham khảo cụ nào đã lắp rồi cho em kinh nghiệm nhé và nếu cụ nào có cùng sở thích thì ship chung cho rẻ.
trên taobao thì toàn đồ của Fiat Palio nên nhiều khi chưa chắc đã lắp được cho Siena!

magicianfs

Xe tăng
Chế thế nào cụ chia sẽ em với? Em đang muốn làm lại quả đèn, chi phí nữa cụ nhé.
Em thấy trên taobao nhiều đồ mà giá cả cũng được. Nhiều cái thích đặt về mình tự thay hoặc trang bị thêm cho xe. Hehe
Thì cơ bản thế này cụ nhé:
1. Kính bị ố vàng -> sấy mặt đèn ra, cắt bỏ mặt ngoài (giữ lại phần chân) hàn một miếng mica trong thay thế -> mài nhẵn vết hàn -> đánh bóng. Cái này tùy chất lượng miếng mica chế vào, của cháu ko đc ngon lắm, nhưng dùng hơn năm rồi vẫn ok.
2. Chế bi-xenon hoặc thay bóng siu sáng (option cụ nhá, làm cũng đc, ko thì bỏ qua cho nó zin ;))):
Chọn trên taobao: bộ bi-xenon gồm: bóng, projector (kèm aegle eye, màu, kiểu dáng tùy chọn hoặc ko cần), balad. Có rất nhiều loại và mẫu mã, cụ chịu khó tìm hiểu, xem đánh giá để kiếm con tương đối chút, đừng ham rẻ nhá. Chọn project cỡ vừa thôi, vì fa của mình nó bé, quả to quá ko lắp đc. to hơn cái bọn nóa hay lắp xe máy tí là đẹp. chú ý pha còn sáng thì ok, pha bong chóc thì cụ, làm như cụ lưu, dán đề can inox vào.

3. Project chế của bọn khựa, lắp vừa lỗ fa đèn luôn ko phải chế, có sẵn bộ gá, và sơ đồ lắp ráp, cứ thế phịch thôi. Lắp xong project thì đổ keo, lắp mặt vào là ok -> chú ý bước này là rất quan trọng, vì keo ko khít sẽ bị nước vào.
Quên mất:
Chi phí thì tùy loại phụ kiện cụ trang bị nhá, nhưng em dự ko đến 3tr đâu, phương án rẻ nhất chắc ko đến 2tr

Chỉnh sửa cuối:

pviettan

Xe hơi
Chóa đèn v2 e bị tróc và vàng.Vậy phải làm sao các cụ.

nam_ptm

Xe tải
Thì cơ bản thế này cụ nhé:
1. Kính bị ố vàng -> sấy mặt đèn ra, cắt bỏ mặt ngoài (giữ lại phần chân) hàn một miếng mica trong thay thế -> mài nhẵn vết hàn -> đánh bóng. Cái này tùy chất lượng miếng mica chế vào, của cháu ko đc ngon lắm, nhưng dùng hơn năm rồi vẫn ok.
2. Chế bi-xenon hoặc thay bóng siu sáng (option cụ nhá, làm cũng đc, ko thì bỏ qua cho nó zin ;))):
Chọn trên taobao: bộ bi-xenon gồm: bóng, projector (kèm aegle eye, màu, kiểu dáng tùy chọn hoặc ko cần), balad. Có rất nhiều loại và mẫu mã, cụ chịu khó tìm hiểu, xem đánh giá để kiếm con tương đối chút, đừng ham rẻ nhá. Chọn project cỡ vừa thôi, vì fa của mình nó bé, quả to quá ko lắp đc. to hơn cái bọn nóa hay lắp xe máy tí là đẹp. chú ý pha còn sáng thì ok, pha bong chóc thì cụ, làm như cụ lưu, dán đề can inox vào.

3. Project chế của bọn khựa, lắp vừa lỗ fa đèn luôn ko phải chế, có sẵn bộ gá, và sơ đồ lắp ráp, cứ thế phịch thôi. Lắp xong project thì đổ keo, lắp mặt vào là ok -> chú ý bước này là rất quan trọng, vì keo ko khít sẽ bị nước vào.
Quên mất:
Chi phí thì tùy loại phụ kiện cụ trang bị nhá, nhưng em dự ko đến 3tr đâu, phương án rẻ nhất chắc ko đến 2tr
Cảm ơn cụ, chắc phải để khi nào đi vào chi tiết thì em sẽ nhờ cụ tư vấn nhiều hơn ạ.

magicianfs

Xe tăng
Chóa đèn v2 e bị tróc và vàng.Vậy phải làm sao các cụ.
Đến mức tróc cả mạ chóa đèn hả cụ, chắc bị nứt, nước vào ko thay đơi mừ. cụ gửi vào sg mạ lại chóa, hoặc dán đề can inox như cụ Lưu làm. Còn mặt mi ca mà ố vàng, mức độ nhẹ, có thể tháo ra đánh lại cho trong sáng hơn, nếu rạn nứt, thì cắt đi thay mặt mi ca trong cho đẹp cụ ạ, chả hết mấy tiền cụ ạ.

Cảm ơn cụ, chắc phải để khi nào đi vào chi tiết thì em sẽ nhờ cụ tư vấn nhiều hơn ạ.
Nếu cụ không lắp bi xenon thì cũng làm như trên, khoảng 500k

Chỉnh sửa cuối:

pviettan

Xe hơi
Đến mức tróc cả mạ chóa đèn hả cụ, chắc bị nứt, nước vào ko thay đơi mừ. cụ gửi vào sg mạ lại chóa, hoặc dán đề can inox như cụ Lưu làm. Còn mặt mi ca mà ố vàng, mức độ nhẹ, có thể tháo ra đánh lại cho trong sáng hơn, nếu rạn nứt, thì cắt đi thay mặt mi ca trong cho đẹp cụ ạ, chả hết mấy tiền cụ ạ.

Nếu cụ không lắp bi xenon thì cũng làm như trên, khoảng 500k
E DIY rửa chóa nên xi nó trôi theo nước luôn đóa.huhu.
E đã đi xi chóa, nhìn rất đẹp nhưng đi 1 đêm nó vàng ra. Không biết chổ nào làm chất lượng. E ở đàng trong.

magicianfs

Xe tăng
E DIY rửa chóa nên xi nó trôi theo nước luôn đóa.huhu.
E đã đi xi chóa, nhìn rất đẹp nhưng đi 1 đêm nó vàng ra. Không biết chổ nào làm chất lượng. E ở đàng trong.
DIY hay phải trả giá lắm, như các cụ Fiater vẫn bẩu là trả giá cho lòng đăm mi mừ, ko sao cụ ợ miễn là thỏa đc cái mấu của fiater. Cháu nghe nói vụ xi mạ mà keo không chuẩn, khi nóng kim loại bay hơi mất, nên nó ố.
Cụ tháo ra, mang ra hàng dán keo xe máy, thuê nó dán cho xem có ổn ko?

LeHuuHuy

Xe buýt
Đúng rồi cụ cứ anh Đào nghỉ, anh Tập cận Bình lên là đồ FIAT có nhiều.
Thưa các cụ, em đang nghiên cứu ít đồ chơi, phụ tùng trên taobao và trước có cu zezo lập nhưng em thấy bị khóa thì phải nên lập cái này dùng tạm:

Em đang định order cái này về nhưng không biết có dùng được cho Siena 1.6 HL của em không, các cụ xem hộ em nhé:

http://http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.261.XSL6Yg&id=16014759590

Ngoài ra trên này cũng có nhiều đồ lắm, em thấy trên otosaigon các cụ cũng trao đổi, mua đồ ở đây về độ và trang trí cho Fiat nhiều nên các cụ vào ném đá, Pháp kiến cho "Xôm"!

nam_ptm

Xe tải
Úi giời! Lâu rồi có cụ lại vớt lên