Thảo luận Tham khảo giá bán altis 2015

Đời Lái Thuê

[Tịch thu bằng lái]
xe cụ chắc chất nhất HN rồi, bán cho người quen may ra được 630 , ko thì cụ để đi cho nó đỡ phí, 650 chắc hơi cao ạ, xe bj giảm giá từng ngày, xe cụ sắp sang tuổi 4 rồi, bán cho gara chắc 560-580 là kịch
Chắc gì đã được.

Đời Lái Thuê

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người xem cái thằng chó này nó sủa , bản linh anh hùng bàn phím quá , mày tự fun cái Lol vào mặt mày đấy , đến đấy xem xe trực tiếp mà fun cái Lol này , trẻ trâu
Đẹo chấp mài. Chấp mài thi như mài. té.........

SuperDriver

Xe buýt
Chấp thì nó cụ. Anh em vào vui nó mà nghe nó ăn nói rất bố láo
Loại rẻ rách cũng như cái nick , tại sao mọi người fun mà tao ko phản ứng ,trẻ ranh vắt mũi chưa sạch tưởng dám đến xem xe mà fun, bố mày ngoạc mồm ra xem mày gõ phím được không

Chỉnh sửa cuối:

dzung.nguyenduc

Xe hơi
Có một sự thật là giờ giá xe người dùng bán còn nói thách cao hơn cả showroom, vì họ ko chấp nhận là lỗ nhiều vậy. Nhưng giờ xe càng ngày càng xuống, mà tâm lý người mua vẫn là chờ đợi ... xuống tiếp.
Vậy nên 2 bên ko gặp nhau được.
Rao vài tháng, ko được, trong khi giá xe thì vẫn xuống theo thời gian chứ ko dừng lại. Cuối cùng chấp nhận phải bán giá thấp cho showroom ....
Em ví dụ như xe cụ chủ, giờ bán thì còn được giá. Chứ sang năm 2018, giá xe vừa phải giảm theo thị trường, mà tuổi xe lại tăng thêm 1 tuổi. Đương nhiên lúc đấy thiệt là cụ chủ rồi

SuperDriver

Xe buýt
Có một sự thật là giờ giá xe người dùng bán còn nói thách cao hơn cả showroom, vì họ ko chấp nhận là lỗ nhiều vậy. Nhưng giờ xe càng ngày càng xuống, mà tâm lý người mua vẫn là chờ đợi ... xuống tiếp.
Vậy nên 2 bên ko gặp nhau được.
Rao vài tháng, ko được, trong khi giá xe thì vẫn xuống theo thời gian chứ ko dừng lại. Cuối cùng chấp nhận phải bán giá thấp cho showroom ....
Em ví dụ như xe cụ chủ, giờ bán thì còn được giá. Chứ sang năm 2018, giá xe vừa phải giảm theo thị trường, mà tuổi xe lại tăng thêm 1 tuổi. Đương nhiên lúc đấy thiệt là cụ chủ rồi
Cụ phân tích có cái đúng , tất nhiên nó giảm , em ko bảo thủ là mặc định giá xe em là phải thu về bằng đó , nguồn tin về chính sách hạn chê xe cũng nhiều lắm cụ a, biển xe lúc đó sẽ là 60 triệu , rồi trước bạ liệu có giữ 12 % ko hay sẽ 20 đến 30%, em lại rất thích có 1 chính sách rõ ràng , kể cả lúc đó nếu thuế má ,biển cũng như bây giờ mà xe em có giá chung là 500 cũng dễ bán

dzung.nguyenduc

Xe hơi
Cụ phân tích có cái đúng , tất nhiên nó giảm , em ko bảo thủ là mặc định giá xe em là phải thu về bằng đó , nguồn tin về chính sách hạn chê xe cũng nhiều lắm cụ a, biển xe lúc đó sẽ là 60 triệu , rồi trước bạ liệu có giữ 12 % ko hay sẽ 20 đến 30%, em lại rất thích có 1 chính sách rõ ràng , kể cả lúc đó nếu thuế má ,biển cũng như bây giờ mà xe em có giá chung là 500 cũng dễ bán
Vâng em gọi là chém gió tí cho vui thôi ạ, có gì ko phải cụ bỏ qua hihi
Em cũng đồng quan điểm với cụ là giá xe sang năm để mà lăn bánh được trên đường sẽ ko giảm nhiều hoặc ko giảm, do cơ sở hạ tầng VN còn hạn chế. (Nói vậy chứ em đi nước ngoài, ví dụ như Thái Lan, thây bên mình tắc đường vẫn chưa là gì cụ ạ) Bằng cách tăng thuế phí, nhưng giá xe mới tại showroom chắc chắn sẽ giảm, và thực tế em thấy là các hãng đang giảm theo lộ trình để sang năm khỏi phải giảm sốc.
Vấn đề là giá xe cũ, thì lại căn cứ theo giá xe mới, chứ ko căn cứ theo giá lăn bánh.
Em kiến thức nông cạn nên chỉ nghĩ được đến vậy, mời các cụ vào góp ý ạ :D

SuperDriver

Xe buýt
Em cũng đồng quan điểm với cụ là giá xe sang năm để mà lăn bánh được trên đường sẽ ko giảm nhiều hoặc ko giảm, do cơ sở hạ tầng VN còn hạn chế. (Nói vậy chứ em đi nước ngoài, ví dụ như Thái Lan, thây bên mình tắc đường vẫn chưa là gì cụ ạ) Bằng cách tăng thuế phí, nhưng giá xe mới tại showroom chắc chắn sẽ giảm, và thực tế em thấy là các hãng đang giảm theo lộ trình để sang năm khỏi phải giảm sốc.
Vấn đề là giá xe cũ, thì lại căn cứ theo giá xe mới, chứ ko căn cứ theo giá lăn bánh.
Chắc em tháo bớt đồ bán lẻ để chốt cho ông gara sửa xe gần nhà giá hơn 6 lít lại ngon , thank cụ

dzung.nguyenduc

Xe hơi
Chắc em tháo bớt đồ bán lẻ để chốt cho ông gara sửa xe gần nhà giá hơn 6 lít lại ngon , thank cụ
Ôi cái trò độ xe, lúc bán thì tiếc mà có ai mua tính cả tiền độ đâu cụ. Mình thích nhưng người khác ko thích.
Cụ cứ tính phương án nào được giá cho cụ thì cụ làm thôi :)

SuperDriver

Xe buýt
Ôi cái trò độ xe, lúc bán thì tiếc mà có ai mua tính cả tiền độ đâu cụ. Mình thích nhưng người khác ko thích.
Cụ cứ tính phương án nào được giá cho cụ thì cụ làm thôi :)
Trừ cái đèn độ thì ko nói , chứ bộ loa vài chục tháo ra chiết khấu cũng là 1 mớ chứ ko tính đuwọc , các cụ rao trên này cũng nói rõ nếu về nguyên bản là 1 giá còn để lại đồ như âm ly loa sub ... là theo thỏa thuận chứ các cụ ấy ko cho ko đâu ạ

dzung.nguyenduc

Xe hơi
Trừ cái đèn độ thì ko nói , chứ bộ loa vài chục tháo ra chiết khấu cũng là 1 mớ chứ ko tính đuwọc , các cụ rao trên này cũng nói rõ nếu về nguyên bản là 1 giá còn để lại đồ như âm ly loa sub ... là theo thỏa thuận chứ các cụ ấy ko cho ko đâu ạ
Vâng nên em mới bảo cụ cứ tính phương án nào được giá nhất thì quyết thôi ạ.
Chứ em thấy nhiều con độ đèn, độ loa các kiểu khéo lên đến phải hơn trăm mà lúc bán cũng chỉ cộng được thêm hơn chục gọi là cho đỡ tiếc thôi ạ :)

datto70

Xe container
Cái kiểu nói: Giá xe giảm, các loại phí tăng chỉ là giọng của mấy ông SALE muốn bán hàng thôi
Sang 2018 xe lắp ráp chắc chắn xẽ giảm, còn phí ( biển HN = 20 tr, trước bạ hiện 12% nếu tăng không quá 15%, nhưng em khẳng định không tăng) không thể tăng nổi nữa, tăng nữa thì dân nó chửi cho vỡ mặt thằng làm chính sách
Thực tế hiện trên OF, người dùng giao bán giá cao hơn thợ, vì người dùng kg phải vay tiền trả lãi như thợ nên bán lúc nào thì bán, còn thợ thì họ phải nhanh nhạy trong thời điểm này, có lãi là bán, hoặc bán cắt lỗ

Trác Mộ Thu

Xe điện
Chả biết thế nào, nhưng thấy mấy cái thằng lắp ráp xe ở Việt Nam đua nhau giảm giá và ngừng sx 1 vài dòng xe, chính sách bọn nó ko chỉ phân tích mà còn dự đoán trên cơ sở nền tảng luật pháp Việt Nam. Bọn nó ngu hết nên mới vậy CCCM nhỉ.
Em là em cứ đợi, 2018 sắp đến rồi. Đã bơi ra biển lớn thì phải tôn trọng thông lệ quốc tế. Cơ sở lý luận biện chứng ko bằng thực tế khách quan.
Xe cụ chủ rất đẹp. Chúc cụ sớm tiễn được em nó.

SuperDriver

Xe buýt
Chả biết thế nào, nhưng thấy mấy cái thằng lắp ráp xe ở Việt Nam đua nhau giảm giá và ngừng sx 1 vài dòng xe, chính sách bọn nó ko chỉ phân tích mà còn dự đoán trên cơ sở nền tảng luật pháp Việt Nam. Bọn nó ngu hết nên mới vậy CCCM nhỉ.
Em là em cứ đợi, 2018 sắp đến rồi. Đã bơi ra biển lớn thì phải tôn trọng thông lệ quốc tế. Cơ sở lý luận biện chứng ko bằng thực tế khách quan.
Xe cụ chủ rất đẹp. Chúc cụ sớm tiễn được em nó.
Rất cám ơn 2 cụ nếu gặp nhau trên đường nhận ra xe em (rất dễ ạ ) thì nháy đèn chào nhau cụ nhé

vinhvinh

Xe tải
Altis 1.8 đời này chạy ổn ko bác? E chạy mazda 3 1.5 an mà thấy vượt hơi đuối.

Hung Phuc

Xe điện
Xe chắc chắn sẽ giảm và cũng sẽ ko có chuyện tăng thuế và phí đâu cụ, chính phủ đang muốn phát triển công nghiệp sx ô tô trong nước. Nếu tăng phí tăng thuế ô tô để hạn chế người dân mua xe thì ai dám bỏ tiền ra đầu tư phát triển sx ô tô trong nước nữa cho nên A Vượng mới xây nhà máy sx ô tô
Trong phiên họp quốc hội sáng nay Bộ trưởng Đinh Tiến Dũng có trả lời là theo lộ trình cam kết với ASEAN phải cắt giảm thuế quan, 90% dòng thuế về 0%, trong đó có ô tô. Đây không phải là thất thu mà là giảm thu trực tiếp về ngân sách.
Theo đó, Bộ Tài chính đề xuất giảm thuế nhập khẩu ưu đãi đối với toàn bộ linh kiện ô tô nhập khẩu mà trong nước chưa sản xuất được về 0% trong giai đoạn 5 năm 2018 - 2022, gắn với điều kiện sản lượng xe sản xuất hàng năm. Mục tiêu kích thích sản xuất trong nước. Qua đó, hỗ trợ thị trường ô tô trong nước phát triển duy trì sản xuất và sức cạnh tranh, tăng thu ngân sách.

Nguyễn Anh CDY

Xe tải
Tình hình là em định lên đời mua Lexus NX300 ,đang muốn tham khảo giá em altis 2015 đăng ký t11 2014 ,chuẩn công 3 vạn (mỗi năm em đi 1 vạn ) chính chủ tên em bao nhiêu thì bán được.Cám ơn cccm

Ngu í của em là bác ra sr cho họ định giá. Giá họ đưa ra cộng thêm 1 khoản hợp lí nữa là ra giá người dùng. Còn đồ đạc lắp thêm thì tuỳ thoả thuận với người mua ạ :))

zigulivaz

Xe hơi

Lethaiha87

Xe tải
Tình hình là em định lên đời mua Lexus NX300 ,đang muốn tham khảo giá em altis 2015 đăng ký t11 2014 ,chuẩn công 3 vạn (mỗi năm em đi 1 vạn ) chính chủ tên em bao nhiêu thì bán được.Cám ơn cccm

Cụ cho e xin số dthoai,e đang có nhu cầu mua altis cũ