[Funland] Tham khảo cách đổi GPLX qua web dichvucong

Các cụ đổi bằng lái xe theo cách nào

• Tổng bình chọn
    109

ccmsu

Xe tải
Bằng của em đến 19/10 thì hết hạn ko biết có kịp nhận bằng mới trước đó không nữa.
Cụ cứ nhẩn nha mà làm online cho đỡ mất công đi lại.
Luật đây ạ:
Căn cứ theo quy định tại khoản 2 Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT, nếu có bằng lái xe quá hạn dưới 3 tháng thì sẽ được nhà nước hỗ trợ cấp mới trực tiếp bằng lái. Bạn không cần dự thi bất kỳ bài thi sát hạch nào.

ntquantn

Xe buýt
Cụ cứ nhẩn nha mà làm online cho đỡ mất công đi lại.
Luật đây ạ:
Vâng, cảm ơn thông tin của cụ ah.

Em cũng muốn trải nghiệm thủ tục hành chính mới tý. Chứ từ nhà em ra chỗ Cao Bá Quát chắc chỉ độ 2 cái quăng dao nên cũng không ngại lắm

chuotdong

Xe điện
Hồ sơ của cụ đã được duyệt chưa ạ?

Em cũng vừa nộp xong hôm nay, trạng thái báo chờ xử lý không biết thế đã ổn chưa.

Bằng của em đến 19/10 thì hết hạn ko biết có kịp nhận bằng mới trước đó không nữa.

Nếu ko kịp thì chạy ra Cao Bá Quát ngay cạnh nhà làm trực tiếp vậy. (Nhưng ko biết tiền đóng làm online rồi thì có phải đóng tiếp nữa không :D )
Online nếu các cụ upload ảnh chuẩn rồi thì nhanh lắm 5 ngày giải quyết xong, khoảng 7 ngày cụ nhận đc bằng Bưu điện gửi đến. Nên trải nghiệm và ủng hộ dịch vụ công 4.0
"Chờ xử lý" là cán bộ chưa sờ đến, nhưng khi đã sờ đến (mà ko lỗi ảnh ọt) thì trong vòng vài giờ là xong thôi

cerato7749

Xe tăng
Của em ảnh ko đạt yêu cầu nên trạng thái chuyển sang Yêu cầu bổ sung. Nó cũng bảo email ảnh cho nó để đc hỗ trợ. Gửi ảnh qua mail thì nó chỉnh gì đó, rồi gửi lại cho mình bảo upload đúng cái nó đã sửa vào lại hồ sơ và submit lại. Em bận nên vừa submit hôm nay, thấy chuyển Chờ xử lý.
Bằng em còn hết hạn trước cụ mấy hôm. Nhưng em cứ chờ đổi online thôi. Bằng nó ko giống như kiểm định - chả ai biết cụ có bằng ko hay bằng hết hạn chưa, nếu cụ đi đứng nghiêm túc ko vi phạm gì.
E sửa lại ảnh 3 lần rồi không biết lần này có được không. Hồ sơ vẫn đang chờ xử lý.

doctor103

Xe điện
Có thể có cụ hỏi rồi mà nhiều tầng nên cho em hỏi là giấy phép lái xe của VN thì không dùng được ở Úc, Mỹ, Sing, Nhật, ... nhỉ

vhy107

Xe buýt
Của em ảnh ko đạt yêu cầu nên trạng thái chuyển sang Yêu cầu bổ sung. Nó cũng bảo email ảnh cho nó để đc hỗ trợ. Gửi ảnh qua mail thì nó chỉnh gì đó, rồi gửi lại cho mình bảo upload đúng cái nó đã sửa vào lại hồ sơ và submit lại. Em bận nên vừa submit hôm nay, thấy chuyển Chờ xử lý.
Bằng em còn hết hạn trước cụ mấy hôm. Nhưng em cứ chờ đổi online thôi. Bằng nó ko giống như kiểm định - chả ai biết cụ có bằng ko hay bằng hết hạn chưa, nếu cụ đi đứng nghiêm túc ko vi phạm gì.
Upload lại ảnh ở mục nào vậy cụ?

chuotdong

Xe điện
E sửa lại ảnh 3 lần rồi không biết lần này có được không. Hồ sơ vẫn đang chờ xử lý.
Cụ cứ sửa đúng ảnh mẫu là được mà. Rồi theo yêu cầu họ đã ghi rõ như nền xanh ...
Vì mỗi lần sửa cán bộ lại để sang ngày hôm sau mới ngó tiếp cho cụ được.
Mỗi 1 lần mà cụ phải upoad lại ảnh chưa đúng (phần mềm ko nhận diện đc) cụ mất thêm 1-2 ngày chờ nữa thôi, rồi sẽ được.

Chỉnh sửa cuối:

wildcat74

Xe điện
Của em vậy giờ xử sao các cụ , ko lẽ lại vác đít ra võ chí công
Ra còn nhanh hơn, bấm số, điền đơn- ngồi đợi tầm 45 phút, nộp 135k và 30k tiền bưu điện là về, 1 tuần sau bằng về tận nhà. Em cũng mất mấy tiếng đồng hồ lần mò thủ tục, mạng chậm, upload nọ chai cuối cùng đành chào thua; mặc dù dùng máy tính 30 năm nay rồi!

chuotdong

Xe điện
Của em vậy giờ xử sao các cụ , ko lẽ lại vác đít ra võ chí công
Lỗi này thường là do CCCD của cụ ấy với số bằng lái xe chưa đồng bộ đc với nhau, do bằng lái xe đồng bộ với CMT cũ 9 số.
Phải đăng nhập qua VNeID đã đăng ký cấp độ 2 là được

Chỉnh sửa cuối:

chuotdong

Xe điện
Ra còn nhanh hơn, bấm số, điền đơn- ngồi đợi tầm 45 phút, nộp 135k và 30k tiền bưu điện là về, 1 tuần sau bằng về tận nhà. Em cũng mất mấy tiếng đồng hồ lần mò thủ tục, mạng chậm, upload nọ chai cuối cùng đành chào thua; mặc dù dùng máy tính 30 năm nay rồi!
trình IT bây giờ nó khác cụ ạ, 30 năm dùng PC của cụ chưa chắc bằng các cháu dùng IoT 1 buổi đâu, cố mà cập nhật cho đầu óc đỡ lão hóa nhanh.

Chỉnh sửa cuối:

chuotdong

Xe điện
E chụp ảnh bằng máy ảnh hôm đi khám sức khoẻ cụ ag
Ảnh chụp khám sức khỏe, kể cả ảnh chụp chuẩn cho làm Hộ chiếu upload lên vẫn bị lỗi như thường cụ ạ. Cứ bám sát ảnh mẫu và ghi chú hướng dẫn thôi.