[Funland] Tham khảo cách đổi GPLX qua web dichvucong

Các cụ đổi bằng lái xe theo cách nào

• Tổng bình chọn
    105

nghichnham

Xe tăng

minh431

Xe tăng
Cháu cám ơn các cụ. Cháu đang chưa đăng ký đc Vneid. Giờ phải ra CA phương hay quận làm nhỉ?
Tự đăng ký cấp độ 2 được mà! Chỉ cần đt thôi, cụ cài app từ CH play rồi làm theo hd hoặc lên mạng sẽ có nhiều hướng dẫn.

vihali

Xe container
Em cũng giống các cụ và đã đổi thành công, dù thiệt mất 2 tháng :D, cụ thể như sau

Em cập nhật đầy đủ quá trình của em như sau:
- 9/7: đi khám sức khỏe và nộp hồ sơ online
- 13/7: hồ sơ hợp lệ và nộp lệ phí
- 15/7: xác nhận nộp lệ phí thành công
- 19/7: có thông báo đã trả kết quả về 258 Võ Chí Công (em chọn nhận trực tiếp gplx mới tại sở)
- 20/7: em đến 258 Võ Chí Công lấy thì ban đầu sở báo trên web là 22/7 mới được lấy nhưng họ cũng cho lấy luôn
Vậy là 11 ngày từ lúc nộp hồ sơ em đã nhận được gplx mới
View attachment 8645468
Thế này ko cần 2 tháng dò bằng nữa. Data liên thông rồi cũng nhanh.

BVTL

Xe điện
Người OF
Em cũng giống các cụ và đã đổi thành công, dù thiệt mất 2 tháng :D, cụ thể như sau

- 19/7: có thông báo đã trả kết quả về 258 Võ Chí Công (em chọn nhận trực tiếp gplx mới tại sở)
- 20/7: em đến 258 Võ Chí Công lấy thì ban đầu sở báo trên web là 22/7 mới được lấy nhưng họ cũng cho lấy luôn
View attachment 8645468
“Cán bộ 2” có vẻ xử lý nhanh hơn “Cán bộ 4” của em nhỉ?
Em cũng xác nhận nộp lệ phí vào ngày 15/7 mà hẹn tới 29/7 mới trả 🤣

nghichnham

Xe tăng
Tự đăng ký cấp độ 2 được mà! Chỉ cần đt thôi, cụ cài app từ CH play rồi làm theo hd hoặc lên mạng sẽ có nhiều hướng dẫn.
Em cài app VNeid rồi thử mãi ko qua đươc cấp độ 1 ấy. Cứ đến đoạn chụp ảnh xác thực là app không hoạt động tiếp, cũng ko đơ, ko treo, cứ bảo em lùi xa, tiến lại gần - e thực hiện theo cả chục lần mà cũng chẳng biết sao ko đc, ko báo gì thêm.

NiceMoon1

Xe tải

View attachment 8645468
Em đã upload hồ sơ được hơn 2 ngày và chờ mãi chưa có thông báo nộp lệ phí, hóa ra phải mất 4 ngày để review hồ sơ :D.

quyetpro

Xe đạp
Em đã upload hồ sơ được hơn 2 ngày và chờ mãi chưa có thông báo nộp lệ phí, hóa ra phải mất 4 ngày để review hồ sơ :D.
Còn phải qua bước duyệt hồ sơ nữa bạn. Cay nhất là nguyên nhân upload ảnh không đúng yêu cầu lại phải nộp hồ sơ mới :D. E bị 1 phát từ chối nhưng lần 2 từ lúc nộp cũng phải 3 ngày mới thấy duyệt hồ sơ để được thanh toán

NiceMoon1

Xe tải
Còn phải qua bước duyệt hồ sơ nữa bạn. Cay nhất là nguyên nhân upload ảnh không đúng yêu cầu lại phải nộp hồ sơ mới :D. E bị 1 phát từ chối nhưng lần 2 từ lúc nộp cũng phải 3 ngày mới thấy duyệt hồ sơ để được thanh toán
Ohh vậy à, lúc mình upload ảnh cũng có gặp 1 mớ cảnh báo về size ảnh không đúng nọ kia. Sau đó thấy hệ thống tự resize và fix cho đúng mà không biết có được duyệt không hay lại phải đi chụp lại :D.

quyetpro

Xe đạp
Ohh vậy à, lúc mình upload ảnh cũng có gặp 1 mớ cảnh báo về size ảnh không đúng nọ kia. Sau đó thấy hệ thống tự resize và fix cho đúng mà không biết có được duyệt không hay lại phải đi chụp lại :D.
90% là tạch đó bạn. :D Nếu sau họ có phản hồi lí do từ chối thì chụp ảnh bằng máy điện thoại cũng được với cắt sao cho đúng cái tỉ lệ ảnh mẫu họ gửi trong lý do phản hồi thì mới OK. Chụp nền trắng mà hệ thống tự convert đc sang xanh thì cũng OK nhưng cái cảnh báo tỉ lệ gì gì không đúng thì dễ tạch lắm :D. Lần 2 mình chụp cắt theo tỉ lệ ảnh mẫu thì ko còn warning tỉ lệ gì còn mỗi phông nền tự chuyển sang xanh. Lúc lên nó tràn hết cái khung ảnh 4 cạnh luôn. Mà nếu họ chưa duyệt bạn chụp lại rồi vào phần edit hồ sơ upload ảnh vẫn kịp đó.À chụp như ảnh demo này là ok này.

NiceMoon1

Xe tải
90% là tạch đó bạn. :D Nếu sau họ có phản hồi lí do từ chối thì chụp ảnh bằng máy điện thoại cũng được với cắt sao cho đúng cái tỉ lệ ảnh mẫu họ gửi trong lý do phản hồi thì mới OK. Chụp nền trắng mà hệ thống tự convert đc sang xanh thì cũng OK nhưng cái cảnh báo tỉ lệ gì gì không đúng thì dễ tạch lắm :D. Lần 2 mình chụp cắt theo tỉ lệ ảnh mẫu thì ko còn warning tỉ lệ gì còn mỗi phông nền tự chuyển sang xanh. Lúc lên nó tràn hết cái khung ảnh 4 cạnh luôn. Mà nếu họ chưa duyệt bạn chụp lại rồi vào phần edit hồ sơ upload ảnh vẫn kịp đó.À chụp như ảnh demo này là ok này. View attachment 8646600
Đây bác ơi.
Em vừa sửa lại

doctor103

Xe điện
hình như đa số đều bị thế, em cũng thế mà họ review hợp lệ :v mà có mấy cụ không được khoản này,
trong khi ảnh ban đầu của em nền trắng, em search web chỉnh nền trên google, vào ngay link đầu tiên, rồi chỉnh nền về xanh đậm hơn của mợ (xanh như của cụ ở trên) rồi up lên hệ thống, cũng bị báo là sai kích thước, rồi hệ thống tự chỉnh kích thước là nộp được.

minh431

Xe tăng
Em cài app VNeid rồi thử mãi ko qua đươc cấp độ 1 ấy. Cứ đến đoạn chụp ảnh xác thực là app không hoạt động tiếp, cũng ko đơ, ko treo, cứ bảo em lùi xa, tiến lại gần - e thực hiện theo cả chục lần mà cũng chẳng biết sao ko đc, ko báo gì thêm.
Cái app này cũng "củ chuối ", nhiều lỗi lắm. Cụ thử khởi động lại máy, nếu vẫn không được thì bỏ đấy lúc nào nhớ ra , đúng giờ "hoàng đạo " lại được!

NiceMoon1

Xe tải
Phần xanh trên dâu có vẻ vẫn hơi ít. kéo phần mép trên ra tí nữa bạn cho khoảng cách từ đầu tới đó dài hơn tí chắc ok.
hình như đa số đều bị thế, em cũng thế mà họ review hợp lệ :v mà có mấy cụ không được khoản này,
trong khi ảnh ban đầu của em nền trắng, em search web chỉnh nền trên google, vào ngay link đầu tiên, rồi chỉnh nền về xanh đậm hơn của mợ (xanh như của cụ ở trên) rồi up lên hệ thống, cũng bị báo là sai kích thước, rồi hệ thống tự chỉnh kích thước là nộp được.
Sáng nay kêu xong thì chiều hồ sơ đã được duyệt các cụ ạ, mừng quá, ảnh không bị lỗi quá nên hệ thống fix lại được. Nộp hôm 22/10, nay 24/10 thì được duyệt.
Mỗi tội thanh toáng bằng VCB mệt mỏi quá, login mãi không được dù trên app đã kích hoạt login web.
Chuyển qua thanh toán bằng VPBank thì ngon.

doctor103

Xe điện
trâu chậm lại uống nước trong, em làm cccd gắn chip muộn nên auto được định danh cấp 2 luôn :D

newboyvt

Xe hơi
Cấp độ 1 người dân tự đăng ký được, nhưng cấp độ 2 thì cần ra cơ quan Công an làm nhé cụ.

quyetpro

Xe đạp
Sáng nay kêu xong thì chiều hồ sơ đã được duyệt các cụ ạ, mừng quá, ảnh không bị lỗi quá nên hệ thống fix lại được. Nộp hôm 22/10, nay 24/10 thì được duyệt.
Mỗi tội thanh toáng bằng VCB mệt mỏi quá, login mãi không được dù trên app đã kích hoạt login web.
Chuyển qua thanh toán bằng VPBank thì ngon.
Chúc mừng b. Mình thanh toán qua Momo thì ok luôn. Của mình hẹn trả 29/07. Chắc của bạn cỡ 1 tuần nữa là xong.