[Funland] Tham khảo cách đổi GPLX qua web dichvucong

Các cụ đổi bằng lái xe theo cách nào

• Tổng bình chọn
    47

Hainguyen8x

Đi bộ
Có cụ nào nhà m nhận dịch vụ đổi bằng ko ah? Hay có địa chỉ uy tín nào pm giúp e cái..! Bằng e hết hạn cuối tháng này

alceste

Xe điện
Thì em chụp cũng xanh da trời, không có hoa hoét gì hết, giống ảnh mẫu, bằng cũ mà!
Vì mình không có chuyên môn, thế nên mình chụp bức ảnh cứ nghĩ thế là ảnh thẻ là được. Nhưng như hôm trước em thay vào photo room, mới thấy nó có đến mấy chục xanh, em scan bằng cũ cho vào máy tính, phải tăng ánh sáng màn hình hết cỡ để chọn đúng màu xanh như ảnh trên bằng cũ. Chưa kể kích thước từ đỉnh đầu đến trên ảnh, tỉ lệ như thế nào, rồi dung lượng ảnh ra sao, file png l. Tốt nhất cụ cứ ra ngoài hàng bảo nó chụp cho.

CaoThu8186

Xe tải
Cảm ơn cụ! Chiều nay em bị Hà nội từ chối vì ảnh sai màu nền, mặc dù em đã lấy màu xanh giống ở bằng cũ và ảnh mẫu. Không biết "xanh " thế nào mới đúng đây!
Em chụp ở chỗ khám luôn các bạn ấy chụp cho em bằng ip7 chắc có dùng máy tính để làm ảnh file mềm cho em ạ. Em gửi ảnh cụ tham khảo nhé.

Grandtouring

Xe điện
Ảnh thì em ra hàng ảnh đầu phố, có ông cụ hơn 70 tuổi vẫn chụp. Em bảo, chụp cho cháu ảnh 3x4 và 4x6 để làm ảnh làm thủ tục đổi GPLX. Ông cụ bảo, biết rồi. Cứ thế chụp, căn chỉnh trong máy tính, rồi in ra, gửi file ảnh cho em qua email. Em để nguyên file ảnh up lên dịch vụ công. Nó báo lệch phải, rồi nó tự chỉnh. Thế là ok, hôm qua nộp tiền, giờ ngồi đợi họ gửi GPLX về nhà.
Năm trước làm hộ chiếu online, em còn bảo cu em cơ quan nó dùng iphone chụp ảnh, căn chỉnh cho em. Cũng nộp online một nhát ăn ngay.

donduong

Xe tải
Em nộp ở Sở GTVT Phú Thọ cụ ạ. Trên đấy đỡ phải bon chen như Thủ Đô ạ . Em vừa thanh toán xong rồi, hệ thống gửi mail tiếp nhận luôn.
Nộp ở Phú thọ có cần điều kiện zi liên quan như quê quán ở đó hay, bằng được cấp tại đó hay ntn kg bác? Hay do bác thấy nộp ở đâu nhanh thì nộp thôi?

minh431

Xe tăng
Em chụp ở chỗ khám luôn các bạn ấy chụp cho em bằng ip7 chắc có dùng máy tính để làm ảnh file mềm cho em ạ. Em gửi ảnh cụ tham khảo nhé.
Ảnh của em nền cũng giống thế này nhưng bảo sai mới đau chứ! Đem ra thợ ảnh nó bảo đúng, không cần chỉnh!

CaoThu8186

Xe tải
Nộp ở Phú thọ có cần điều kiện zi liên quan như quê quán ở đó hay, bằng được cấp tại đó hay ntn kg bác? Hay do bác thấy nộp ở đâu nhanh thì nộp thôi?
Ko cụ ạ, em thấy có cụ cm trong thớt này bảo nộp ở phú thọ dễ đc duyệt nên em nộp thôi ạ.

Có cụ nào nhà m nhận dịch vụ đổi bằng ko ah? Hay có địa chỉ uy tín nào pm giúp e cái..! Bằng e hết hạn cuối tháng này
Tự làm cho nhanh, khám mất 30 phút, chụp ảnh 5 phút, về khai thêm 5 phút nữa rồi đợi bằng chuyển đến nhà.

minh431

Xe tăng
Chắc HN nhiều hồ sơ nên cán bộ soi kỹ, cụ thử nộp tỉnh khác xem sao.
Vâng! Chắc em về quê nội em Hòa bình hay quê ngoại Phú thọ nộp vậy!
Có cụ nào đã làm online ở Hòa bình cho em tí đánh giá xem nào!

Chỉnh sửa cuối:

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Hinh như ảnh mẫu trên hệ thống ý là ... ảnh người mẫu :D

Còn kích thước cũng ko đúng như hướng dẫn. Upload ảnh đó thì vẫn bị báo lỗi.

Em mà được duyệt em gửi ảnh em cho các cụ tham khảo ợ.
Em vừa thanh toán xong rồi. Ảnh đã được duyệt.
Như đã hứa, em gửi ảnh mẫu upload lên hệ thống không hề bị lỗi gì để các cụ tham khảo.

minh431

Xe tăng
Em vừa thanh toán xong rồi. Ảnh đã được duyệt.
Như đã hứa, em gửi ảnh mẫu upload lên hệ thống không hề bị lỗi gì để các cụ tham khảo.
Hình như cứ dùng đt chụp đại 1 cái rồi thay nền như các cụ có khi lại được. Chứ chụp đúng 3x4 như thợ như em lại hỏng.

minh431

Xe tăng
Cụ up lên đúng ảnh này à?

minh431

Xe tăng
Vâng cụ. Em up đúng ảnh này, em up lên hệ thống có báo lỗi nhưng AI của hệ thống tự chỉnh lại mất mấy giây ok luôn.
Cảm ơn cụ! Của em thợ chụp đúng 3x4, hệ thống cũng chỉnh sửa ra tích xanh, 2 hôm sau từ chối. Em thử lần nữa như cụ xem!

Chỉnh sửa cuối: