[Funland] Thảm họa kinh hoàng bị phớt lờ: Tàu hỏa trật bánh gây cháy dữ dội ở Mỹ

TU160M2

Xe tăng
Còm nghe chuẩn mùi tàu :D

Đầy loại bọ xít tai hại cũng chả kém có dc nhắc đến đâu kể cả trong quán :D
Cụ là chuanchi hôm trước bị chửi vì nói luyên thuyên sai sự thật đấy đúng không ?

TU160M2

Xe tăng
Đừng tìm cách oánh lái nhá :))
Có phải không đã, trước khi đối thoại người ta cũng phải phân loại đối phương chứ, tư cách mà thấp thì loại luôn từ vòng gửi xe, tiếp chuyện làm gì, lúc nào trả lời đúng hay không thì tính tiếp nhé :P

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Lại lươn, vừa nãy bỉ bôi người khác đưa ảnh không có nguồn, giờ thấy lù lù thì chữa ngưỡng nói sang cái khác.
Cháy nổ con con ở thằng khác thì đưa lên trang 1, xào nấu điên cuồng cả tuần cả tháng, tự mình cháy nổ tạo ra nguy cơ ô nhiễm môi trường nặng, có thể dẫn đến cả dioxin đấy, thì ỉm nó mấy ngày mới nói, không phải là định hướng dư luận kiểu tuyên ráo Mỹ à. Haiz, à mà mình quên là tuyên ráo Mỹ nó không có lớp lý luận cao cấp, hay là nó thay bằng lớp tư tưởng dâm chủ cao cấp nhỉ, có khi người bên mảng giáo dục lại biết ấy chứ
Xin lỗi em sẽ không rep cụ nữa sau còm này vì cụ mất bình tĩnh rồi, không biết tuổi cụ bao lớn nhưng ra quán chơi mà bức xúc dễ đột quỵ lắm cụ ạ 🤣

TU160M2

Xe tăng
Xin lỗi em sẽ không rep cụ vì cụ mất bình tĩnh rồi, không biết tuổi cụ bao lớn nhưng ra quán chơi mà bức xúc dễ đột quỵ lắm cụ ạ 🤣
Mình đọc là mình biết bạn hiểu mà, bạn nói chó mèo cũng lên tra mạng được, ám chỉ chửi người khác là chó mèo súc vật, OF bao nhiêu thành viên, cả min mod cũng lên mang tra thông tin, bạn nói ai là súc vật thế nhỉ, mình chỉ phản biện lại xem bạn phản ứng thế nào, bạn phản ứng như này là còn chút tự trọng, vẫn còn chưa đến nỗi không cứu được tư cách, nhưng mà phần còn lại quá ít vì cuối comment của bạn lại còn ám chỉ nguyền rủa mình bị đột quỵ nữa cơ đấy.
Bạn đừng quote bài mình, trình của bạn về tư cách lẫn kiến thức đều không bằng mình, thậm chí là dưới mức trung bình thấp, mình nhìn thấu sự thấp kém đấy của bạn trong các comment.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bức ảnh này xuất hiện ngày 6/2 , sau tk này để chế độ riêng tư thì một tuần sau tràn lan trên mạng xh. Và chưa thể chắc chắn ở OHIO . TK đăng bức ảnh này chả nói OHIO .
Nên bức ảnh này chỉ 50% là đáng tin .

View attachment 7681139
Ảnh này nếu là ảnh thật thì người chụp không phải là dân thường nên em muốn hỏi nguồn cụ thớt là vì vậy. Với thông tin cụ đưa thì MXH cũng chỉ đăng lại mà chưa có cách kiểm chứng nguồn, cụ thớt là một trong số đó, thế nên em sẽ không hỏi cụ ấy nữa😃

TU160M2

Xe tăng
Ảnh bị bóc phốt chưa chắc là thật đâu cụ, người đăng là một tài khoản mạng xh đăng ngày 6/2/2023 . Một tuần sau mới xuất hiện tràn lan chú thích là ở OHIO - Mỹ .
Trong khi người đăng bức ảnh ngày 6/2 không hề nói địa điểm ở đâu .

View attachment 7681258
Giữa trang báo Mỹ và cụ, cụ nghĩ xem người ta sẽ tin ai, khi trang báo có nguồn, còn cụ thì không mạnh như trang báo, suy luận của cụ cũng không hợp lý, em không thấy có lý do nào để tin vào cụ mà không tin vào trang báo. Cụ tìm cái gì mà thấy khả dĩ có thể chứng minh được không ?

TU160M2

Xe tăng
Cái trang knowyourmeme của cụ mà gọi là trang báo . Chỉ là trang lấy video hình ảnh trên mạng xh.
Cụ có bức ảnh đăng ngày 6/2 chú thích là OHIO thì em tin .

Know Your Meme (KYM) is a website and video series which uses wiki software to document various Internet memes and other online phenomena, such as viral videos, image macros, catchphrases, Internet celebrities and more.

Cụ tìm theo từ khoá em nói đi, cụ tìm chưa ? cụ tìm được bao nhiêu báo nói về thảm hoạ đấy, hay là nhất định vì người post cái ảnh không đặt location nên không đáng tin ;))

Eagleny

Xe máy
Báo chí VN còn đăng nhầm ảnh cá chết miền trung lấy ảnh bên TQ thì bức ảnh cột khói bay lên trời không thể xác nhận ở OHIO . Em đọc các báo CNN - Foxnews - NBC - Reuters không hề đăng bức ảnh đó.

https://vtc.vn/formosa-ha-tinh-boi-thuong-500-trieu-usd-formosa-dai-loan-co-lao-dao-ar265967.html

Ông "đi bộ" này có vẻ bắt đầu "tổ lái" rồi đấy.

Patriots

Xe lăn
Đã kịp có 6 vụ kiện rồi bác, toàn bộ kiện thằng Norfolk southern. Mới có 2 tuần thôi đó. Bớt nghĩ Mỹ không có dân chủ đi. Mỹ nó chết vì dân chủ quá mức thì có :D.
Thằng Tesla mà là hãng Đức thì phá sản lâu rồi vì ăn kiện, đó cũng là lý do bọn châu Âu xe điện ở Mỹ chưa phát triển. Cụ tìm xem Mosanto từ khi về tay người Đức đền bao nhiêu tiền, cho những sự việc hàng chục năm trước

TU160M2

Xe tăng
Báo chí VN còn đăng nhầm ảnh cá chết miền trung lấy ảnh bên TQ thì bức ảnh cột khói bay lên trời không thể xác nhận ở OHIO . Em đọc các báo CNN - Foxnews - NBC - Reuters không hề đăng bức ảnh đó.

https://vtc.vn/formosa-ha-tinh-boi-thuong-500-trieu-usd-formosa-dai-loan-co-lao-dao-ar265967.html

Lại tổ lái đi đâu thế này ;))

bearbie

Xe điện
Thằng Tesla mà là hãng Đức thì phá sản lâu rồi vì ăn kiện, đó cũng là lý do bọn châu Âu xe điện ở Mỹ chưa phát triển. Cụ tìm xem Mosanto từ khi về tay người Đức đền bao nhiêu tiền, cho những sự việc hàng chục năm trước
Tại sao tui phải quan tâm Mosanto trong khi đã có tới 6 hồ sơ nộp lên tòa trong vòng 2 tuần? Họ kiện Mosanto có nhanh vậy không? Còn nước nào có tốc độ kiện nhanh bằng Mỹ nữa? Và điều đó cho thấy làm gì có dân Mỹ nào bị bịt miệng và chèn ép không thể kiện vụ tàu lửa này???

Delta

Xe buýt
Tại sao tui phải quan tâm Mosanto trong khi đã có tới 6 hồ sơ nộp lên tòa trong vòng 2 tuần? Họ kiện Mosanto có nhanh vậy không? Còn nước nào có tốc độ kiện nhanh bằng Mỹ nữa? Và điều đó cho thấy làm gì có dân Mỹ nào bị bịt miệng và chèn ép không thể kiện vụ tàu lửa này???
Những vụ thảm họa như này là con mồi béo cho đội luật sư đông như quân Nguyên thính như kền kền bên Mỹ, làm gì có chuyện bị bỏ qua được.

born2go

Xe điện
nhưng cụ công nhận là mức độ nghiêm trọng vụ này đáng nhẽ phải hot gấp hàng ngàn lần vụ khinh khí cầu cảu TQ bay vào Mẽo đúng ko, cả vụ bắn ufo đang hot nữa.

Bây giờ đang tung hứng cho dân ngu mẽo đua nhau đi hóng ufo bị bắn trong khi cháy cả tuần rồi. Trong khi trên trời

Việc media mẽo dìm hàng rõ mồn một, đúng là mạt vận xứ mẽo. Cứ sai là chủi chả chuẩn
Em ở VN, lo việc của em chứ em lo việc của dân Mẽo làm gì nên em cũng không quan tâm lắm, kệ kụ chúng nó giãy khỏe vào cho chết sớm đe

Xét cho cùng bọn Mẽo thì kệ mịe chúng nó, chỉ biết chúng nó thích thì ra đường chửi Mẽo, chửi ngay Tổng thống Mẽo cũng thấy người ta vỗ tay chứ chưa bao giờ bị khóa mõm cả. Dân ăn rau muống chả dám mở mồm ở xứ thiên đường, lại đi lo cho bọn Mẽo giãy chết là sao =))

cà rốt xanh

Xe tải
Vụ này cuối cùng sao rồi các cụ? Dân Mẽo chết bao nhiêu người, di chứng bao nhiêu năm ạ? Bao nhiêu nhà báo Mẽo bị bịt miệng, bị bắt vậy?

Đã có con số thóng kê chưa ạ?

Buryat

[Tịch thu bằng lái]
Em ở VN, lo việc của em chứ em lo việc của dân Mẽo làm gì nên em cũng không quan tâm lắm, kệ kụ chúng nó giãy khỏe vào cho chết sớm đe

Xét cho cùng bọn Mẽo thì kệ mịe chúng nó, chỉ biết chúng nó thích thì ra đường chửi Mẽo, chửi ngay Tổng thống Mẽo cũng thấy người ta vỗ tay chứ chưa bao giờ bị khóa mõm cả. Dân ăn rau muống chả dám mở mồm ở xứ thiên đường, lại đi lo cho bọn Mẽo giãy chết là sao =))
Hình như cách đây không lâu có cô gái trên đường nhìn đoàn xe Tổng thống đi qua (lúc đó là Trump) làm động tác khiếm nhã thôi mà về mất việc đấy.

Còn em không nghĩ những ai đăng tin xấu về Mỹ hay phương Tây là đang lo cho dân Mỹ, cũng như không nghĩ báo phương Tây đăng tin xấu về Việt Nam là đang lo cho dân VN. Họ hả hê nhìn VN nghèo và lạc hậu (Al Jazeera khi đăng tin về Hà nội thì đưa hình ảnh chỗ nát nhất của Hà Nội là gầm cầu Long Biên lên phim, mặc dù không liên quan). Đó là sự tự sướng của đám Tây, thích nhìn các nước không phải Tây nghèo khó, thiên tai, khổ sở để tự coi mình là thượng đẳng, thì giờ các nước khác nhìn thất nghiệp, đói nghèo ở Mỹ, trẻ em đói ăn ở Anh cũng với tâm thế như vậy thôi. Chỉ có điều tính sô vanh của dân Tây hơi cao, nhất là đám Anglo-Saxon, còn em thấy dân Đông Á theo Khổng giáo thường ít quan tâm nói xấu về nước khác, và khi đã nói xấu là có chuyện đó thật chứ hầu như không bịa.

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Hình như cách đây không lâu có cô gái trên đường nhìn đoàn xe Tổng thống đi qua (lúc đó là Trump) làm động tác khiếm nhã thôi mà về mất việc đấy.

Còn em không nghĩ những ai đăng tin xấu về Mỹ hay phương Tây là đang lo cho dân Mỹ, cũng như không nghĩ báo phương Tây đăng tin xấu về Việt Nam là đang lo cho dân VN. Họ hả hê nhìn VN nghèo và lạc hậu (Al Jazeera khi đăng tin về Hà nội thì đưa hình ảnh chỗ nát nhất của Hà Nội là gầm cầu Long Biên lên phim, mặc dù không liên quan). Đó là sự tự sướng của đám Tây, thích nhìn các nước không phải Tây nghèo khó, thiên tai, khổ sở để tự coi mình là thượng đẳng, thì giờ các nước khác nhìn thất nghiệp, đói nghèo ở Mỹ, trẻ em đói ăn ở Anh cũng với tâm thế như vậy thôi. Chỉ có điều tính sô vanh của dân Tây hơi cao, nhất là đám Anglo-Saxon, còn em thấy dân Đông Á theo Khổng giáo thường ít quan tâm nói xấu về nước khác, và khi đã nói xấu là có chuyện đó thật chứ hầu như không bịa.
Cụ chắc giỏi văn, quan điểm của em khi nói về kinh tế chính trị xã hội thì phải dùng dữ liệu và thống kê.
1. Al Jazeera là công ty vốn Nhà nước của Qatar không phải của Tây
2. Đâu cũng có một tỷ lệ người nghèo, đâu cũng có khu ổ chuột, kể cả các nước G7. Đã chủ ý soi thì đâu cũng thấy vi trùng. Nên chuyện khu vực, quốc gia nào bị lên tin bài dìm hàng là điều bình thường. Cách phản ứng hợp lý là cố gắng cải thiện, thay vì sa đà rằng nó nói sai, hay nó có hơn gì ai, hay tệ nhất là dùng những khu TTTM, khu đô thị cao cấp, những con đường đẹp nhất để phóng đại lên rằng thành phố, quốc gia của ta thật văn minh, hiện đại
3. Vài cụ quan ngại cho nước Mỹ ở nơi xa xôi nhưng không thấy bức xúc khi thủ đô HN nằm Top 2 thế giới về ô nhiễm không khí. Thật kỳ lạ...

Chỉnh sửa cuối:

Buryat

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc giỏi văn, quan điểm của em khi nói về kinh tế chính trị xã hội thì phải dùng dữ liệu và thống kê.
1. Al Jazeera là công ty vốn Nhà nước của Qatar không phải của Tây
2. Đâu cũng có một tỷ lệ người nghèo, đâu cũng có khu ổ chuột, kể cả các nước G7. Đã chủ ý soi thì đâu cũng thấy vi trùng. Nên chuyện khu vực, quốc gia nào bị lên tin bài dìm hàng là điều bình thường. Cách phản ứng hợp lý là cố gắng cải thiện, thay vì sa đà rằng nó nói sai, hay nó có hơn gì ai, hay tệ nhất là dùng những khu TTTM, khu đô thị cao cấp, những con đường đẹp nhất để phóng đại lên rằng thành phố, quốc gia của ta thật văn minh, hiện đại
3. Vài cụ quan ngại cho nước Mỹ ở nơi xa xôi nhưng không thấy bức xúc khi thủ đô HN nằm Top 2 thế giới về ô nhiễm không khí. Thật kỳ lạ...
Al jazeera là của chính phủ Qatar, nhưng chắc cụ ít xem kênh này. Qatar là đồng minh thân nhất và trung thành nhất của Mỹ ở Trung Đông, kênh này có thể coi là cánh tay nối dài của CNN và BBC, ngoại trừ các vấn đề liên quan đến xung đột Hồi giáo và Do Thái thì kênh này thiên về Hồi giáo hơn, nhưng cũng k đả kích Israel. Ngoài ra, phóng viên và biên tập viên đa phần là tây trắng và tây đen, đám Trung Đông ít thôi. Đến cô phóng viên Palestine nổi tiếng của đài bị lính Israel bắn chết khi đang tác nghiệp cách đây không lâu cũng là người Mỹ gốc Palestine.

Vấn đề thứ hai em đồng ý. Em thích nghe kênh nước ngoài nói xấu về VN hơn là nói tốt, vì nói tốt thường đi kèm với sự coi thường, bề trên, còn nói xấu là ít nhiều có sự lo ngại. Nhưng thớt đang nói về Mỹ và một loạt cụ nhảy vào bênh Mỹ, có liên quan gì đến VN đâu nhỉ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Al jazeera là của chính phủ Qatar, nhưng chắc cụ ít xem kênh này. Qatar là đồng minh thân nhất và trung thành nhất của Mỹ ở Trung Đông, kênh này có thể coi là cánh tay nối dài của CNN và BBC, ngoại trừ các vấn đề liên quan đến xung đột Hồi giáo và Do Thái thì kênh này thiên về Hồi giáo hơn, nhưng cũng k đả kích Israel. Ngoài ra, phóng viên và biên tập viên đa phần là tây trắng và tây đen, đám Trung Đông ít thôi. Đến cô phóng viên Palestine nổi tiếng của đài bị lính Israel bắn chết khi đang tác nghiệp cách đây không lâu cũng là người Mỹ gốc Palestine.

Vấn đề thứ hai em đồng ý. Em thích nghe kênh nước ngoài nói xấu về VN hơn là nói tốt, vì nói tốt thường đi kèm với sự coi thường, bề trên, còn nói xấu là ít nhiều có sự lo ngại. Nhưng thớt đang nói về Mỹ và một loạt cụ nhảy vào bênh Mỹ, có liên quan gì đến VN đâu nhỉ.
Cụ chắc không biết truyền thống mở thớt của cụ thớt thì vui lòng tìm các thớt cụ ấy đã mở. Những thớt như thế này mở đường cho các pro Nga, pro TQ vào xướng họa, thế thì tất yếu pro Phương Tây vào bênh rồi. Theo em những thớt như này chả giải quyết chuyện gì. Về Al Jazeera là cánh tay nối dài của ai thì cụ vui lòng dẫn nguồn xem thử