[VHGT] Thảm họa giao thông mới!

giaphongcuatoi

Xe hơi
Xe nhỏ dễ luồn lách nên các cô các cậu kẹp nhau chạy rất nguy hiểm

xe=com

Xe hơi
xe đạp điện còn rất nguy hiểm khi th, gia gt vì ko có tiếng kêu còi bé đèn đi đêm thì ltm người điều khiển thì toàn hs cấp 1 c2 đang tuổi húng chó thôi thì lạng lách đánh võng vượt đèn đỏ ,ngược chiều....đã vậy nhiều khi còn kẹp 3 cắt đầu 4b là chuyện nhỏ .ra đường cứ thấy lũ trẻ chạy X Đ Đ là em còi thật to mắt đảo như rang lạc ko táng vào chúng nó thì ăn đủ .có trách cũng chẳng biết trách ai bi h !!!????

Tycon

Xe hơi
Con cái nhà em là chỉ đi xe bus hoặc bố mẹ đưa đi, không dùng bất kỳ phương tiện nào khác. Vừa an toàn lại vừa văn minh. Có điều giao thông công cộng của Việt Nam thì quá thảm hại, nghĩ mà buồn.

Tribute

Xe container
Sai bét. Triết học hiện đại đã hầu như thống nhất rằng "Vật chất quyết định ý thức". Ý thức của người đi xe đạp điện, đi xe máy nhìn chung là kém, lý do chính là do họ sử dụng xe đạp điện và xe máy. Người lái ô tô thường không bao giờ dám luồn lách, chen lấn bừa bãi, đi vào phần đường ngược chiều...không phải vì ý thức họ tốt sẵn, mà là vì cái ô tô nó to lớn kềnh càng, nếu làm thế họ sẽ bị mắc kẹt, không có đường lui. Hơn nữa, do lượng xe máy, xe đạp điện quá đông, phạm lỗi tràn lan nên công an rất khó bắt (vồ) nên việc đi lại bừa bãi, coi thường luật của xe máy, xe đạp điện ngày càng phổ biến
Càng ngẫm càng thấy đúng. Cứ bảo dân VN ý thức kém, ở nhà thì đi đứng, sinh hoạt bừa bãi. Ấy vậy mà bước chân ra khỏi nước VN, đặt chân lên 1 nước nào đó văn minh hơn là tự dưng ý thức thay đổi ngay được (em cũng thế) :D .

vietran

Xe ba gác
Sai bét. Triết học hiện đại đã hầu như thống nhất rằng "Vật chất quyết định ý thức". Ý thức của người đi xe đạp điện, đi xe máy nhìn chung là kém, lý do chính là do họ sử dụng xe đạp điện và xe máy. Người lái ô tô thường không bao giờ dám luồn lách, chen lấn bừa bãi, đi vào phần đường ngược chiều...không phải vì ý thức họ tốt sẵn, mà là vì cái ô tô nó to lớn kềnh càng, nếu làm thế họ sẽ bị mắc kẹt, không có đường lui. Hơn nữa, do lượng xe máy, xe đạp điện quá đông, phạm lỗi tràn lan nên công an rất khó bắt (vồ) nên việc đi lại bừa bãi, coi thường luật của xe máy, xe đạp điện ngày càng phổ biến
Nói như cụ thì xe hung thần ý thức tham gia giao thông tốt hơn 4 chỗ nhỉ =))
Mà triết học hiện đại là triết học gì ạ.
Cháu ở quê nuôi gà thả cá trồng rau thì cháu cứ nghĩ là vật chất và ý thức nó cùng tồn tại trong một thể thống nhất có quan hệ biện chứng hoặc không biện chứng với nhau. Sao cứ phải đặt câu hỏi cái nào quyết định cái nào, hờ =))

Trvnga

Xe hơi
Cụ này nói quá chuẩn: Phương tiện không bao giờ có Lỗi. Lỗi chủ yếu do người điều khiển phương tiện mà thôi, chắc gì những người đi 4B đã tuyệt đối chấp hành luật GTĐB : Trong đó có không ít cụ đã & đang lướt trên OF này.
Đúng là các phương tiện vốn dĩ nó sinh ra để phục vụ con người, và vì thế nó chẳng có lỗi gì; tiếp đó mà theo em cái lỗi lớn nhất là sự giáo dục của gia đình với thế hệ trẻ (em chẳng cao siêu bàn đến cái nền giáo dục quốc dân vì nó thực sự quá thối rồi ạ), chính gia đinh đã chưa thực sự hoặc mất hẳn sự quan tâm đến giáo dục lối sống cho con cái, để các em ra xã hội sẽ ứng xử theo đúng cách xã hội đang ứng xử với chúng.
Đừng trách ai khi con mình hư mà hãy nhìn lại cách mình nuôi dạy con cái.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
còn bọn Teen trượt pa tanh hàng 3 cùng xe máy otô nữa cụ ạ
xe đạp hàng ba , vừa đi vừa nghe tai nghe cùng ai phôn nữa

cuhaifus

Xe container
Em chỉ buồn là lúc thấy nhan nhản lại ko có CSGT hay ai giáo dục,cụ nào đi đường láng từ ngã tư Sở về hướng cầu giấy giờ tan học thì biết, em cam đoan có tới 70% trẻ con đi TRÁI ĐƯỜNG NGƯỢC CHIỀU, nghĩ mà chán

chinhatm

Xe container
Nói như cụ thì xe hung thần ý thức tham gia giao thông tốt hơn 4 chỗ nhỉ =))
Mà triết học hiện đại là triết học gì ạ.
Cháu ở quê nuôi gà thả cá trồng rau thì cháu cứ nghĩ là vật chất và ý thức nó cùng tồn tại trong một thể thống nhất có quan hệ biện chứng hoặc không biện chứng với nhau. Sao cứ phải đặt câu hỏi cái nào quyết định cái nào, hờ =))
Ở đây, việc cái nào quyết định cái nào không cần bàn đến, vì nó đã được Thế giới bàn đến rất nhiều rồi. Ngày nay, chủ nghĩa duy vật hay duy tâm đều có chỗ đứng, nhưng duy vật (đại diện là Phơ bách, Kant, Mác...) được công nhận rộng rãi. Bản thân tôi thấy cũng rất đúng. Dân phải giầu thì nước mới mạnh, xã hội mới dân chủ, công bằng văn minh được. Bác phải có tiền mới nghĩ đến du lịch nước ngoài được, chứ ở nhà trồng lúa đâu có lúc nào nghĩ đến chuyện ấy được...
Về xe hung thần, có vẻ bác đang cố tình bao biện hoặc chưa hiểu rõ ý tôi thì phải. So sánh mọi sự vật hiện tượng đều phải cùng hệ quy chiếu chứ bác. Bác so sánh xe hung thần phải so sánh chính anh lái xe đó khi anh ta đi xe máy với khi anh ta lái ô tô, hay so sánh chính bác, khi bác đi xe máy chắc chắn hành vi của bác sẽ khác hẳn khi lái ô tô...

chinhatm

Xe container
Em chỉ buồn là lúc thấy nhan nhản lại ko có CSGT hay ai giáo dục,cụ nào đi đường láng từ ngã tư Sở về hướng cầu giấy giờ tan học thì biết, em cam đoan có tới 70% trẻ con đi TRÁI ĐƯỜNG NGƯỢC CHIỀU, nghĩ mà chán
Đúng là đáng buồn. Thế hệ này lớn lên chắc vẫn chẳng làm cho giao thông VN văn minh hơn được. Ngay bây giờ các cháu bé chưa được giáo dục tử tế thì 20 năm nữa giao thông VN vẫn chưa thể có cái thiện đáng kể được

everest_mblack

Xe tăng
THế nên bây giờ lại mới quản lý dần, bắt đội mũ... nhiều nam thanh nữ tú ăn mặc sành điệu đi xe đạp điện để không phải đội mũ cho nó khoe đc cái mẹt ra thiên hạ..
Đúng là thảm họa của 1 thế hệ ạ.

Đúng là thảm họa. Tốc độ của xe máy, trang thiết bị an toàn của xe đạp. Vô văn hóa giao thông của người có văn hóa (học sinh) - Phóng nhanh, lạng lách, vượt đèn đỏ, đi ngược chiều..... Đủ cả.

anhtho

Xe ngựa
Ở đây, việc cái nào quyết định cái nào không cần bàn đến, vì nó đã được Thế giới bàn đến rất nhiều rồi. Ngày nay, chủ nghĩa duy vật hay duy tâm đều có chỗ đứng, nhưng duy vật (đại diện là Phơ bách, Kant, Mác...) được công nhận rộng rãi. Bản thân tôi thấy cũng rất đúng. Dân phải giầu thì nước mới mạnh, xã hội mới dân chủ, công bằng văn minh được. Bác phải có tiền mới nghĩ đến du lịch nước ngoài được, chứ ở nhà trồng lúa đâu có lúc nào nghĩ đến chuyện ấy được...
Về xe hung thần, có vẻ bác đang cố tình bao biện hoặc chưa hiểu rõ ý tôi thì phải. So sánh mọi sự vật hiện tượng đều phải cùng hệ quy chiếu chứ bác. Bác so sánh xe hung thần phải so sánh chính anh lái xe đó khi anh ta đi xe máy với khi anh ta lái ô tô, hay so sánh chính bác, khi bác đi xe máy chắc chắn hành vi của bác sẽ khác hẳn khi lái ô tô...
Triết học đưa vào thì khó hiểu rồi, em thì chỉ thấy "vật chất" ở đây chính là xxx. Họ làm không nghiêm, 2b đi lấn sang làn 4b nhiều mà không thấy phạt. Trong nội đô, 2b chỉ được chạy 40, nhưng nếu xem ra thì điều đó là không đúng. Ngay trong nước ta, ở SG hay thậm chí lên mấy tp Tây nguyên em đã thấy 2b đi chuẩn hơn ở HN, đơn giản là xxx bắt 2b chặt hơn. Trong đó mà thấy ai không đội mũ BH là họ lạ lắm.

ngaynha

Xe tăng
E nghĩ cái này ở VN mình không đúng lắm về mặt giao thông.
Ví như E thấy phần nhiều các A lái 4B vẫn mang tinh thần của A đi 2B :))

namaus

Xe tăng
Lại cái món từ thằng khựa nó tràn sang đây mà, đồ như đồ chơi, tốn hơn chạy xăng mà cái nguy hiểm nhất là đồ chơi nhưng tham gia giao thông, chả có tiêu chuẩn an toàn nào, cực nguy hiểm.
F1 nhà em tỏ ý muốn dc mua, em cấm tiệt.
Ơ hay??? 16 vàng chóe mà cụ ơi!!! :))

Càng ngẫm càng thấy đúng. Cứ bảo dân VN ý thức kém, ở nhà thì đi đứng, sinh hoạt bừa bãi. Ấy vậy mà bước chân ra khỏi nước VN, đặt chân lên 1 nước nào đó văn minh hơn là tự dưng ý thức thay đổi ngay được (em cũng thế) :D .
Cháu cũng không hỉu??? Sao lại thế nhờ!!! Tự nhiên văn minh ngay. Làm gì mà sai là mắt trước mắt sau sợ lắm.
Bản thân thằng Tàu nó cũng đang chối tỉ với cái sản phẩm này của nó lắm rồi nha :D
Đang hót nên nhập cả mấy công ten nơ lậu đấy cụ ơi.

Đúng là đáng buồn. Thế hệ này lớn lên chắc vẫn chẳng làm cho giao thông VN văn minh hơn được. Ngay bây giờ các cháu bé chưa được giáo dục tử tế thì 20 năm nữa giao thông VN vẫn chưa thể có cái thiện đáng kể được
Nhất trí với cụ.

giangthuy3108

Xe buýt
e rất ghét những thanh niên vừa đi 2 bánh vừa đeo tai nghe, mặc kệ mọi thứ xung quanh.
em thấy đi xe máy đeo tai nghe có khác gì ngồi trong ô tô bật nhạc đâu nhỉ ? cái chính do ý thức giao thông có chủ động quan sát trên đường hay không thôi

Becgie

Xe điện
em thấy đi xe máy đeo tai nghe có khác gì ngồi trong ô tô bật nhạc đâu nhỉ ? cái chính do ý thức giao thông có chủ động quan sát trên đường hay không thôi
Làm gì giống nhau đc hở cụ. Đeo tai nghe thì nghe xung quanh khó lắm.

giaphongcuatoi

Xe hơi
Ý thức thật sự là khi tham gia giao thông và điều khiển phương tiện giao thông từ đi bộ,đi xe đạp,đi xe máy,đi ô tô... đều phải tuân thủ luật chặt chẽ như nhau nhưng em thấy có khi lái ô tô thì chuẩn nhưng đi xe máy thì lại ko chấp hành tốt cho lắm vẫn đi sai làn,vượt đèn đỏ,ngược chiều...