[VHGT] Thảm họa giao thông mới!

toxic82

Xe điện
Ra đường, thấy tràn lan xe đạp điện các cụ ạ!
Nào là học sinh cấp 2, 3; sinh viên, các cụ già....... Đi thì lượn lờ giữa đường có, kẹp 2 kẹp 3 có, đặc biệt các cháu hsinh, vừa đi vừa nghe nhạc, đt. 4B dí sát mít, bấm còi bimbim cũng mặc. Đèn đỏ: kệ, phân làn: kệ, đường 1 chiều: kệ. Túm lại là "ị" lên luật lệ.
Em dự, tương lai ko xa, xe đạp điện sẽ trở thành thảm họa giao thông mới của thủ đô ta:">

longtech21

Xe tăng
e rất ghét những thanh niên vừa đi 2 bánh vừa đeo tai nghe, mặc kệ mọi thứ xung quanh.

huyen kata

Xe hơi
Website
www.mecutom.com
về cơ bản cái xe đạp điện ko có lỗi cụ ạ
cái lỗi là do người cưỡi lên cái xe đạp điện đó thôi

tuấn red

Xe tải
về cơ bản cái xe đạp điện ko có lỗi cụ ạ
cái lỗi là do người cưỡi lên cái xe đạp điện đó thôi
Cụ này nói quá chuẩn: Phương tiện không bao giờ có Lỗi. Lỗi chủ yếu do người điều khiển phương tiện mà thôi, chắc gì những người đi 4B đã tuyệt đối chấp hành luật GTĐB : Trong đó có không ít cụ đã & đang lướt trên OF này.

Bọ ngựa 04

Xe máy
Hôm trước em đi trong ngõ, quay lại đã thấy 2 cậu choai choai sát người rồi, giật mình các cụ ạ!

Nseries

Xe buýt
Do ý thức thôi cụ ợ chứ bên Khựa nó chạy đầy đường từ lâu rồi

giaphongcuatoi

Xe hơi
Bài toán xe máy điện lại làm đau đầu các nhà quản lý đây.
Rồi lại cấm?lại qui định này quyết định kia?có khi lại phải có đăng kí như xe máy...nhưng cái ý thức quan trọng nhất thì khó giải quyết

contrai9x

Xe tải
Lúc mới manh nha cái xe đạp điện, khoảng 2-3 năm trc, thì các nhà quản lý mặc kệ! Đến bây giờ nó sắp thành 1 đống bùng nhùng rồi thì có mà vắt chân lên cổ tìm cách quản cũng chả kịp @@

giaphongcuatoi

Xe hơi
Giờ ra đường nhìn đâu cũng thấy xe điện,xe máy bao năm rồi ko giải quyết được giờ lại thêm xe điện nữa

HaiNQ1983

Xe buýt
Lúc mới manh nha cái xe đạp điện, khoảng 2-3 năm trc, thì các nhà quản lý mặc kệ! Đến bây giờ nó sắp thành 1 đống bùng nhùng rồi thì có mà vắt chân lên cổ tìm cách quản cũng chả kịp @@
Cái lũ CBLĐ ấy chỉ ăn là nhanh chứ làm đc gì đâu cụ, họp hành chả đc cái nước gì đâu.

hungbv

Xe buýt
Nó có nguồn gốc từ anh hàng xóm đấy. Xe đó theo em nghĩ nó phải được gọi là xe gắn máy chứ, vì em thấy mọi người đi có khi nào đạp đâu. Xe đạp điện là xe đạp có trợ lưc từ một động cơ điện loại nhỏ, động cơ chỉ có tác dụng trợ lực chứ không có tác dụng truyền lực. Như vậy mới gọi là xe đạp điện chứ nhỉ
Nào là học sinh cấp 2, 3; sinh viên, các cụ già....... Đi thì lượn lờ giữa đường có, kẹp 2 kẹp 3 có, đặc biệt các cháu hsinh, vừa đi vừa nghe nhạc, đt. 4B dí sát mít, bấm còi bimbim cũng mặc. Đèn đỏ: kệ, phân làn: kệ, đường 1 chiều: kệ. Túm lại là "ị" lên luật lệ.
Em dự, tương lai ko xa, xe đạp điện sẽ trở thành thảm họa giao thông mới của thủ đô ta:">

chinhatm

Xe container
Cụ này nói quá chuẩn: Phương tiện không bao giờ có Lỗi. Lỗi chủ yếu do người điều khiển phương tiện mà thôi, chắc gì những người đi 4B đã tuyệt đối chấp hành luật GTĐB : Trong đó có không ít cụ đã & đang lướt trên OF này.
Sai bét. Triết học hiện đại đã hầu như thống nhất rằng "Vật chất quyết định ý thức". Ý thức của người đi xe đạp điện, đi xe máy nhìn chung là kém, lý do chính là do họ sử dụng xe đạp điện và xe máy. Người lái ô tô thường không bao giờ dám luồn lách, chen lấn bừa bãi, đi vào phần đường ngược chiều...không phải vì ý thức họ tốt sẵn, mà là vì cái ô tô nó to lớn kềnh càng, nếu làm thế họ sẽ bị mắc kẹt, không có đường lui. Hơn nữa, do lượng xe máy, xe đạp điện quá đông, phạm lỗi tràn lan nên công an rất khó bắt (vồ) nên việc đi lại bừa bãi, coi thường luật của xe máy, xe đạp điện ngày càng phổ biến

Becgie

Xe điện
Em cũng nghĩ như cụ. Thấy người điều khiển xe đạp điện đi kinh lắm, bất kể lứa tuổi. Mà hình như loại xe này không có phanh hay sao ý, em thấy nó cứ lao lao chứ không mấy khi giảm tốc độ khi gặp chướng ngại vật :-w

wentworth

Xe hơi
giờ làm nghiêm đội mũ khi đi xe đạp điện thì em nghĩ xe đạp điện cũng bớt hot nhiều

vietran

Xe ba gác
Lại cái món từ thằng khựa nó tràn sang đây mà, đồ như đồ chơi, tốn hơn chạy xăng mà cái nguy hiểm nhất là đồ chơi nhưng tham gia giao thông, chả có tiêu chuẩn an toàn nào, cực nguy hiểm.
F1 nhà em tỏ ý muốn dc mua, em cấm tiệt.